-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคลูกเล่น คาราโอเกะ Just say "No"  (อ่าน 18597 ครั้ง)

JuNeO

• บุคคลทั่วไป
เทคนิคลูกเล่น คาราโอเกะ Just say "No"
« เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2007, 06:37:57 »

เคยไหมคับ กะเวลาบินเดี่ยว หรือมีความสนิทชิดเชื้อกับเกะไหนมากๆ

"พี่คะๆๆ/ครับ ให้น้อง XXX/พี่.XX เค้ามานั่งเป็นเพื่อนสัก1-2 ชั่วโมงมั้ยคะ เค้าไม่ได้นั่งมาสองวันแล้ว" ให้เค้าชงเหล้าก้อได้ค่ะ !!

??? เกี่ยวอะไรกะตูฟระ  :-\

พอมาถึงลมแทบใส่ ไม่สวย แก่...ไม่น่ารักแล้วยังตัวเหมือนตึกเลย สั่งนู่นสั่งนี่มากิน ไม่ก้อดื่มแบบยัดทะนาน

ของแบบนี้ ผมขอบอกเลยนะครับ ว่าให้ตอบไปว่า "อืมม..พี่อยากอยู่กะน้องตามลำพังมากกว่าน่ะจ๊ะ ไว้โอกาศหน้าก่อนนะคะ"

ให้ตอบแบบนี้ไปเลยครับ อย่าเกรงใจเป็นอันขาด ตังของเราแล้วเราเลือกได้

อย่าทำตัวใจดีเกินเหตุ มันไม่ได้ช่วยให้ภาพลักษณ์ของเราดูใจดีขึ้นมาเลย

ยิ่งประเภทเหล้าของเราเหลือต่ำกว่า 60 % นั่นคือการผลาญเหล้าให้เปิดขวดที่สองแบบไฟท์บังคับโดยใช่เหตุ

เคยเจออยู่ครั้งนึง ไม่ได้สั่งมานั่งดริ๊งหรอกครับ ปาป้ามาเอง"ฝากน้องเค้าแปปนะครับ นั่งดื่มเฉยๆเป็นเพื่อน-ให้ชงเหล้าไม่ต้องจ่ายดริ๊งก้อได้"

เอ่อ......"ครับๆ"   ???

หลังจากนั้นก็ต้องต่อด้วยเรดขวดที่สองแบบ มึนๆว่าใครเอาเหล้าไปเททิ้งอ่ะ หมดเร็วอิ๊บอ๋าย (ขวดที่สอง สถานการณ์แบบเดียวกันเลย...กำ)

น้องๆตัวแปะพวกนี้ ไดโว่จริงๆ อั้กๆๆๆ ดื่มชนิดเอาเป็นเอาตาย เมาไม่ว่าก็ข้ามาแบบมีใบสั่ง  :P

เจอแบบนี้หมดอารมณ์สิครับ นอกจากมาเป็น กขค.แล้ว เรายังต้องเสียค่าใช้จายแบบไม่ตั้งใจอีกด้วย

เค้าจะรู้เห็นเป็นใจกันครับ บางทีน้องๆของเราที่เราสนิทๆน้องเค้าก้ออึ้งพูดอะไรไม่ออกอ่ะ

เราต้องไวกว่าอ่ะครับ Just say no อย่างเดียว

ยิ่งมีตัวแปะ เราจะคุย จะทำอะไรยิ่งไม่สะดวก ไม่เอามาเกะกะดีกว่า  >:(

เอาความใจดีเก็บไว้ให้เป้าหมายของเราคนเดียวดีกว่าคับ ตัวแปะพวกนี้ผมไม่ค่อยให้ทิปเลยนะ

ถือว่าเราช่วยเค้าแล้ว ลองดูครับถ้ามาครั้งหน้าแล้วเจอแบบนี้อีก ไม่ฟันมิก ฟันสแนค ฯลฯ บวกบิลแบบตรงๆก็จะหาวิธีเอาตัวแปะนี่ละครับ

มาเพิ่มค่าใช้จ่ายให้เราทางอ้อม เมามากๆบางทีไปคนเดียวไม่รู้ตัวหรอกครับ  ;D

รู้ตัวอีกที ดูเหล้าที่เหลือ ดูบิล.... ??? อารายหว่า..

ค่าเฉลี่ยการไปเที่ยวคนเดียว+น้องคนเดียว สแนค/ดริ๊ง ค่าห้อง (กรณีมีเหล้าแล้ว)รวมๆแล้วไม่น่าเกิน 2500-3000 นะครับ

ราคาที่ว่ามานี้ใช้เป็นบรรทัดฐานได้เลย ในระดับของเกะที่ว่าแพงๆคับ  ;)

JuNeO

Re: เทคนิคลูกเล่น คาราโอเกะ Just say "No"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2007, 07:12:33 »

กรณีนี้ขอแถมเรื่องปิ่นโตกันอีกสักนิดนะครับ  ;D

ปิ่นโตบางทีก้อเป็นเรื่องที่ปวดหัว น่าละเหี่ยใจเหมือนกัน  :-\

ปิ่นโตมักแฝงเอา fake เข้ามามีส่วนเกี่ยวข้องด้วย หาได้ยากนะครับ ความสัมพันธ์ระดับปิ่นโต

ที่สามารถยืนยาวตลอดรอดฝั่ง โดยที่คุณไม่เจ็บทั้ง กระเป๋า และเจ็บทั้งใจ

คงจะไม่ตำหนิใครหรอกครับ แต่อยากเตือนถึงใครหลายๆคนเรื่องคิดอยากผูกปิ่นโตว่า มันน่าปวดหัวมั่กๆ

ขนาดพี่ๆเซียนๆ ILM ยังจบแบบช้ำๆ มีให้เห็นเยอะแยะ โดยมากแล้วความสัมพันธ์มันไม่ได้ยืดยาว อย่างที่เราคาดคิดหรอกครับ

ไม่มีใคร (น้องๆ) เป็นโสดหรือคบผู้ชาย (บางทีก้อทอมซะงั้น) แค่เราคนเดียว

แน่นอน ชีวิตของน้องๆย่อมมีส่วนที่เป็นส่วนตัวจริงๆ เค้ามีแฟนกันทุกคนแน่นอนครับ รักแบบว่าสุดๆซะด้วย เงินทองไม่เกี่ยว

บางทีเค้าเป็นฝ่ายเลี้ยงแฟนเค้าด้วยซ้ำ (รักแบบนี้ รักแบบหมดตัว หมดใจ ยากที่จะเสียบแทน ยกเว้นว่าอกหักมาอ่ะ)

เราควรตระหนักให้ดีครับว่าเราคือลูกค้า และค่าใช้จ่ายของเขา ตราบใดที่ความสัมพันธ์ง่ายๆคือการไปเที่ยวแล้วจบลงตรงรร.ไหนสักแห่ง

แต่นั่นไม่ได้เป็นสัญญานว่า น้องเค้าจะเป็นแฟนเรา รักเราคนเดียว แม้คำพูด แมสเสจ การกระทำที่มีต่อเรามันจะหวานหวิวสักแค่ไหน

