-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เวร - กรรม ครับพี่น้อง  (อ่าน 3182 ครั้ง)

takcomru

• บุคคลทั่วไป
เวร - กรรม ครับพี่น้อง
« เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 19:16:33 »

ผมหนีแฟนไปเที่ยวเมื่ออาทิตย์ก่อน  (คืน ศุกร์,เสาร์)  บอกแฟนว่าจะกลับบ้านต่างจังหวัด  แฟนก็อนุญาตแต่ต้องโทรรายงานเป็นระยะ  ไม่มีปัญหาเวลาจะโทรรายงานก็ขึ้นไปโทรในรถ  จะได้ไม่ได้ยินเสีนงอะไร  แล้วผมก็นัดเพื่อน + กิ๊ก  เที่ยวในตัวเมืองเชียงใหม่  เริ่มต้นที่ร้านห้อยขา  (ตรงข้ามหนังสือพิมพ์ไทยนิวส์)  เวลาประมาณ 3 ทุ่ม  ขณะที่นั่งดื่มกินกันนั้น  ผมก็กำลังนันเนียกับกิ๊กของผม  และเราก็มีโปรแกรมยาวกันถึง 2 วัน  และแล้วฝันร้ายของผมก็มาถึง  เมื่อมีผู้หญิงสองคนเดินขึ้นมาผมเหลือบตาไปเห็นนั่นมัน ....  เพื่อนของแฟนผมอะ  ซวยแล้ว  เหงื่อแตกพลากทันทีครับพี่น้อง  และไล่เรี่ยกันอีกไม่ถึง  3  นาที  ก็มีผู้หญิงเสื้อสีชมพูตามมาที่โต๊กนั่นอีกคน  มันคือ...  แฟนผมครับพี่น้อง  ใจผมจะขาด  ทันใดนั้นผมก็พยายามนั่งหลบ ๆ มุม  แล้วพยายามสื่อสารบอกให้เพื่อนผม  แต่ไอ้นี่มันเมา  หรือมันโง่กันแน่วะ  ยิ่งบอกมัน  มันคุยอะไรก็เน้นเรียกชื่อ  กูจะตายอยู่แล้ว  แล้วผมก็พยายามหาเสี้ยววินาทีที่โต๊ะแฟนผมเผลอ  เพื่อจะหนีไปตั้งหลักที่ห้องน้ำ  แล้วผมก็ทำสำเร็จ  และก็เวรกรรมครับพี่น้องดันฝากโทรศัพท์ไว้ที่กิ๊กซะอีกกรูเอ้ย  แล้วกูจะบอกมันยังไงนี่  ผมก็พยายามย่องขึ้นไปมองหาเด็กเสริฟ  แล้วกระซิบเบา ๆ ว่าไปเรียกผู้ชายโต๊ะนั่นมาพบผมที่ห้องน้ำหน่อย  (เพื่อนผมครับ)  แล้วมันก็ให้ผมซิ่งไปรอที่รถก่อนแล้วมันก็เช็คบิลพาน้องตามผมไปที่รถ  น้องเค้าก็แปลกใจว่าทำไมผมรีบนัก  ผมก็บอกว่าพอดีนัดเพื่อนไว้อีกร้าน  ก็โอเคไปต่อที่อื่นกัน  รอดแล้วกรูคิดในใจ  พร้อมกับชื่นชมความสามารถของตัวเอง 555+++ เจ๋งหวะกรู   uiuo  เรื่องมันยังไม่จบครับหลังจากไปดื่มกินกับพอสมควรผมกับเพื่อนก็แยกกัน  ผมก็ไปกับน้องเค้า  (กิ๊ก)  น้องเค้าไปพาผมไปพักที่หอพักน้องเค้า  เคยไปประจำครับ   ที่หอพักไม่มีที่จอดรถยนต์ผมก็จอดข้างทางหน้าหอพัก  เวลานั้นก็ประมาณเที่ยงกว่า  อัดน้องเค้าไป 1 ดอกหละครับ  อิอิอิ...  ช่างมีความสุขซะเหลือเกิน พร้อมยิ้มระรื่นเมื่อนึกถึงเหตุการณ์ตอน 3 ทุ่ม  ขณะที่ยิ้มปรี่อยู่บนเตียงแขนก็กอดน้อง  ลูบคลำไปมา  ก็มีเสียงโทรศัพท์ของผมดังขึ้น  ที่จริงผมไม่รับก็ได้เพราะได้โทรไปราตรีสวัสกับแฟนแล้ว  แต่ผมอยากจะรับสายเพราะปลื้มใจในวีรกรรมของตนเองและรู้สึกผิดกับแฟนนิด ๆ ก็เลยตัดสินใจรับ  ประโยคแรกที่ได้ยินคือ  ไอ้...