-->

ผู้เขียน หัวข้อ: [[[[[ อยากรู้วิธีจัดการกุ๊กกิ๊ก.....ที่ชอบทำร้ายตัวเองค่ะ ]]]]]  (อ่าน 21325 ครั้ง)

pye

• บุคคลทั่วไป

อยากรู้วิธีจัดการ คนที่งี่เง่าอ่ะค่ะ ทำไงเหรอคะเวลาที่กุ๊กกิ๊กมาบอกว่าจะฆ่าตัวตาย

แบบว่าอยู่ในห้องพักตึกสูงห้าชั้น วิ่งไปจะกระโดดลงหน้าต่าง เกิดจับไว้ทัน แล้วจะปลอบยั่งไงอ่ะคะ

รึว่าทุบกระจก กรีดแขน ชอบทำร้ายตัวเองในที่สาธาระณะทำให้เราอายต่อหน้าผู้คน อะไรพวกเนี้ย

ปรายว่าเหตุการณ์พวกเนี้ยทุกท่านน่าจะเคยผ่านมาแล้วนะคะ โดยเฉพาะท่านเทพ ขอความคิดเห็นเยอะๆเลยนะคะ ขอบคุณคร้า

lunaG

ผมปล่อยให้ทำครับ เพราะคนแบบนี้ เรียกร้องความสนใจครับ

สุดท้ายมันไม่ใช่ทางแก้ปัญหา เมื่อเกิดปัญหาอีก เขาก้อจะทำอีกครับ เพราะรู้ว่าทำแล้วต้องได้รับความสนใจ

ปล่อยให้ทำ ถ้าอยากจะตายก้อตายไป คนที่ไม่รู้คุณค่าของตัวเอง จะเห็นคุณค่าของคุณได้อย่างไร

เพื่อนแฟนผมบอกจะโดคลองค่าตัวตาย เมียหอบลูกหนี

เมียผมบอก มึงโดไปเลย ตายไปเลย ลูกมึงกูเลี้ยงเอง

สุดท้ายมันก้อไม่โดนครับ กลับมาแดรกเหล้าเหมือนเดิม เมียก้อไม่กลับมาเหมือนเดิม

แล้วคุณก้อไม่รู้สึกผิดว่าเค้าเป็นอะไรเพราะคุณนะครับ เขาเลือกที่จะทำตัวของตัวเอง

เขาเป็นคนเลือก ไม่ใช่คุณเลือกให้เขา แนะนำได้เท่านี้ครับ

man69

dsgjsd เห็นด้วยกับท่านลูน่าจีครับ

jiggolord

ปล่อยมันทำครับ
ชีวิตตัวเองยังรับผิดชอบไม่ได้ ท่านก็ไม่ต้องไปฝากอะไรไว้กะเค้าแล้วครับ
พวกนี้ผมว่าเหมือนเด็ก ที่พอไม่ได้อะไรก็หาข้อต่อรอง แลกเปลี่ยน
พอได้แล้ว ครั้งต่อไปไม่ได้ ก็มีข้อแลกเปลี่ยนที่รุนแรงขึ้น
ผมว่าท่านรีบถอยห่างออกมาดีกว่า  แล้วอย่างท่านจีว่า ไม่ต้องรู้สึกผิดด้วยครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ เทคแคร์นะ ตัวเอง ijuhb

AZURA3232

เจ้าของกระทู้นี้  มีรสนิยม กินเด็ก  แน่ๆ เรย
เพราะ ที่ถามมานั่น  มันเด็ก สี่ขวบ ชัดๆ ...  ยังไงระวังเรื่องพรากผู้เยาว์ ไว้ด้วยเน้อ  ijn  mnb

pye

เมื่อเกิดปัญหาอีก เขาก้อจะทำอีกครับ เพราะรู้ว่าทำแล้วต้องได้รับความสนใจ

มันเริ่มรุนแรงขึ้นทุกวันน่ะซิ้คระ หลังๆนี่ทำต่อหน้าคนอื่นเลย ตอนแรกๆก็โอ๋ๆๆๆอยู่อ่ะ พอทำหลายๆครั้งแล้วมันรำคาญอ่ะค่ะ

