-->

ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าจากสายนวด  (อ่าน 3703 ครั้ง)

jung171

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
งานเข้าจากสายนวด
« เมื่อ: 25 มิถุนายน 2016, 00:02:51 »

ขอฝากที่ได้จากน้องสาวสายนวด
ได้หนองน้ำมาสองอย่าง ทั้งเทียมและแท้ เรื่องหนองน้ำไม่ห่วงเดี๋ยวหาย
อันที่น่าห่วงรอผล ÷ / - ใช้แบบตรวจด่วนแบบ DNA ฟังผลอาทิตย์หน้า
รวมแล้วทั้งหมดแปดพันแก่...ตอนนี้รู้สึกเศร้ากับชีวิตมากถ้าผลออกมารอดคงต้องอำลาจากวงการสายนวด

v

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: งานเข้าจากสายนวด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2016, 00:52:02 »

ช่วยบอกรายละเอียดได้รึเปล่าครับว่าน่ามาจากสาเหตุใด
ถุงแตก
สเปรยสด
ใช้ผ้าเช็ดตัวร่วมกัน
นัวกันตอนอาบน้ำ
  ขอบคุณมากครับ
  ขอให้ผลออกมาเป็นลบนะครับ   

kawai

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2016, 04:16:58 »

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ผลเป็นลบ นะครับ ยังไงมาเล่าให้ฟังว่าติดได้ยังไงก็ดีนะครับเพื่อเป็นวิทยาทาน

indy108

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2016, 11:34:38 »

สงสัยเสียบสด กรณีอื่นติดยาก ผมเคยศึกษา ทำงานกับกลุ่มผู้ติดเชื้อ โอกาสติดแทบไม่มีถ้าไม่สด แสดงว่าขาดการป้องกันอารมณ์เป็นใหญ่กว่าการยั้งคิด ขอให้โชคดีครับ  ttu

lnwhomework

• *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2016, 15:04:39 »

ขอรายละเอียดด้วยครับ จะได้ช่วยวิเคราะห์เผื่อให้สบายใจขึ้น ปกติบอดี้เฉยไม่น่าติดโรคร้ายแรงครับ

jung171

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2016, 16:30:36 »

เหตุเกิดจากนวดแล้วน้องเขารับ+3 ผมก็ชะล่าใจให้น้องเขาบดสดแบบไม่เสียบ พอจะเสียบถึงใส่ถุงแล้วบดอีกรอบถึงเสียบ ตอนบดสดน้องเขาทำแรงมากน้ำน้องเยอะจนชุ่มน้องผมก่อนใส่ถุงเช็ดน้องชาย1รอบน้องสาวน้องสาหร่ายเป็นตอนิดหน่อย ผมมาคิดดูโดยส่วนใหญ่มันเป็นความผิดพลาดของผมเอง...คงต้องลุ้นอาทิตย์หน้า ว่าผลเลือดเป็นไง piuyty piuyty

dlux_4

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2016, 17:18:45 »

ช่วยอะไรไม่ได้ แต่เป็นกำลังใจให้ครับ
 dsgjsd

Desperado

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2016, 17:20:10 »

เกิดเหตุวันไหนครับ การตรวจ DNA จะให้ชัวก็ 11 วันหลังเกิดเหตุครับ ปรึกษาได้นะครับ และหากท่านที่เที่ยวแล้วพอกลับบ้านคิดมากกลัวไม่ปลอดภัยแนะนำมาโรงพยาบาลครับภายใน 72 ชั่วโมงอาจมียาที่ช่วยได้แต่ไม่ 100 %  สุดท้ายนี้ผมขอให้ผลตรวจ NAT  negative นะครับ

libido

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2016, 15:00:51 »

เที่ยวทุกสายไม่ว่าจะระดับ 2 หรือ 3 หรือแม้แต่เฉี่ยวไปมาก็ใส่ถุงยางไว้มั่นใจกว่าครับ
(ถึงผมจะชอบให้อมสดก็ตาม แต่ทั้งเค้าและเราก็คงอยากจะปลอดภัยไว้ก่อนครับ)  ghjk

giantcock

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-7
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2016, 22:10:36 »

