-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ความในใจคนเขียนการบ้าน  (อ่าน 2322 ครั้ง)

drjj

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +9/-0
ความในใจคนเขียนการบ้าน
« เมื่อ: 29 ธันวาคม 2016, 12:04:17 »

หวัดดีปีใหม่2017 ล่วงหน้าทุกท่าน  ;khhg ;khhg  ปกติสิ้นปี ผมจะเขียน บทความโน่น...นี่...นั่น  ไปเรื่อย.. eta30 eta30.ส่วนปีนี้ขอสารภาพว่ามุขตัน  piuyty piuyty แถมไม่มีเวลาเรียบเรียง ก้อเลยไม่มีอาราย ....เดี๋ยวท่านอย่าเพิ่งด่าผม ว่า แล้วเอ็งมาพร้ำเพ้อหาแมวน้ำ อารายฟระ  .. roister roister roister...ฟังแปป   รีวิวน้องก้อเขียนแล้ว   รีวิวร้านก้อเขียนแล้ว  ยังเหลืออีกอย่างที่ยังไม่ได้เขียน คือ  คนเขียนการบ้าน.... 
 คนเขียนการบ้านคือใคร ..เค้าเหล่านั้นก้อคือ พี่ๆ น้องๆ ที่มีความประทับใจ ในน้องๆ ไปเจอประสบการ์ณดีๆแล้วอยากจะแชร์ หรือ อาจจะเป็นพี่ๆที่มีความชอบในการเขียนการบ้าน 
 แล้วจะเขียนทำมั้ย เขียนแล้วได้อะไร  eta30 eta30   ส่วนใหญ่เหตุผลหลักก้อที่ผมมโนเอาเองก้อคือ เวลาไปเจอน้องงานดี แล้ว เราก้ออยากจะเล่าหรือ บอกกล่าวให้ใครสักคนฟังนะ  ถึงเรื่องที่เราเจอมา  ไม่งั้นมันจะอัดอั้นในใจ จะเล่าให้คนที่ทำงานฟังก้อคงไม่ดีมั้ง  yellow001 yellow001  จะเล่าให้คุณภรรยาที่บ้านฟัง  เดี๋ยวเกรงว่าชีวิตจะหาไม่    eta19  eta19 จึงต้องหาเพื่อนร่วมอุดมการ์ณที่คุยภาษาเดียวกัน นั่นก้อคือบอร์ดแห่งนี่นี่เอง ...
เรื่องที่เขียนมานี่ โม้หรือแต่งขื้นหรือป่าว  eta30 eta30     มีทั้งเรื่องจิงและเรื่องแต่งครับ  เรื่องจิง 80 เรื่องแต่ง 20  แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องจิงทั้งหมด ถึงอาจจะมีแต่งเติมบ้างนิดหน่อยแต่ยืนอยู่บนเค้าโครงของเรื่องจิง ทั้งหมด  เพื่อให้การบ้านมันไหลลื่น  น่าอ่าน  ท่านคิดดูว่าถ้า เกิดเขียนแค่ว่า   ไปเจอน้อง นวด น้องสเปย์ให้ ทาสีได้ น้องขื้นให้ ฟิน   จบ  มันจะน่าสนใจมั้ย  ฉะนั้นงานยากสำหรับนักเขียนการบ้าน  เก็บรายละเอียดเกี่ยวกับตัวน้องทั้งหมด เท่าที่จะมากได้ เพื่อเป็นรายละเอียดในการเขียนการบ้าน    ส่วน จะดูยังไงว่าการบ้านดีจิงหรือไม่   คงไม่มีใครอยากพูดเรื่องไม่จิงผ่านสาธารณะ หรือเพื่อนร่วมอุดมการ์ณหรอกครับ  ส่วนใหญ่เค้าแค่อาจบอกไม่หมด หรือบอกเฉพาะข้อดี หรือเลือกที่จะไม่บอกบางข้อ มากกว่า   .,mn .,mn  ดังนั้นการบ้านไหนบรรยายยาวหรือรายละเอียดเยอะ ก้อการันตีได้ระดับหนึ่ง การบ้านไหนสั้นนิดเดียว บอกคลุุมเครือ ท่านก้อต้องคิดเอาเองนะครับ
