-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าไปเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์นะครับ  (อ่าน 47878 ครั้ง)

ljakawan

• บุคคลทั่วไป

ขอเตือนเพื่อน cmx ทุกคนนะครับ ว่าอย่าไปเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์(เกือบ)ทุกสาขา

ครั้งแรกครับที่สาขาหางดง ข้างๆไปรษณีย์หางดง
ขับรถเข้าไป พวกมันก็โบกมาช่องตรงด้านหน้า เขาก็บอก B5 200฿ มันก็อึกอัก และก็บอกว่าหมด มันใส่ V power ให้ เซ็งอารมณ์มากเลย
น้ำมันก็แพง ยังมาโดนของแพงเข้าไปอีก...

ครั้งที่สอง รู้แกวแล้วล่ะ อันนี้สาขาข้างๆม.วรุณนิเวศน์(เลยสี่แยกสนามบินไปทางหางดง)
เข้าไปช่องด้านเกือบหลังสุด ซึ่งมีตู้ v power กับ B5 ผมไปจอดตรง B5 แล้วบอกว่า 200฿ ฟอร์มเดิมอีกแล้ว อึกอักๆๆๆ
****มันช่างแยบยลซะเหลือเกิน มันให้เพื่อนมันยืนบังให้ แล้วเอา v power ซึ่งตู้นี้ไกลจากรถผมประมาณ 3 เมตรได้ (สายมันยาว) มันยังเอามาเติมให้ผมอีก****
ผมไม่ค่อยพอใจ เลยเบิ้ลรถใส่หน้ามัน

ครั้งที่สาม สาขาสันป่าตอง อันนี้ไม่ได้เจอกับตัว แต่สะใจ
ผมนั่งรถโดยสาร2แถวกลับบ้าน แล้วเขาก็แวะเติมน้ำมัน เขาเข้าไปช่องในสุด
เด็กปั๊มเฮงซวยมันบอกว่าตู้เสีย คนขับรถไม่เชื่อ แล้วก็บอกกลับไปว่า ตัวเลขมันยังขึ้นเลยจะเสียได้ไง
เด็กปั๊มหน้าจ๋อยแลยต้องเติมให้

ปล.   อย่าเข้าไปเติมเด็ดขาดนะครับ มันเป็นแม้ว อิอิ

Metaligus

Re: อย่าไปเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์นะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 08:04:39 »

เอาเปรียบประชาชนจริงๆ

น้ำมันยิ่งแพงๆอยุ่ด้วย

oman

Re: อย่าไปเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์นะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 12:03:22 »

สุดยอดคับน้ำมันก็แพงเล่นกันอย่างนี้ทุเรศ เติมบางจากดีกว่าคับเป็นของคนไทย 0okl 0okl

chefbb

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 20:03:48 »

อย่างนี้ต้องแจ้ง สคบ. ให้มาจัดการสั้งปิดปั้มไปเลยครับ เอาเปรียบกับแบบนี้  รับรองเด็ดปั้มกับเจ้าของไม่กล้าทำอีกแน่ ๆ

ZOIDS

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 23:14:40 »

ถ้าจะเล่นต้องมีหลักฐานนะครับ  dsgjsd

ต้องลงไปยืนดูรับ มันจะได้เนียนไม่ได้

ljakawan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 23:23:46 »

ผมหมดความรุ้สึกกับหอยเหลืองนี่แล้วครับ  ไม่ไปละ เติมปั๊มหลอดยังใจกว่าอีก

homecray

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 กันยายน 2009, 11:27:17 »

ผมเคยโดนที่สาขาลำพูนน่ะ มันบอกว่าธรรมดาไม่มีขายมีแต่  v-power อ่ะ เซ็งจิด

kolokoso_k

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 กันยายน 2009, 15:02:17 »

เดินลงไปดูเลยครับ
สิทธิของเราในฐานะที่เป็นผู้บริโภค sgsdgas

kolokoso_k

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 กันยายน 2009, 15:03:57 »

