-->

ผู้เขียน หัวข้อ: หญิงสนใจชายตรงไหน  (อ่าน 11341 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป
หญิงสนใจชายตรงไหน
« เมื่อ: 12 มิถุนายน 2007, 23:40:18 »

8)
ตามสถิติแล้ว ว่ากันว่าผู้หญิงมักจะเป็นฝ่ายทอดสะพานให้หนุ่มๆ เดินข้ามก่อนเสมอ ซึ่งพวกเธออาจจะใช้
สายตา หรือภาษาแห่ง เรือนกายเป็นสื่อ ก็มีหนุ่มที่เป็นแมลงเม่า ทั้งหลายตะกายเข้าไปตายในกองไฟไม่รู้
เท่าไรต่อเท่าไรแล้ว แต่จะเกิดความรักแท้แน่ๆ ตอนนี้ยังบอกไม่ได้ ก็ต้องดูใจกันไปก่อนละนะ

คราวนี้มาดูสิว่า สิ่งที่ผู้หญิงสนใจผู้ชายคือ...?

หน้าตา-ใบหน้า 55%
ทรงผม 8%
ช่วงไหล่ 7%
แผ่นอก 6%
มือ 4%
อื่นๆ 20%

นอกเหนือจากที่กล่าวมาแล้ว ผู้หญิงจะเริ่มสำรวจอีกในเรื่องของ
-ความสำเร็จในการทำงาน
-ฐานะทางการเงิน
-ความเป็นผู้นำ
-ความสามารถในการทำงาน
-ลักษณะท่าทางและการแสดงออก
-ความเฉลียวฉลาด
-ความช่างสังเกตุ
-สามัญสำนึก หรือ Common Sense
-ความสามารถทางด้านกีฬา
-ความมีเหตุผล

แล้วสาวๆๆหล่ะสนใจผู้ชายตรงไหนกันค่า..... 
 :(

mammos69

Re: หญิงสนใจชายตรงไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2007, 20:05:09 »

ผู้หญิงงามสรรพ เมื่อดับไฟ

mammos69

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2007, 22:16:22 »

สนตอนจ่ายตัง ถามท่านซีดานเลยครับ กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง zcry

jackel

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2007, 18:09:50 »

ดีที่ยังสนใจส่วนอื่นไม่ใช่ฐานะทางการเงินอย่างเดียวถ้าสนอย่างเดียวคงไม่ได้เอาแน่ ๆ  zuy

zedan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 กันยายน 2007, 17:15:00 »

เห็นด้วยครับ อย่าคิดมากเลย ตื้อเท่านั้นที่ครองโลก pp9

bad-boy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2007, 16:15:22 »

ท่านครับ20 % เนี้ยสำคัญนะท่านอาจมากกว่าส่วนอื่นก็ได้นะเช่น

1  สัดส่วนของน้องหนู  ยาว+ใหญ
        2  ลีล่าอันพริวไหว
        3  ของเสริมมากมาย
        4  กายยาวนาน
        5  คำหวานเป็นลิศ

หน้าจะใช้ได้นะท่าน pp11

j007

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2007, 16:38:13 »

น่าจาใช่ครับ กว่า 50% ที่หน้าตา แต่ถ้าเงินต่ำ นิสัยทราม ญ ก็หนีก๊าบบบ
ดังนั้น ควรพัฒนา option มากก่า ส่วนเรื่อง หน้าตา ถึงแม้จะปรับไม่ได้แต่ option ถึงมันก็เปลี่ยนแปลงกันได้
มะใช่เหรอ

blink

mousejet

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2007, 07:47:03 »

ส่วนใหญ่แล้วน่าจะเป็นกระเป๋าตังนะครับผมว่า pp5

donsungkung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2007, 16:23:42 »

เง้อผมก็กระเป๋าแบบเหมือนกันครับ - -'  :'(

tos77

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2007, 21:30:29 »

pp8 อืม....เงินนี่สำคัญจริงๆครับในยุคปัจจุบัน    ไม่งั้นจะมี sl ได้ไงจริงมั้ยครับ เจ้านาย pp11

007

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2007, 15:05:06 »

สนใจตอน มีเงินครับ

หน้าตาไม่หล่อแต่พ่อกูรวย  ???