มันเป็นงานของเค้า(น้องๆโดยมาก) ที่ไม่ต้องจำกัดว่าอยู่ที่ไหน เวลาใด  อันนี้เราต้องเข้าใจ มันอาจแค่ความรู้สึกดีๆ

ที่เรามีให้เค้า แล้วเค้าก็ดีตอบให้เรา (ให้คนอื่นด้วย)  :'(

รักได้อ่ะครับ แต่อย่าผูกพัน จนเมื่อวันนึงมันมากไปเกินกว่าที่เราจะไม่เสียใจ บางทีเราให้ใจไปมากๆ แต่เค้ารับได้แต่เงินทองและวัตถุเท่านั้น

สำหรับใครที่มีปิ่นโตที่ดีๆอยู่ตอนนี้ ขอให้โชคดีนะคับ ปิ่นโตคนละเจ้ารสชาดและความอร่อย อาจไม่เหมือนกันครับ

ตอนนี้ผมหาบุฟเฟต์กินแล้วววว.... ;D เข็ดอ่ะครับ

"พี่อย่ามาจริงจังอะไรกับหนูเลย หนูแค่ผู้หญิงกลางคืน"  :'(

MT_CM

Re: เทคนิคลูกเล่น คาราโอเกะ Just say "No"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2007, 07:39:10 »

เห็นด้วยคร้าบบ
บางทีเล่นบท "พ่อพระ" ปวดใจไปหลายวัน

ปล. ใจไม่ค่อยถึง จึงยังไม่เคยบินเดี่ยว

Nobody

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2007, 11:28:30 »

กรณีนี้ขอแถมเรื่องปิ่นโตกันอีกสักนิดนะครับ  ;D
ปิ่นโตบางทีก้อเป็นเรื่องที่ปวดหัว น่าละเหี่ยใจเหมือนกัน  :-\
ปิ่นโตมักแฝงเอา fake เข้ามามีส่วนเกี่ยวข้องด้วย หาได้ยากนะครับ ความสัมพันธ์ระดับปิ่นโต
ที่สามารถยืนยาวตลอดรอดฝั่ง โดยที่คุณไม่เจ็บทั้ง กระเป๋า และเจ็บทั้งใจ
คงจะไม่ตำหนิใครหรอกครับ แต่อยากเตือนถึงใครหลายๆคนเรื่องคิดอยากผูกปิ่นโตว่า มันน่าปวดหัวมั่กๆ
ขนาดพี่ๆเซียนๆ ILM ยังจบแบบช้ำๆ มีให้เห็นเยอะแยะ โดยมากแล้วความสัมพันธ์มันไม่ได้ยืดยาว อย่างที่เราคาดคิดหรอกครับ
ไม่มีใคร (น้องๆ) เป็นโสดหรือคบผู้ชาย (บางทีก้อทอมซะงั้น) แค่เราคนเดียว
แน่นอน ชีวิตของน้องๆย่อมมีส่วนที่เป็นส่วนตัวจริงๆ เค้ามีแฟนกันทุกคนแน่นอนครับ รักแบบว่าสุดๆซะด้วย เงินทองไม่เกี่ยว
บางทีเค้าเป็นฝ่ายเลี้ยงแฟนเค้าด้วยซ้ำ (รักแบบนี้ รักแบบหมดตัว หมดใจ ยากที่จะเสียบแทน ยกเว้นว่าอกหักมาอ่ะ)
เราควรตระหนักให้ดีครับว่าเราคือลูกค้า และค่าใช้จ่ายของเขา ตราบใดที่ความสัมพันธ์ง่ายๆคือการไปเที่ยวแล้วจบลงตรงรร.ไหนสักแห่ง
แต่นั่นไม่ได้เป็นสัญญานว่า น้องเค้าจะเป็นแฟนเรา รักเราคนเดียว แม้คำพูด แมสเสจ การกระทำที่มีต่อเรามันจะหวานหวิวสักแค่ไหน
มันเป็นงานของเค้า(น้องๆโดยมาก) ที่ไม่ต้องจำกัดว่าอยู่ที่ไหน เวลาใด  อันนี้เราต้องเข้าใจ มันอาจแค่ความรู้สึกดีๆ
ที่เรามีให้เค้า แล้วเค้าก็ดีตอบให้เรา (ให้คนอื่นด้วย)  :'(
รักได้อ่ะครับ แต่อย่าผูกพัน จนเมื่อวันนึงมันมากไปเกินกว่าที่เราจะไม่เสียใจ บางทีเราให้ใจไปมากๆ แต่เค้ารับได้แต่เงินทองและวัตถุเท่านั้น
สำหรับใครที่มีปิ่นโตที่ดีๆอยู่ตอนนี้ ขอให้โชคดีนะคับ ปิ่นโตคนละเจ้ารสชาดและความอร่อย อาจไม่เหมือนกันครับ
ตอนนี้ผมหาบุฟเฟต์กินแล้วววว.... ;D เข็ดอ่ะครับ
"พี่อย่ามาจริงจังอะไรกับหนูเลย หนูแค่ผู้หญิงกลางคืน"  :'(

ขอบพระคุณพี่ JuNeO ที่มาให้คำแนะนำ จากประสบการณ์ครับพี่ :)
ผมเคยเก็บบทความเอาไว้ครับ
น่าจะเป็นของพี่ดาบอสูรหัวแดงจาก BLV มั้งครับ
(แต่หากระทู้เดิมไม่เจออะครับ) O0

---------

ข้อควรปฏิบัติหากจะรักสาวกลางคืน

ต่อไปนี้คือแนวคิดที่ผมตั้งขึ้นมา หลักๆเลยก็คือสำหรับตัวเองไว้ใช้ แต่คิดว่าน่า
จะพอมีประโยนช์สำหรับท่านที่รักหรือท่านที่คิดจะเดินทางสายนี้นะครับ

คำแนะนำแรกที่อยากจะให้ไว้คือ "อย่าเล่นเกมส์นี้"

คำแนะนำที่สองคือ   "อย่าเล่นเกมส์นี้"

(ขอลอกวลีเด็ดแห่ง Fight club ซะหน่อย)

นี่ไม่ใช่เกมส์ที่เล่นแล้วจะชนะครับ มันไม่มีวันชนะ นี่เรากำลังพูดถึงความรักความรู้สึก
คุณจะเอาชนะใคร ถ้าคุณคิดว่าคุณทำเพราะคุณต้องการชนะใจ นั่นไม่ใช่ความรัก
นั่นคือความสนุกส่วนตัวของคุณ ผมถือว่าเป็นคนละเกมส์กัน เกมส์นี้มีแต่เจ๊ากับเจ๊ง

เจ๊าก็คือเล่นกันไปได้นานแสนนาน ต่างมีความรู้สึกดีๆให้กันอยู่ ประคับประคองความ
รู้สึกดีๆที่มีให้กันไปได้ ไม่ว่าผลลัพธ์มันจะออกมาดีหรือแย่