เกิดเหตุวันไหนครับ การตรวจ DNA จะให้ชัวก็ 11 วันหลังเกิดเหตุครับ ปรึกษาได้นะครับ และหากท่านที่เที่ยวแล้วพอกลับบ้านคิดมากกลัวไม่ปลอดภัยแนะนำมาโรงพยาบาลครับภายใน 72 ชั่วโมงอาจมียาที่ช่วยได้แต่ไม่ 100 %  สุดท้ายนี้ผมขอให้ผลตรวจ NAT  negative นะครับ
ผ่านจุดนี้มาเหมือนกัน กินยาแทบไม่ไหว แต่ก็ผ่านไปได้ ปล.ของผม cd แตกครับ สดๆ100% รีบวิ่งไปรับยามากิน 1 เดือน แห่งความทรมาน และแล้วมันก็ผ่านไปได้ด้วยดี และหลังจากนั้น สติท่านจะมีมากขึ้น ความปลอดภัยมาก่อนเสมอ ถึงแม้จะนางฟ้าปานไหน ก็อย่าไว้ใจครับ

jimebboy11

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2016, 07:50:21 »

ถ้าโดนอมสด เสี่ยงรึป่าวครับ

poyatts39

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2016, 09:19:05 »

พึงเตือนตัวเองไว้ครับ...สุขแป๊ปเดียวเสียวเป็นชาติ...ขอให้โชคดีนะครับ เอาใจช่วย

bigpocky

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2016, 14:24:55 »

ผมหน้ามืดเผลอเสียบสดกับสว.คนนึง มานั่งเครียดอยู่ 2 เดือนกว่าแล้ว ไม่กล้ามีอะไรกับแฟนตัวเอง กลัวถ้ามันติดมาจริงๆ มันจะไปถึงเค้าด้วย กลางๆเดือนหน้าจะครบ 3 เดือน คงไปตรวจให้รู้ไปเลย แต่ยังคิดไม่ออก ว่าถ้ามันเป็นจริงๆจะบอกเค้ายังไง บ้านช่องก็เพิ่งซื้อกันไม่นาน ครอบครัวเพิ่งเป็นรูปเป็นร่าง อาจจะมาพังเพราะความหน้ามืดแค่ไม่กี่นาที เป็นอุทาหรณ์เตือนสติเพื่อนสมาชิกอีกคนครับ

JAKY CHANG

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2016, 15:27:34 »

เป็นกำลังใจให้ครับ หวังว่าเรื่องร้ายคงไม่เกิดขึ่น เป็นอุทาหรณ์ อยากดีเลยครับ ผมเกือบเผอ หลานครั้งเลย คิดแล้วเสียว เลย

paga_nini

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2016, 16:45:13 »

เป็นกำลังใจให้นะท่าน ลุ้นแทน  ljhgf ljhgf

hellgate

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2016, 18:47:41 »

เป็นกำลังให้ครับ

Carisma

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2016, 20:12:48 »

ผมยังเคยหน้ามืดเสียบไปเหมือนกัน เครียดไปหลายวันอยู่ ดีนะครับดวงยังดีไม่ติดเชื้ออะไรมา เพราะฉะนั้นอย่าให้ความหน้ามืดครอบงำเราครับ น่ากลัวจริงๆ  ghjk เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆ

tripple_13

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2016, 21:03:45 »

ขอให้อย่าเป็นอะไรนะครับ อย่าให้สติหลุดอีกนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

tong7510

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2016, 23:32:02 »

เป็นกำลังใจให้นะครับ

redkiss88

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2016, 07:19:09 »

เคยเกือบเหมือนกันคับแต่หน้า ผบ ลอยมาซะก่อนเลยป้องกันซะหน่อย เอาใจช่วย จขกท คับขอให้ผ่านไปด้วยดีคับ

jung171

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2016, 09:38:35 »

ผลตรวจออกวันที่ 1เดือน7 ได้ผลตรวจ ระหว่างที่รอผลตรวจจิตใจผมตกเอามากๆ ยอมรับว่าพลาดจริงๆ ทั้งที่ผมเที่ยวสายนี้มานานมาก แต่ก็พลาดจนได้ ก็ขอให้สมาชิกทุกท่านเที่ยวอย่างระมัดระวังตัวด้วยนะครับ wq

bigpocky

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2016, 10:31:39 »

ใจเย็นๆไว้ก่อนครับ อย่าเพิ่งจิตตก สุขภาพจิตแย่ เรื่องอื่นๆจะยิ่งแย่ตามไป คิดถึงเรื่องงานเรื่องอย่างอื่นไว้ก่อน ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีครับ

marcha

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2016, 11:16:53 »