คนเขียนการบ้าน นี่เห็นฟินๆกันตลอด   eta32 eta32 เค้าหล่นกันบ้างมั้ย  ท่านทั้งหลายเหล่านั่นเป้นนักรบทัพหน้า ดังนั้น หล่นครับ บอกเลย บางทีหล่นเยอะด้วย  บาดแผลเต็มหลัง แต่ส่วนใหญ่ถ้าหล่น เค้าเลือกที่จะเงียบๆ ไม่ส่งการบ้านเท่านั้นเองครับ
มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านหรือป่าว ได้อภิสิทธ์หรือป่าว   ไม่มีคร้าบ...เสียก้อเสียค่าคอร์สเท่ากัน  บาทเดียวก้อไม่ได้ อย่างผมเวลาไปก้อไปในนามนักเที่ยวธรรมดาๆ ปกติ  ไม่เคยบอกร้านไหนว่าคือคนใช้ไอดี drjj   ถึงแม้จะพลาดท่าให้หลายๆร้านรู้ตัวจิงก้อเถอะ    uilo uilo
การบ้านเขียนอย่างดิบดี  พอตามไป ดันหล่น หรือได้ไม่เหมือนการบ้านเลย  roister roister  อันนี้ต่างกรรมต่างวาระยังใช้ได้เสมอ ระดับความสวยแต่ละคนไม่เหมือนกัน ความคาดหวังแต่ละคนไม่เท่ากัน ต้นทุนแต่ละคนแตกต่างกัน เวลาต่างกัน  ที่สัำคัญเคมี  เคมีน้องกับท่านเข้ากันได้หรือไม่  ยกเคสตัวอย่างผม เพื่อนผมให้ไปหาน้องคนหนึ่งซื้งเค้าฟินมาก  แต่ผมกับน้องเจอกันครั้งแรก ก้อเคมีไม่เข้ากันซะแล้ว สรุปคือไม่ประทับใจ  คือไม่มีใครทำไรผิดแต่มันไม่ใช่ก้อคือไม่ใช่ครับ แต่สื่งที่อยากจะบอกท่านสักนิดหนึ่ง ว่าท่านพี่ๆที่เขียนการบ้านแต่ละท่าน   นั้นส่วนใหญ่ไม่ธรรมดาแน่นอน ท่านคิดดูคนที่สามารถที่จะกล่อมน้องให้ยอมถ่ายรูปได้ ต้องมีประสบการ์ณ ความเชี่ยวชาญเฉพาะด้าน  ไม่่คารมณ์เป็นต่อ ก้อความหล่อขั้นเทพ หรือพี่บางคนฐานะทางการเงินระดับเสี่ย เจ้าของกิจการ ฉะนั้นโอกาสจะทอนมีสูงเพราะต้นทุนเขาเหล่านั่นสูง แล้วมาเที่ยบกะตัวเรา อุปมาเหมือนคนธรรมดาไปจีบนางฟ้า เวลาไปเจอน้องอันนี้น้องจะเหนือกว่าเรา น้องจะเป็นฝ่ายคุมเกมเรา ความยากก้อจะมากขึ้น แต่ก้อไม่น้องทุกคนที่เป็นแบบนี้ แต่ถ้าเราเลือกน้องที่ระดับ ใกล้เคียงกับเรา หรือเราเหนือกว่าน้อง  เราก้อจะมีโอกาสที่จะคุมเกมได้  ยิ่งน้องสวยมาก ความยากก้อมากตาม ดังนั้นการอ่านการบ้านต้องอ่านเพื่อประเมินภาพรวมแล้ว   ค ..ว ..ย ...คิด   วิเคาะห์ แยกแยะ หาข้อมูลแล้วค่อยตามลอกครับ 