เจ๊งก็คือมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งสูญเสีย ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง ท่านที่มีแฟนแล้วอาจโดนขอ
เลิกเพราะเธอจับได้ อาจโดนเด็กปอกลอกจนเสียทรัพย์นับแสนนับล้าน น้องๆอาจจะ
เสียใจที่อุตส่าห์เปิดใจให้ชายสักคน(หรืออีกสักคน หลังจากผิดหวังมาแล้วนับไม่ถ้วน)
แต่แล้วก็ต้องมาเสียใจภายหลัง สารพัดความเศร้าที่เกิดขึ้นได้

หากคำแนะนำทั้ง2ข้อที่ผมกล่าวมาข้างต้นและเหตุผลที่ผมกล่าวอ้างยังมิสามารถสั่นคลอน
เจตนารมณ์ของท่านในการรักสาวกลางคืนได้ ก็เชิญอ่านข้อควรปฏิบัติด้านล่างต่อไป

1. ให้รู้ตัวว่าทำอะไรอยู่ สำคัญมากครับ ท่านควรจะรู้ว่าท่านกำลังทำอะไรอยู่ นี่ไม่ใช่
transactionซื้อมาขายไปครั้งเดียวจบ สิ่งที่ท่านทำนี้ไม่ถือว่าผิด หากท่านยังไม่มีคน
 รักหรือแฟนเป็นตัวตน นี่คือการหาความสุขใส่ตัว แต่หากท่านมีคนรักหรือมีแฟนมีเมียแล้ว
สิ่งที่ท่านทำนี่เรียกอีกอย่างหนึ่งว่า"มีชู้" มันต่างกับการ"ไปเที่ยว"อีตรงที่มีความผูกพันกัน
ทางความรู้สึกด้วย สาวๆไม่ชอบครับ ที่ความรักของเค้ามีตัวหาร (แม้กระทั่งแม่ผัว บางที
คุณเธอยังหึงเลย หาว่าเราตามใจเอาใจแม่ตัวเองมากกว่าเมีย เห็นได้ตามหนังไทยทั่วไป)

2. ให้รู้จักตัวเอง อันนี้ก็สำคัญครับ แบ่งย่อยๆได้ดังนี้
- คุณต้องการอะไร ต้องการความสนุก อดรีนารีนพลุ่งพล่าน โชว์ความสามารถว่าสามารถ
พิชิตใจสาวกลางคืน(ที่มีทั้งขี้เล่น มั่ว หรือปิดใจเพราะภาระหน้าที่หรือความชอกช้ำ)
หลายคนอาจคิดว่าการผูกปิ่นโตเป็นเพียงแค่เพื่อเอาไว้กินให้อิ่มท้อง ไม่เกี่ยวกับจิตใจ
และอารมณ์ ผมก็ว่าไม่ผิดครับ เพียงแต่แสดงเจตนารมณ์ให้ถูกดีกว่า อย่าหลอกหรือล้อเล่น
กับความรู้สึกคนอื่น เพราะน้องๆก็เป็นคนมีความรู้สึกเหมือนกัน เค้าทนเรื่องแย่ๆมาเยอะแล้ว
อย่าไปซ้ำด้วยการหลอกลวงครับ หากคุณต้องการความรักความรู้สึกดี มันก็okที่จะเรียกว่า"รัก"ได้

- คุณมีความสามารถมากขนาดไหน การมีความรักกับสาวกลางคืน จำเป็นต้องใช้ทรัพยากร
มากๆครับ ทั้งในเรื่องเงิน เวลา (รวมถึงน้ำด้วย ในบางcase) ด้วยความที่น้องๆส่วนหนึ่งมี
ภาระค่าใช้จ่ายมากหลาย ทั้งภาระด้านการเงินที่บ้านไม่ว่าจะสร้างบ้านเช่าบ้าน ค่าเช่าที่นา
ค่าจ้างแรงงานในที่นา รถ ค่ายาค่าหมอพ่อแม่ ส่งน้องเรียน รวมทั้งของส่วนตัวไม่ว่าจะเป็น
ค่าห้อง ค่าน้ำค่าไฟ ค่าเครื่องแต่งตัว ค่ากิน ค่าโทรศัพท์ (สำหรับฝั่งใฝ่ดี) ค่าเหล้า ค่าเที่ยว
ค่าเสื้อ ค่ามือถือใหม่ ค่าเลี้่ยงดูแมงดาที่เกาะแดกอยู่แต่คุณไม่รู้ไม่เห็น (สำหรับฝั่งใฝ่ร้าย)
นอกจากเรื่องเงิน คุณยังต้องปลีกเวลาไปหา เพราะไม่โดดงานกลางวันไปหา ก็ต้องไปเที่ยว
กลางคืนอยู่ดึก ส่งผลกระทบกับการงานกลางวันของคุณได้ (ไม่นับความเสี่ยงที่ต้องหนีเมีย
ไปเที่ยว) ส่วนเรื่องน้ำ..อันนี้แล้วแต่caseครับ น้องเค้าก็คน ใช่พระอิฐพระปูน มันก็ต้องมีบ้าง

พวกที่ทำงานเป็นเด็กนั่ง dancer โคโยตี้ บางทีอารมณ์ค้างจากการโดนลูกค้าลวนลาม
แต่ตัวเองรักษาความเป็นมืออาชีพ(และความรู้สึกตัวเอง)ไม่ยอมเล่นด้วย แต่อารมณ์มันดัน
พุ่งพล่านไปแล้ว กลับมาก็มาลงกับเราก็มี มีอยู่ช่วยผมไม่สบายบ่อย ไปหาหมอเขาบอกผม
ขาดโปรตีนทั้งๆที่กินเนื้อกินหมูเป็นว่าเล่น แต่ยอมรับครับว่าช่วงนั้น"แห้งสบาย"จริงๆ  แย่ๆๆ

- คนรอบข้างคุณคิดยังไง ถ้าคุณคิดว่าจะปิดเรื่องนี้เป็นความลับ ไม่มีคนอื่นรู้เรื่องหรือเบื้อง
หลังน้องเค้า หรือไม่พาน้องออกหน้าออกตาได้ตลอดไป ก็ดีครับ ถ้าไม่ ควรจะต้องคำนึงถึง
คนรอบข้างตัวคุณด้วยว่าเค้าว่ายังไง อันนี้ก็สำคัญนะครับ อย่าทำเป็นเล่น ถ้าหากสังคมคุณ
เปิดกว้าง หรือคุณไม่ใช่คนเด่นดังอะไรในสังคม ก็คงไม่มีคนสนใจอะไรมากมายครับ