มรึงอยู่ไหน  ยิ้มแบบติดตลกนิด ๆ วันนี้มันมาไม้ไหนวะนี่  ก็นอนอยู่ที่บ้านจ่ะ  โทรมามีไรเหรอ  แฟนผมก็ถามต่อ  บ้านของมรึงอยู่ที่ไหน  ตอบแบบงง ๆ คำถาม เอ้าก็ลำปางไง  แฟนผมตามต่อว่าแล้วมรึงกลับยังไง  เอ้าวววว  กรูว่าแฟนกรูบ้า หรือเมาวะนี่  ก็ขับรถมาไงวะ  เริ่มโมโห  เออเหรอไม่มีอะไรหรอกอำเล่น  นั่นกรูว่าละ  มรึงบ้าแน่ ๆ แล้วรอยยิ้มของผมก็กลับมาอีกครั้ง  อารมณ์ดีเลยครับพี่น้อง  รีบคุยต่อเลยว่า  แล้วตะเองยังไม่นอนเหรอ  แฟนตอบยังอะคิดถึงนอนไม่หลับนั่น  โอว้ยยยชีวิตกรูทำไมถึงมีความสุขอย่างงี้  แล้วโทรก็บอกว่าลืมของสำคัญไว้ในรถ  ช่วยไปดูในรถให้หน่อยกลัวหายนะ  ไอ้เราก็ด้วยความรักแฟน  และก็ปลื้มอยู่ครับพี่น้องก็เลยตอบไปว่า  โอเคเดี๋ยวลงไปดูให้ไม่ต้องวางนะ  ที่จริงจะอ้างว่าดึกละพรุ่งนี้ค่อยว่ากัน  เสร็จผมก็ค่อย ๆ กระซิบกิ๊กผมว่าขอลงไปที่รถแปปนึงพอดีลืมของ  ก็เดินลงไปที่รถมีมอไซค์ฮอนด้าคลิกจอดอยู่ใกล้ ๆ รถใครวะทำไมมาจอดข้างทาง (คุ้น ๆ ด้วย) ก็ไม่สนใจอะไร  กดรีโมทย์ขณะที่กำลังเอื้มมือไปจะดึงประดูรถ  มันมีอะไรบางอย่างฟาดเข้ามาที่ใบหน้าผม  ซาเลยครับ  หูอื้อด้วย  หันไปดูโอว้ววแม่เจ้า  แฟนผม  ณ วินาทีนั้นผมทำอะไรไม่ถูก  ยืนอึ้ง  มองหน้าเธอที่เต็มไปด้วยคาบน้ำตา  และคำพูดที่ดังแว่นหูผมมาจนถึงทุกวันนี้นี้คือ  ทำไปถึงทำอย่างนั้น  แล้วเพื่อนของแฟนผมก็รีบเข้ามาห้ามปรามแล้วดึงแฟนผมออกไป  ผมได้แต่อึ้ง  แต่แปลกว่าแฟนผมไม่ถามถึงห้องที่ผมมาค้างคืน  และกับใคร  แต่ผมว่าแฟนผมก็คงรู้ว่าต้องเป็นผู้หญิง  แต่เธอไม่อยากไปรุกรานมากกว่า  ลงที่ผมคนเดียวเลยครับ  และผมว่าแฟนผมทำถูกต้องแล้ว  และอีกประมาณ  10  นาที  เพื่อนแฟนผมก็โทรมาบอกผมว่าไปต้องห่วงนะคืนนี้จะอยู่เป็นเพื่อนแฟนผมเอง  ผมก็บอกว่าฝากด้วยนะ  ขอบคุณมาก  และตามด้วยคำถามว่า  แฟนผมมานี่ได้ยังไง  คำตอบคืนเพื่อนของแฟนพักอยู่หอเดียวกับกิ๊กผม  แฟนมาเลยมาส่ง  คนซวยเป็นผมครับ  นี่ก็ผ่านมา 6 วันละ  ผมยังไมกล้าไปเจอหน้าแฟนผมเลย  ผมควรทำยังไงดี  เครียดมากตอนนี้  และคืนนั้นผมก็ใจดีสู้เสือ  ขึ้นไปนอนกับกิ๊กเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น  มาถึงวันนี้กิ๊กผมก็ยังไม่รู้เรื่องว่าเกิดอะไรขึ้นในคืนนั้น  ท่านเทพทั้งหลายช่วยตอบด้วยนะครับ  ว่าผมควรทำอย่างไงดี   vbnn

takcomru

Re: เวร - กรรม ครับพี่น้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 19:23:54 »

เอ้อ...  เพื่อนของแฟนผมอะ  เป็นผู้หญิงนะครับ  เลยฝากให้ดูแลทั้งคืนได้

1ideal

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 19:29:12 »

รีบกลับไปรับโทษ  ครับ ด่วน

ท่านปล่อยเวลานานไปล่ะ 1 อาทิตย์น่ะ

ถ้่ท่านรักเธอจริง  แล้วเตรียมติดคุก อย่างน้อย 6 เดือน /jhtdc /jhtdc

โชคดดีครับ ljhgf

pagedown

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 20:37:18 »

ถ้าเป็นผม จะ . . .