เดินลงไปดูเลยครับ เรามีสิทธิในฐานะเป็นผู้บริโภค sgsdgas

otkungfu

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 15:09:06 »

เอาเปรียบกันแบบนี้ยอมไม่ได้หรอกครับเล่นเลยอย่างนี้

yeedhee

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 15:19:49 »

:D :Dใช่ ๆ b5 แม่งมันหมดตลอดปีตลอดชาติคับผมคนนึ่งที่ไม่เข้าไปเหยีบยเลยปั๊มสาดเนี่ย

thomodashi

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 15:28:21 »

โดนแค่นี้ยังน้อยไป
ผมเติมพันห้า มันรูดสองพันสาม
ปั๊มสัตว์ทะเลเนี่ยเหละ
ยังดีที่กลับไปโวยทัน ได้คืนเป็นเงินสดมา เสียรมณ์นิดๆ
ปั๊มขาเข้าและขาออกเชียงใหม่-ลำพูนเจ้าของคนเดียวกัน ประวัติไม่ค่อยดีทั้งสองแห่ง

นับตั้งแต่ V-powerเปลี่ยนมาเป็นไบโอ2เปอร์เซ็นต์ ผมก็ไม่เติมอีกเลย
จ่ายแพงกว่าตั้งเกือบสองบาท
แต่ไม่ได้เหมือนเดิม
ใครที่เคยใช้ วีสมัยที่เป็นดีเซลร้อย( เพียวร่า) อาจบอกได้ว่า มันแรงกว่าดีเซลทั่วไปจริงแต่ตอนนี้
มันผสมไบโอ2เปอร์เซนต์ แต่ราคามันยังแพงเหมือนเดิม
เปลี่ยนไปเติม เอสโซ่หรือคาลเทค ยังดีกว่า(หากไม่ประสงค์บี5)
แต่หากยังตืดค่านิยมเดิมๆ (สมัยเพียวร่า)คุณคิดผิด

pittycat

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 กันยายน 2009, 02:14:52 »

iuyt  มันบอกเหมือนกันทุกที่เลยครับ  หมด jhkll

co-of

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 กันยายน 2009, 15:06:01 »

ผมเคยโดนคับทีสาขา สนามบินทางไปหางดง  อีกวันนำมันขึ้นราคาขับรถเข้าไปยังไม่ทันบอกเติมไรมันบอกนำมันหมดทุกอย่างเลย   ตั้งแต่วันนี้นก็ไม่เข้าไปเติมอีกเลย ijhgvf ;kljj

hangover

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009, 13:15:13 »

เหอ เหอ

น้องๆ เค้าคงอยากได้ ค่าคอม อะคับ

cubeebuc

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2009, 08:21:26 »

เท่าที่เติมมาไม่เจออย่างที่ จขกท บอกนะ

taohoo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 23:00:24 »

มีอย่างนี้ด้วยหรอครับ ผมว่าเอาเปรียบผู้บริโภค แหกตากันหรอครับเนี้ย

wiyada_susi

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009, 10:55:04 »

เติม esso ประจำเลยค่า shell กะ catax ในความรู้สึกว่าแพงนะคะ อีกอย่าง ที่ esso ได้น้ำแถมด้วย บางทีเข้าไปซื้อบัตรเติมเงิน เพิ่มเงินอีก บาทสองบาท ซื้อน้ำ กะ มาม่าได้ด้วย อิอิ ชอบ ๆ ค่า ปล. น้ำแจกเป็นขวด 1.5 ลิตรอ่ะ แอบเอามาขายที่บ้านด้วย ขวดละ 15 บาทแน่ะค่ะ ยิ่งตอนนี้มีโปร เติม แก๊สโซฮอล 800 ได้ตั้ง 2 ขวด แน่ะ ชอบ ๆ ค่า ของฟรี ชอบจิง ๆ

mahahing

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009, 11:30:35 »

รับทราบข้อมูลครับ  แต่ยังไงผมก็ต้องเติมเชลล์เพราะรถที่ทำงานเขาบังคับให้เติมเชลล์ ดีทีไม่ได้ใช้ดีเซล ใช้ได้แต่แก๊สโซฮอลล์เท่านั้น

hanong

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 13:10:55 »