3. ให้รู้จักผู้เล่นอีกฝ่าย อันนี้ก็โคตรสำคัญ หากคุณไม่อยากมารู้ตอนหลังว่าโดนหลอกแดก
คนเราบางทีดูไม่ออกหรอกครับว่าที่เค้ามาพูดดีด้วย มาเล่าเรื่องต่างๆให้ฟัง มันเพราะมีใจ
หรือเพราะว่าsheแผนสูง รู้วิธีตะล่อมไก่อ่อน ผมเจอมาหมดแล้วครับ คุณควรหาข้อมูลให้
มากพอว่าเธอเป็นยังไง นิสัยยังไง คิดอะไร รู้สึกอะไร ไม่อย่างงั้นก็จะมาชีช้ำเอาทีหลังได้
อันนี้ไม่ได้ขู่นะ เพราะเพื่อนของปิ่นโตเก่าผมคนนึง มีคนส่งเสียเลี้ยงดูอย่างดี แต่sheก็ยัง
ไม่หยุดทำงานหรือไม่ก็ไปตกหนุ่มๆจากที่เที่ยว เพราะตัวเองขี้เอา คนเลี้ยงดูมาหาได้ไม่บ่อย
มิหนำซ้ำยังดูดเงินคนเลี้ยงมาปรนเปรอแฟนหนุ่มตัวเองอีก สุดท้ายก็โดนแฟนหนุ่มดูดแล้วชิ่ง
คนเลี้ยงจับได้ตัดหางปล่อยวัด กลับไปตกระกำลำบากที่ทำงานตามเคย ยังมีแย่ๆกว่านี้อีก
เยอะครับ ไม่อยากสาวมาก ดูให้ดีครับว่าคนที่คุณกำลังมีความคิดดีๆ มีความรู้สึกดีๆ พยายาม
หยิบยื่นสิ่งดีๆให้เนี่ย มันคุ้มกับที่จะทำหรือเปล่า คนบางคนต้องมาทำงานแบบนี้เพราะขาดโอกาส
หาใช่ชั่วช้าจากภายในไม่

4. ให้ใจกว้างครับ หากคุณไม่มีresourceเหลือเฟือขนาดช่วยเธอออกมาจากโลกกลางคืน
และให้เธอสบายได้(ในระดับนึง) หางานที่generateเงินให้เธอใช้ได้พอเพียง(เอาทางใฝ่ดี
นะครับเช่นรวมเงินที่ต้องส่งทางบ้าน แต่ถ้าsheใฝ่ชั่วคุณก็พลาดตั้งแต่คิดจะเล่นกับเธอแล้ว)
คุณก็ยังต้องยอมให้เธอทำงาน ยอมให้เธอมีคนมาโอบกอดจูบหรือกระทั่งมีsexด้วย ถ้าไม่งั้น
ก็ช้ำใจเวลาคิดมากเปล่าๆ

คงแนะนำกันคร่าวๆแค่นี้แหละ นอกจากนี้มันมีรายละเอียดปลีกย่อยเยอะ หลายคนคงเรียน
รู้จากประสบการณ์จริงมาแล้ว ถ้าใครที่ยังไม่เล่น ผมก็ยังแนะนำว่าอย่าเล่นเลย ทำคนอื่นหรือ
ตัวเองร้องไห้มันไม่สนุกหรอก หากใครที่เล่นอยู่แล้วรู้สึกไม่สนุก ผมก็ขอแนะนำว่าเลิกเล่นก็
ไม่เลว ถอนตัวตอนนี้ดีกว่าปล่อยบานปลาย ถ้าใครถลำลึกจนเลิกไม่ได้ ก็manageดีๆครับ
มันก็เหมือนเรื่องรักทั่วๆไปนั่นแหละ ดั่งคำที่ตือโป้ยก่ายว่าไว้

"ที่ใดมีรัก.. ที่นั่นมีทุกข์"

ขอให้ทุกท่านโชคดีในความรัก ไม่ว่าจะชั่วคราว ค้างคืน หรือถาวรครับ

JuNeO

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2007, 12:51:25 »

ตอบท่าน Nobody นะครับ

ขอขอบคุณที่เก็บเอาบทความดีๆมาให้เพื่อนๆในบอร์ดได้อ่านกัน นะครับ

ชีวิตของน้องๆกับของเราๆท่านๆ นอกจากจะต่างกันด้วยเรื่องเวลาแล้ว มันยังมีเส้นบางๆขวางเราเอาไว้อีก

ซึ่งเส้นที่ว่านั้น แม้จะเป็นเพียงเส้นบางๆแต่ทว่ามันเหนียวหนึบยังกับใยแมงมุม

ซึ่งจะว่าไปแล้วตัวเราเองคงไม่ต่างกับแมงเม่าสักเท่าไรนัก

ที่เมื่อยามเห็นแสงไฟสวยงาม พลันรีบบินเข้าไปหา โดยไม่รู้ว่าอีกมุมมืดนึงมีกับดักวางขึงอยู่

ซึ่งผลที่สุดแล้ว ต่างคนย่อมพบกับทางเดินที่แท้จริงของตัวเอง....

ผมค่อนข้างจะ Fail อยู่บ้าง เมื่อความตั้งใจจริงมาสวนทางเอากับ ชีวิตส่วนตัวของน้องเค้าที่ยังคงสนุกสนานกับการเดินทางบนถนนสายนี้

แต่ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ยังคุยกันอยู่ และมีความรู้สึกดีๆที่ตอนตีสามกว่าๆของเช้าวันนี้

น้องยังโทรมาหา...ห่วงใยและแคร์ในความรู้สึกของผม

สำหรับผมแล้ว แค่ความรู้สึกดีๆที่มีให้กันในตอนจบ แม้มันไม่ต้องสมหวัง หรือได้เพียงแต่กายมาชื่นชมแค่ชั่วข้ามคืน

มันช่างวิเศษมากกว่าการเดินสบายตัวออกจาก ออน.ที่ไหนสักแห่ง สาบาน!! ให้ตายเถอะ ผมรู้สึกแบบนั้นจริงๆ  ;)

จากที่ได้บอกรัก แล้วต้องกลับกลายมาเป็นพี่ชายที่แสนดีของน้องสาวที่น่ารักคนนึง...

มันคงน่าจดจำมากกว่า ที่จะต้องเลิกรากันในวันข้างหน้าเป็นไหนๆ ว่าไหมครับ.. :)

Wunsen

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2007, 13:37:45 »

เอาล่ะสิ ผมจะเป็นรายต่อไปไม๊เนี่ย อ่านแล้วใจหายหมดเลย ทำไงดี จริง ๆก็เครียดมาหลายวันแล้วนะนี่

JuNeO

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2007, 15:29:05 »

เอาล่ะสิ ผมจะเป็นรายต่อไปไม๊เนี่ย อ่านแล้วใจหายหมดเลย ทำไงดี จริง ๆก็เครียดมาหลายวันแล้วนะนี่

555 ผมขอใช้ word หากินอ่ะครับ "ต่างกรรม ต่างวาระ"  (เล่นง่ายเลยนะเรา อิอิ)  ;D

ปิ่นโตนี่ ต่างสถานที่ ต่างคน ต่างใจ เอาแน่ไม่ได้อ่ะครับ... caseแบบนี้โยนหินถามทาง ไม่ได้ซะด้วยสิ