จิตตกอย่างนี้คงเคยเกิดกับหลายๆคน  ผมด้วย  พอเสี่ยงมาแล้วเกิดความกลัววิ่งวุ่นหาทีตรวจ คลินิค รพ.เอกชน ไปมาแล้ว   คลินิคนิรนาม ไปมาแล้ว  ซื้อมาตรวจเองทำมาแล้ว  กินไม่ได้นอนไม่หลับจนซูบผอม  จิตตกอย่างแรง  มีอีกทางไปคุยกับหมอที่เราไปเสี่ยงด้วยขอให้เขาไปตรวจโดยเราออกค่าตรวจให้(หากหมอยอมก็จบง่ายๆ)  การที่ต้องมารอให้ครบ3เดือนถึงตรวจได้ (แม้จะมีวิธีอื่น) ระยะเวลาทีรอนี่ละมันบั่นทอนมาก คิดไปต่างๆนาๆ คิดถึงครอบครัว คิดจะปริดชีพตัวเอง   หากหมอยอมตรวจแล้วผลเป็น ลบ  ทุกอย่างดีขึ้นมาก จิตใจดีขึ้น โลกเปลี่ยนไปทันที   และรอไปตรวจ(ตัวเรา)เมื่อครบ3เดือน  ด่านแรกรอดแล้ว โอกาศรอดด่านสองมีสูงครับ

bigpocky

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2016, 11:48:40 »

ของผม โทรไปเชคกับคลินิคนิรนามแล้ว 2เดือนกว่าเค้าให้ตรวจได้ วันนี้จะไปตรวจให้มันรู้ไปเลย ตอนบ่าย ลุยย

dlux_4

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2016, 13:44:17 »

ของผม โทรไปเชคกับคลินิคนิรนามแล้ว 2เดือนกว่าเค้าให้ตรวจได้ วันนี้จะไปตรวจให้มันรู้ไปเลย ตอนบ่าย ลุยย

ขอให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดีครับ  pongz

bigpocky

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2016, 14:25:31 »

สรุป ของผม Nagative เตือนตัวเองว่าคงไม่โชคดีเหมือนคราวนี้อีก save sex  save life ขอบคุณทุกท่านที่เอาใจช่วยครับ รอลุ้นให้กำลัง จขกท. ต่อไป  eta08

bbgatoonjj

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2016, 16:21:49 »

ขอให้ผลเป็นลบนะครับ เอาใจช่วยครับ

Nu-me

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2016, 19:07:08 »

เหตุการณ์สุดสยอง เชื่อว่าพวกเราผ่านกันมาแล้วทุกคน ท่านเจ้าของกระทู้ก็ทำบุญทำทานกับน้องๆไว้มากแล้ว(เหมือนเช่นพวกเราทุกคนในที่นี้) ยังไงท่านก็แคล้วคลาดแน่นอนครับ

mintada9

• กรรมการเวป
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2016, 02:14:21 »

ผลตรวจออกวันที่ 1เดือน7 ได้ผลตรวจ ระหว่างที่รอผลตรวจจิตใจผมตกเอามากๆ ยอมรับว่าพลาดจริงๆ ทั้งที่ผมเที่ยวสายนี้มานานมาก แต่ก็พลาดจนได้ ก็ขอให้สมาชิกทุกท่านเที่ยวอย่างระมัดระวังตัวด้วยนะครับ wq
น้องเขาได้ตรวจเลือดบ้างหรือป่าวครับลองถามเขาดูอย่างน้อยถ้าเขาตรวจท่านก็พอจะทราบข้อมูลได้บ้างว่ามีความเสี่ยงขนาดไหน อาจไม่มีอะไรอย่างที่ท่านคิดก็ได้  ขอให้ตั้งสติดีๆนะครับ เอาใจช่วย

doomday666

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2016, 16:05:06 »

ผมจะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังครับ ผมเป็นคนที่กลัวโรคนี้และไม่กล้าไปตรวจมากก แม่ผมเคยบอกกับผมหลายครั้งว่าให้ไปตรวจๆ ผมเดินหนีบ้าง บางครั้งก็ปัดเด่วก่อนๆไว้ก่อนๆไม่เป็นหรอกน่าไรงี้.. ในชีวิตผมเคยเห็นคนเป็นเอดส์ 2 คน ตายหมดแล้วตอนนี้ บอกเลยครับผมเพิ่งจะไปตรวจมาวันนี้นี่เอง!! ที่ผ่านมาเป็นคนที่มีความเสี่ยงมากกกก ยิ่งสมัยเป็นทหารเกนผมฟันสาวไม่เลือกหน้าแต่ละคนตัวเด็ดทั้งนั้น ภาษาชาวบ้านเรียกว่านางสาวร้อยรัก..แถมไม่ใส่ถุงยางอีก เสียบสาวเสิฟแบบสดๆคาห้องน้ำที่ร้านเหล้าเลยครับ จากนั้นในช่วงเวลาที่ผ่านมา ก็มีแบบอมสดอีกหลายคน ละก็ไม่ใส่ถุงยางอีก 5-6 คน เวลาผ่านไปเรื่อยๆก็คิดว่าตัวเองเป็นแล้วแน่ๆยังไงก็เป็น..เพราะมีผื่นขึ้นตามตัวบ่อยมาก มีอาการปวดอวัยวะเพศและมีผื่นขึ้นที่หัวอวัยวะเพศด้วย มีอาการอ่อนเพลียไม่สดชื่น นอนไม่หลับ เวลากินเหล้าก็ผื่นขึ้นเยอะมาก อาการคล้ายคนติดเอดส์ทุกประการ คิดว่าตัวเองต้องเป็นเอดส์แน่นอน ไม่กล้าไปตรวจซักทีกลัวรู้แล้วจะทรุดกว่าเก่า เป็นแบบนี้มานาน 3-4 ปีแล้วนี่คือเรื่องจริงที่ผมกังวลมาตลอด 3-4 ปีนี่นานนะครับ  เข้าไปอ่านตามเวปต่างๆเขาบอกว่า เอดส์รู้เร็วรักษาได้... ถ้าปล่อยไปนานๆเมื่อมีอาการโรคแทรคซ้อนจะรักษายาก ด้วยความกลัวตาย รู้ช้ารู้เร็วยังไงซักวันหนึ่งกูก็ต้องรู้อยู่ดี
วันนี้ผมจึงตัดสินใจรวบรวมความกล้าไปตรวจ ที่เซนทรัลแล็ป ไปจอดรถไกลๆ ก่อนจะลงรถก็ดูก่อนว่ามีคนผ่านไปผ่านมาไหม รีบลงจากรถเดินเข้าคลีนิคอย่างไวกลัวคนจะเห็น ในใจคิดแต่ว่าจะกลับๆอย่างเดียวไว้ค่อยมาตรวจใหม่คราวหน้า แต่สมองก็สั่งการให้ขาตัวเองก้าวเข้าไปอย่างเร็วๆๆที่สุด พอเข้าไปในคลีนิค อือหือ... เป็นคลีนิคที่โล่งแจ้งมากไม่มีห้องส่วนตัวให้คุยปรึกษากับหมอเลยหรอ? แถมยังมีผู้หญิงอีก2คนนั่งข้างในข้างๆเราด้วย คือเข้าไปก็เจอโต๊ะหมอกับหมอเลย คุยอะไรกันชาวบ้านข้างๆได้ยินหมด!!!  เดินเข้าไปหมอบอกว่า เชิญนั่ง...แกถาม ตรวจ hiv? เราตอบ ใช่ครับ ... ขอตรวจแบบรอฟังผลเลย 300 บาท ใจเต้นหวิวๆ กลัวมากๆ เวลาผ่านไปไม่ถึง 10 นาที หมอเดินมาบอกว่า........ ผลเป็นNegative เลือดติดลบ ตอนแรกที่รู้ คือ .... งง คือกูรอดมาได้ไงว่ะเห้ย!! ดีใจจนแทบจะตะโกนลั่นคลีนิค เหมือนยกภูเขาออกจากอกเลยก็ว่าได้ เหมือนได้เกิดใหม่ แต่ก็ยังไม่ปักใจเชื่อจึงขอหมอตรวจอย่างละเอียดอีกครั้ง ในราคา 1100 บาท ตรวจหาตัวไวรัสเอดส์โดยตรงเลย  จากนั้นก็ออกไปทำธุระด้วยใจหวิวๆเหมือนเดิม แต่ไม่นานเกินรอประมาน 3 ชม หมอโทรมาบอกว่า ผลเป็นNegative ไม่พบเชื้อ hiv ผมนี่ขับรถติดไฟแดงอยู่ตะโกนดีใจใหญ่เลยครับ ที่ผ่านมาผมคิดมากมานานกว่า 3-4ปีเลยหรอเนี้ย ไม่อยากเชื่อว่าตัวเองรอดมาได้จริงๆ บางครั้งเราคิดไปเองทำให้สุขภาพจิตเสียได้มากกกๆๆๆเลยทีเดียว สำหรับคนที่กลัวการตรวจเอดส์ผมแนะนำว่า ให้รีบไปตรวจเถอะครับ เพราะจะได้ไม่ต้องมาเสียใจทีหลัง ยังไงรู้ช้ารู้เร็วก็ต้องรู้ซักวัน ถึงเป็นจะได้รีบรักษาให้ทันท่วงที ดีกว่าปล่อยให้ลามไปไกล ทั้งสภาพจิตใจและสภาพร่างกาย
สำหรับคนที่เป็น ขอให้สู้ๆอย่าได้ท้อเชียวนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ จากใจผมเลย ผมเข้าใจความรู้สึกดีเป็นยังไง  ตัวผมคงเลิกเที่ยวไปอีกนาน เข็ดแล้วครับ คิดมากมา 3-4ปี ต่อไปนี้ผมจะไม่เสียบสดอีกแล้ว กะจะไปทำบุญทำกุศลกราบไหว้พ่อแม่และจะไปถวายโรงศพให้ศพไร้ญาติด้วย สุดท้ายขอให้ทุกคนโชคดี พระคุ้มครองครับ