เอาพอคร่าวๆแล้วกันนะครับแต่หลังๆมานี่ท่านจะสังเกตว่าคนส่งการบ้านน้อยลง  หายหน้าหายตากันไปเยอะ  คนเก่าคนแก่หายกันหมดเลย ด้วยโลกไอทีก้าวไกล มีการตั้งเฟสกลุ่ม ไลน์กลุ่มมากขื้น ก้อส่วนหนึ่ง  อิ่มตัวกันไปก้อส่วนหนึ่ง  แต่ยังมีอีกส่วนหนึ่ง ที่อยากจะแชร์ให้ท่านฟัง ถึง ความในใจคนส่งการบ้าน  ขออนุญาตินำข้อความบางส่วนของเพื่อนร่วมอุดมการ์ณคนหนึ่งมาให้ท่านอ่าน ..ลองอ่านกันดู  ก่อนอ่าน..บอกก่อนว่าผมไม่ได้ต้องการเรียกร้องความสนใจใดๆ หรือ ไม่ต้องการจะเป็นกระทู้ดราม่าใดๆ  ย้ำว่าแค่อยากจะแชร์อีกหนึ่งมุมมอง  อาจมีข้อความไม่สุภาพบ้าง ก้อขออภัยส่วนหน้านะครับ...

แล้วผมก็กะว่าจะไม่เข้า web นี้อีก ไม่ส่งการบ่งการบ้านอะไรแล้วต่อไปนี้

อีกอย่าง ส่งไปก็มีแต่ท่าน Drjj เนี้ยแหละที่แวะเวียนมาให้กำลังใจ
(ผมละอยากขอบใจงามๆสักหลายๆทีจริงๆ)

ซึ่งถ้าไม่มีท่าน ผมไม่เห็นมี ใครมาเม้นท์มาขอบคุณอะไรเลย
คือไม่ได้ต้องการคำชม หรือคำขอบคุณอะไรนะครับ
ซึ่งอย่างน้อยๆก็ควรจะแชร์ความรู้สึกนึกคิดยังไงบ้าง
แต่สมัยนี้มันไม่เหมือนสมัยก่อนเมื่อ 5-6 ปีที่แล้ว

สมัยนั้นผมรู้จักมิตรสหายหลายๆท่าน ซึ่งผมเองก็จำชื่อเสียงเรียงนามไม่ค่อยได้ซะแล้ว
แต่ก็มีท่าน Roonaldo  ที่พอจำได้ ป๋า pol นี่ก็พี่ชายอันเป็นที่รักเลย และก็ท่าน Drjj ที่ยังอยู่ ณ ปัจจุบัน

ซึ่งที่ผ่านมาเมื่อก่อนนั้นมันดูสนุกและครื้นแคลง กว่านี้มาก
ต่างจากปัจจุบันที่ได้แต่มาส่องๆ ๆ ๆ ละก็เงียบ
บ้างครั้ง pm มาขอลายแทง ขอเบอร์ A SL ผมก็ใจดีแจกไปหมด
ซึ่งผลตอบรับที่ได้มา คำขอบคุณสักคำยังไม่มี (ส่วนใหญ่)

แล้ววันนี้หลังจากผมเกรียนแตก  อารมณ์ศิลปินเข้าสิง (ซึ่งมักจะเป็นนานๆครั้ง)

ก็เลยมามองย้อนกลับมาดูว่า ไอ้ที่เราทำไป เราทำไปเพื่ออะไร ?
เสียทั้งเงิน  เสียทั้งเวลาไปส่องเด็ก เสียทั้งเวลาเขียนการบ้าน  ไหนจะต้องมานั่งเรียบเรียง
บางทีนั่งเขียนการบ้าน พอส่งบางครั้งก็โดนแอบด่า โดนว่ากั๊กบ้างนั้นบางนี่บ้าง
บ้างทีมันก็เกินไปจริงๆ ผมบอกเลยปกติใครรู้จักผม ผมเองเป็นคน Friendly มาก
ถ้าเรื่องไหนผมมีข้อมูล อะไรแบ่งปันได้ ผมนี่ยินดีตลอด และเสมอมา

แต่หลังจากวันนี้ ผมกับ web นี้คงต้องตัดขาดกันอย่างสิ้นเชิงแน่นอน

ระยะเวลาเกือบๆ 10 ปีเห็นจะได้ ที่ผมวนเวียนสิงสถิตย์ อยู่ในเว็ปนี้ บางครั้งก็ค่อยแนะนำสมาชิกใหม่
ค่อยสร้างสีสัน สร้างรอยยิ้มเล็กๆในการบ้านบ้าง ใน comment บ้าง

ณ ตรงนี้ใครจะว่าผมงี่เง่า ปัญญาอ่อนก็ตามสบายครับ
หลังจากมีแต่ให้กับให้มาตลอด พอกันที