ถึงบอกน่ะครับ ให้ดูใจกันไปยาวๆ ใจเร็วใจร้อนนี่ไม่ได้เลย ไม่เค้าก้อเราที่เจ็บ..(กระเป๋าเราด้วยอ่ะ)

ถ้าใครที่ไม่ใช่คนโสด ก็จะพ่วงเอาคนที่บ้านเจ็บไปด้วยอีก กระจองอแง เป็นแถบๆ ลูกเด็กเด็กแดง ล้อเล่นไม่ได้เลยเรื่องราวแบบนี้

เคยแอดเมลของรุ่นพี่ท่านนึงจากบอร์ด ILM ที่ฝีมือผูกปิ่นโตจัดอยู่ในขั้นเทพ (ตัวจริงพี่เค้าเดินทางไป ตปท. บ๊อยบ่อย ขอสงวนนามนะครับ)

ในเมลที่พี่เค้าส่งมา เรื่องราวพอจะประมาณออกมาได้ว่า

พี่เค้าตั้งงบให้น้อง ออน.คนนึงที่ตัวเลข 7 หลัก สำหรับการออกจากอาชีพนั้นแล้วลองใช้ชีวิตอยู่ด้วยกัน

แต่พอตัวเลขเกิน ครึ่งของ7หลักมาได้นิดหน่อย ทุกอย่างจากสูงสุดก็คืนสู่สามัญ... :-\

ต่างคนต่างแยกทางกันเดิน เพราะต่างคนต่างมีพื้นฐานที่มาไม่เหมือนกัน แทบทุกอย่าง

ในความต่างนั้น ถ้าอาศัยแค่เรื่องราวบนเตียงมาเป็นตัวเชื่อม มันทำได้ แต่ไม่นานอ่ะครับ

ถ้าเป็นเราๆท่านๆนี่กระอักแน่ๆคับ กับตัวเลขขนาดนั้นและทุกอย่างจบสิ้นลงไปดื้อๆ

สำหรับเรื่องราวของปิ่นโตส่วนมากน้องๆเค้าจะเป็นต่อน่ะครับ ถึงแม้เราจะให้ทั้งใจ ให้ทั้งเวลา ก้อลองดูครับ

อกหักดีกว่ารักม่ะเป็น ... เง้อ  ;D

zente

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2007, 17:55:43 »

อิอิ ไม่ได้โผล่หัวมาซะนาน ช่วงนี้ยุ่งมากมาย ไม่ได้ไปปล่อยน้ำนอกบ้านเลย(ให้แม่นางทั้ง 5 ช่วยกันอยู่บ้านอ่ะ  :'( )

ในเกะไม่เคยโดนอ่ะที่ให้น้องมานั่งด้วย(ทั้งๆที่ผมไปเที่ยวก็ไปคนเดียวแท้ๆ หรือว่าเรามาไม่บ่อยเขาเลยไม่กล้า  ;D)

ส่วนใหญ่ที่จะมีน้องมานั่งด้วยคือโคโยตี้สะมากกว่าอ่ะ ไม่ได้ไปซัก ปี -2 ปีแล้วอ่ะ ที่กทมนะ เพราะบางครั้งที่ผมไปคนเดียวแล้วหาที่นั่งนี่ มักจะมีเพื่อน

ๆน้องเขามาขอนั่งด้วย ไอ่เราจะปฏิเสธแต่น้องแกก็มานั่งตุ๊บ(ตัก)เฉยเยย ก็เลยปฏิเสธไม่ลงซักทีอ่ะ เพราะน้องชายเรามันไม่ลงด้วยมันตั้งเด่เลย 555

jakkkar

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2007, 17:57:48 »

สุดยอดคับท่าน Juneo อ่านที่พี่ พิมมาแล้วผมตื่นเลยแหะๆๆยอมรับว่ากำลัง หลงจิงๆๆ ที่พี่ พิมมาทั้งหมดมันตรงหมดเลย :'(

JuNeO

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2007, 18:07:03 »

อิอิ ไม่ได้โผล่หัวมาซะนาน ช่วงนี้ยุ่งมากมาย ไม่ได้ไปปล่อยน้ำนอกบ้านเลย(ให้แม่นางทั้ง 5 ช่วยกันอยู่บ้านอ่ะ  :'( )

ในเกะไม่เคยโดนอ่ะที่ให้น้องมานั่งด้วย(ทั้งๆที่ผมไปเที่ยวก็ไปคนเดียวแท้ๆ หรือว่าเรามาไม่บ่อยเขาเลยไม่กล้า  ;D)

ส่วนใหญ่ที่จะมีน้องมานั่งด้วยคือโคโยตี้สะมากกว่าอ่ะ ไม่ได้ไปซัก ปี -2 ปีแล้วอ่ะ ที่กทมนะ เพราะบางครั้งที่ผมไปคนเดียวแล้วหาที่นั่งนี่ มักจะมีเพื่อน

ๆน้องเขามาขอนั่งด้วย ไอ่เราจะปฏิเสธแต่น้องแกก็มานั่งตุ๊บ(ตัก)เฉยเยย ก็เลยปฏิเสธไม่ลงซักทีอ่ะ เพราะน้องชายเรามันไม่ลงด้วยมันตั้งเด่เลย 555

ท่าน zente ถ้ามาเจอ"น้องแปะ"แบบผมนี่ กาปู๋ท่านหักแน่ๆ อิอิ  ;D

โคโยตี้ที่ทั่นเจอนี่ก้อพอนึกภาพออกอ่ะครับ ขาวๆน่ารักๆ เวลามานั่งทับกาปู๋เรา มันม่ะมีใครจะใจร้ายหรอก

ส่วนที่ผมเจอ"น้องแปะ"มานี่นอกจาก มาประกวดผมจะม่ะเลือกแล้ว ยังดูเหมือนกะเทยตึก ไม่ก้อแก่พอๆกะผม ฮ่วย..ชีวิต :P

สนิทมากๆบางทีพูดม่ะออกเลย แต่นี้ไปคงต้องย้ายที่ทำกินแล้วอ่ะ ไม่ก้อสตอปดื่มเลย  >:(

JuNeO

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2007, 18:26:33 »

สุดยอดคับท่าน Juneo อ่านที่พี่ พิมมาแล้วผมตื่นเลยแหะๆๆยอมรับว่ากำลัง หลงจิงๆๆ ที่พี่ พิมมาทั้งหมดมันตรงหมดเลย :'(

ระวังเด๊อ.... เรื่องจริงผ่านบอร์ดกันทั้งนั้น ไม่ว่าที่ ILM หรือ BLV

ดูบอร์ดแล้วบางทีต้องย้อนกลับดูตัวเราด้วยคับ คนโสดอ่ะตกหลุมรักน้องๆกันง่ายจะตายไป

ถึงจะเจ้าชู้ หล่อเท่ห์ปานไหน+มีตังก้อเหอะ การนำบุคคลของสาธารณะมาเป็นของเราได้เนี่ย มันใช้ทั้งใจ ใช้ทั้งเงินและเวลานะครับ

