-->

ผู้เขียน หัวข้อ: บอลต่อยกันรึว่าละคร(แฟนท่าเรือเถื่อน!)  (อ่าน 2382 ครั้ง)

acer2518

• บุคคลทั่วไป
บอลต่อยกันรึว่าละคร(แฟนท่าเรือเถื่อน!)
« เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 11:08:18 »

ss...ไม่ได้มาแสดงทรรศนะ และมุมมองในนี้ นานมากแล้ว..แต่วันนี้อ่านข่าวกีฬาแล้ว อดไม่ไหวจริงๆครับ

แฟนท่าเรือเถื่อน! ยกเลิกเกมถ้วย ก
http://www.manager.co.th/Sport/ViewNews.aspx?NewsID=9530000024761
"แฟนกิเลน" จวกสห.ยับ-ท่าเรือยันพร้อมรับผิดชอบ
http://www.manager.co.th/Sport/ViewNews.aspx?NewsID=9530000024795

ss..ผมเคยแสดงทรรศนะ มากมายเกี่ยวกับวงการกีฬาและวงการมาเีฟีย+การพนัน..มันแยกกันลำบากจริงๆ
โดนเฉพาะเกมใหญ่ๆ ที่มียอดเงินสูง...

09876...อย่างเช่นเหตุการณ์นี้ เป็นเกมระหว่าง เมืองทองฯ-ยูไนเต็ด แชมป์ไทยพรีเมียร์ลีก 2009 พบกับการท่าเรือไทย เอฟซี แชมป์เอฟเอคัพ 2009
ในศึก ฟุตบอลชิงถ้วยพระราชทานประเภท ก "อีซูซุ คอมมูนิตี คัพ”

รูปเกมดำเนินไปอย่างปกติ..จนกระทั่งนาทีที่80สกอร์ขยับเป็น 2-0 จากลูดเตะมุมของปิยชาติ ถามะพันธ์ ดานโญ เซียกา โขกจ่อๆ เมืองทองออกนำห่าง 2-0
...เกมการแข่งขันต้องหยุดลงชั่วคราว หลังกองเชียร์สิงห์เจ้าท่าส่วนหนึ่ง จุดพลุไฟโยนลงมาในสนาม รวมถึงข้างปาสิ่งของลงมา จากนั้นสถานการณ์เริ่มบานปลายเมื่อกองเชียร์กลุ่มดังกล่าวพังรั้วบน อัฒจันทร์ไปสู่กลุ่มของแฟนเมืองทองจนเกิดการตะลุมบอน....
...ทุกท่านคิดยังไงครับ กับเหตุการณ์นี้...ปกติเหรอครับ...

09876...การตลุมบอน หรือขว้างปาสิ่งของลงสนาม เราอาจเคยเห็นกันบ่อย..อาจเพราะไม่พอใจกรรมการที่ตัดสินค้านสายตา หรือว่า แฟนบอลไม่พอใจนักเตะบางคน หรือว่า นักเตะต่อยกัน แฟนบอลเลยเอาด้วย..แต่สังเกตุดูดีๆว่า บางทีก็ไม่มีเหตุมีผลเอาเสียเลยครับ อย่างคราวนี้เป็นต้น..
รูปเกมเดินมาด้วยความราบรื่นตลอด..ทั้งสองลูกที่เป็นประตูก็ใสๆ ไม่มีอะไรต้องกังขา..นักเตะทั้งสองทีมก็ยังเตะกันอย่างชิลๆ ไม่มีเรื่องราวอะไรกัน ใบดงใบแดงพิสดารก็ไม่มี..จุดโทษแปลกๆก็ไม่มี...แล้วอะไรเนี้ยย..ทำไรกัน..โวยวาย ทะเลาะกัน เล็กน้อยโอเค...ลงมาที่สนามทำไม...มีประเด็นอะไร ลองคิดกันดูซิครับ...

09876...คนแวดวงการพนัน จะรู้ดีว่า หากเกมดำเนินไปไม่ครบ90นาที การเดิมพันนั้นๆถือว่าโมฆะ...พูดง่ายๆว่า ไม่จ่าย...ตัวใครตัวมัน ว่างั้น..
...เคยใช่มั๊ยครับ..บอลเตะๆอยู่ ใกล้จะจบเกม ไฟดับ ต้องยกเลิกเกม..ฮา..มีมาแล้ว