ขอเตือนเพื่อน cmx ทุกคนนะครับ ว่าอย่าไปเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์(เกือบ)ทุกสาขา

ครั้งแรกครับที่สาขาหางดง ข้างๆไปรษณีย์หางดง
ขับรถเข้าไป พวกมันก็โบกมาช่องตรงด้านหน้า เขาก็บอก B5 200฿ มันก็อึกอัก และก็บอกว่าหมด มันใส่ V power ให้ เซ็งอารมณ์มากเลย
น้ำมันก็แพง ยังมาโดนของแพงเข้าไปอีก...

ครั้งที่สอง รู้แกวแล้วล่ะ อันนี้สาขาข้างๆม.วรุณนิเวศน์(เลยสี่แยกสนามบินไปทางหางดง)
เข้าไปช่องด้านเกือบหลังสุด ซึ่งมีตู้ v power กับ B5 ผมไปจอดตรง B5 แล้วบอกว่า 200฿ ฟอร์มเดิมอีกแล้ว อึกอักๆๆๆ
****มันช่างแยบยลซะเหลือเกิน มันให้เพื่อนมันยืนบังให้ แล้วเอา v power ซึ่งตู้นี้ไกลจากรถผมประมาณ 3 เมตรได้ (สายมันยาว) มันยังเอามาเติมให้ผมอีก****
ผมไม่ค่อยพอใจ เลยเบิ้ลรถใส่หน้ามัน

ครั้งที่สาม สาขาสันป่าตอง อันนี้ไม่ได้เจอกับตัว แต่สะใจ
ผมนั่งรถโดยสาร2แถวกลับบ้าน แล้วเขาก็แวะเติมน้ำมัน เขาเข้าไปช่องในสุด
เด็กปั๊มเฮงซวยมันบอกว่าตู้เสีย คนขับรถไม่เชื่อ แล้วก็บอกกลับไปว่า ตัวเลขมันยังขึ้นเลยจะเสียได้ไง
เด็กปั๊มหน้าจ๋อยแลยต้องเติมให้

ปล.   อย่าเข้าไปเติมเด็ดขาดนะครับ มันเป็นแม้ว อิอิ
ผมก็เคยครับ บอกเตอมแก๊สโซออ แมงทำเป็นไม่ได้ยินเอา Vใส่เฉยเลยเซ็งวะส้นจริง

jungkrud

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 15:08:02 »

hgjhg ESSO ดีสุดครับ อัดหัวเชื้อเข้าไปด้วย

kontourpai

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 15:52:43 »

หาเรื่องเจ๊ง ปตท.แทบจะผูกขาดแล้วเดี๋ยวนี้

waterman09

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 16:15:42 »

บางจาก็ดีคับ uiuo

moodu

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 00:32:21 »

เลวตริงๆ

nhonnhao

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 22 เมษายน 2010, 18:46:34 »

กระผมเติมแต่ เชลล์ ไม่เคยมีปัญหาเลยขอรับ ให้เป็นอีกมุมหนึ่ง

Bear69

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 มีนาคม 2011, 19:41:32 »

เป็นเฉพาะเชลเหรอครับ แย่จัง
ตอนแรกนึกว่ามาปล่อยมุก ว่าเด็วน้ำมันเต็มถัง

FreeSize

• ไม่ต้องการความพอดี...ต้องการความพอจัย
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 มีนาคม 2011, 00:18:51 »

เราเติมปตทลอดปาย

design17

• บ่หล่อ รุงรัง เสียงดัง ง่าว
  • X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 มีนาคม 2011, 14:52:20 »

เคยเหมือนกันครับที่ปั๊มเซล ม.วรุณนิเวศน์(เลยสี่แยกสนามบินไปทางหางดง) เด็กปั๊มเติมน้ำมันผิดให้ขับออกมายังไม่จะออกถนนเครื่องไหม้เลยครับเสียเงินทำเครื่องอีกเปนหมื่น ไปสอบถามมาบอกว่าเด็กพึ่งมาทำงานใหม่  แล้วมึ...ไม่สั่งสอนให้ดีก่อนไอ้ฟรา....
เลยเลิกเติมไปเลยครับปั๊มนี้ เซงงงงง piuyty