ถึงชายจะ อ้วน เตี้ย ล่ำ ดำ ตีบแตก ฯลฯ

แต่ถ้ามีตังค์ หยิงชอบบบ เคยเห็นบ่อยไป ประมาณว่าโฉมงานกับเจ้าชายอสูรกาย งงหันไปดูดีๆอ้าวๆ ขับบีเอ็ม

ส่วนผมบีเอ็ม เอ็ก คงต้องไปหาจีบตามตะเข็มชายแดน ละครับท่าน
ขาวสวยหมาวอึ๋ม คงยากชาตินี้...ต้องรีบไปก่อนละกันคร้าบเดี๋ยวไม่ทัน ตอมอ. มาจับส่งคืนประเทศก่อนก่อน
wq

stasis

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2007, 15:22:06 »

ผมคิดว่ามันเป็น Individual นะครับ... มันแล้วแต่บุคคลมากกว่า... ว่าแต่ละคนมีการเรียนรู้อะไร ๆ มาอย่างไร... แต่ละคนผ่านอะไร ๆ มาต่างกัน ก็ย่อมที่จะมีมุมมองต่อสิ่งหนึ่ง ๆ ไม่เหมือนกัน

ดั่งคำปราชย์ท่านว่าไว้ "ก๋วยเตี๋ยวชามเดียว หมื่นคนชิมยังว่าต่าง"

ญ บางคนเรียนรู้ว่า ช ใด ที่ตื๊อโดยมากมักเป็นคนรักจริง... รายนี้ถ้าใครขยันตื๊อก็ได้ไป

บางคนอาจเรียนรู้มาว่า ช ใดมีเงินพอเลี้ยงดูเราให้สบายได้ก็ OK.. อันนี้อาจเนื่องจาก ญ อาจจะขาดเงินอยู่บ้างเป็นบางกรณี หรือว่าอาจจะแค่อยากสบาย เก็บเงินตัวเองไว้ใช้สบาย ๆ ดีกว่า... มีหนุ่มให้หนุ่มมันเลี้ยงไป... ก็เป็นได้

บางคนชอบผู้ชายฉลาดกว่า บางคนก็ชอบให้โง่กว่า...

...บางรายอาจต้องการ ช หน้าตาดีเพื่อไว้ควงโชว์ไปประชันกับเพื่อน.., ... , ...ฯลฯ... ปัจจัยมีมากมายครับ... สาธยายทั้งวันก็มิอาจสิ้นกระแสความ...

---แต่มันก็มีบางคนที่ผิดแผกแปลกไปจาก ญ ทั่วไปนะครับ ... เด๋วจาเล่าประสบการณ์อันน้อยนิดของผมครับ ----

เรื่องมันมีอยู่ว่า...ครั้งหนึ่งผมไปตกหลุมรักรุ่นน้องคนนึง... น่ารักมาก น่ารักสุด ๆ ครับ.... คนนี้  หน้าตาดี  หุ่นดี  ฐานะทางบ้านก็ดี  ความรู้การศึกษาก็ดี(ดีมาก)  เจ้าชู้พอตัว(บริหารเสน่ห์เก่ง)  หยิ่งในศักดิ์ศรีความเป็น ญ.... เรียกได้ว่าตื๊อก็ไม่มีประโยชน์ เงินก็ซื้อไม่ได้ หน้าตาอาจจะช่วยนิดหน่อย.... >>> ยาก ๆ แบบนี้แหละครับ สเป็กผมเรยล่ะ อิอิอิ ... แต่สุดท้ายท้ายสุดก็มิรู้จะจีบยังไงให้ติด... หมดหนทางเข้าก็เลยเป็นพี่น้องกันเหมือนเดิม ^_^ ... จนถึงตอนนี้น้องเค้าก็ยังไม่มีแฟนเรยครับ หุหุหุ... ออกแนวสวยเลือกได้...หุหุหุ...