bigpocky

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2016, 16:57:21 »

ตอนนี้ไม่รุ จขกท.เป็นไงมั่ง หวังว่าจะเครียดน้อยลง

khunjim

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2016, 07:36:05 »

เอาใจช่วยครับ รอฟังผลด้วยนะครับ หวังว่าคงจะเป็นข่าวดีนะครับ  eta08

fukgrandma

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2016, 08:31:32 »

เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้นะครับ เหมือนผมเคยไปส่งเพื่อนตรวจถ้าให้แน่ใจก็ 11 วันมั้งครับถ้าจำไม่ผิด

jung171

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2016, 14:35:31 »

ฟังผลตรวจมาแล้วครับ..ผลคือลบครับ ขอคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ
ผมขอเล่าความรู้สึกในระหว่างการรอฟังผลหมอนัดฟังผลหลังจากการรักษาหนองอีกอาทิตย์..1อาทิตย์สำหรับเป็นเวลาที่ทรมาณจิตใจผมอย่างมากอย่างที่ไม่เคยคิดเวลาทุกวินาทีดูเป็นอะไรที่ยาวนานมากในหัวสมองคิดแต่เรื่องราวต่างๆไม่ว่าเรื่องครอบครัว ภรรยา เพื่อนฝูง คนรอบข้าง และเรื่องหน้าที่การงาน ....ถ้าผมเป็นผมจะบอกพวกเขาอย่างไงแล้วผมจะใช้ชีวิตอย่างไงช่วงเวลา1อาทิิตย์เชื่อไหมครับผมไม่เคยหลับสนิทแม้นสักวันน้ำหนักลดไป5กิโ ชีวิตดูมืดหม่นไปทุกด้านอารมณ์เหมือนร้องไห้อยู่ใจตลอดเวลา...สำหรับท่านที่ยังอยู่ในเส้นทางสายนวดก็ขอให้เที่ยวแบบมีสติคิดป้องกัันให้ดีที่สุดก่อนที่จะเข้าห้องเพราะถ้าเข้าห้องไปแล้วสติกับความระวังจะลดน้อยลงมากเพราะสายนี้มันมีเสน่ห์ให้ชวหลงไหลไปกับอารมณ์ ljhgf

lnwhomework

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2016, 16:20:50 »

ยินดีด้วยครับที่ปลอดภัยแข็งแรงดี ผมก็เริ่มเสียวๆเหมือนกัน สายนี้มันเย้ายวนใจ  jljhl

libido

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2016, 17:45:06 »

ยินดีด้วยครับกับผลตรวจ  pongz

Zalera

• V.I.P.
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2016, 21:36:10 »

ยินดีด้วยครับที่ไม่เป็นไร.....

