-->

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดเที่ยว กำลังงง ต้องการคำปรึกษาครับ  (อ่าน 4248 ครั้ง)

cenetic

• บุคคลทั่วไป

แนะนำตัวก่อนนะครับ ผมเป็นน้องใหม่ พึ่งมาอยุ่เชียงใหม่ได้แปปเดียว และอีกสักเดือนก็ต้องกลับไปเรียนแล้ว (ยังเด็กอยู่)
เรื่องมันก็มีอยู่ว่า รุ่นพี่ก็ได้พาผมไปเที่ยวรอบแรกแล้วไปต่อที่ fabric, ตามภาษาผู้ชายก็เหล่ไปเรื่อย(สาวเชียงใหม่หน้าตาดีจริงๆ เทียบได้ระดับ funky ในกทม สบายๆ)
ในหมู่สาวๆที่มาตรฐานหน้าตาสูงอยู่แล้ว ก็ไปเจอคนหนึ่งเด่นขึ้นมา(น่ารักขั้นน้องๆดารา) เเถมเป็นโต้ะหญิงล้วนมากันไม่กี่คน
ก็เลยลองใช้เทคนิคที่พอมีอยู่บ้าง เข้าไปคุย เขาก็คุยด้วย คุยดีซะด้วย (ซึ่งผมแปลกใจพอสมควร เธอไม่มีมาดกะผม พอผมกลับไปหารุ่นพี่ที่โต้ะ มีหนุ่มๆมาขอเธอชนเเก้วอยุ่ 3-4คน เธอไม่ชนด้วยเลย)
แล้วก็ไปเรื่อยๆ จนเขาเปิดไฟไล่ คุณเธอก็ไม่ยอมกลับจะลากผมไปต่ออีกฝั่งนึง จนเพื่อนเดินมาลาก ก็ไปกินข้าว เเลกเบอร์ (ตอนแรกนึกว่าเมาเละแน่นอน แต่พอวันรุ่งขึ้นเธอจำทุกอย่างที่ผมคุยกะเธอได้ ผมเองกลับจำไม่ได้ต้องใช้เวลาคิด)

วันรุ่งขึ้นผมก็โทรไปตามงาน..ไม่รับ แต่สักทำตัวสังคมไม่ยอมรับโมงก็โทรกลับ
แล้วก็โทรมาหาผมทุก 2 ทำตัวสังคมไม่ยอมรับโมงเลย เวลาคุยก็มาเเนวอ้อน คุยกันเหมือนแฟนเรียบร้อย เวลาไม่ได้รับแล้วโทรกลับช้า มีออกอาการไม่พอใจ
ชอบคิดว่าผมเป็น playboy เที่ยวทุกวัน(ความจริงเที่ยวเดือนละครั้ง) ไม่เชื่อว่าไม่มีแฟน จับผิดตลอด
คำถามก็คือ
1. แบบนี้มันแปลกรึเปล่า เพราะเกิดมาไม่เคยเจอ คุยกันวันเดียว อะไรมันจะขนาดนั้น แล้วยิ่งหน้าตาระดับนี้ไม่เคยได้ยินใครเคยเจอด้วยซ้ำ(ยังไม่ได้มีอะไรกันเลย)
2. เป็นไปได้มั้ยว่าเธออาจจะเป็น SL,เด็กป๋า เพราะดูจากของที่ใช้ก็ brand ทั้งนั้น, เธอบอกเธอทำงานไปด้วย เรียนไปด้วย(ซึ่งยืนยันได้ว่าทำงานจริงเพราะได้ยินเสียงเพื่อนร่วมงาน และลูกค้ามาสอบถามข้อมูล)
    แต่เนื่องจากงานของเธอ ไม่ได้ดูถูกนะครับ ไม่น่าจะใช้ของระดับนี้ได้ หรือถ้าที่บ้านมีฐานะ ทำไมต้องทำงาน
3. มีความเป็นไปได้รึเปล่า ที่เธอกะจะมาหลอกผม เห็นผมเป็นนักท่องเที่ยวอะไรแบบนี้ แต่ตอนเข้าไปคุย ผมแต่งตัวเห่ยๆ(เสื้อpolo กางเกงขาสั้นไม่มียี่ห้อ)
   เหล้าก็เปิด red ธรรมดา, แล้วก็เลี้ยง mixer ไปเเค่รอบเดียว 100กว่าบาทเอง

