-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นผู้หญิงที่ไร้เหตุผล ผิดไหม๊!!!!  (อ่าน 1568 ครั้ง)

Miss u~

• บุคคลทั่วไป

ผิดมากใช่ไหม๊  ที่ไม่มีเหตุผล ชิ!!!!

Miss u~

Re: เป็นผู้หญิงที่ไร้เหตุผล ผิดไหม๊!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 16:59:51 »

เบื่อเหมือนกันที่ต้องตาม -------  ตามแร้วได้อะไรไหม๊  ------- -  เจ็บใจซะป่าว
วีนทุกทีที่ไม่พอใจ ---------  ก็พอใจอ่ะ  ---------  ทำไมไม่ทำให้พอใจซะบ้าง
พูดมากก็แค่นั้น ----------รู้ไหม๊ ---------  น้ำท่าวปากแร้วววววว
ชอบหาเรื่อง --------  ผิดเหรอ   ---------  แร้วจาให้ไปหาเรื่องใครที่ไหน

เซง!!!!!!!!!!!!

zad zad zad zad zad zad

j007

Re: เป็นผู้หญิงที่ไร้เหตุผล ผิดไหม๊!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 17:22:01 »

อ่า....

ทะเลาะกันอีกแล้วเหรอ..........

พี่แนะนำว่า เอาไฟฉายตีมันรอบฉองเลยจิ...... jljhl

Miss u~

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 17:24:55 »

อารายคร๊า   

หลงเข้ามา "บ่น"  คร๊า 

เหง๊า เหงา

zad zad zad

j007

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 17:27:47 »

ถ้าเหงาก็ไปฮอนบาร์จิ..... jljhl

Miss u~

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 18:04:22 »

ไปทำอารายที่ฮอนบาร์คร๊าาาา

ให้ไปป่วงเหรอคร๊าาา  คงไม่มีใคอยากเหนหน้านู๋หรอกคร๊าาาา

พี่เจ  หาอารายให้ทำหน่อยจิ  จะได้ไม่ว่าง  ทำแต่งาน งาน งาน แร้วก็งาน

Gimhorseng

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 18:54:30 »

ฮ่าๆ ผมว่า ใครๆเขาก็มีอารมณ์แบบไร้เหตุผลกันทั้งนั้นแหละครับ *

ถึงจะไร้เหตุผล แต่ก็ไม่ได้ไร้สมองน่อว์

hgjhg

CmxPresident

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010, 01:03:56 »

ทุกคนมีเหตุผลเหมือนกันหมด
แตจะทำยังไงให้คนข้างๆเข้าใจเหตุผลของเรา
ค่อยปรับ ค่อยๆจูล หากันเดี๋ยวก็เข้าใจกันเอง
ใช้เหตุผล มากกว่าอารมณ์ แล้วจะดีเองครับ

alpha

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010, 07:55:16 »

ไม่ผิดที่จะไร้เหตุผลเพราะเป็นธรรมชาติของมนุษย์

แต่ถ้าพยายามให้มีเหตุผลให้มากกว่าไร้เหตุผลจะดูฉลาดมากกว่า

Miss u~

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010, 10:46:57 »

ทำยังไงก็ไม่ดี ทำเปนไม่สนใจ ก็ยิ่งไม่สนใจกันอีก หาอะไรให้ตัวเองทำให้ไม่ว่างตั้งหลายอย่างแร้ว ก็ยังไม่ได้ผล ขอร้องไห้เงียบๆ ล่ะกันคร๊าาา

j007

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010, 13:13:37 »