แต่ถ้าให้ดีขึ้น ผมแนะนำให้ท่านแจ้งเจ้าของร้านนวดนั้นนะครับว่าน้องคนที่ท่านลงงานด้วยมีภาวะเสี่ยงต่อโรคทางเพศสัมพันธ์ ควรจะให้หยุดงานรักษาให้หายก่อนมารับงาน นอกจากจะดีต่อตัวน้องเอง ยังลดความเสี่ยงที่จะแพร่กระจายโรคต่อนักเที่ยวท่านอื่นด้วยนะครับ

jojogm

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2016, 20:21:40 »

ไอหนองในนี้ แปลก ผมใส่ถุงกับแฟนมีแฟนคนเดี่ยวยังเป็น งงเลย ยินดีด้วยนะครับที่ผ่าน

mintada9

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2016, 02:08:15 »

ยินดีด้วยครับที่ไม่เป็นไร.....

แต่ถ้าให้ดีขึ้น ผมแนะนำให้ท่านแจ้งเจ้าของร้านนวดนั้นนะครับว่าน้องคนที่ท่านลงงานด้วยมีภาวะเสี่ยงต่อโรคทางเพศสัมพันธ์ ควรจะให้หยุดงานรักษาให้หายก่อนมารับงาน นอกจากจะดีต่อตัวน้องเอง ยังลดความเสี่ยงที่จะแพร่กระจายโรคต่อนักเที่ยวท่านอื่นด้วยนะครับ
เห็นด้วยกับท่านอย่างยิ่งครับ
ลดการกระจายเชื้อให้กับท่านอื่นที่อาจไปที่ร้านนั้นครับ

mintada9

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2016, 02:11:32 »

ผมจะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังครับ ผมเป็นคนที่กลัวโรคนี้และไม่กล้าไปตรวจมากก แม่ผมเคยบอกกับผมหลายครั้งว่าให้ไปตรวจๆ ผมเดินหนีบ้าง บางครั้งก็ปัดเด่วก่อนๆไว้ก่อนๆไม่เป็นหรอกน่าไรงี้.. ในชีวิตผมเคยเห็นคนเป็นเอดส์ 2 คน ตายหมดแล้วตอนนี้ บอกเลยครับผมเพิ่งจะไปตรวจมาวันนี้นี่เอง!! ที่ผ่านมาเป็นคนที่มีความเสี่ยงมากกกก ยิ่งสมัยเป็นทหารเกนผมฟันสาวไม่เลือกหน้าแต่ละคนตัวเด็ดทั้งนั้น ภาษาชาวบ้านเรียกว่านางสาวร้อยรัก..แถมไม่ใส่ถุงยางอีก เสียบสาวเสิฟแบบสดๆคาห้องน้ำที่ร้านเหล้าเลยครับ จากนั้นในช่วงเวลาที่ผ่านมา ก็มีแบบอมสดอีกหลายคน ละก็ไม่ใส่ถุงยางอีก 5-6 คน เวลาผ่านไปเรื่อยๆก็คิดว่าตัวเองเป็นแล้วแน่ๆยังไงก็เป็น..เพราะมีผื่นขึ้นตามตัวบ่อยมาก มีอาการปวดอวัยวะเพศและมีผื่นขึ้นที่หัวอวัยวะเพศด้วย มีอาการอ่อนเพลียไม่สดชื่น นอนไม่หลับ เวลากินเหล้าก็ผื่นขึ้นเยอะมาก อาการคล้ายคนติดเอดส์ทุกประการ คิดว่าตัวเองต้องเป็นเอดส์แน่นอน ไม่กล้าไปตรวจซักทีกลัวรู้แล้วจะทรุดกว่าเก่า เป็นแบบนี้มานาน 3-4 ปีแล้วนี่คือเรื่องจริงที่ผมกังวลมาตลอด 3-4 ปีนี่นานนะครับ  เข้าไปอ่านตามเวปต่างๆเขาบอกว่า เอดส์รู้เร็วรักษาได้... ถ้าปล่อยไปนานๆเมื่อมีอาการโรคแทรคซ้อนจะรักษายาก ด้วยความกลัวตาย รู้ช้ารู้เร็วยังไงซักวันหนึ่งกูก็ต้องรู้อยู่ดี
วันนี้ผมจึงตัดสินใจรวบรวมความกล้าไปตรวจ ที่เซนทรัลแล็ป ไปจอดรถไกลๆ ก่อนจะลงรถก็ดูก่อนว่ามีคนผ่านไปผ่านมาไหม รีบลงจากรถเดินเข้าคลีนิคอย่างไวกลัวคนจะเห็น ในใจคิดแต่ว่าจะกลับๆอย่างเดียวไว้ค่อยมาตรวจใหม่คราวหน้า แต่สมองก็สั่งการให้ขาตัวเองก้าวเข้าไปอย่างเร็วๆๆที่สุด พอเข้าไปในคลีนิค อือหือ... เป็นคลีนิคที่โล่งแจ้งมากไม่มีห้องส่วนตัวให้คุยปรึกษากับหมอเลยหรอ? แถมยังมีผู้หญิงอีก2คนนั่งข้างในข้างๆเราด้วย คือเข้าไปก็เจอโต๊ะหมอกับหมอเลย คุยอะไรกันชาวบ้านข้างๆได้ยินหมด!!!  เดินเข้าไปหมอบอกว่า เชิญนั่ง...แกถาม ตรวจ hiv? เราตอบ ใช่ครับ ... ขอตรวจแบบรอฟังผลเลย 300 บาท ใจเต้นหวิวๆ กลัวมากๆ เวลาผ่านไปไม่ถึง 10 นาที หมอเดินมาบอกว่า........ ผลเป็นNegative เลือดติดลบ ตอนแรกที่รู้ คือ .... งง คือกูรอดมาได้ไงว่ะเห้ย!! ดีใจจนแทบจะตะโกนลั่นคลีนิค เหมือนยกภูเขาออกจากอกเลยก็ว่าได้ เหมือนได้เกิดใหม่ แต่ก็ยังไม่ปักใจเชื่อจึงขอหมอตรวจอย่างละเอียดอีกครั้ง ในราคา 1100 บาท ตรวจหาตัวไวรัสเอดส์โดยตรงเลย  จากนั้นก็ออกไปทำธุระด้วยใจหวิวๆเหมือนเดิม แต่ไม่นานเกินรอประมาน 3 ชม หมอโทรมาบอกว่า ผลเป็นNegative ไม่พบเชื้อ hiv ผมนี่ขับรถติดไฟแดงอยู่ตะโกนดีใจใหญ่เลยครับ ที่ผ่านมาผมคิดมากมานานกว่า 3-4ปีเลยหรอเนี้ย ไม่อยากเชื่อว่าตัวเองรอดมาได้จริงๆ บางครั้งเราคิดไปเองทำให้สุขภาพจิตเสียได้มากกกๆๆๆเลยทีเดียว สำหรับคนที่กลัวการตรวจเอดส์ผมแนะนำว่า ให้รีบไปตรวจเถอะครับ เพราะจะได้ไม่ต้องมาเสียใจทีหลัง ยังไงรู้ช้ารู้เร็วก็ต้องรู้ซักวัน ถึงเป็นจะได้รีบรักษาให้ทันท่วงที ดีกว่าปล่อยให้ลามไปไกล ทั้งสภาพจิตใจและสภาพร่างกาย
สำหรับคนที่เป็น ขอให้สู้ๆอย่าได้ท้อเชียวนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ จากใจผมเลย ผมเข้าใจความรู้สึกดีเป็นยังไง  ตัวผมคงเลิกเที่ยวไปอีกนาน เข็ดแล้วครับ คิดมากมา 3-4ปี ต่อไปนี้ผมจะไม่เสียบสดอีกแล้ว กะจะไปทำบุญทำกุศลกราบไหว้พ่อแม่และจะไปถวายโรงศพให้ศพไร้ญาติด้วย สุดท้ายขอให้ทุกคนโชคดี พระคุ้มครองครับ
ท่านโชคดีมากที่รอดมาได้ บางคนครั้งเดียวก็โดนแล้ว ขอให้หลังจากนี้ไประมัดระวังตัวเองให้มากขึ้นนะครับอย่าไปสร้างภาวะเสี่ยงให้ตัวเองอีกเลยครับ เพื่อตัวท่านเองนะครับ ;khhg ;khhg

jimebboy11

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2016, 11:03:36 »

ยินดีกับ จขกท ด้วยนะครับ

masagi

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2016, 16:58:58 »

ดีใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ที่ผลออกมาเป็นลบ แอบต้องมาคิดว่าเรามีโอกาสเสี่ยงไหม

kaoz_th

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2016, 21:49:23 »

dsgjsd dsgjsd ยินดีด้วยครับ ที่ปลอดภัย อย่างที่รู้กันแล้ว ระยะเวลาที่รอคอยมันโครตจะทรมานมาก
ขอเป็นกำลังใจให้สมาชิกทุกท่านครับผม
 ljhgf ljhgf

bigpocky

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2016, 15:29:27 »