บางทีใช้ใจแต่ว่าแพ้เงิน บางทีใช้เงิน+ใจกลับแพ้แมงดาซะงั้น พูดลำบาก.... :-\ (No money - no honey)

เราน่ะเเป็นฝ่ายลือกน้องๆตอนเราเข้าไปใช้บริการ เลือกอย่างนู้น ติอย่างนี้ เอาให้แจ่มๆ อู๊ย...นั่งเลือกอยู่นั่นแทบตาถลน

แต่พอเวลาคิดอยากผูกปิ่นโตนี่ เรากลับกลายเป็น choice ให้น้องๆเค้าเลือกซะงั้น เห็นสัจธรรมกันพอดี

"น้ำมาปลากินมด น้ำลดมดแด๊กปลา" เอาใจช่วยอ้ะคับ นี่คืนนี้ผมว่าจะไปต่อ red ที่เหลือจากวันก่อนกับฟางเส้นสุดท้ายให้รู้แล้วรู้แร่ดไปเลย

ไม่อยากเลี้ยงไข้นานอ่ะครับ....จะไม่ได้อยู่แล้วด้วย เฮ้ออออ... :P

Nobody

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2007, 20:52:51 »

ตอบท่าน Nobody นะครับ
ขอขอบคุณที่เก็บเอาบทความดีๆมาให้เพื่อนๆในบอร์ดได้อ่านกัน นะครับ
ชีวิตของน้องๆกับของเราๆท่านๆ นอกจากจะต่างกันด้วยเรื่องเวลาแล้ว มันยังมีเส้นบางๆขวางเราเอาไว้อีก
ซึ่งเส้นที่ว่านั้น แม้จะเป็นเพียงเส้นบางๆแต่ทว่ามันเหนียวหนึบยังกับใยแมงมุม
ซึ่งจะว่าไปแล้วตัวเราเองคงไม่ต่างกับแมงเม่าสักเท่าไรนัก
ที่เมื่อยามเห็นแสงไฟสวยงาม พลันรีบบินเข้าไปหา โดยไม่รู้ว่าอีกมุมมืดนึงมีกับดักวางขึงอยู่
ซึ่งผลที่สุดแล้ว ต่างคนย่อมพบกับทางเดินที่แท้จริงของตัวเอง....
ผมค่อนข้างจะ Fail อยู่บ้าง เมื่อความตั้งใจจริงมาสวนทางเอากับ ชีวิตส่วนตัวของน้องเค้าที่ยังคงสนุกสนานกับการเดินทางบนถนนสายนี้
แต่ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ยังคุยกันอยู่ และมีความรู้สึกดีๆที่ตอนตีสามกว่าๆของเช้าวันนี้
น้องยังโทรมาหา...ห่วงใยและแคร์ในความรู้สึกของผม
สำหรับผมแล้ว แค่ความรู้สึกดีๆที่มีให้กันในตอนจบ แม้มันไม่ต้องสมหวัง หรือได้เพียงแต่กายมาชื่นชมแค่ชั่วข้ามคืน
มันช่างวิเศษมากกว่าการเดินสบายตัวออกจาก ออน.ที่ไหนสักแห่ง สาบาน!! ให้ตายเถอะ ผมรู้สึกแบบนั้นจริงๆ  ;)
จากที่ได้บอกรัก แล้วต้องกลับกลายมาเป็นพี่ชายที่แสนดีของน้องสาวที่น่ารักคนนึง...
มันคงน่าจดจำมากกว่า ที่จะต้องเลิกรากันในวันข้างหน้าเป็นไหนๆ ว่าไหมครับ.. :)

คนทุกคน รักสุข และเกลียดทุกข์ครับพี่ JuNeO
เป็นเรื่องปกติธรรมดาของคนทุกคนเลยจริง ๆ
ตอนนี้ น้อง ๆ เขายังมีตัวเลือกอีกมาก เพราะร่างกายของน้องก็ดูสดใส สวยงาม เย้ายวนไปซะทุกส่วน
แต่พอน้องแก่ตัวลง ร่างกายเสื่อมโทรมลง
ตัวเลือกของน้องก็น้อยลงไปด้วยเหมือนกันครับ
บางที เราก็ต้องถามตัวเองด้วยนะครับว่า หากน้องมีสดสวยเหมือนในปัจจุบันแล้ว
เราจะยังมีความรู้สึกไขว่คว้า อยากได้น้องเขามาครอบครองอยู่อีกหรือเปล่าด้วยครับ

Nobody

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2007, 21:22:44 »

555 ผมขอใช้ word หากินอ่ะครับ "ต่างกรรม ต่างวาระ"  (เล่นง่ายเลยนะเรา อิอิ)  ;D
ปิ่นโตนี่ ต่างสถานที่ ต่างคน ต่างใจ เอาแน่ไม่ได้อ่ะครับ... caseแบบนี้โยนหินถามทาง ไม่ได้ซะด้วยสิ
ถึงบอกน่ะครับ ให้ดูใจกันไปยาวๆ ใจเร็วใจร้อนนี่ไม่ได้เลย ไม่เค้าก้อเราที่เจ็บ..(กระเป๋าเราด้วยอ่ะ)
ถ้าใครที่ไม่ใช่คนโสด ก็จะพ่วงเอาคนที่บ้านเจ็บไปด้วยอีก กระจองอแง เป็นแถบๆ ลูกเด็กเด็กแดง ล้อเล่นไม่ได้เลยเรื่องราวแบบนี้
เคยแอดเมลของรุ่นพี่ท่านนึงจากบอร์ด ILM ที่ฝีมือผูกปิ่นโตจัดอยู่ในขั้นเทพ (ตัวจริงพี่เค้าเดินทางไป ตปท. บ๊อยบ่อย ขอสงวนนามนะครับ)
ในเมลที่พี่เค้าส่งมา เรื่องราวพอจะประมาณออกมาได้ว่า
พี่เค้าตั้งงบให้น้อง ออน.คนนึงที่ตัวเลข 7 หลัก สำหรับการออกจากอาชีพนั้นแล้วลองใช้ชีวิตอยู่ด้วยกัน
แต่พอตัวเลขเกิน ครึ่งของ7หลักมาได้นิดหน่อย ทุกอย่างจากสูงสุดก็คืนสู่สามัญ... :-\
ต่างคนต่างแยกทางกันเดิน เพราะต่างคนต่างมีพื้นฐานที่มาไม่เหมือนกัน แทบทุกอย่าง
ในความต่างนั้น ถ้าอาศัยแค่เรื่องราวบนเตียงมาเป็นตัวเชื่อม มันทำได้ แต่ไม่นานอ่ะครับ
ถ้าเป็นเราๆท่านๆนี่กระอักแน่ๆคับ กับตัวเลขขนาดนั้นและทุกอย่างจบสิ้นลงไปดื้อๆ
สำหรับเรื่องราวของปิ่นโตส่วนมากน้องๆเค้าจะเป็นต่อน่ะครับ ถึงแม้เราจะให้ทั้งใจ ให้ทั้งเวลา ก้อลองดูครับ
อกหักดีกว่ารักม่ะเป็น ... เง้อ  ;D