พอปรายใช้วิธีไม่สนใจที่นี้ทำต่อหน้าคนอื่นเลย คนเยอะมากด้วย อายสุดๆ

พอบอกเลิกทีนี้เอาเพื่อนไปเป็นพวกเลย ปรายโดนไซโคใหญ่เลย

ช่วยสอนวิธีหยุดพฤติกรรมแบบนั้นให้หน่อยจิ้คระ

ชีวิตตัวเองยังรับผิดชอบไม่ได้ ท่านก็ไม่ต้องไปฝากอะไรไว้กะเค้าแล้วครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ เทคแคร์นะ ตัวเอง
เนี้ยแหละปิ้งเลยเด๋วจะเอาไปพูดแบบนี้มั่ง หุหุ ขอบคุณนะคระที่เทคแคร์

เจ้าของกระทู้นี้  มีรสนิยม กินเด็ก  แน่ๆ เรย
ยังไงระวังเรื่องพรากผู้เยาว์ ไว้ด้วยเน้อ 
อุ้ย.....เค้าป่าวน๊า เค้าไม่ชอบเด็กคร้า เคยมีคนสำคัญตัวผิดเหมือนกัน แต่เค้าป่าวน๊า

etakong

ไม่รู้จะแนะนำยังไงนะครับ

ก็ค่อยเป็นค่อยไปละกัน เจอคนประเภทนี้ ถ้าหักดิบแล้วเกิดอะไรขึ้น เราจะรู้สึกผิดไปตลอดชีวิต

เอาเป็นว่าค่อยๆห่างทีละนิดละกันนะครับ อดทนหน่อย เอาใจช่วยครัีบ  fsdg

popcorn4202

ผมก็ปล่อยให้มันทำร้ายตัวเองครับ มันเป็นการเรียกร้องความสนใจที่โง่มาก

Takezeed

ไม่ได้มีประสบการณ์แบบนี้หรอกนะครับ

แค่อยากแสดงความคิดเห็น

ผมว่าเขาทำแบบนั้น ผมว่าเขาต้องการเรียกร้องความสนใจจากคุณ  แล้วเขาก็ยอมรับที่คุณจะเลิกกับเขาไม่ได้

ตอนที่คุณบอกเลิกแล้วพาเพื่อนมาไซโค นั่นก็แสดงว่า เขาไม่กล้าที่จะเสียคุณไปหรอกครับ 

ที่ขู่ทำร้ายตัวเอง ผมว่าเขาไม่่กล้าทำหรอก  ถึงถ้ากล้าก็คงทำไม่รุ่งแรงหรอกครับอย่างมาก ก็แค่ ชกกำแพง

ตีตัวเอง  ไอ่พวกโดดตึก ผมว่าเขาไม่กล้าหรอก  ถ้าคุณไม่อยากให้มันร้ายแรง หรือว่าไม่อยากลำบากใจในการกระทำของเขา

คุณลองหายไปแบบเงียบๆไหม  แบบว่า ไม่โทร ไม่รับโทรศัพท์  ไม่บอกว่าไปไหนมาไหน ไม่ต้องสนใจว่าเขาจะทำไร จะไปไหน

ทำเป็นคนเฉยชาใส่  ไม่ต้องแคร์  ถ้าหายไปสักพักผมว่า เขาคงจะดีขึ้น  ระหว่างนั้น หากว่าเขาให้เพือ่นมาไซโค  เราก็ไม่ต้องใส่ใจ

จะขู่ว่าจะทำร้าย จะโดดตึก ก็ไม่ต้องสนครับ   

chan_030

ปล่อยมันทำครับ พวกนี้เหมือนเด็กครับ ก็อยากรู้เหมือนกันว่าจะทำได้สักแค่ไหนครับ ถ้าเจ็บมากๆก็อยากรู้เหมือนกันว่าจะหยุดมั้ย

pye

Re: [[[[[ อยากรู้วิธีจัดการกุ๊กกิ๊ก.....ที่ชอบทำร&#
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009, 01:31:52 »