ยินดีด้วยครับ เข้าใจฟิลลิงตอนลูกผีลูกคนเลยครับ คราวหน้าก็ระวังตัวให้มากๆนะ (อันนี้บอกตัวเองด้วย 555)

คำปัน

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2016, 18:54:56 »

ยินดีด้วยครับ ...กระทู้นี้ มีประโยชนืมากเลยครับ

deicide

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2016, 19:26:34 »

ยินดีด้วยครับ ต่อไปก็พยายามยับยั้งชั่งใจด้วยครับต้องมีสติ สติ ทุกคนเลยรวมถึงผมด้วยครับ โชคดีครับ

jung171

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2016, 14:38:16 »

เรื่องที่สมาชิกแจ้งมาให้ผมบอกทางร้านเพื่อจะได้บอกให้น้องไปรักษาตัว ผมคิดอยู่นานมากก็มี 2ประเด็น
1.ร้านที่ไปไม่มีระดับ3 แต่เป็นการตัดสินใจระหว่างน้องกับตัวผม ถ้าผมแจ้งไม่รู้ว่าน้องจะได้รับผมกะทบไหม
2.ไม่แจ้งให้ทางร้านทราบ แต่เปลี่ยนเป็นแจ้งสมาชิกทางหลังไมค์ดีหรือไหม
สมาชิกท่านใดมีทางออกที่ดีกว่า 2ข้อที่ผมกล่าวแนะนำมาได้ครับ
                                                                              ขอบคุณครับ

iamjphat

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2016, 10:20:43 »

แจ้งมาหลังไมค์ก็น่าจะดีครับ คนอื่น ๆ จะได้ระวังไว้

Nu-me

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2016, 11:47:41 »

เรื่องที่สมาชิกแจ้งมาให้ผมบอกทางร้านเพื่อจะได้บอกให้น้องไปรักษาตัว ผมคิดอยู่นานมากก็มี 2ประเด็น
1.ร้านที่ไปไม่มีระดับ3 แต่เป็นการตัดสินใจระหว่างน้องกับตัวผม ถ้าผมแจ้งไม่รู้ว่าน้องจะได้รับผมกะทบไหม
2.ไม่แจ้งให้ทางร้านทราบ แต่เปลี่ยนเป็นแจ้งสมาชิกทางหลังไมค์ดีหรือไหม
สมาชิกท่านใดมีทางออกที่ดีกว่า 2ข้อที่ผมกล่าวแนะนำมาได้ครับ
                                                                              ขอบคุณครับ
น้องได้รับผลกระทบแน่ไม่ใช่ในแง่ที่แอบรับระดับ 3 ซึ่งผมว่าทางร้านก็รู้ๆแต่ไม่อยากยุ่ง แต่แกคงลำบากตรงที่ว่าจะถูกต่อว่า ว่าป่วยแต่ไม่แจ้ง และอาจจะมีดราม่าจากทางร้าน ทำนองว่าท่านจะพิสูจน์อย่างไรว่าติดจากน้อง อาจจะติดจากที่อื่น หรือจงใจไปดิสเครดิตเค้ามั้ย อะไรประมาณนี้ ซึ่งอาจจะไม่เป็นอย่างที่ผมว่าก็ได้ จริงไหมครับ แต่การที่เราหวังดีกับเพื่อนสมาชิกนั้นผมว่าท่านทำถูกแล้วที่นำมาบอกเล่า พวกเราก็มีหน้าที่ต้องตระหนักและเซฟตัวเราเอง กับทุกน้องและ ณ ทุกร้าน สำหรับตัวน้องนั้น ถ้าแกมีโรคอยู่ผมว่าตัวแกน่าจะรู้นะครับ เช่น ตกขาว มีกลิ่น หรืออะไรๆต่าง ก็ควรจะหยุดงานแล้วไปรักษาตัว มากกว่าจะเนียนมาทำแล้วแพร่โรค ขอบคุณค้าบ

haniba

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2016, 08:38:25 »

แจ้งมาหลังไมค์ก็น่าจะดีครับ คนอื่น ๆ จะได้ระวังไว้

หลังไมค์ก็น่าจะดีเหมือนกันครับ