09876...เหตุการณ์นี้ ผมอาจมองโลกเป็นสีดำไปนิด แต่ใครจะอดใจไม่คิดได้ล่ะครับ...ทะเลาะกันช่วงแรก ไม่มีไร แค่หยุดการเตะชั่วคราว..ไม่พอใจครับ พังรั้วสนามลงมาเดินกันในสนามเลย...อ้าวว ไรเนี้ยยย มีเหตุอะไรต้องลงมาครับพี่ ต่อยกันข้างบนไม่สะดวกกว่าเหรอ...
..ตามกฏครับ ถ้ามีการลงมาในสนามอย่างนี้ ยกเลิกเกมได้ครับ..เจ้ามือเฮ(ถ้าถือฝั่งแพ้) หรือพวกแฟนท่าเรือเฮ(ถ้าเล่นฝั่งตัวเองไว้หนัก)..คิดดูซิครับ ก็รู้ๆกันอยู่ว่า ยังไงถ้ามีเหตุการณ์อย่างนี้ แล้วเค้ายกเลิกเกม ทีมตัวเองจะต้องแพ้ตามกฏ แทนที่จะรอลุ้นอีกสิบนาที เผื่อทีมตัวเองกลับมาตีเสมอ..แลัวถ้าจะต่อยกัน ก็รอหลังเกมจบก็ได้..

09876...สรุป ทำไมต้องมีเรื่อง..ทำไมต้องก่อนเกมจบ...ทำไมต้องลงมาในสนาม....ทำไมครับ (ไม่ต้องจ่ายไง..จบข่าวมั๊ย)

ปล. ข้อมูลเพิ่มเติม ลองกลับไปอ่านทรรศนะเก่าๆของผม เกี่ยวกับ ผลบอลคู่ ManU vs Liverpool ปีก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 11:43:12 โดย Jim »

pagne2204

Re: บอลต่อยกันรึว่าละคร(แฟนท่าเรือเถื่อน!)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 11:45:47 »

ผมชอบแฟนเมืองทองนะ

ไม่ตอบโต้

บอกกลับบ้าน ๆ อย่างเดียว

hgjhg hgjhg hgjhg

oman

Re: บอลต่อยกันรึว่าละคร(แฟนท่าเรือเถื่อน!)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 11:53:25 »

ผมก็เสียใจมากที่แฟนบอลไม่มีความมีน้ำใจ ให้กัน เศร้า  ouiy

acer2518

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 12:02:50 »

ss....เพิ่งเขียน จนจบ..ลองอ่านดูนะครับ พอดี กว่าจะพิมท์จบ ต้องหยุดทำงานหลายครั้ง..

yothekop

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 12:03:13 »

ดูแล้ว ไม่น่าทำกันเลย กระแส กำลังมาดีๆอยู่แล้ว กลับมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้น
http://www.youtube.com/watch?v=6wF1INxBuGU&feature=player_embedded

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 12:10:29 โดย yothekop »

coompranang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 12:18:18 »

กองเชียร์มาจากคลองเตย  ไม่รู้แม่งดูดยามาเชียร์บอลป่าว

ปีที่แล้วก็เกือบมีเรื่องหลายนัดแล้วไอ้ห่าพวกนั้น

จะรอดูว่ามันจะโดนลงโทษยังไง  /jhtdc

popcorn4202

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 12:57:49 »

บอลไทยยังต้องจัดระเบียบกองเชียร์อีกนานครับ เนื่องจากกำลังโต
แต่ทางที่ดีอย่ามีเลยครับ ไอ้การตีกันเนี่ย มันเป็นภาพที่ไม่น่ามองเอาซะเลย

manspringer

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 18:14:53 »

สงสัยไอ้ที่กำลังจะก้าวหน้าคงถอยหลังลงคลอง(เตย) ฮาๆๆ

garner

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 18:22:11 »

น่าจะเอาให้หนักไปเลย จะได้เป็นตัวอย่าง ทำเป็นบอลเตะกินเดิมพันไปได้   ss

labk1200

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 20:00:23 »

สงสัยไอ้ที่กำลังจะก้าวหน้าคงถอยหลังลงคลอง(เตย) ฮาๆๆ

ก้าวหน้าครับ มีฮูริแกน เหมือนต่างประเทศแล้ว  jljhl

manspringer

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 20:29:02 »

บอลไทยไปมวยโลกจริงๆ  เขิน

9669

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 21:43:17 »

ดันยกเลิกนาทีที่ 82

บอลแข่งไม่ครบ 90 นาที

อดได้ตังเลยอ่ะ

zad

ZOIDS

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 22:08:04 »

ผมว่าเป็นอย่างที่พี่จิมพูดล่ะครับ  dsgjsd

อนาถจริง ๆ บอลไทย

manspringer

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 00:16:38 »

หวังว่าทรรศนะท่านจิมคงเป็นจริง แดงเดือด ขอแบบเดิมอีกนะครับ

oorangeroo

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 00:19:25 »