จะ . . .

จะ . . .

หากิ้กที่อยู่หออื่นแทนครับ !

อ่ะ อ่ะ ล้อเล่น

น่าจะได้เวลาขอโทษและเตรียมรับผลกรรมได้ละมั้งครับ

ตั้ง 6 วันแล้ว

where

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 20:54:49 »

ทำบุญเยอะ เอ้ยทำดีเยอะๆครับ ผิดแล้ว ก็ต้องยอมรับครับ ยิ่งโดนจับได้ อย่าไปเถียง ถามไร
พยายามพูดความจริงสัก 60-70% อย่า เลี่ยงมากนักเช่น อยู่กับ ใครคนไหน ตอบไปอย่างไม่
แคร์ครับ(สำหรับผม) เผื่อให้เขาแน่ใจว่า เรายอมแลกแล้วทุกอย่างกับเขา(ถ้าท่านรักเขาจริง)
จากนั้นก็ตามข้างบนครับ เตรียมตัวติดคุก

popcorn4202

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 21:02:28 »

คล้ายๆ ผมเลยครับ แต่นี่อีหนูดันไปแฉกับแฟนผมเองเลย
ผลที่ตามมาก็คืองานเข้า ไม่มีที่นอนไป 10 กว่าวัน
เพราะโดนแฟนล็อคห้องยาวครับ
 lkkjjh

ilovesupreme

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 21:31:23 »

เจอแบบนี้ก็คงโกรธยาวล่ะครับ ดีไม่ดีท่านจะโดนแฟนท่านระแวงตลอดไปเลยก็เป็นได้
อ่านแล้วก็เห็นใจท่านจริงๆ ซวยแบบเต็มๆ

ninglfc

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 00:11:42 »

สุดยอดจริงๆครับ -*- หวังว่าจะจบลงด้วยดีครับ

ส่วนตัวคุณเองควรจะรับผิดด้วยครับ

dvdcm

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 00:24:05 »

เคยได้ยินสำนวนนึ่งมาจากเด็กเรียนนิติศาสตร์... ,mnnb
ถ้ารู้ว่าเราผิดแต่ไร้หลักฐานให้ปฎิเสธ แต่ถ้าจำนนด้วยหลักฐานแวดล้อม ถึงจะรับก็ให้รับครึ่งเดียว...หากต้องทำสัญญาก็ทำไปแต่อย่าสาบาน..

ไปขอโทษแฟนเลยครับ  นานเกินไปแล้วครับ ไม่ต้องแก้ตัวอะไร ยิ่งพูดมากก็ยิ่งผิดมาก ใช้การกระทำแสดงให้เห็นเองดีกว่านะครับ งดวีซ่าตัวเองสักระยะ อยู่กับแฟนให้มากๆ
จะหากิ๊กก็เปลี่ยนเวลาเป็นช่วงกลางวันแทน..ช่วงสำคัญๆของเวลาให้แฟนก่อน

nuttikon

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 00:31:18 »

zad เอาเพื่อนแฟนมาทำกิ๊กซะ จบ nears

Yasito

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 04:10:08 »

อ้อ อ้อยยยย รีบไปง้อเลยนะคะ แล้วอย่าทำตัวแบบนี้อีกเข้าใจไหม
สงสารแฟนตัวเองอ่าค่า เป็นปลาคงทำไรไม่ถูก คงร้องไห้ เจ็บ สุดๆๆไปเลย
โกหกทำไม ทำไม ทำไม เจ็บแทนนน T-T  lkkjjh lkkjjh

ไปง้อเลยนะคะถ้ารักแฟนคุณจริง

op po

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 08:51:05 »

ถ้าคุณคิดว่ารักจริง ก็ไปขอโทษเค้าซะเถอะ ยอมรับกรรมไป dsgjsd อย่าให้โดนเชือดลูกเป็ดน้อยทิ้งเหมือนกับผมละกัน ljhgf

eleanor

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 11:05:02 »