ปล. ตัวผมก็ยังไม่มีแฟนนะครับ... พี่ ๆ คนไหนมี ญ แนะนำ ได้โปรดกรุณาผมด้วยนะครับ ^_^

wissly

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2008, 11:42:06 »

ผมคิดว่ามันเป็น Individual นะครับ... มันแล้วแต่บุคคลมากกว่า... ว่าแต่ละคนมีการเรียนรู้อะไร ๆ มาอย่างไร... แต่ละคนผ่านอะไร ๆ มาต่างกัน ก็ย่อมที่จะมีมุมมองต่อสิ่งหนึ่ง ๆ ไม่เหมือนกัน

ดั่งคำปราชย์ท่านว่าไว้ "ก๋วยเตี๋ยวชามเดียว หมื่นคนชิมยังว่าต่าง"

ญ บางคนเรียนรู้ว่า ช ใด ที่ตื๊อโดยมากมักเป็นคนรักจริง... รายนี้ถ้าใครขยันตื๊อก็ได้ไป

บางคนอาจเรียนรู้มาว่า ช ใดมีเงินพอเลี้ยงดูเราให้สบายได้ก็ OK.. อันนี้อาจเนื่องจาก ญ อาจจะขาดเงินอยู่บ้างเป็นบางกรณี หรือว่าอาจจะแค่อยากสบาย เก็บเงินตัวเองไว้ใช้สบาย ๆ ดีกว่า... มีหนุ่มให้หนุ่มมันเลี้ยงไป... ก็เป็นได้

บางคนชอบผู้ชายฉลาดกว่า บางคนก็ชอบให้โง่กว่า...

...บางรายอาจต้องการ ช หน้าตาดีเพื่อไว้ควงโชว์ไปประชันกับเพื่อน.., ... , ...ฯลฯ... ปัจจัยมีมากมายครับ... สาธยายทั้งวันก็มิอาจสิ้นกระแสความ...

---แต่มันก็มีบางคนที่ผิดแผกแปลกไปจาก ญ ทั่วไปนะครับ ... เด๋วจาเล่าประสบการณ์อันน้อยนิดของผมครับ ----

เรื่องมันมีอยู่ว่า...ครั้งหนึ่งผมไปตกหลุมรักรุ่นน้องคนนึง... น่ารักมาก น่ารักสุด ๆ ครับ.... คนนี้  หน้าตาดี  หุ่นดี  ฐานะทางบ้านก็ดี  ความรู้การศึกษาก็ดี(ดีมาก)  เจ้าชู้พอตัว(บริหารเสน่ห์เก่ง)  หยิ่งในศักดิ์ศรีความเป็น ญ.... เรียกได้ว่าตื๊อก็ไม่มีประโยชน์ เงินก็ซื้อไม่ได้ หน้าตาอาจจะช่วยนิดหน่อย.... >>> ยาก ๆ แบบนี้แหละครับ สเป็กผมเรยล่ะ อิอิอิ ... แต่สุดท้ายท้ายสุดก็มิรู้จะจีบยังไงให้ติด... หมดหนทางเข้าก็เลยเป็นพี่น้องกันเหมือนเดิม ^_^ ... จนถึงตอนนี้น้องเค้าก็ยังไม่มีแฟนเรยครับ หุหุหุ... ออกแนวสวยเลือกได้...หุหุหุ...