เห้อออออออออ  บอล ไทย

เมื่อไหร่ จะ ไป บอล โลก ซัก ที  piuyty

manspringer

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 01:18:05 »

กระแสบอลไทยกำลังมาแรง  แล้วก็แรงจริงๆ ห้าๆๆๆ

Keijikung

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 10:33:13 »

ทั่น จิม พูดถูกครับ ประเดนนี้น่าสน  pongz pongz

prozerger1

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 11:03:46 »

มะได้ดู แต่เซ็งแมนยูอ่ะ 3-1 เฮ้อ! zad

meaw_meow

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 11:44:35 »

มะได้ดู แต่เซ็งแมนยูอ่ะ 3-1 เฮ้อ! zad

zad เซ็ง เช่นกันครับ เชลซี 2-0 หนีไปแล้ว

asset

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 12:31:49 »

ผมว่าทางไทยพรีเมียร์ลีก ควรลงโทษสถานหนัก ทั้งแกนนำกองเชียร์ สโมสร ที่เมืองนอกเขาทำกันจริง ปรับ จับ แบนตลอดชีวิตเลยแหละครับ เชือดไก่ให้ลิงดู

ประเทศไหนที่ คนสนใจฟุตบอลมากๆ ก็จะเจอปัญหานี้แหละครับ ถ้าไม่มีเหตุการณ์นี้ทางไทยพรีเมียร์ลีกคงจะยังคิดกฏไม่ออกมั่งครับ

shoots

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 12:44:48 »

เซ็งไอ้คนที่เป็นโค้ชท่าเรืออะ ทำกิริยาท่าทางไม่เหมาะสมกับตำแหน่งหน้าที่ กิริยามารยาทการแสดงออก เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีแก่เด็กและเยาวชน นิยมความรุนแรง สังเกตุเวลาให้สัมภาษณ์ทางทีวี หลายครั้งแล้ว คนดีเราก็สนับสนุน คนไม่ดีเราก็ต่อต้าน ไล่มันออกไป     kick

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 13:03:34 »

เอาแบบบอลนอกเลยท่าน

ติดกรงล้อมสนาม kjhg

jaydai

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 14:32:50 »

เรื่องนี้กลายเป็น talk of the town ไปแล้วครับ ในที่ทำงานผมก็วิจารณ์ขนาดหนักเลย ขนาดผ่านมา 2-3 วันแล้ว

acer2518

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 16:27:26 »

เรื่องนี้กลายเป็น talk of the town ไปแล้วครับ ในที่ทำงานผมก็วิจารณ์ขนาดหนักเลย ขนาดผ่านมา 2-3 วันแล้ว

เค้าว่ากันยังไงอ่ะ..

jaydai

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 16:44:21 »

(ขออภัยนะครับพี่จิม ถ้าใช้คำไม่ค่อยสุภาพ....)

ส่วนใหญ่ แซวกันกันครับพี่ ประมาณว่า "ท่าเรือนะโว๊ย" แล้วก็สวนมาว่า "กูกิเลนผยองหว่ะ เอากันบ่อ"
ส่วนพวกที่วิจารณ์กันก็ออกแนวด่าๆ ว่า "แม่งโคตรเถื่อนเลยหว่ะ ท่าเรือ"
บางทีด่าโค๊ตเตี้ย(คำไม่สภาพสุดๆ)
มีคนบอกว่า "มีแฟนเมืองทองฝั่งการท่าเรือ ใส่เสื้อสีแดงหลงไปโคตรซวยเลยหว่ะ"(ผมไม่ได้ดูครับ ไม่แน่ใจว่าจริงหรือเปล่า)

บางคนวิจารณ์ดีครับ บอกว่า จริงๆ ควรจะเพิ่มกำลังตำรวจหรือคนคุมให้มากดูอย่างแดงเดือนหรือคู่สำคัญๆ ในเมืองนอก เขายังมีมาตรการป้องกันดีๆ เลย

แต่ที่แน่ๆ งานนี้ ท่าเรือ เป็นผู้ร้ายเต็มๆ ครับ

mrskyeyes44

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 12:34:48 »

สมควรจะตาย...ที่เธอหักหลัง... lkkjjh

pegasusk

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 22:06:58 »

ผมว่า ควรมีบทลงโทษที่รุนแรงมากพอ เพื่อไม่ให้มีการ เอาเป็นเยี่ยงอย่างนะครับ เพื่อบอลไทยของเรา

R_u

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 09:38:46 »

สห. โคตรน้อยครับ  ouiy

commu

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 23:06:55 »

นี่แหละหนาบอลไทย

true

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 02:07:25 »

รอยด่างของบอลไทย zad