-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าเหล้าทีขายที่แม่สายหน่ะของจิงของปลอมแล้วอันตรายหรือเปล่า  (อ่าน 10546 ครั้ง)

12972116

• บุคคลทั่วไป

มันถูกดีอ่ะครับจะได้ซื้อไว้แต่กลัวกินแล้ว   เด๊นนน

alica

เหล้าไม่เคยซื้อครับ เคยซื้อแต่ไฮเนเก้นมา 3 กระป๋องเหมือนน้ำเปล่าเลย หลังจากนั้นไม่ซื้ออีกเลย
ถ้าจะเอาจริงๆไปหาแถวลาวดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้พม่ามันหลอกเราของก็ไม่ค่อยมีคุณภาพเทียบปริมาณกับราคาแล้วแพงกว่าฝั่งเราเยอะครับ
ถูกๆก็คงมีแต่ DVD แค่นั้นล่ะครับ

kolokoso_k

ผมว่าไปซื้อแถวดิวตี้ฟรี....จะชัวร์กว่าถึงถูกไม่มากก็น่าเชื่อถือกว่าครับ oi8u7

alica

เบียร์ผมก็ซื้อจากดิวตี้ฟรีนะครับ ..  ijn

chefbb

ไม่แน่ใจครับ  อาจจะปลอมก็ได้ หรือจริงก้ได้  ไม่เคยซื้อครับ  ถ้าจะให้ดีซื้อร้านที่เชื่อถือได้ดีกว่าครับ mnb mnb

gosty

เหล้าที่แม่ส่ยถ้าจำไม่ผิดมันจะขายเหล้าจิงมีร้านเดียวครับแต่ผมจำชื่อร้านไม่ได้เหล้ากะบุหรี่จะมีขายด้วยกัน
แล้วก็มีวิธีดูเหล้าปลอมนะครับอาจจะยากซักหน่อยมันเป็นการแยกตัวของพรายในเหล้าน่ะครับ(แต่ร้านต้องให้เราดูเหล้าในกล่องนะถึงจะดูได้อ่ะ) ijn
1.จับขวดเหล้าทางจุกแล้วยกก้นเหล้าให้ชี้ขึ้นนะครับ(นึกภาพเอาเองเน่อ) ???
2.เขย่าเต็มที่เลยเพ่ให้เหล้ามันเปงฟองๆๆๆๆๆๆๆๆ gsdgdgs
3.ตอนนี้แหล่ะครับดูการแตกตัวของพรายเหล้าให้ดีถ้าของจริงความละเอียดจะสูงตามลำดับการหมักน่ะครับ(พรายเหล้าจะเป็นฟองเล็กๆๆๆๆมากๆๆๆ)

ถ้าเป็นเหล้าปลอมพลายเหล้ามันจะไม่ละเอียดน่ะครับถ้าอบากฝึกดูก็ลองเขย่าแสงโสมเทียบกับเรดหรือแบ็คดูครับจะเห็นความแตกต่าง
บางทีไม่ต้องไปถึงแม่สายก็ได้ครับเหล้าที่ขายในผับที่จัดโปรส่วนใหญ่ก็เหล้าปลอมน่ะครับอาการก็ต่างๆกันไปส่วนใหญ่ใครที่บ่นกินน้อยแล้วตื่นมาเหมือนหัวระเบิด ;lkjn
นั่นแหล่ะครับเหล้าปลอม(ไม่ใช่ว่าสองคนสองขวดแล้วบ้นนะ)ส้วนใหญ่เหล้าปลอมจากโรงงานจะเนเหล้าเรดน่ะครับ(ข้อมูลจากผู้ใหญ่ที่ กทม)
ทำขายไม่ทันเลยต้องหมักอีกวิธีเพื่อให้เหล้าเสดไวไวทำให้กินแล้วเน่าได้ง่ายๆ
ลองเอาวิธีผมไปใช้ดูนะครับฝึกๆเอาเดี๋ยวก่าชิน ผมทำแบบนี้ตลอด