ถ้าพี่ Drjj จะนำไปเผยแพร่ก็สะดวกเลยนะครับ
ถือว่าเป็นการชี้แจงจากผมเองก็แล้วกัน

ขอบคุณอีกครั้งที่ PM มาหาหลังไมค์นะครับ

จนกว่าจะพบกันใหม่

ย้ำกันอีกครั้งว่า แชร์ให้ท่านอ่านเพื่อ อยากให้ช่วยกันเม้นท์แสดงความคิดเห็น เป็นกำลังใจให้คนเขียนการบ้านทุกท่านบ้าง ส่วนใหญ่คนส่งการบ้านจะคอยตามดูการบ้านตัวเองว่ามีคนมาเม้นท์ว่ายังไงบ้าง หรือเม้นแต่คนใหม่ๆที่เม้นก้อจะคอยยดุว่ามีคนมาตอบอะไรบ้าง ถ้าเกิดเม้นทืไปแล้วเงียบเค้าก้อจะไม่กล้าเม้นอีก ห้องก้อจะเงียบไปกันใหญ่ .อยากให้ทุกท่านพูดคุยกันบ้าง .บอร์ดเวปเราก้อจะได้มีสีสรร  มีรอยยิ้ม แค่นี้จิงๆครับ.. ....ไม่ถูกใจท่านใดขออภัยล่วงหน้าเน้อพี่น้อง.....   หวัดดีปีใหม่ทุกท่านและจนกว่าจะพบกันใหม่  ;khhg ;khhg   .....
[/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มกราคม 2017, 16:05:26 โดย drjj »

FCUK

• รอง Global Moderator
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-1
Re: ความในใจคนเขียนการบ้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2016, 12:42:13 »

ตอบท่าน จขกท. หลังๆมาคนมาอ่านมาเก็บข้อมูล จะเป็นเด็กรุ่นใหม่ๆ ที่ไม่เข้าใจว่า ห้องนี้เค้าผ่านอะไรมากันมากมาย  แล้วคนสมัยนี้เค้าไว ฉาบฉวย ไม่มีการขอบคุณ น้ำจงน้ำใจอะไรก็ลำบากนะแต่ ท่านอย่าเพิ่งหมดกำลังใจ พวกเก่าๆยังคงอยู่ แต่ด้วยอายุมันมากขึ้น โรคภัยไข้เจ็บก็มาเบียดเบียน หลายๆคนก็ดูเงียบๆไป แต่ยังคงคอยสนับสนุนท่านนักเขียน นักส่งการบ้านเสมอๆ ครับ ห้องนี้ยังคงเป็นพื้นที่ให้ท่านเสมอ
อายุขนาดเราเอาได้ให้เอาไว้ก่อน ตอนเมื่อยามมะเขือเผาจะได้ไม่มานั่งบ่นเสียดาย

usher

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2016, 12:52:26 »

ผมเชียร์ครับสู้ๆๆ  ;khhg

kit_27

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2016, 13:42:25 »

สู้ สู้ ครับ เปนกำลังใจให้นะครับ hgjhg hgjhg

boyskyone

• แอบจิต
  • **
  • Country: th
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2016, 14:01:54 »

เป็นกำลังใจให้นะคับ

kawai

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2016, 16:06:47 »

เห็นด้วยครับ

jirawut

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2016, 17:21:45 »

eta08ขอโทษด้วยครับผมเป็นคนนึงที่ชอบเข้ามาอ่าน  แต่ไม่ค่อยที่จะคอมเมนท์เท่าไหร่ เพราะพอคิดว่าจะคอมเมนท์อะไร  แต่ก็ไม่รู้จริงไม่เคยไป  แต่อยากเป็นกำลังใจให้เขียนต่อๆไปครับ  ขอโทษจริงๆครับ

sayoki

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2016, 21:48:55 »

เห็นด้วยครับผม

jimebboy11

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2016, 07:32:24 »

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ
เอาข้อมูลมาแบ่งกันเหมือนเดิมนะครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ

Gray Investment

• ว๊องแมน
  • *
  • Country: au
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2016, 13:25:57 »

บางครั้งวันเวลาดีดีเก่าๆ มันก็ผ่านไปอย่างรวดเร็ว
เกินกว่าที่เราจะสังเกต ....

แต่ท่าน drjj ก็เป็นกัลยาณมิตรที่ดีเสมอมานะ

lkkjjh

marcha

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2016, 15:02:00 »

เป็นกำลังใจให้ครับ  ทุกท่านที่ส่งการบ้านและมีผู้ติดตามอ่านเสมอๆ แสดงว่าสมาชิกยอมรับในความสามารถและรออ่านผลงานเสมอ

poyatts39

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2016, 18:27:29 »

eta07 ยังตามเชียร์คับ

Parman64

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2016, 23:29:17 »

เป็นกำลังใจให้ครับ  khjhgg khjhgg

kindek

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 มกราคม 2017, 22:10:48 »

" อายุมากขึ้น โรคภัยไข้เจ็บก็มากตาม " เลยบ่ได้เข้ามา comment   
... ใช่เลยครับ เป็นทีนานๆ หมดแรงครับ

noomems

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 มกราคม 2017, 01:02:04 »