จริง ๆ คำว่า "ต่างกรรม ต่างวาระ"นี่ ผมว่าย่อลงมาเหลือแค่"ต่างกรรม"เดี่ยว ๆ ยังได้เลยครับ
บางที การที่เราไม่สมหวัง ก็อาจจะเป็นเพราะว่าคน ๒ คนนี้ อาจจะไม่เคยมีความเกี่ยวเนื่องผูกพันกันมาก่อนมากมายขนาดนั้นก็ได้
หรือเขาอาจจะเคยผูกพันกับคนอื่น มากกว่าที่เคยผูกพันกับเรา
หรือเราอาจจะเคยทำให้เขาช้ำมาแล้ว เมื่อนานแสนนานมาแล้ว แต่เราจำไม่ได้
เขาก็เลยตามมาทวงหนี้เราในวันนี้แทนครับ อิอิ

เคยอ่านเจอบนเว็บครับว่า คู่ที่เหมาะสมกับเราที่สุด ไม่ต้องดูอะไรมากครับ
ดูที่ ๓ ตัวครับ "ทานเสมอกัน ศีลเสมอกัน ปัญญาเสมอกัน"
ตามความเข้าใจของผมเองนะครับ (ซึ่งประสบการณ์และชั่วโมงบินของผมยังน้อยกว่าพี่ ๆ อีกเยอะครับ)
ทานเสมอกัน น่าจะหมายความว่า มีใจที่รักในการให้ หรือการเสียสละเท่าเทียมกัน
ถ้าฝ่ายหนึ่งมีแต่ให้ อีกฝ่ายหนึ่งรับซะส่วนใหญ่ ไม่ค่อยได้ให้ตอบแทนบ้าง
ผมว่าสักวันฝ่ายที่ให้ ก็อาจจะเสียกำลังใจได้ครับ

ศีลเสมอกัน เช่น
ถ้าฝ่ายนึงจริงใจ แต่อีกฝ่ายชอบโกหกหลอกลวง ก็ต้องมีฝ่ายนึงที่ต้องเสียใจแน่ ๆ ใช่ไหมครับ
ถ้าฝ่ายหนึ่งรักเดียวใจเดียว แต่อีกฝ่ายหนึ่งเจ้าชู้ แอบไปมีกิ๊กอื่น เราก็เห็นภาพกันอยู่แล้วครับ

ปัญญาเสมอกัน ก็น่าจะเป็นเรื่องในการมองชีวิตครับ
อย่างที่พี่ JuNeO ว่า หากพี่จะจริงจังกับน้อง ๆ
แต่น้อง ๆ ยังรักสนุกอยู่ ก็คงคบกันได้ยากเหมือนกันครับ
เพราะพี่หยุดแล้ว แต่น้อง ๆ เขายังไม่หยุดอะครับ

JuNeO

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2007, 22:01:33 »

ม่ะคิดอะไรมากแล้วคับตอนนี้ ถึงคิดไปมันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา แฮปปี้กับการไปเที่ยวดีกว่า

บางทีความสดใสน่ารักของน้องๆอาจทำให้ สติ และ สตางค์ ของคนเพิ่งอกหักอย่างผมพลอยเตลิดไปไกล คิดไปไกล...

ผมเองยิ่งไปนานซะด้วย ( สามปี ) แมวที่ไหนจะรอได้ฟระ อิอิ..  ;D

จากสาม เหลือสอง และเหลือหนึ่งปิ่นโต ตอนนี้แค่ได้กอด ได้หอมแก้ม มีความสุขเพียงเท่านี้ก้อพอแล้ว (จริงๆนะ ไม่ได้เฟค)

มันคงคาดหวังได้ยากอ่ะนะ ทุกสิ่งล้วนย่อมมีการเปลี่ยนแปลง ไม่เค้าก้อเรา

ถ้าเราหรือเค้าจริงจังเป็นมั่นเหมาะ  มันคงรู้สึกเสียใจแน่นอน ที่กลับมาพบกับความเปลี่ยนแปลง

ผมว่าเราๆท่านๆ พยามเลี่ยงเรื่องปวดหัวกับปิ่นโตเลยดีกว่า บางทีน้องๆอาจรอเจ้าชายสักคนที่เหมาะสมกับน้องเค้ามากที่สุดก้อได้

คนเรามีสิทธิ์คิดฝัน ยิ่งกดดันหรือขาดหายไปมากเท่าไร ก้อย่อมหาสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับตัวเองเท่านั้น

ดีใจครับ ที่เราๆท่านๆ สมาชิกบอร์ด ต่างเอ็นดูน้อง รักน้องแบบเข้าอกเข้าใจกันทุกคน

นี่ละน้า..ใครว่าคนกลางคืนไม่มีหัวใจ ทั้งคนเที่ยว และน้องๆเข้าใจกันดีจะตายไป

ว่าแต่ว่า ที่ไหนมีแจ่มๆ มั่งอ่ะ ก่อนไปจะได้หาอีกสักปิ่นโต อิอิ.. ;D

Nobody

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2007, 23:46:40 »

ยินดีด้วยครับพี่ JuNeO
ใจคนอื่น เราเปลี่ยนไม่ได้ เพราะไม่ใช่ของเรา
มีแต่ใจของเราเท่านั้น ที่เราควบคุมได้ครับ ;D

และสุดท้าย สิ่งที่ทำร้ายจิตใจของเราได้มากที่สุด ก็คือใจเราเองครับ อิอิ  O0

Wunsen

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2007, 05:15:32 »

พี่ Juneo Thank you so much for hanging around with me หุ หุ พี่ ถ้าตื่นมาเช็คเว็บบอร์ดแล้วอ้ะ โทรหาผมหน่อยจิ ผมทำเบอร์น้องฝ...หายอ้ะ พี่เอาเบอร์เพื่อนเค้าให้ผมก็ได้ ส่วนเมื่อคืนน้องม...มีพิรุธอ้ะพี่ แย่เรย สงสัยต้องดูนาน ๆ อย่างที่พี่ว่าจริง ๆ

Thank you ล่วงหน้าเด้อ

woody34

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 21:31:19 »

ขอบคุณที่ช่วยเตือนสติคับ

norika02

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2009, 21:33:58 »

เคยเจอมาแล้วครับ เซงเป็ดเลยอ่ะครับ

wolfon75

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2009, 01:44:49 »

???----อุๆๆเคยไป  น้องเขาสังยังกะ 890 ไรดี โชค ดีมัน ต้นเดือนเลย   มีตังจ่าย หารกะเพือน น่าจะ  คน1500บาท มัง  แต่ เพือน มัน พาเพือนอีกคน มาย้อย รอย  kjhg  เห็น ว่าโดนไป 7พัน  เกะๆๆ  uilo ไม่มี ตัง จ่ายด้วย  ---เขาไม่ให้ออกร้าน เห็นมันว่า พวก บอย(ผู้ชาย ในร้าน) ล็อค แขนไว้  piuyty...............(มันบอกว่า ตอนเข้า ร้าน ก็เห็น ตัวเล็กๆๆ พอมัน  ล็อค แขน  แม๋ กล้าม เป็นมัดๆๆ ตัวมันใหญ่ขึ้นหรืิอไงนี้ละ)   fdgdf   เลย ไปเบิค ค่า เทอม---มาจ่าย ก่อน  มังอิอิ oijuhgfd          (มันบอกว่า คล้ายๆ กันเลยออิอิ  คนทีไป เอาน้องมาฝาก อิอิ)

evo 3

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 18:59:03 »

อ่านแล้วซึ่งอะ ปินโตหนอ ปินโต kmkm

blue_gundam

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2009, 21:16:00 »

เป็นบทความเรื่องปิ่นโตที่เตือนสติได้ดีมากๆเลยครับ....