ปล. ตัวผมก็ยังไม่มีแฟนนะครับ... พี่ ๆ คนไหนมี ญ แนะนำ ได้โปรดกรุณาผมด้วยนะครับ ^_^

เห็นด้วย ครับ  dsgjsd

rukep

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2008, 12:59:43 »

โอ้ว ว ก๋วยเตี๋ยวชามเดียว หมื่นคนชิมยังว่าต่าง อิ อิ อิ  แทนที่ด้วยน้องนางหนึ่งคน หมื่นคนซิมก็ยังว่าต่าง อิอิ  kjhg

promtsuk

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2008, 22:33:24 »

ผู้หญิงส่วนใหญ่แพ้ยาสีฟันสีเขียวของผู้ชาย

Reideen

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008, 02:57:21 »

เหล้าเข้าปาก
ผมว่าก็ดีหมดละคับ

ส่วนใหญ่อื่น20%นี้น่าจะเป็นเครื่องประดับ  ghjk

tikizawa

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 02:03:37 »

เห็นด้วย ครับ  lhgfr

GOWA

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 08:04:44 »

คือผมไม่เข้าใจตรง"มือ"เนี่ยแหละ
มันมาเกี่ยวอะไรด้วยนิ ไม่เห็นมีใครขอดูมือผมมั่งเลย  :-\

maxgaxxx

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 16:11:44 »

ไม่หล่อ แต่จนอีก คงไม่มีใครสนใจแระกรู ไม่ไหวที่จะเคลีย  .... uilo

procircuit

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 22:27:55 »

ถ้าหนเตาดีมีชัยไปกว่าครึ่ง แต่จะเสกสาวไหมกออยู่ที่ว่าเขาชอบแบบไหนอีกทีนะครับผมว่า
แต่กอหน้าตาดีกอดีก่อนแน่ๆ

PIM_On_The_Rock

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 22:42:19 »

คิ ด ว่ า น่ า จ ะ เ ป็ น   ส า ย ต า ท่ า ท า ง แ ล ะ  คำ พูด    .,mn   

prof.big

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 08:49:04 »

ผู้หญิงแพ้ความจริงใจ  การให้เกียรติเธอ และเรื่องเล็กๆน้อยๆที่ผู้ชายชอบมองข้าม แต่ผู้หญิงคิดว่าเป็นเรื่องใหญ่

niparatpotter

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 มีนาคม 2010, 17:03:45 »

ผู้หญิงแพ้ความจริงใจ  การให้เกียรติเธอ และเรื่องเล็กๆน้อยๆที่ผู้ชายชอบมองข้าม แต่ผู้หญิงคิดว่าเป็นเรื่องใหญ่

โดนเลย เอิ๊กๆ แต่ก้อไม่ใช่แบบนั้นกะทุกคนหรอกนะค่ะ   09876

powerdesigngirl

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 09:02:28 »

กล้ามหน้าอก + ช่วงล่างและความพอใจ

xcore

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 21:52:17 »

เด๋วนี้ดูที่สตางค์อย่างเดียวมั้งครับ (เราไม่มีซะด้วย  vbnn)

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 08:55:39 »

^
^
^
อย่ามองในแง่ร้ายสิคะ
ผู้หญิงที่เขาไม่มองเงิน มองหน้าตา ก็มี
เขามองกันที่ ลีลาค่ะ
เจอผู้หญิงประเภทมีงานมีเงินใช้สบายๆ
ถึงคุณหน้าตาพอไปวัดหมาไม่เห่า แต่ลีลาสุดโต่ง
พาไปเที่ยวสวรรค์ได้โดยไม่ต้องตีตั๋วไปกลับ
เขาก็ชอบคุณแล้วค่ะ
แต่ของอย่างนี้ถ้าจะให้ชอบจริงๆจัง
คุณต้องทำตัวให้น่ารักกับเขาด้วยนะ ไม่ใช่
ลีลาดี แต่เ_ สุดๆ ก็ไม่ไหว
ถ้าอย่างนี้ต้องพึ่ง น้องๆบริการแล้วค่ะ
แค่ผ่านๆ ประมาณ น้ำแตกแล้วแจกตังค์ค่ะ     เดด

Right

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 09:29:56 »