เขียนไม่เก่งแต่ลอกเก่งครับ​  555​  ขอบคุณ​ทุกๆ​ ท่านที่สละเวลาเขียน​การบ้าน​ให้​พวกน้องๆ​ ได้ตามลอกครับ​  เป็น​กำลังใจ​ให้​นะ​ครับ​  ไม่มีเว็บนี้ผมคงหล่นตีนแตกต่อไปอีกนาน hgjhg

anya101

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 มกราคม 2017, 10:35:44 »

เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็เป็นคนเที่ยวคนนึงที่มาสิงบอร์ดนี้เป็นประจำ ได้มีความสุขก็พอตามการบ้านของ ที่นี่เป็นประจำ เคยพลาดเคยหล่นกับเลือกเองก็หลายครั้ง อยากบอกให้รู้ว่า การบ้านของทุกๆคนมี ความหมายมาก กับ ชี้ทางให้ผู้ชายอย่างเรามีความสุขครับ ขอให้ คอมเมนท์นี้ เป็นกำลังใจให้คนเขียนการบ้านทุกคนนะครับ

Asdfjkl11

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 มกราคม 2017, 14:02:25 »

เป็นกำลังใจให้ครับ  eta08 pongz pongz

sniper

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 มกราคม 2017, 14:40:33 »

เป็นกำลังใจให้เทพทุกท่านครับ ไม่มีท่านกระผมคงไม่มีลายแทงเด็ดๆ  fdgdfdf  ;khhg

twotopza

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 มกราคม 2017, 17:16:50 »

เป็นกำลังให้ท่านพี่ทุกท่านครับ ที่คอยส่งการบ้านเป็นลายแทงให้น้องๆ ติดตามเสมอครับพี่   ;khhg

blu

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 มกราคม 2017, 19:22:20 »

มาให้กำลังใจพี่ๆที่เขียนการบ้านนะครับ ผมจะพยายามไปเมนท์ทุกการบ้านนะครับ ไม่มีท่านพวกเราเหงาแน่ครับ เขียนต่อไปเถอะครับ

karn_np

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 มกราคม 2017, 23:28:12 »

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านและทุกการบ้านเช่นเดิมครับ  ;khhg

tairoop

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 04 มกราคม 2017, 09:02:42 »

มันก็จริงอย่างที่ท่านเหลามาครับ...เมื่อก่อนผมส่งก็ส่งแค่ห้องV ถ้าเป็นร้านนวดก็จะไม่ส่ง  จะบอกแค่ว่าดีหรือไม่ดีแค่นั้น  eta30

drjj

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 มกราคม 2017, 12:46:18 »

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นท์ ครับผม  jljhl jljhl ส่วนตัวDr่jj ก้อยังคงจะส่งการบ้านเหมือนเดิมครับ ล่าสุดก้อเพิ่งไปนวดผ่อนคลายมา ...แต่น้องเล่นใส่แต่เสื้อเชิ้ตตัวเดียวไม่ปิดกระดุมเม็ดบนแถมใส่แต่กางเกงในมานวดให้   eta20 eta20  อีกล่ะ แล้วอย่างนี้ตรูจะได้นวดม่ายเนี้ย..... เขินนนนนน เขินนนนนน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2017, 12:55:19 โดย drjj »

aiiit

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06 มกราคม 2017, 15:04:02 »

เป็นกำลังใจให้คับผม

nhuyseasky

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 06 มกราคม 2017, 23:53:20 »

สู้ต่อไปครับ  pongz

kohaku

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07 มกราคม 2017, 22:10:14 »

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นท์ ครับผม  jljhl jljhl ส่วนตัวDr่jj ก้อยังคงจะส่งการบ้านเหมือนเดิมครับ ล่าสุดก้อเพิ่งไปนวดผ่อนคลายมา ...แต่น้องเล่นใส่แต่เสื้อเชิ้ตตัวเดียวไม่ปิดกระดุมเม็ดบนแถมใส่แต่กางเกงในมานวดให้   eta20 eta20  อีกล่ะ แล้วอย่างนี้ตรูจะได้นวดม่ายเนี้ย..... เขินนนนนน เขินนนนนน

ขอพิกัดด่วนเลยครับ eta04

twotopza

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08 มกราคม 2017, 23:27:04 »

โปรดชี้แนะคร๊าฟท่านพี่

jojogm

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 มกราคม 2017, 11:42:09 »

