-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สง่าราศีไรในอาทิตย์นี้ “ชายโสด” จักสับรางไม่ทันการ…?  (อ่าน 150 ครั้ง)

rayamkit

• คณะสำรวจ
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
    • ผู้หญิง

ราศีกรกฎ (17 ก.ค. – 16 ส.ค.) : สับหลีก

Credit : img.kapook.com

ธุรกิจ : ตัวปัญหาต่างๆที่มี กำลังจะคลี่คลาย ทุกอย่างชักจะเป็นไปในทางบวก แต่ก็ใช่ว่าจะอนุญาตไปเลยได้ ยังคงต้องระแวดระวังคอยเช็คเหตุข้อพลั้งพลาดต่างๆด้วย
การคลัง : จะมีรายการจ่ายเข้ามา กระทันหัน ส่งผลลัพธ์ให้กระทบต่อการคลังหลัก แต่เคราะห์ดี ยังมีผู้อาวุโสพอให้ความทำให้หลุดพ้นได้อยู่
ความรัก : คนโสดจะมีมนุษย์เข้ามาคุยด้วย เพิ่มดันมีมากกว่า 1 คน แบบนี้คงต้องครุ่นคิดแล้วว่าจะเลือกคัดใคร ส่วนคนมีคู่มีเกณฑ์ขัดแย้งกับคู่ขา ซึ่งเหตุหลักเป็นเรื่องเกี่ยวกับตัวคุณเอง ดังนั้น มานะพยายามใจเย็นๆหน่อยนะครับ
สุขภาพ : จงระวังเรื่องของไมเกรน ที่มีผลกระทบมาจากความตึงเครียดนะครับ
ราศีสิงห์ (17 ส.ค. – 16 ก.ย.) : การเปลี่ยน

การงาน : มีวิถีทางหาได้การเลื่อนยศหรือรับผิดชอบงานใหม่ๆ ถ้าหากเดี๋ยวนี้ใครกำลังสอดส่ายงานอื่น ก็เป็นช่วงที่ดีด้วยด้วย
การคลัง : รายรับค่าครองชีพยังคงอยู่ในเกณฑ์ปกติ ไม่มีสิ่งไรต้องน่าเป็นห่วงครับ
เสน่หา : ใครที่กำลังอยากจะสละไร้คู่ ระยะนี้เป็นช่วงที่แจ่มมาก จะมีคนเข้ามาคุยกับเราสม่ำเสมอๆจนเรารู้สึกดี ฉะนั้นทางมาแล้ว ลุยเลยๆ ส่วนคนที่มีคู่ ความชอบพอกลับมาผ่องมีชีวิตชีวาซ้ำหนึ่ง ขอแค่แค่จูงมืออีกฝ่ายเข้ากัน อย่าทอดทิ้งเค้าไปไหนก็ควรแล้วครับ
สุขภาพ : จะมีเจ็บออดๆแอดๆบ้างน้อยๆ ต้องพยายามออกกำลังบ้างนะครับ
ราศีกันย์ (17 ก.ย. – 17 ต.ค.) : พากเพียรไว้

กิจธุระ : ช่วงเวลาแห่งความยุ่งยากได้มาเยือน เพราะต้องเผชิญหน้ากับการงานจำนวนมหาศาล แต่เคราะห์ดียังดีที่ปัญหามาไม่ค่อยเยอะ (เน้นถึกซะมากกว่า 555)
การคลัง : ใครที่กำลังส่องๆหาทางลงเงิน เวลานี้ พอดีครับ จะมีทวารแห่งโอกาสอันควรมาเปิดข้างหน้า
ความรัก : คนไม่มีลูกไม่มีเมียมีช่องทางประจบเพศตรงข้ามที่เข้าตาจากการสัญจร ดังนั้น ป่ะ เก็บกระเป๋ากันเถอะ 5555 ส่วนคนทีมีคู่ ขณะนี้ดูจืดจางลงไปบ้าง หากิจกรรมทำร่วมกันช่วงวันหยุดจะช่วยให้ความเสน่หาหวนกลับหวานตามเดิม
สุขภาพอนามัย : ต้องคอยดูเรื่องของท่วงทีปวดคอและหลังจากการนั่งทำงานนานๆหลายชั่วโมง ลองลุกไปยืดเส้นยืดสายบ้าง จะช่วยลดท่วงท่าเจ็บได้
ราศีตุล (18 ต.ค. – 16 พ.ย.) : สะใจอยาก