J.sombunchai

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12 มีนาคม 2011, 14:42:01 »

เรียนท่านสมาชิกทุกท่านครับ ก่อนจะเอาอะไรมาใช้ไม่ว่าจะเป็นสิ่งของอะไรก็ตามครับ
ต้องดูที่โลโก้ก่อนสิครับ
อย่างโลโก้ ตราหอยครับ ไม่รู้ว่าผู้ประกอบการเขาคิดกันแบบไหน ถ้าเติมแล้วรถเราไม่วิ่งช้าอย่างหอยหรือครับ
ถ้าเป็นตราเสือยิ่งแล้ว รถเราคงวิ่งเหมือนเสือหล่ะครับ
 hgjhg

[Mae]doo[Za]

• V.I.P.
  • แอบหื่น
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12 มีนาคม 2011, 16:12:16 »

โดนหมดแล้วคัฟฟฟ

ทั้งสามสาขา

ljhgf

woon

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12 มีนาคม 2011, 18:06:03 »

ขอบคุณครับที่มาเตือน

jalica

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 14:45:19 »

ดีนะที่ผมชอบเติม บางจาค

rephoenix

• Rephoenix
  • เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 20:16:14 »

ผมยอมรับนะครับว่า V Power เป็นน้ำมันที่ดีมากกว่าหลายปั๊ม จากการเติมมา แต่ว่าการบริการอย่างที่เจ้าของกระทู้เจอ เหมือนผมบอกว่า 95 เชฟฟิว ดันจะใส่ V Power
แต่ผมตะโกนออกไปเลยครบ เชฟฟิวน้อง V มันแพงพี่ไม่เอา, ไม่ใช่แค่ 95 ,91 อย่างเดียว ดีเซลก็เล่นครับ บอกว่า B5 พี่แกก็จะยัด V Power สงสัยอยากจะประกาศความเทพของน้ำมัน แต่ก็ต้องยำตลอด บอกได้เต็มปากครับ เติมที่เซลต้องทำใจครับ ต้องดูตลอดๆ แต่ที่ผมเจ็บไปกว่านั้น สาขาเดียวกะเจ้าของกระทู้เลย เพราะบ้านผมอยู่แถวนี้
เหตุการณ์วันนั้นประมาณ 2-3 ทุ่ม ผมเอารถกระบะไปเติมน้ำมัน ก็บอกว่าเต็ม B5 ผมระหว่างเติมครับสังเกตดู เฮ้ย! มันลิตร 34 บาทตั้งแต่เมื่อไหร่ฟ่ะ B5 นะไม่ใช่ V. ดูหัวจ่ายก็แล้ว B5 ชัดๆ ดูป้ายราคาหน้าปั๋มก็แล้ว 34 บาท เติมเสร็จผมก็เลยขับไปในเมืองดูปั๊มในเมืองกำ 30 บาทเศษๆ โดนละสิครับงานนี้ พุ่งรุ่งขึ้นเช้ามาผ่านปั๊ม ราคาเป็น 30 กว่าบาทซะงั้น งงเลย ระวังไว้ด้วยนะครับเต็มน้ำมันกลางคืน ระวังท่านจะได้ส่วนต่างของราคาโดยไม่ได้ตั้งใจ แต่ตอนนี้ สนน. มันล่ะเจอพี่ใหญ่มาเปิดแข่ง มี 7-11 ด้วย 24 ชม.

ahcomputer

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 20:21:01 »

ไม่คิดเลยว่าปั๊มเชล จะทำแบบนี้ได้ ไว้ต้องระวังเหมือนกัน เพราะเติมปั๊มนี้อยู่บ้าง

prison_break

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 11:13:34 »