เช่นกันครับผมเขียนก็หวังจะให้คนแสดงความคิดเห็นเล่นๆก็ดีจริงจังก็ได้ส่อง2000กว่าคนคอมเม้น16คนงี้ก็เหนือยใจบาฝคนทักมาถามอีกว่าคนที่เราเขียนชื่ออะไรทำงานที่ไหน เหมือนจะรู้จักน้องเค้าแต่ไม่ชัวลเลยทักมาถาม บางคนก็เม้นเหมือนผ่านๆ ผมอยู่วงการนี้มาเป็นสิบปีจริงๆก็มีการบ้านทุกเดือนแต่หลังๆมาขี้เกลียดเขียนมากเข้าเว็ปม่ดูร้านต่างๆอัพเดทเด็กเฉยๆ เช่นวันนี้ก็เข้ามาดูว่าจะไปร้านไหนดี ราคาไมต่างกันเลยช่วงนี้   สรุปเจอกันช่วงบ่ายที่ธั..นะครับ

mafiakob

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 09 มกราคม 2017, 14:18:13 »

เห็นด้วยครับ เจ้าพ่อกบยังจำสมัยเข้ามาใหม่ๆได้เลย ตอนนั้นยังไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงด้วยซ้ำก็มีพี่ๆในนี้แนะนำ แต่เดี๋ยวนี้มีไม่กี่คนนะครับที่ส่งการบ้าน ส่วนมากจะเป็นคนเดิมๆที่เป็นคนส่งซะเป็นส่วนใหญ่ เดี๋ยวเจ้าพ่อว่างเมื่อไรจะมาลงการบ้านวัย51ปี  kjhg จะได้คึกๆกันหน่อย

drjj

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 09 มกราคม 2017, 16:11:47 »

โปรดชี้แนะคร๊าฟท่านพี่
ลองไปสำรวจที่ลิลลี่ดูนะ ถามหาน้อง J....เน้อ .... jljhl jljhl

drjj

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 09 มกราคม 2017, 16:12:34 »

เช่นกันครับผมเขียนก็หวังจะให้คนแสดงความคิดเห็นเล่นๆก็ดีจริงจังก็ได้ส่อง2000กว่าคนคอมเม้น16คนงี้ก็เหนือยใจบาฝคนทักมาถามอีกว่าคนที่เราเขียนชื่ออะไรทำงานที่ไหน เหมือนจะรู้จักน้องเค้าแต่ไม่ชัวลเลยทักมาถาม บางคนก็เม้นเหมือนผ่านๆ ผมอยู่วงการนี้มาเป็นสิบปีจริงๆก็มีการบ้านทุกเดือนแต่หลังๆมาขี้เกลียดเขียนมากเข้าเว็ปม่ดูร้านต่างๆอัพเดทเด็กเฉยๆ เช่นวันนี้ก็เข้ามาดูว่าจะไปร้านไหนดี ราคาไมต่างกันเลยช่วงนี้   สรุปเจอกันช่วงบ่ายที่ธั..นะครับ
ยังรออ่านการบ้านท่านอยู่นะครับ   ;khhg ;khhg

drjj

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 09 มกราคม 2017, 16:14:52 »

เห็นด้วยครับ เจ้าพ่อกบยังจำสมัยเข้ามาใหม่ๆได้เลย ตอนนั้นยังไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงด้วยซ้ำก็มีพี่ๆในนี้แนะนำ แต่เดี๋ยวนี้มีไม่กี่คนนะครับที่ส่งการบ้าน ส่วนมากจะเป็นคนเดิมๆที่เป็นคนส่งซะเป็นส่วนใหญ่ เดี๋ยวเจ้าพ่อว่างเมื่อไรจะมาลงการบ้านวัย51ปี  kjhg จะได้คึกๆกันหน่อย
มาส่งให้ไวเลยครับท่านเจ้าพ่อกบ   eta20 eta20 ...แต่ 51 นี่แก่เกิ้น  Drjj มิกล้า...มิกล้า...  jljhl jljhl
ปล.แก้ไขบทความใหม่แล้วนะครับ  ;khhg ;khhg