ปล. ที่เล่ามา ไม่ได้จะอวดว่า ผมเกี่ยวคนหน้าตาระดับเทพมาได้ แต่ที่เล่า เพราะมันแปลกจริงๆ
ปล2. ถ้าเป็นท่านทั้งหลาย จะวางตัวยังไงต่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2010, 02:04:53 โดย cenetic »

ahcomputer

Re: มือใหม่หัดเที่ยว กำลังงง ต้องการคำปรึกษาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 02:50:31 »

เขาคงจะมีจุดประสงค์อื่นซ่อนเร้นอยู่แน่นอน

Phate

Re: มือใหม่หัดเที่ยว กำลังงง ต้องการคำปรึกษาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 10:57:44 »

มีสติ อย่าเพิ่งหลงกับความงาม แล้ววิเคราะห์เกมส์ให้ขาดก่อน....
คดีนี้มันมีเงื่อนงำ  จับจุดพิรุธหลาย ๆ จุดแล้ววิเคราะห์ดูนะ  เช่น ตารางเวลาของเธอ ถ้าได้คุยกันบ่อย ๆ เธออาจจะบอกว่าเธอทำอะไรเมื่อไหร่ แล้วลองฟังเสียงบรรยากาศ หรือเวลาที่ว่างโทรหาได้ตรงกันหรือเปล่า หรือคำพูดต่าง ๆ ที่เธออาจเผลอหลุดปากพูดออกมา  ตารางเวลาจริง ๆของเธอ ตรงกับที่เธอแสดงให้เราดูหรือเปล่า...........
ที่ผมเจอบ่อย ๆ คือบ่นง่วง เมื่อคืนไม่ค่อยได้นอน ทั้ง ๆ ที่เมื่อคืนผมโทรไปไม่รับแล้วเช้าก็บอกว่าหลับอยู่  หรือไม่ก็ผมถามว่ากินข้าวยัง บอกว่ากินแล้ว... แต่อยู่ดี ๆ คุยไปคุยมาบ่นหิว??  เอาเรื่องแปลก ๆ มาวิเคราะห์ดู บางอย่างจะโผล่หางมาเอง   ผมเคยจับแฟนได้ว่าไปนอนกับผู้ชายอื่นถึง3ครั้งตอนสมัยเรียน  เดี๋ยวว่างๆจะลองเรียบเรียงรายละเอียดดู เอาย่อๆไปหน่อยละกันว่า เรื่องแต่งจะดูสวยหรูไม่มีปัญหาใดๆ หรือถ้ามีปัญหา ก็จะมีแต่ปัญหาทั้งเรื่อง.....  เช่น การนั้งเครื่องบิน ถ้าเป็นเรื่องแต่งสดๆ ไม่มีตกหลุมอากาศหรอก  หรือถ้ามีอะไรที่เราถามต่อได้ ลองถามรายละเอียดดูว่าเธอตอบได้ไหม เช่นเธอมาหาเราช้าบอกว่าขับรถมาเจอรถชนกัน รถเลยติด ลองถามดูว่ายี่ห้ออะไร สีอะไร ชนพังแค่ไหน มีคนตายไหม รถติดเยอะไหม ที่ไหน เมื่อกี้ผ่านมาไม่เห็นเจอเลยหรือว่าเราไม่สังเกตุนะ(จริงๆไม่ได้ผ่านเลย)  ดูสิ

