-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ไป99คาราโอเกะมาเมื่อสักครู่ ทางร้านแจ้งว่า 1400 ทุกคน  (อ่าน 46772 ครั้ง)

pee

• บุคคลทั่วไป

เพิ่งผ่านมาสดๆร้อนๆ ไปเมื่อสักครู่ ทางร้านแจ้งบอกว่า 1400 บาท ทุกคน เซ็งเลย กลับมาแบบเหงาๆ อยากสอบถามเทพหน่อย ว่าที่นี่ขึ้นเป็น 1400 ตั้งแต่เมื่อไรครับ

popcorn4202

เท่าที่ผมอ่านการบ้านหลายๆ ท่านที่ส่งกันก็ประมาณ 1000 นี่ครับ
ไหงรอบนี้ 1400 หน้าตาเฉยล่ะ
 piuyty

bomebeta

โอ้ แพงมาก ถ้าบริการดีขึ้นก็คงจะดีอยู่นะ  piuyty

zero_1

แพงกว่า เบอร์ m สถานทูตอีก  ljhgf

pee

เท่าที่ผมอ่านการบ้านหลายๆ ท่านที่ส่งกันก็ประมาณ 1000 นี่ครับ
ไหงรอบนี้ 1400 หน้าตาเฉยล่ะ
 piuyty

ถ้า 1000 ผมยังไหวนะ แต่ 1400 ไป ออน. น่าจะดีกว่า ตอนนี้อยู่ที่ห้อง พรุ่งนี้จะกลับกรุงเทพ เซ็งเลย ไม่ได้เที่ยว ท่านใดมีที่แนะนำไหมครับ ขอลายแทงด้วยนะครับ ไม่ค่อยรู้จักเลย อ่านในบอร์ดเจอร้านรุ่งฟ้าหรือร่มฟ้านั่นแหละ แต่ไปไม่ถูกครับ เทพๆช่วยผมหน่อยนะครับ

popcorn4202

รู้จักไก่ทอดเที่ยงคืนมั้ยครับ ละแวกนั้นแหละร่มฟ้า
ประมาณ 99 นี่แหละ เลือกน้องๆ แล้วก็ไปม่านรูด
ว่าแต่ท่านพักที่ไหนครับเนี่ย บอกทางไม่ถูก
 zad

pee

รู้จักไก่ทอดเที่ยงคืนมั้ยครับ ละแวกนั้นแหละร่มฟ้า
ประมาณ 99 นี่แหละ เลือกน้องๆ แล้วก็ไปม่านรูด
ว่าแต่ท่านพักที่ไหนครับเนี่ย บอกทางไม่ถูก
 zad

ขอบคุณครับ แต่ผมก็ไม่ทราบอยู่ดี ผมพักอยู่หน้าสันติธรรมพล่าซ่าครับ บอกชื่อถนนหรือแหล่งสำคัญก็ได้ครับ

ilovesupreme

เห็นด้วยนะครับ ผมอ่านการบ้านเก่าๆ ก็ประมาณหนึ่งพันบาท
แต่นี่ทำไมโก่งราคาซะขนาดนั้นครับ
 piuyty

pee

เห็นด้วยนะครับ ผมอ่านการบ้านเก่าๆ ก็ประมาณหนึ่งพันบาท
แต่นี่ทำไมโก่งราคาซะขนาดนั้นครับ
 piuyty

ตอนแรก คนเฝ้าก็บอก 900 นะ แต่ตอนหลังบอก 1400 บาท ผมถามอีกครั้ง เขาก็บอกว่า 1400 ทุกคน ผมแจ้งว่าผมเคยมาเที่ยวแล้วนะ เคยเที่ยวตอนนั้น 800 เอง แต่ทางร้านก็ยังยืนยันเหมือนเดิม ผมเลยเซ็ง (สุดๆ)