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 10 มกราคม 2017, 15:00:31 »

hgjhg เป็นหัวข้อที่ดีมาก อยากให้แอดมินปักหมุดไว้เลย เรื่องการบ้านก็อย่างที่

ท่านdrjj เขียนไว้ ตอนนี้ก็น้อยลง คนเก่าๆก็หายไป คนใหม่ก็ส่งประปราย ส่วนใหญ่

การบ้านก็เป็นแนวทางในการไปเที่ยว แต่ทั้งนี้มันขึ้นกับตัวเรากับน้องเขาว่าเคมีมัน

ตรงกันหรือเปล่า แล้วการเที่ยวก็อย่าคาดหว้งไว้สูง  การบ้านที่ผมเขียนมานั้นต้อง

การให้อ่านแล้วนึกภาพตามเหมือนร่วมในเหตุการณ์ นั้นด้วย อาจเติมแต่งเล็กน้อย

เพื่อสร้างสีสันเล็กๆน้อย หากมีคนมาคอมเม้นท์ก็ดี บอร์ดก็จะได้คึกคักขึ้นไปอีก
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

oppo

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13 มกราคม 2017, 09:44:40 »

pongz pongzขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้ท่านครับ eta08

blue lemon

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 มกราคม 2017, 14:13:13 »

;khhg ;khhg mbvc  โห้............................อย่าน้อยอกน้อยใจไปเลยครับท่าน  djj   อย่างน้อยๆผมก็ได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่างจากท่าน  และติดตามอ่านกระทู้ของท่านมาตลอด  เพียงแต่วันเวลาไปผ่านไปเร็ว  ตามคนหนุ่มสาวไม่ทันครับ   เลยเข้ามาบ้างไม่ได้เข้ามาบ้าง  แต่ถึงอย่างๆไรแล้ว  ท่าน  ก็เป็นหนึ่งในไอดอล  ของผมครับ     สวัสดีปี  2560  โชคดีตลอดกาลครับผม mbvc mbvc ;khhg

Pa Jaidee

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-11
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 มกราคม 2017, 18:37:04 »

เย่นเย้อ พร่าม อยู่นั่นหละ ปลากรอบก็ไม่มี
เชียร์ จังนะครับ
ค่าเชียร์มาก คิดถึงใจลูกค้าบ้างนะครับ
อย่าหื่นให้มาก

drjj

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 มกราคม 2017, 23:14:11 »

เย่นเย้อ พร่าม อยู่นั่นหละ ปลากรอบก็ไม่มี
เชียร์ จังนะครับ
ค่าเชียร์มาก คิดถึงใจลูกค้าบ้างนะครับ
อย่าหื่นให้มาก

eta32 eta32  เอ๋  ไม่ทราบว่าผมไปทำอารายให้พี่ชายท่านนี้ ไม่พอใจทีใหนหรือป่าว เห้นไปไล่โพสแนวนี้หลายกระทู้ละ  ยังไงช่วยไขให้กระจ่าง ด้วยครับ.. ผมอ่านเกินสามบรรทัดแล้วนะ บอกตามตง งงง วานอธิบายด้วย  .,mn .,mn
เย่นเย้อ พร่าม อยู่นั่นหละ  อันนี้ท่าจะจิงครับท่าน ก้อบอกไว้ที่หัวกระทู้แล้ว แล้วท่านจะอ่านผมพร่าทำมั้ยยยย....ให้เสียเวลาไปหาน้อง ....
ปลากรอบก็ไม่มี เออ คือว่า  กระทู้แบบนี้ควรลงปากรอบแบบไหน ช่วยบอกหน่อย eta30 eta30
ค่าเชียร์มาก คิดถึงใจลูกค้าบ้างนะครับ ช่วยตอบหน่อยว่า กระทู้นี้เชียร์อะไร ยังไงครับ แล้วกระทบกับลูกค้ายังไงครับ ไม่งงแต่เงิบ... ljhgf ljhgf
อย่าหื่นให้มาก  มีใครที่เข้าเวปนี้แล้วไม่หื่นบ้างครับ หรือท่านจะบอกว่าท่านไม่หื่น.. jljhl jljhl
ยังไงขอไขข้อข้องใจหน่อยนะครับ  ไม่ติดใจอะไรนะครับแค่สงสัยครับ ขอตอบแบบมีเหตผลนะครับ ไม่เอาแนวเกรียนนะครับ โตๆกันแล้ว... ;khhg ;khhg

Danado

• แตกหนุ่ม
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 14 มกราคม 2017, 02:33:49 »

แวะมาสะหวัดดียูสเก่าๆหลายๆท่าน หลังๆนี่ออกตัวเบยว่าไม่ได้เที่ยวเท่าไหร่แล้วค้าบบ kjhg