การทำมาหากิน : ใครที่มีปม สรรพสิ่งกำลังจะกระเตื้อง คนที่สอดส่ายงานใหม่ก็จะได้ตามหนำใจอยากได้ หรือติดๆ ขัดๆในเรื่องต่างๆ ก็จะแก้ปัญหาลงได้ด้วย
การคลัง : เดี๋ยวนี้อย่าให้ใครหยิบยืมเงินโดยเฉียบขาด ไม่อย่างงั้นจะมีปมปัญหาในภายภาคหน้าได้
ความชอบพอ : คนโสดเข้าโหมดพระเอก/นางเอก MV ช่วงนี้รู้สึกอยากได้หาใครมาเติมเต็ม ก็ได้แต่บอกว่ารออยู่อีกซักนิด เนื้อคู่กำลังโคจรมา ส่วนคนที่มีคู่จะมีเรื่องพาลให้ทะเลาะกัน เยือกเย็น ๆนะครับ ค่อยๆพูดค่อยๆจากันจะดีกว่าเน้อ
สุขภาพอนามัย : ระวังเรื่องการใช้งานของมีคมด้วยนะครับ
ราศีพิจิก (17 พ.ย. – 15 ธ.ค.) : ไม่เผอเรอ

กิจธุระ : กำลังเป็นไปในแนวที่ดีขึ้น ทุกข้อสงสัยที่เคยมีจะสามารถซ่อมได้อย่างง่ายดาย แต่อย่าได้ป้ำๆ เป๋อๆเผอเรอเชียวล่ะ ต้องมีสัมปชัญญะคอยเช็คทุกเมื่อนะ
การคลัง : การคลังปกติวิสัยมากๆครับ ค่อนไปทางที่ดีด้วยซ้ำ แม้นจะมีค่าใช้สอยเสมออยู่ก็ตาม แต่ก็สามารถแบกภาระไว้ได้อย่างไม่มีข้อสงสัย
ความรักใคร่ : คนไม่มีลูกไม่มีเมียจะได้เริ่มรักใหม่เร็วๆนี้ เรื่องสมัยเก่าที่เคยเจ็บใจหรือเศร้าสร้อยก็ปล่อยวางมันไว้นะครับ เก็บไว้เป็นแค่บทเรียนก็พอ ส่วนคนที่มีคู่ก็ยังคงกระหนุงกระหนิงกันอย่างเดิม หมั่นไส้ชะมัด 5555
อนามัย : คอยดูเรื่องของท่าทางปวดท้องจากโรคกระเพาะด้วยนะครับ
ราศีธนู (16 ธ.ค. – 14 ม.ค.)

งาน : กิจปัจจุบันนี้ปราศจากอะไรที่หวือหวามากนัก จะเรียกว่าสุขสงบก็คงได้ หากมีเวลาว่างจากกิจธุระ ก็ลองศึกษาหาความเข้าใจเพิ่มขึ้นด้วยนะครับ เพื่อเป็นการเพิ่มขึ้นจังหวะของเรา
การเงิน : มีเกณฑ์หาได้เงินก้อนจากพาณิชย์นิดๆ หน่อยๆ หากทำงานดีๆ สามารถสะพัดการแลกเปลี่ยนให้กว้างกว่าเดิมขึ้นได้
ความเสน่หา : ชายโสดขณะนี้มักง้องแง้งหน่อย อะไรก็ดูขัดลูกตาไปหมด ขนาดคนที่คุยด้วยแล้วสบายใจ แค่หายใจก็ยังหงุดหงิด 555 ไปสงบสติคลายบ้างดีเหมือนกันนะครับ ส่วนคนที่มีคู่ ปัจจุบันนี้อาจมีมุมมองที่ไม่ค่อยจะตรงกันบ่อย ซึ่งสามารถก่อให้เกิดการศึกขนาดย่อมๆได้ ลองหาห้วงเวลาที่หย่อนแล้มานั่งคุยนั่งพิจารณาหารือร่วมกันจะดีที่สุดครับ
สุขภาพ : ขณะนี้ตุ๊ต๊ะลงพุงไปรึเปล่า หันมาบริหารร่างกายกันเถอะ
 ดูดวงรายสัปดาห์
ดวงรายสัปดาห์
ดูดวง

ที่มา : http://www.dotproperty.co.th/blog/tag/ดูดวงรายสัปดาห์/
เปรียบเทียบประกันภัยรถยนต์กับบริษัทในเครือ Bgrimm เช็คราคาประกันจาก 30บริษัทสัญญาประกันภัย เทียบเลย! ประกันรถยนต์ ชั้น 1