อ๊ะ! เอาแบบมีสาระ หน่อยหล่ะกัน
ผู้ชาย จะยึดถือ เหตุผลเป็นหลัก ส่วนเหตุผลนั้น จะผิด-ถูก ไม่มีใครตอบได้ แต่ผู้ชายมักจะพูดว่า มีเหตุที่ต้องเปงแบบนี้ ผลก็เลยออกมาแบบนี้ จะใช่หรือไม่ ไม่มีใครตอบได้ เช่น เลือกของชิ้นนี้เพราะสีดำ สกปรกก็ไม่มีใครเหน เพราะสีดำมันกลบหมด ใช้แล้วไม่ต้องทำความสะอาดก็ได้
ผู้หญิง จะยึดถือ อารมณ์และความรู้สึกเป็นหลัก ส่วนที่ว่า ทำไมต้องเปนแบบนี้ หรือ ทำไมต้องทำอย่างนี้ ไม่มีเหตุและผลประกอบ เช่น เราชอบสีชมพู ไม่ว่าอย่างไรเราก็ชอบสีชมพู ไม่สามารถอธิบายได้ว่า ทำไมถึงชอบสีชมพูแต่รู้ว่า นี่คือ สีที่เราชอบ

ฉะนั้น ความแตกต่างอันนี้เองที่ทำให้โลกเราอยู่ได้ ทุกสิ่งย่อมมีของที่คู่กันเสมอ ส่วนของที่คู่กันนั้นจะเข้ากันได้ 100% หรือ เข้ากันได้เพียงบางส่วนก็ขึ้นอยู่กับว่า เราจะปรับจูนกันอย่างไร

คนสองคน เข้าคู่กันได้มันก็ไม่แปลก เข้ากันไม่ได้ต้องมีปรับจูนกันไม่แปลก หรือเข้ากันไม่ได้เลยก็ไม่แปลก เหมือนเวลาเราไปกินก๋วยเตี๋ยวตะเกียบที่ใช้ บางครั้งก็สั้นยาวไม่เท่ากัน ถ้ามันไม่เท่ากัน บางทีเราก็อยากจะเลือกใหม่ให้เท่ากัน แต่เราก็ลืมนึกไปว่า ถึงแม้จะไม่เท่ากันแต่ก็ใช้กินก๋วยเตี๋ยวได้ แต่ถ้า มันห่างกันเกินครึ่งก็คงจะใช้ไม่สะดวกหรืออาจไม่ใช้ตะเกียบจะดีกว่า........

Miss u~

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010, 13:23:57 »

ขอบคุนนะคร๊าา  พี่เจ~*

ให้ข้อคิดดีคร๊าาาาา ^^*

Keijikung

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010, 14:11:48 »

ฆ่ามันทิ้ง เลยไหม  kjhg kjhg

chucky

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010, 14:32:33 »

ผมมีขวดแก้วอยู่กระบุงหนึ่ง  เรามาช่วยกันขว้างให้แตกกระจุยเล่น ดีปะ หุหุหุ

paholkarn

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010, 14:34:42 »

ถ้า ม่าย ร๊าากก จา ห่วง มั้ย จา หวง ทามมาย ตอบชั้น ซิ

ที่ต้อง ระแวง ยุ ทุก นาที อย่า คิดว่า มาน ม่าย เหนื่อย จาย

ผู้หญิง คนนุง ม่าย มีเหตุ ผล.......

kier3

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010, 12:06:50 »

ถ้าน่ารักก็ไม่ผิดหรอก  เพราะคนน่ารักมักจะไม่มีเหตุผล 

แต่ถ้าสวยไม่น่ารัก  แล้วยังไม่มีเหตุผลอีก  อันนี้รักเลย

แต่ถ้าขี้เหร่  แล้วเสียกไม่มีเหตุผล  อันนี้มันน่า...(ไม่อาจบอกได้เพราะมันน่ากลัวมาก)   ss

BanBu

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010, 10:54:15 »

แรกๆ ก็พอเข้าใจต้องคุยกันก่อนหลังๆเริ่มปลง  ouiy

Yukie

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 11:25:01 »

อ้างถึง
ผิดมากใช่ไหม๊  ที่ไม่มีเหตุผล ชิ!!!!

ขึ้นอยู่กับลักษณะทางกายภาพด้วยน่ะ

Miss Jingjai

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 21:37:22 »

ไม่ผิดหรอกค่ะ เพราะมันเป็นเรื่องธรรมดา 
ช่ายยยยยป่ะ  uiuo   uiuo