อุ้ยอุ้ย  ดีใจจังเลยคร้า เนี้ยน๊านึกว่าจะไม่มีคนมาอ่านซะแล้ว ก็หัวข้อมันก็ดูปัญญาอ่อนเกิน กะว่าตอบสักสองสามคนก็หรูและ
แต่นี้ตอบกันหลายคนเลยขอบคุณนะคร๊า  น่ารักที่สุดเลย....
ปรายว่าคนในเวบเนี้ยคงไม่เป็นแบบนั้นหรอกเนาะ(เพราะว่ามีคนให้แคร์เยอะแยะไปหมดต้องเฉลี่ยๆกันไป55)

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคร๊าคุณ etakong
คุณ popcorn4202 แล้วก็คุณ chan_030

แต่อุ้ยช์คุณ mujiyd0Jk....เค้าเขิลนะ

ชั่งมันเนาะคุณ Takezeed เนาะ ถ้ามีพาดหัวข่าว
"นักศึกษาสาวคณะเภสัชหักอกหนุ่มโดดตึกกลางเมือง" เนี้ยข่าวปราย 55
ตะเองๆเค้าเจอสีส้มสองตัวแหละ เป็นคนเดียวกันใช่มั้ยคระ

prof.big

ผมว่า ปล่อยเค้าเถอะครับ คนคิดสั้นแบบนี้...เฮ้อ  ทำตัวเองนี่บาปกรรมแท้

แต่ว่า...ถ้าเราใช้นางทั้ง 5 ทำตัวเองนี่..มันบาปป่าวหว่า..55+++ น่าคิด

Takezeed

Re: [[[[[ อยากรู้วิธีจัดการกุ๊กกิ๊ก.....ที่ชอบทำร&#
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009, 12:27:04 »

ชั่งมันเนาะคุณ Takezeed เนาะ ถ้ามีพาดหัวข่าว
"นักศึกษาสาวคณะเภสัชหักอกหนุ่มโดดตึกกลางเมือง" เนี้ยข่าวปราย 55
ตะเองๆเค้าเจอสีส้มสองตัวแหละ เป็นคนเดียวกันใช่มั้ยคระ

อ่อ ในเว็บใช่ไหมครับ ตอนแรกคิดว่าเจอตัวจริงแล้ว แล้วมีคนอ้างว่าเป็นผม  แหะๆ

ตอนแรกใช้อีกไอดีหนึ่งอะครับ  ตอนนี้ใช้ไอดีนี้แล้ว

คุณ ปราย เรียนเภสัชหรอคับ  ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดเราน่าจะเรียนที่เดียวกัน  ไม่ทราบว่าไม่สนหนุ่มวิทย์-คอมบ้างหรอครับ

รับรองไม่ทำไรเหมือนหนุ่มที่ปรายเคยเจอ   9876

บะหล่อ อู้นัก เสียงดัง รุงรัง ตังบะมี

คริ คริ

ร๊ากนะจุ๊บๆๆๆๆๆ

marathoner9

ปล่อยๆ ไปเหอะ
เด็ก อม มือ ไม่ มี วุฒิภาวะ เห็นแก่ตัว อย่างมาก ครับ

ถ้าอยากช่วยเขา ให้รู้จักคุณค่าชีวิต ควรชวนเขาไปทำบุญตามสถานที่ดังต่อไปนี้

- โรงเรียนเด็กพิเศษ แถวแม่ริม
- บ้านพักคนชรา
- โรงพยาบาล
- สถานสงเคราะห์ ต่างๆ

หรือที่ๆ จะทำให้เขารู้ ว่าชีวิคที่เขามีค่าขนาดไหน แล้วควรใช้อย่างใร
ไปบ่อยๆ นะครับ จะได้รู้สึกสำนึก เห็นใจคนอื่นๆ บ้าง  ijn

pye

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009, 16:04:16 »

โอ้ย....คุณ Takezeed เค้าออกจาไร้เดียงสาหลอกง่ายอย่างงี้
แค่สบตา สงสัยก็จะหลงจนโงหัวไม่ขึ้นเอา เค้าจะช้ำใจตายเอาป่าวๆนะคร๊า
ก็รังสีออล่ามันแผ่ซ่านออกมาซะขนาดนี้ ใช่มั้ยคระคุณ mujiyd0Jk