จริงๆที่เขียนไปมันเป็นอะไรที่ผมใช้จับผิดแฟนมากกว่า.... แต่คงเอาประยุกต์ไว้ดูคนได้ว่าเค้าคิดยังไงกับเรา   ไม่ได้เทพแต่เล่าให้ฟังว่าเคยทำอย่างไร แต่ปัจจุบันไม่ค่อยจับผิดแฟนละ เหมือนไม่ไว้ใจกันตลอดเวลา ใครจะอยู่ด้วยแล้วมีความสุขล่ะ สู้ไม่รู้ดีกว่า

timmy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 16:15:14 »

ลองสัมผัสดูสัก  1 อาทิตย์ น่าจะเห็นอะไรมากขึ้นครับ ไปเลยครับ กินข้าว ดูหนัง เที่ยวห้าง ;kljj

p_nuin

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 19:19:53 »

ลองปรึกษาท่าน"จิ้น"ดูซิครับ

gosty

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 19:44:21 »

เจอกะเทยท่าแพ

cenetic

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 12:24:10 »

ขอบพระคุณมากครับ
ตอนนี้ผมสงสัยว่าเธออาจจะมีแฟน/ป๋า เลี้ยงไว้อยู่
เพราะมีพิรุทอะไรแปลกๆนิดหน่อยครับ ถ้าวันไหนไม่ได้ไปทำงาน หรือบอกไม่ได้กลับหอ ต้องกลับบ้าน วันนั้นจะติดต่อยากมาก
แต่พอมาวันต่อมาที่เธอต้องไปทำงาน ก็จะเหมือนเดิมอีก
แต่แปลกตรงที่เวลาจะนัดออกมาเจอ จะไม่ยอมรับปาก จะพูดเลี่ยงๆ บางทีก็บอกว่าได้ บางทีก็ดูก่อน บางทีก็บอกถ้าไม่มีธุระก็ไป

ilovesupreme

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 12:28:23 »

อ่านๆ ดูก็เหมือนมีพุรุธหลายจุดอยู่เหมือนกันนะครับ แบบนี้ท่านเผื่อใจไว้อีกทางนึงดีกว่า
หาความจริงใจในสังคมกลางคืนน่ะยากมากนะครับ

gosty

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 12:38:08 »

เอาๆไปซะจะได้จบเรื่อง

extrem

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 12:53:09 »

ลองคบดูเชิงสักพัก...อย่าใจร้อนเดี๋ยวซวย.... uilo

popcorn4202

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 12:56:55 »

ส่วนมากผมพยายามปิดเกมส์ให้ได้ในคืนนั้นเลยน่ะครับ หากไม่ได้และไล่โทรตามงานมันเสียเวลาน่ะครับ
แต่หากเธอคุยกับท่านและมีท่าทีเป็นมิตร ก็หาทางนัดเจอให้ได้(มันยากตรงนี้แหละ) แต่ก็อย่าลืมเผื่อใจ
สังคมกลางคืนน่ะหาความจริงใจมันแทบจะไม่มีเลย แต่หากมีเป้าหมายอื่นก็ไม่ต้องสนใจครับ

หาทางนัดเจอให้ได้ จากนั้นก็ตามงานตาม step ที่น่าจะรู้ๆ อยู่ หากครั้งนี้ปิดเกมส์ไม่ได้อีกก็ประเมินสถานการณ์ดู
ว่าทำคะแนนได้มากน้อยเพียงใด หากคิดว่าอีกครั้งไม่น่าพลาดก็ลุยต่อ หากพลาดอีก ผมแนะนำว่าใส่เกียร์ถอยโลด
เพราะท่านอาจจะกำลังโดนหลอกกินเข้าให้แล้ว

takcomru

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 17:55:06 »