j007

นั่งรถตุ๊กๆ ใช่ก่อ
ร้านคิด 900 โรงแรม+ตุ๊กตุ๊ก 500 ครับ

meaw_meow

.,mn ไม่รู้ถึงตอนนี้จะบอกทางทันไหมนะครับ ให้ท่านถามทางไปโรงแรมอิมพีเรียลแม่ปิง ก็ได้ครับ ถ้าสังตรง 4 แยก ถ้าโรงแรมอยู่ด้านซ้ายมือท่าน ให้ท่านเลี้ยวขวานะครับ แต่ถ้า
โรงแรมอยู่ด้านขวา ให้ท่านเลี้ยวซ้าย เข้าไปสัก 200 เมตร ก็จะมี ร้านอยู่ซ้ายมือ เป็นร้านดวงเดือนคลาสสิคครับ  ส่วนด้านขวาเลยไปนิดหน่อย ก็ร้านร่มฟ้าครับ ลองดู ทีนี่ ราคา 1000
ทั้งคู่ครับ ไม่งั้น ถ้าท่านรู้จักไนท์บาร์ซ่า ให้มาตามทางจนถึง สี่ แยกไฟแดง ตรงพันธ์ทิพย์พลาซ่า ให้เลียวขวา จนไปเจอสี่แยก ที่มีโรงแรมอิมพีเรียลแม่ปิงอยู่ขวามือ ก็เลี้ยวซ้ายครับ

ลองดูครับ ขอให้คืนนี้เป็นคืนของท่าน  hgjhg

phynex

เง้อ 1400 มันเเพง ไปอะ

taro555

ไม่ได้ไปมาแป็ปเด๊่ยว1400แล้วเหรอคับ  ใครมีงบช่วยส่งการบ้านด้วยคับว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลง

pee

ร้านคิด 900 โรงแรม+ตุ๊กตุ๊ก 500 ครับ

ใช่ครับ ขอบคุณครับ คงจะเป็นอย่างนั้นจริงๆ

watbox

จริงหรือครับเนี่ย ไม่ได้ไปนานแล้ว
จาก600
มาเป็น800
ก็ไม่ค่อยอยากไปแล้ว
ถ้าราคานี้จริง คงจะไม่มีใครไปหรอกครับ lkkjjh

hovnan

Re: ไป99คาราโอเกะมาเมื่อสักครู่ ทางร้านแจ้
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010, 17:41:28 »

ใช่ครับ ขอบคุณครับ คงจะเป็นอย่างนั้นจริงๆ

สรุปว่าคำตอบบนี้อยากถูกๆต้องเอาน้องเดินแบกไปรรเผลอๆมีแถม...

notear

จริงหรือครับเนี่ย ไม่ได้ไปนานแล้ว
จาก600
มาเป็น800
ถ้าราคานี้จริง คงจะไม่มีใครไปหรอกครับ lkkjjh

หายไปนานเลยนะพี่ wat เดด

limited

ถ้าราคาแบบนี้....เจ๊ง สถานเดียวแน่ 99 อะ ljhgf

kier3

เดือนที่แล้วยังราคา 1000 บาทอยู่เลย  ขึ้นครั้งเดียว 400 โหดไปแล้ว  อย่างนี้ราคาค้างคืนของผมไม่กลายเป็น 3000 หรือเนี่ยต้องถามเจ้ดูว่าลูกค้า VIP ลดไม๊แล้วจะมาบอก  ถ้าไม่ได้เตรียมเจ๊งได้เลย  ไม่ไปแล้ว  lkkjjh