คุณ prof.big คระในศาสนาอิศลามเค้าบอกว่าบาปแหละ (บังเอิญรู้มา)
แต่มันก็ทำให้มีความสุขขขขขนิ้เนาะ มิน่าคุณ prof.big ถึงชอบให้คนมาทำร้ายยยยย 55

คุณ marathoner9 วิธีคิดเป็นผู้ใหญ่จังเลยนะคระ สาวๆชอบคนคิดแบบเนี้ยแหละ ไม่เคยนึกถึงเลยเด๋วจะลองเอาไปทำดูค่ะถ้าได้ผลยั่งไงจะกลับมาบอกนะคระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2009, 16:09:00 โดย pye »

Takezeed

แหม  ผมไม่รู้หรอกนะว่าปรายหลอกง่ายหรือป่าว ผมไมได้คิดจะหลอกอยุ่แล้ว  จริงใจอ่ะ

ผมว่าปรายมาเล่นเว็บนี้ สงสัยคนจีบเยอะ  อิอิ

วิธีคิดของท่านอื่นอาจจะดูเป็นผุ้ใหญ่  แต่ความคิดผม รับรองผลครับ

ถ้าปรายทำไม่ได้ผล  ผมให้ปรายหอมแก้มผมเลย  แต่ถ้าได้ผลผมขอหอมแก้มปรายนะ

อิอิ

ว่าแต่ไม่ลองวิธีใหม่หรอครับ  ง่ายๆครับ  เอาผมไปควงโชว์เขาคนนั้น แล้วบอกว่าแฟนปรายอะไรเงี้ยะ

ให้เขาคิดว่าปรายมีแฟนแล้ว (แต่ผมคิดจริง อิอิ) ผมมันคนบะหล่อ บะรวย บะมีรถขับ ปรายจะยอมควงป่าวหล่ะ

วิธีรับรองผล  100% แล้วอะไรดีๆจะเกิดขึ้นในชีวิตคุณ  อิอิ

9876 9876

ปล. ปรายอยุ่ปี ไรหรอ 

popcorn4202

กลายเป็นกระทู้หม้อสาวไปซะแล้ว
 ijhgvf

nusorn

piuyty ผมว่าหนีออกห่างดีกว่านะ ขนาดตัวเองยังทำร้ายเลย แล้วคนเป็นแฟนสักพักมันทำร้ายเราได้แน่นอน

pye

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009, 02:48:36 »

อยู่ปีสามแล้วค่ะ แต่เค้าคงไม่ได้เรียนที่เดียวกะคุณ Takezeed หรอกน๊า แต่แหมทุ่มสุดตัวจริงๆเลยน๊า ยั่งงี้ตะเองก็เสียเปรียบปรายแย่เลย 

yhb หม้อแปลว่าอะไรเหรอคระ คุณ popcorn4202 เค้าม่ายรู้จักอ่ะคร้า.........อิอิ

นั้นดิ้คุณ  nusorn เขาตัวใหญ่ด้วยอ่ะ จับแขนทีนิ้ดิ้นไม่หลุดเลย นึกอยู่เหมือนกันค่ะว่าถ้าเขาเกิดหึงมากลุกขึ้นมาปาดคอเราตอนหลับอยู่ทำไง

เท่าที่พอจะจับใจความได้ คนที่ตอบกระทู้ปรายมักจาบอกว่าให้หนีเลย ถอยห่างออกมา เงียบๆไปซะ และอย่าสนใจ
ขอบคุณนะคะสำหรับความเห็น จะทำตามทั้งหมดนี้เลยอ่ะค่ะ ถึงแม้จะทำไปแล้วก็ตาม
มันเป็นแบบนี้ตั้งแต่คบกันทะเลาะกัน