ความคิดผมนะ  หากเราต้องการได้ตัวเธอมาเชยชม  ต้องรีบเผด็จศึกยามราตรีแรก  หากราตรีแรกผ่านไปแล้วไซร้  ท่านจะต้องตั้งหลักอีกนานถึงอยากจะรุกอีกครั้ง  ประมาณว่าทำอะไรไม่ถูก  หากราตรีแรกท่านได้มาเชยชม  ในยามอื่น ๆ ก็หายากไม่ fhgj

tanut12

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010, 11:48:35 »

อยากคบกันแบบไหนอ่ะ
ถ้าอยากรักสนุกแต่ไม่ผูกพันท่านก็พลาดแล้วล่ะขอรับ
แต่ต้องการต่อยอดก็แนะนำว่า
คิดดูก่อนว่าท่านกับเค้าอยู่ใกล้กันพอจะดูแลเอาใจใส่กันรึเปล่า
เพราะไอ้รักแท้ไงไงก็แพ้ใกล้ชิด
กับรักแท้แพ้ระยะทางน่ะมันเรื่องจริง

noikasu

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010, 07:36:11 »

รักสนุก...แต่ไม่ผูกพันดีกว่าไหมครับ..... .,mn

bird555

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010, 21:30:31 »

หรืออาจจะเป้นแบบผุ้หญิงมีคนดูแลอยู่ แล้วคนดูแลอาจมาเจอแค่วันใดวันหนึ่งเป้นช่วงเป้นเวลา
วึ่งกรณีนี้ผมเคยเจอครับ คือว่าเธอมีป๋าอยู่ซึ่งป๋าต้องทำงานและดูแลทางบ้านเลยนัดเธอเป็นบางเวลาหรือบางวัน
บางทีขณะตอนเราโทรไปอาจอยู่กับป๋าก่ได้ เธอเลยต้องพูดเบี่ยงเอาไว้ และบางวันที่ป่าไม่มาก่จะมาเที่ยวใช้เงินกับเพื่อนๆ
ที่ผมเจอคือเธอบอกตรงๆกับผมว่ามีป่าอยุ่แต่จะบอกเราว่าวันไหนว่างเราจได้ทำตัวถูกด้วย
ผมว่าเก็บไว้คุยหรือกิ้กดีกว่าคับหรือถ้ามีโอกาสก่สอยไปก่อนคับ เขิน เขิน

SofaR

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010, 22:05:07 »

เห็นควร ว่า ปิดเกมให้ได้ก่อนครับ .,mn

garner

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010, 22:29:03 »

zad   ขำกับโปรแกรมแปลภาษา            ทำตัวสังคมไม่ยอมรับ + โมง    = ซั่วโมง

BASICC

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 02:33:01 »

อ่านแล้วมี เลศนัย น่าคิดแต่น่าลองเสี่ยงดู อิอิ

sirtul

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 21:46:28 »

ท่านหล่อครับ จบข่าว

CHAMNAN ARAMSART

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010, 11:43:23 »

ราตรีแรกหากปิดเกมส์ ไม่ได้ ผมว่า  ถอยดีกว่านะครับ 
เปิดเกมส์กับคนใหม่ดีกว่า เพราะมิฉะนั้น คนเครียด และใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัว คือ เรานั่นเอง ครับ
มันจะกังวลยังไงไม่รู้ แล้วเราก็จะเป็นฝ่ายเสียเปรียบ

aoyyo

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011, 15:36:36 »

ผมว่าหาใหม่ครับ อย่าไปจริงจังมากครับ ได้ก็ได้ ไม่ได้ หาใหม่ครับ...

Zeroza

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 17:24:22 »

ของ แบบ นี้ จะ ไม้ รู้ ครับ

ท่าน ต้อง ลอง ด้วย ตัว ของ ท่าน เอง

ไม่ สามรถ บอก ได้ 100 %

แต่ ท่าน ก่ต้อง เผื่อ ใจไว้บ้าง นะ ครับ

เจอกันที่แบบ นี้