alpha

ถ้าไม่มีการปรับปรุง แล้วอยู่ก็ขึ้นราคาตามนี้ ผมว่าฆ่าตัวตายชัดๆ

roonaldo

ไปซาดีกว่าไหม  ;kljj

1ideal

บุกไปหาน้องเค้าที่หอเลย ไม่เสียตัง fdgdfdf

paholkarn

ขอ เรียน ให้ ทุกท่อน ทราบ ว่า เนื่อง จาก ทาง เจ้า(หน้า)ที่

ประกาศขอขึ้นราคา ค่าอำนวยความสะดวก

ซึ่ง เคย ขึ้น มาแร้ว รอบนุง แต่ ทาง ร้าน ก็ ยัง ยืนราคาเดิม มา จนกระทั่งบัดเน้

ก็ เรย ปรับ ราคา

noikasu

เลยขึ้ราคากันเป็นแถวแน่ๆเลยครับ uilo

nu_505

ราคานี้โหดไป  1400  ไม่ไหว  หากบริการดีเยี่ยมเท่าซา  ก็น่าคิดอยู่ ghjk

ape

nears ไปเมื่อตอนเมษา940เอง

toppy

แบบนี้ไป ออน. ดีก่า

pittycat

ไหงขึ้นเร็วขนาดนั้นครับ  หรือขึ้นตามราคาไข่   kjhg

1ideal

ยังราคาเดิมครับ  ไปแอ่วมาเมื่อวาน ttu ttu ttu

taro555

สรุปไหนจริงไหนเท็จเนี้ย .... งงคับ

keaw99th

zad คัยตอบได้บ้างข้อมูลจิงเนี้ย

arkkara

เเพงขึ้นเยอะเลย

x2seed

ไม่ดูตัวเองเลย บริการห่วย ยังกล้าขึ้นราคาอีก

extrem

เห็นด้วยไปซาดีกว่าคราบ.... ;kljj

gon47

ไม่นานก็จะหายไปจากวงการครับเท่าที่รู้  ghjk

over4darkness

แพงชิบ  zad kick

gon47

1400 หา  sl ดีกว่า jljhl

NConly

1400ผมว่าแพงไปครับกับบริการแบบร้านนี้
 600จ่ายได้แบบไม่เสียดายตัง
 800ก็โอทิป200พันพอดี
 1000ถ้าเจอช้างเผือกก็ใช้ได้
แต่1400ไปซาดีกว่า hssd
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม 2010, 15:24:10 โดย NConly »

blend_man17

อ้าวขึ้นจริงเหรอ  ถ้าขึ้นไม่น่าจะแพงขนาดนั้นนะ ljhgf
สมาชิกไปล่าสุดคอนเฟริมหน่อยครับ

Aor_Hellraiser

มารายงานความคืบหน้าในฐานะคนเที่ยวแนวนี้บ่อยๆครับ (แต่เพิ่งจะมาโพสต์ ขอฝากเนือฝากตัวด้วยครับทุกท่าน)
99 เป็นร้านที่ผมเที่ยวประจำ ตั้งแต่ 600 อัพเป็น 800 จนถึงปัจจุบัน เรียกได้ว่าเปิดประตูเข้าไป เด็กคนไหนไม่รู้จักผมนี่ไม่มีละ อิอิ
ความเปลี่ยนแปลงของ 99 ที่ผมสังเกตุคือ สาวๆสวยขึ้น หัวหมอขึ้น และหลายๆคน แอบอัพราคากันเอง (คือทางร้านคิดราคาแค่นี้ แต่น้องเขาจะบอกอีกอย่าง)
เรื่องการบริการของน้องๆ ผมว่าแล้วแต่คนครับ  การโน้มน้าวใจคนนี่มันเป็นเทคนิคส่วนตัวละนะบางคนคุยดีๆ ได้ฟรีมีถมไป (แม่นก่อ)
สรุปโม้มาหลายบรรทัด  เรื่องราคา ยังคงมาตรฐานเดิมครับ ไม่เกิน 1000 แน่นอน ถ้าน้องคนไหนเรียกมากกว่านั้น อย่าไปครับ ขอให้มีความสุขทุกท่านครับ pongz

gon47

ghfg คนคุมร้านมันบอกว่า 1400  นะ

เซียนซุ่ม

เคยไป2 3 ครั้งเป็นที่ปิดท้าย เพราะมัน ปิดตั้งตี4 ตอนมัน900มีแต่เด็กนอก
บริการไม่ค่อยดีแล้วก็จะเอาทิป แนะนำเตรียมแบงค์ย่อย เวลาจ่ายก็จ่ายให้พอดี จะทิปก็ต่างหาก ไม่งั้นไม่มีทอนขอบอก
ไม่ไปอีก  ยิ่งราคาแบบนี้ พอ จบ

gt10

จาก600
มาเป็น800
ใช่ๆ บริการไม่ดี เรื่องมากอีกต่างหาก พูดก็ไม่ค่อยชัด  ผมว่าแปดร้อยยังแพงแล้วนะเนี้ย

popcorn4202

มันจะขึ้นเพื่ออะไรวะ บริการก็ใช่ว่าจะดี
 kick kick

jdai

.,mn .,mn อย่างนี้ก็มีด้วย

sky_cm

คงไม่ใช่มั้งครับ 1400 มันขึ้นจนผิดสังเกตุจนเกินไป ผมว่าคง 1000 เหมือนเดิมนั้นแหล่ะ

pfm

ออน. น่าจะok กว่าทั้งสถานที่และค่าบริการ

miyamoto

เที่ยวมาตั้งแต่ 600 ตอนนี้ 1400 แล้วเหรอ ถ้า ครึ่งชั่วโมง 1400 นี่แพงที่สุดในเชียงใหม่แล้วครับท่าน

test

ไว้ดักขาใหม่ หรือเปล่า  1400 เด๋วเจ๊งแหงๆ  เห้นมี 99 อีกที่ แถวหน้าเรือนจำ เครือข่ายกันหรือเปล่า

mbodang

แบนเลยครับ