^
^
^
ผู้หญิงที่เขาไม่มองเงิน มองหน้าตา ก็มี
เจอผู้หญิงประเภทมีงานมีเงินใช้สบายๆ
ถึงคุณหน้าตาพอไปวัดหมาไม่เห่า แต่ลีลาสุดโต่ง
พาไปเที่ยวสวรรค์ได้โดยไม่ต้องตีตั๋วไปกลับ
แต่ของอย่างนี้ถ้าจะให้ชอบจริงๆจัง
คุณต้องทำตัวให้น่ารักกับเขาด้วยนะ ไม่ใช่
ถ้าอย่างนี้ต้องพึ่ง น้องๆบริการแล้วค่ะ
แค่ผ่านๆ ประมาณ น้ำแตกแล้วแจกตังค์ค่ะ     เดด

คบเล่นๆ 1. หน้าตา 2.กระเป๋าเงิน 3.การให้เกียรติ 4.นิสัย

คบจริงจัง 1.การให้เกียรติ 2.นิสัย 3. กระเป๋าเงิน 4. หน้าตา

ผมเรียงลำดับถูกไหม?

faifai

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 10:04:07 »

ชอบคนจิงจัย อิอิ แล้วก้อห้ามนนอกจัย ห้ามมีกิ๊ก(แต่เรามีได้) uiuo

ดูแล้วอบอุ่นอยากอยู่กะเค้านานๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน 2010, 10:06:31 โดย faifai »

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 10:29:37 »

^
^
^

คบเล่นๆ 1. หน้าตา 2.กระเป๋าเงิน 3.การให้เกียรติ 4.นิสัย

คบจริงจัง 1.การให้เกียรติ 2.นิสัย 3. กระเป๋าเงิน 4. หน้าตา

ผมเรียงลำดับถูกไหม?

ไม่มีผิดไม่มีถูกหรอกค่ะ บรรทัดฐาน ความรู้สึกนึกคิด จิตใจ ความชอบ
ของคนเราแต่ละคนต่างกันค่ะ
ผู้หญิงแต่ละคนความชอบก็ไม่เหมือนกัน ไม่งั้นคงมีสามีคนเดียวกันทั้งโลก
คงต้องให้ผู้ชายโคลนนิ่ง
มันอยู่ที่ตัวคุณผู้ชายเองค่ะ  อยากเป็นแบบไหนให้ผู้หญิงมองให้ผู้หญิงชอบ
เป็นตัวของตัวเองน่ะดีแล้วค่ะ ให้เขามาชอบมาสนใจ
ในสิ่งที่เราเป็น ดีกว่าค่ะ ไม่เหนื่อยด้วย

shoots

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 12:10:53 »

ชอบคนจิงจัย อิอิ แล้วก้อห้ามนนอกจัย ห้ามมีกิ๊ก(แต่เรามีได้) uiuo

ดูแล้วอบอุ่นอยากอยู่กะเค้านานๆๆ

ตรงตามความต้องการทุกข้อ รับพี่เป็นกิ๊กด้วยคน     ;khhg

Miss u~

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 23:02:48 »

ขอนิสัยค่ะ

อีกอย่างขอทำตัวดี ๆ  ก็พอใจแล้วค่ะ

kunapot

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 20:30:33 »

ขอนิสัยค่ะ

อีกอย่างขอทำตัวดี ๆ  ก็พอใจแล้วค่ะ
ผมคนดีน่ะ เอาใจแก่งด้วย นิสัยดีมากๆๆๆๆ

kimyusin

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 20:38:33 »

ไม่สนนะ แต่ให้คิด แสงสีทำให้ผีเป็นคน คนจะงามงามที่ใจใช่ใบหน้า

naja424

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 21:42:44 »

ผมเคยถามเพื่อนตอนมันเมามันบอกว่าดูหน้า การแต่งตัว แล้วก็เป้าครับ

ngpizza

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011, 15:35:23 »

ชอบมากเลย ให้แง่คิดดีเลยครับ