ยืนยัน 1 เสียงว่า  ป้้ม Shell ทุกปั้ม จะพยายามยัดเยีดยน้ำมันแพง ๆ มาให้ จะแกล้งทำเป็นไม่ได้ยินที่เราสั่ง

หากยังรักที่จะเติม ต้องลงไปดูหัวจ่ายที่เด็กหยิบมาด้วย ไม่ต้องอาย ยืนจ้องดู หากผิดรีบบอก ด้วยเสียงอันดังครับ

ไม่อย่างนั้นโดน แน่ ๆ

jobza

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 21:04:32 »

ผมก็ไม่เติมปั๊มนี้มาหลายปีแล้วครบ

maverick crow

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 23:17:17 »

เจอเหมือนกันครับ เลิกเลย ทุเรศมาก

Kier3

• มนุษย์แม่เหล็กดึงดูดสาวทั่วราชอาณาจักร
  • V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 22:14:53 »

ปัมไม่ผิดหลอกครับ  มันผิดที่สันดานคนขายต่างหาก  ต้องการขายของแพงไว้ก่อน  อย่าว่าปัมเชลล์เลยครับ

ปตท. ก็พอกัน  พอตอนรัฐบาลสั่งขึ้นราคาน้ำมันมีผลพรุ่งนี้  วันนี้ตอนหกโมงเย็นปรับราคาแล้ว  พอรัฐสั่งให้ลดราคาลงมีผลพรุ่งนี้ 3 วันกว่าจะปรับราคาอ้างว่าตอนซื้อมาราคาแพงจะมาขายตามราคาที่กำหนดไม่ได้  แล้วทีตอนราคาขึ้นละมึงทำไมรีบขึ้นจัง  เป็นอย่างนี้ทุกปั้มเลยตามอำเภอต่าง ๆ แต่ในเมืองผมไม่แน่ใจ   ss
ดีชั่วรู้หมด  แต่กูอดไม่ได้

keaw99th

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 19:14:19 »

nears มาตราฐานต่ำลงแฮะ

omega

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 08 เมษายน 2011, 00:44:31 »

ไม่เติมเชล

แล้วไม่เติม อันอื่นอีกไหม

karn_np

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 09 เมษายน 2011, 22:16:44 »

5555 หน้าบ้านผมเหมือนกันครับ สาขาหางดง ตอนนี้ ปตท. มาเปิดใหม่ตรงข้ามเลยครับ สม...................  ljhgf

bestxman

• ¤ Ħ ї Ð € { X } ¤
  • **
    • • X-Japan •
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 03:31:22 »

มันชอบกั๊กน้ำมันคับ รู้ว่าราคาขึ้น เซงจิตอยู่เหมือนกัน  ghjk

kadook

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 14:56:18 »

อย่างงี้ก็มีด้วย??  uilo  ต้องระวังละ

Zeroza

• แตกหนุ่ม
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 19:17:25 »

อืม ต้อง ระ วัง ตัว ไว้ ละ

alpha

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2011, 22:50:52 »

เจอมาเหมือนกัน

J.sombunchai

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2011, 20:14:51 »

เรียนท่านสมาชิกทุกท่านครับ ก่อนจะเอาอะไรมาใช้ไม่ว่าจะเป็นสิ่งของอะไรก็ตามครับ
ต้องดูที่โลโก้ก่อนสิครับ
อย่างโลโก้ ตราหอยครับ ไม่รู้ว่าผู้ประกอบการเขาคิดกันแบบไหน ถ้าเติมแล้วรถเราไม่วิ่งช้าอย่างหอยหรือครับ
ถ้าเป็นตราเสือยิ่งแล้ว รถเราคงวิ่งเหมือนเสือหล่ะครับ
เต่าไม่ตกมันคงจะแซงทางไม่โค้งได้เลย

ClubLove

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2011, 00:31:39 »

ผมก็โดน 5555

appletue

• ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2011, 23:53:22 »

น่าจะมี ค่าคอมฯ แน่ๆ เลย

m2012

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 22:54:04 »

คนงานกุ็คนปั๊มเชลล์เป็นพลาสติกหมดเลยเน่อ

jaky2551

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 12:19:40 »