-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามสถานที่บริจาคสิ่งของครับ  (อ่าน 1379 ครั้ง)

chichiwaka

• บุคคลทั่วไป
สอบถามสถานที่บริจาคสิ่งของครับ
« เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 14:59:04 »

ช่วงนี้ก็ใกล้หน้าหนาวแล้ว ค้นตู้เสื้อผ้าดู คัดเอาเสื้อผ้าเก่าๆจะเอาไปบริจาคได้มาถุงใหญ่
กับตุ๊กตาเก่าๆอีกสิบกว่าตัว ที่เคยเป็นของน้องสาว ตอนนี้โตแล้วไม่เล่นแล้วเลยบอกจะเอาไปบริจาคนะ มันก็อนุญาติแล้ว
คอมพิวเตอร์เก่าที่เสียแล้วที่ตอนแรกว่าจะเอาไปร่วมบริจาคกับทางเว็บก็ไม่ได้เอาไปสักที เพราะตอนนั้นขับรถยังไม่คล่อง แฮ่ๆ

คิดว่าสิ่งของเหล่านี้น่าจะเป็นประโยชน์ต่อผู้อื่น อยากเอาไปบริจาค แต่ไม่รู้จะเอาไปบริจาคที่ไหนดี  เลยอยากให้ชาว CMX Seed ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ในเขตลำพูนและเชียงใหม่นี่แหละครับ

ช่วยผมหน่อยนะครับ แค่ท่านแนะนำมาก็มีส่วนร่วมในการทำบุญครั้งนี้แล้วครับ

Keijikung

Re: สอบถามสถานที่บริจาคสิ่งของครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 15:30:22 »

ผมว่าน่าจะโรงเรียนแถวบนดอย ประมาณแม่วินโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนไรประมาณนี้อ่ะคับ พอดีเคยไปมาครั้งนุง แต่ผมว่าถ้าใกล้ๆน่าจะมีทริปดีดีนะ ลองรอหน่อยไหมครับ  fdgdfdf fdgdfdf

meaw_meow

Re: สอบถามสถานที่บริจาคสิ่งของครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 15:33:16 »

.,mn อยากเอาไปบริจาคเหมือนกัน เริ่มรื้อตู้เสื้อผ้า ก็พอได้กองเล็ก กองหนึ่ง อยากทำบุญเช่นกันครับ gsdgdgs

coolman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 15:54:14 »

ที่โรงบาล สวนดอกครับ
เเผนกประชาสัมพันธ์เลย ... ที่ที่มีห้องพระอ่ะครับ
พวกหมอเค้าขึ้นดอยกันทุกเดือน  เดด

จะบริจาคเงิน สมทบทุน ค่ายาสงฆ์อาพาธ ก้อดีนะ บุญหนักเลย     pongz

don

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2010, 20:03:48 »

ss  คุยกับท่าน แมน69  เราน่าจะไปบริจากของประมาณเดือน ธันวานี้ครับ  ยังไงรอนิดหนึ่งเดียวไปกันนะครับ

BgatoonJ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 18:09:26 »

จัดเลยครับผมมีหนังสือเยอะแยะเลยอยากบริจาคครับ

don

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 02:51:44 »

jljhl  ใครมีอะไรเตรียมไว้เลยครับเดียวเราไปทำบุณกัน   pongz   กำหนดการเร็วๆๆนี้   /jhtdc

chichiwaka

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 12:10:02 »

รับทราบครับ รอเอาไปสมทบกับทางเว็บดีกว่า  ;kljj
ไม่รู้ว่ามีโครงการจะระดมคอมเก่าอีกรึเปล่าครับ จะได้เอาไปให้ทีเดียวเลย

don

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 13:40:46 »

รับทราบครับ รอเอาไปสมทบกับทางเว็บดีกว่า  ;kljj
ไม่รู้ว่ามีโครงการจะระดมคอมเก่าอีกรึเปล่าครับ จะได้เอาไปให้ทีเดียวเลย
เขิน  คอมเก่าที่ผ่านมานะครับ ได้รับเสียงตอบรับเป็นอย่างดีครับ แต่เนื่องด้วยคอมที่บริจากมาส่วนมากสเปกตำเกินกว่าจะทำอะไรได้ครับ ครั้งก่อนได้รับกว่า 30 เครื่อง รอด แค่ 5 ที่ลง xp ได้ 

อาจมีการระบุข้อมูลครับถ้ารับบริจากครับ  ขอบคุณมากครับ