แต่ยังแวะมาอ่านการบ้านบ่อยๆ

เวลาเปลี่ยน คนหาย คนใหม่มา เปนเรื่องปกติครับ  khjhgg

lovelovechk

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-1
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 14 มกราคม 2017, 12:28:34 »

อย่าหายไปนาน
ผมจะได้มีที่ตามลอกการบ้าน

blu

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 14 มกราคม 2017, 13:34:46 »

ผมสายให้กำลังใจครับส่งการบ้านต่อไปเถอะครับท่านสู้สู้ครับ

ptnp

• เที่ยวสนุกตามวัย ให้เกียรติผู้บริการ
  • V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2017, 20:08:00 »

ติดตามอ่านที่ท่านโพสท์ตลอดครับ
แนวสร้างสรรค์ ให้ข้อมูล ไม่โอ้อวด ด้วยมิตรภาพ แก่ผู้ชื่นชอบสิ่งคล้ายกัน
เป็นกำลังใจให้นะครับ .. (อ่านแล้วอดโพสท์ไม่ได้ ^^)

witty

• Super V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-4
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2017, 12:49:39 »

ไม่ได้เข้ามาในเวปนี้นานมากแล้ว มาครั้งนี้ขอเป็นกำลังใจให้คนเขียนการบ้าน เพราะเมื่อเกือบสิบปีที่ผ่านมา ก็ไม่รู้เรื่องราวการหาลายแทง แต่เมื่อมาเข้าร่วมกลุ่มในเวปนี้ก็ได้ลายแทงดี ๆ และวิธีการหาน้อง ๆ จากลายแทง  สมัยก่อนคนเก่า ๆ ใจดีให้ลายแทงมาเยอะมาก เดือนหนึ่ง ๆ ได้หลายคนและก็ได้ส่งการบ้านเป็นการตอบแทน แต่ปัจจุบันคนเก่า ๆ หายไป ไม่ได้เขียนการบ้านด้วยเหตุและปัจจัยหลาย ๆ อย่าง เช่นเจ็บป่วย สายตาไม่ดี พิมพ์ไม่ถนัด ฯลฯ แต่ก็ยังติดตามอยู่ ยังคิดถึงคนเก่า ๆ ที่เคยส่งการบ้าน ส่งลายแทงให้ มีปาร์ตี้ในกลุ่มสนุกสนานกันโดยไม่มีผลประโยชน์มาเกี่ยวข้องเลย ปัจจุบันก็หายไปตามเส้นทางของแต่ละคน  ส่วนผมเองก็ยังไม่เลิก แต่จะเป็นกำลังใจให้คนส่งการบ้านทุกคน สู้ต่อไปครับ.

bigpocky

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 28 เมษายน 2017, 17:05:03 »

เป็นกำลังใจครับ ผมนานๆโผล่เข้ามาที ไม่ค่อยได้ตามลอกการบ้านเพราะไม่สะดวกหลายๆอย่าง แต่ชอบอ่านมากๆโดยเฉพาะการบ้านขาประจำทุกท่าน แค่ได้อ่านก็ตื่นเต้นแล้วครับ

steez

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-3
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2017, 20:59:52 »

ผมคนนึงล่ะครับที่เลิกส่งการบ้าน เพราะสังคมแห่งนี้เปลี่ยนไป ตามที่ป๋า FCUK ได้กล่าวไว้
หาว่ากั๊ก หาว่าแต่งเรื่อง ฯ เพราะอะไรเหรอครับ?? เพียงแค่ผมไม่บอกลายแทงให้ เพราะผมไม่รู้จักท่านดี ผมลดความเสี่ยงเรื่องพระเอก เดือดร้อนทั้งน้อง เดือดร้อนทั้งเวป เหมือนที่เมื่อก่อนก็เคยเกิดขึ้นมาแล้ว ที่สำคัญ ผมไม่ได้ขอให้ใครมาอ่านนิทานของผม  พี่ๆที่หายไป ก็เพราะแบบนี้

ต่างกรรมต่างวาระ…

nuttikon

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2017, 10:28:28 »

eta08ด้วยความเคารพครับ หลังจากเวปเข้าไม่ได้ผ่าน3Gกระผมก็นานๆเข้ามาทียังคิดถึงหลายท่านอยู่เหมือนเดิมครับ ไม่ว่าพระขะจาน พี่หมึกพอล อ้ายปู๋และอีกหลายๆท่านมา ฝากความคิดถึงครับ eta08

hotpod

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2017, 19:00:35 »

ผมเขียนสั้นๆได้ใจความครับ    กลัวพระเอกทำเสียครับ