ขอบคุณมากๆครับ... ljhgf

killdeathnote

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 23:11:56 »

อย่าเกรงใจครับ

เพราะเงินเรา

หาแทบตาย

l.jkljh

chan_030

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009, 00:41:57 »

รักห่างๆ อย่างห่วงๆ ดีก่า เราไม่รู้ว่าน้องเค้าเวลากลางวันเค้าอยู่กับ ใช้ชีวิตยังไงด้วยอ่ะ

kainguang

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009, 01:26:36 »

workz ขอบคุณบทความดีๆ ครับ บางครั้งไปเที่ยวแบบนี้ มันก็ขาดสติ ไม่ทันได้นึกเหมือนกัน

nusorn

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009, 08:47:05 »

iyor โดนเหมือนกานครับแบบนี้ แต่ที่มานั่งด้วยอายุ 7 เองเลยใจอ่อนครับ  แล้วไอ่มาม่าก้ไม่ได้จับไรเลยแม่งเอาไปด้วย ช่วโมงละ 150 เซ็งเลยอ่ะ

prof.big

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009, 15:17:26 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  แต่ผมไม่ค่อยได้มาสายนี้เลยอ่ะ

KoB_Zapza

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 02 มกราคม 2010, 21:17:02 »

;khhg ชอบข้อมูลพวกนี้จิงๆ  เป็นบทเรียนที่หาซื้อไม่ได้   ต้องใช้ประสบการณ์ jhg

pniran2004

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03 มกราคม 2010, 00:50:19 »

งั้นผมขอใช้คำนี้ละกัน "ทางไปสวรรค์เปิดอยู่ไม่ยอมเดินเข้า ทางเดินไปนรกปิดตาย... แต่ยังจะบุกเข้าไป"
คิดให้รอบๆ ก่อนจะเดินทางสายปิ่นโต   oi8u7

MUD

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 13:50:14 »

เป็นข้อมูลที่ดีครับ
ขอบคุณมากครับ

maxgaxxx

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 16:05:49 »

เด็ดมากเลยเพ่ ...

prozerger1

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 17:16:09 »

ฟังแบบนี้แล้ว ก็คิดถึงตัวเอง ซักวันปิ่นโตมันก็คงจบแบบเดียวกัน แต่อยากให้น้องเค้ายังรู้สึกดีๆกะเรา ถือซะว่าทำบุญ(บาป)ชาติที่แล้วร่วมกันมาเท่านี้ vbnn

Black_Jack

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 17:31:53 »

ข้อมูลของแต่ละคนนี้สุดยอดจริงๆครับ.....เมื่อไหร่หนอเราจะมีปิ่นโตกับเขาบ้าง

chitjaa

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 มีนาคม 2010, 15:57:50 »

ข้อมุลดีมากครับ  hgjhg

xmen69

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 10:26:37 »

ประโยคนี้เคยโดนกะตัวมาแล้ว.........คิดไปก็ ...... เฮ้อ ouiy

outdoor

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2010, 16:11:53 »

uilo ซาบซึ้งกันเลยทีเดียวครับทั่น

lankhuchong

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 12:11:18 »

5555555555555 ดีคับ  ชอบมาก

tanickovic

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010, 15:35:50 »

ถ้าไปนั่งแล้วมาม่าอย่าถามไรผมครับเพราะไมไ่ด้ยินไรแล้ว

aeo2005

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 02:26:30 »

เกะ หัวแตกผมก็เคยโดนมาแล้ว เข็ดอย่าบอกใคร

ถึกควายทุย

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010, 20:21:24 »

ผมเริ่มเที่ยวใหม่อะครับแต่เริ่มหลงๆซะแล้วมีความสุข

แต่ก่อเริ่มเห็นสัจธรรม น้องเขาเอาโทสับโทเข้าเครื่องเขาอีก หลอกให้หลง เหลือเกินนน

Makettingmanager

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 15:54:25 »

มาเที่ยวบางแสนสิครับติดใจแน่ dsgjsd

DujDao

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 02:56:56 »

อ่านแล้วแอบเศร้านิดๆ

bankxl

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 10:19:22 »

มาเก็บข้อมูลดีๆ ครับ

SPYDOG

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 16:24:02 »

ตัวเองทำตัวเองแท้ๆๆ.......ตัวผมเจอมากับตัวเลย  เข้าใจทุกความรู้สึกเลย  ร้องไม่ออกเลย  ระบายกับโครก็ไ่ม่ได้  เจ็บเพราะอะไรยังไม่รู้เลย  ว่าเจ็บที่เขาไม่แคร์หรือเจ็บที่โดนหลอกไช้เงิน  รู้อย่างเดียวว่าต้องยอมรับชะตากรรม  ดื่มก็หนักครับกินก็ไม่ค่อยจะลง มองหน้าเมียยิ่งอย่ากจะร้องไม่กล้าแม้จะสบตา piuyty piuyty

seedsi

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 31 มกราคม 2011, 09:55:46 »

555 เจอแบบนี้ก็เซ็งแหละครับ

Zeroza

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011, 02:55:24 »

บอก ได้ เลย ว่า มี ทุก ร้าน อะ คัฟ

ถ้า ใคร เคย ไป ที่ แบบ นี้

robschneider

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 01:57:42 »

โอ้ ขอบคุณครับ  ;khhg

ptnp

• เที่ยวสนุกตามวัย ให้เกียรติผู้บริการ
  • V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 12 เมษายน 2011, 13:23:00 »

ขอบคุณครับ
กระทู้นี้ ออกแนวดราม่า คลาสสิก ผสมแนวจิตวิทยา
ถึงได้รู้ ผู้ที่ปลดปล่อยได้ตามกาล จะมีแง่คิดวิสัยทัศน์เป็นเลิศแลฯ

Bear69

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 14 เมษายน 2011, 05:21:01 »

เป็นข้อคิดที่ดีมากครับ

Zeroza

• แตกหนุ่ม
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 18:30:08 »

กระ ทู้ ดี มาก ครับ ขอบ คุณ มาก จะได้ มะโดน หลอก กัน

mido

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 16:04:15 »

อ่านแล้วมันดูเศร้าๆนะครับ