ที่เจอมาไม่เหมือนคับแต่ก็ใกล้เคียง ผมไม่ถึงขนาดมีอะไรกันแต่ก็เริ่มเผลอใจไปนิดๆ ผลสุดท้ายโดนยึดวีซ่าและพาสปอร์ตยาวเลย ณ จุดนั้นต้องยอมเค้าทุกอย่างคับถ้ารักเค้าจิง อย่าไปกลัวว่าโดนยึดวีซ่าไป แล้ววันหลังเพื่อนชวนก็ไม่ไปจะโดนหาว่ากลัวเมีย ถ้าเป็นเพื่อนเราจิงเค้าต้องเข้าใจคับ ยังไงก็ต้องเลือกครอบครัวไว้ก่อน ยิ่งเรามีปัญหาหนักๆเพื่อนนั่นแหละมันยิ่งต้องเข้าใจเรา

สู้ๆคับ ทำให้เห็นว่าเราผิดไปแล้ว กิ๊กอะ ยังไม่ตายและยังหาเงินได้ วันหลังก็หาใหม่ได้คับ

gosty

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 11:11:45 »

จงเลือกคำตอบที่ถูกที่สุด

ข้อ ก.ก้มหน้าก้มตาไปง้อเมีย

ข้อ ข.ยกระดับกิ๊กให้กลายเป็นเมีย

ข้อ ค.อารมไม่ดีเลิกมันทั้งคู่แล้วหาใหม่

ข้อ ง.ผิดทุกข้อ

kittiwan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 12:36:02 »

ทำผิดต้องยอมรับผิดครับ ลูกผู้ชายตัวจริงต้องจัดให้แฟนซักดอก สองดอก เดี๋ยวก็ดีเอง.......อิอิ  kjhg

Deknoi27

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 15:53:04 »

ปํญหามีไว้พุ่งชนครับ

เข้าไปขอโทษซะ

j007

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 17:39:51 »

จงเลือกคำตอบที่ถูกที่สุด

ข้อ ก.ก้มหน้าก้มตาไปง้อเมีย

ข้อ ข.ยกระดับกิ๊กให้กลายเป็นเมีย

ข้อ ค.อารมไม่ดีเลิกมันทั้งคู่แล้วหาใหม่

ข้อ ง.ผิดทุกข้อ

ถ้าเลือก ง. ก็เก็บเธอไว้ทั้งสองคนอ่ะดิ..... เขิน

ตามที่ ก๊อตตี้ว่าหล่ะครับ เลือกมาก่อนจะดีกว่า แล้วทางออกจะมาหาท่านเอง
ผมเชื่อ ท่านกามเทพ ครับ เขามีทางออกดีๆ เสมอ สำหรับ ผมตกทุกข์ได้ยาก......
 09876

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2010, 07:04:05 »

คล้ายๆ ผมเลยครับ แต่นี่อีหนูดันไปแฉกับแฟนผมเองเลย
ผลที่ตามมาก็คืองานเข้า ไม่มีที่นอนไป 10 กว่าวัน
 lkkjjh

สมควรท่านพี่   จะแต่งงานแล้วกลับใจซะความรักจะได้อยู่นานๆ dsgjsd

dabodabo

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2010, 10:05:30 »

ต้องสร้างละครขึ้นมา พริ้วกันไป

nobita_sit

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010, 19:31:50 »

คนจะซวย ช่วยไม่ได้จริงๆนะเนี้ยท่าน ghjk

happymilk

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010, 19:40:34 »

นี่ละน้า ที่ยังไม่อยากมีเมีย -*-

lockvespa

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 16:41:52 »

ผมก็เคยทำให้ แฟนเสียใจ แบบนี้ครับ
และ แฟนก็เีสียใจมากๆๆ ด้วย

NConly

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 03:54:14 »

รีบกลับไปรับโทษ  ครับ ด่วน

ท่านปล่อยเวลานานไปล่ะ 1 อาทิตย์น่ะ

ถ้่ท่านรักเธอจริง  แล้วเตรียมติดคุก อย่างน้อย 6 เดือน /jhtdc /jhtdc

โชคดดีครับ ljhgf
ถ้าสารภาพ ลดโทษ กึ่งนึง และถ้าจำเลยกระทำความผิดเป็นครั้งแรกให้รอลงอาญาไว้ก่อน kjhg

คิดไรมากถ้าชอบอยู่ก็ไปง้อซะ

kitprasong

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 14:13:35 »

lkkjjh

นีียังดี ที่โดนลอคห้องไป 10 วัน

ของผมเจอหนักเลย แยกทาง ทั้ง 2 คน หาเอาใหม่

nickam

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 14:45:35 »

...ก็ต้องตามไปง้อคับ...6 วันนี่นานไปแล้วนะ..ต้องรีบกลับไปขอคืนดี..
    .....ยิ่งปล่อยนานไป..จะยิ่งแย่คับ..จากประสบการณ์..ถ้าเรายังรักเค้าอยู่..
         .......เอาใจช่วยคับ...ทาเคชิ..