ปกติที่ทะเลาะกันมันจะเป็นเรื่องเขามีคนอื่นน่ะ
เขาเลยใช้วิธีพวกเนี้ย น่าจะเพื่อตัดความสนใจของปรายจากความผิดของเขา (ปรายเดาถูกมั้ย) กลายเป็นเราต้องโอ๋ กลายเป็นว่าเราไม่มีเวลาให้เขาเลยมีคนอื่น
พอครั้งต่อๆมาเริ่มรู้เสต็ปและ เลยยืนมองเขาเฉยๆเลย เขาก็ยังทำอยู่ดี เท่าที่ปรายลองวิเคราะดู (ไม่รู้ถูกมั้ย) เขาเป็นคนฉลาดนะ ขี้อาย ชอบใครก็ได้แต่มองอ่ะ (แอบไปอ่านวิธีจีบสาวของท่านเทพมาเนี้ยเลยสเต็ปเขา ใช้แววตา กับปรายเขาก็ใช้วิธีนี้มาแล้ว พูดน้อยๆให้แววตาอย่างเดียว แบบเทคแคร์นะเป็นห่วงและเราชอบเธอ มันรู้สึกแบบนั้นจริงๆ ต้องขอบคุณเวบนี้จริงๆที่ทำให้ตาสว่างขึ้นอีกขั้นนึง) และด้วยบุคลิคแบบเนี้ยทำให้ผู้หญิงลักษะเดียวกะปรายพยายามเข้าใกล้เขา เขามีผู้หญิงเยอะมาก เขาคุยๆก็มีคนอยากคุยกะเขาต่อแล้วอ่ะ

ปกติปรายจะไม่เช็คนะ โทรศัพ เมลล์ เพื่อน ไม่มีกุญแจห้อง ไม่ ไม่ ไม่ ในทุกอย่างที่จะทำให้เค้ารู้สึกว่าเราตาม พยายามไม่เช็คอ่ะกลัวเจอ รับไม่ได้ ทำไปเถอะปรายห้ามไม่ได้หรอกมันเป็นสัญชาตญาณของผู้ชาย แต่ขอแค่อย่ารู้

ไม่รู้ว่าปรายมีคนรักเยอะรึว่าเขาเกรียดปรายกันเยอะ ชอบมีคนเล่าให้ฟัง เรื่องว่าเขาอยู่ที่ไหน ไปทำอะไร โดยเฉพาะเพื่อนเราเนี้ยไม่รู้ไปจ้างนักสืบตามเขาไปเลยรึป่าวรู้ดีจริงๆ
 รู้กระทั่งว่า เขาไปเดินเล่นกัน ณ สะพานแห่งนึง นั่งคุยกัน ผู้หญิงจับมือแฟนปรายแล้วอยู่ๆก็เอาไปวางที่หน้าอกตัวเอง โอยยยละเอียดไปมั้ยรับไม่ได้ซิ้คระคราวนี้ ทำไรได้นอกจากนิ่งไว้พอรู้แล้วแล้วถามแล้วไม่รับเนี้ย มันถือว่าโกหกกันซึ่งๆหน้าค่ะถือว่ายอมรับไม่ได้
ไม่ถามมากค่ะ ปรายพูดแค่ว่า "เธอโกหก ถ้าถามแล้วตอบโกหกแบบนี้ก็หยุดเถอะ ปรายก็ไม่อยากให้เรื่องมันยืดยาว อยู่ที่ว่าทะเลาะกันแล้วจะเลิกกะรึว่ากลับมาดีกัน ต้องการเราอยู่มั้ย ถ้ายังต้องการอยู่งั้นตอบแบบไม่โกหกนะ ได้มั้ย ถ้าไม่งั้นจะไม่ถามแล้ว เราคิดเองได้"

ปรายเคยบอกเขาว่า "เธอต้องเป็นผู้นำปรายซิ้ทำแบบเนี้ยแล้วจะดูแลปรายได้ไง นี่คงไม่คิดจะดูแลใช่มั้ย ปรายต้องมาดุแลเด็กอมมือเหรอ ปรายต้องการแฟนนะ สามีอ่ะ ไม่ใช่ลูกชายคนโต"
ก็เงียบๆไปอ่ะเดี๋ยวก็เอาอีก แล้วก็บอกว่าปรายเชื่อคนอื่น ปรายใช้วิธีไม่พูดด้วย หลบหน้า เขาก็ทำเนียนอ่ะชวนคุยในเรื่องที่ปรายต้องตอบ รึว่าชวนเพื่อนปรายคุย ให้เพื่อนปรายคุยกะปรายจนปรายต้องเข้าไปอยู่ในวงสนทนาจนกลายเป็นปรายคุยกับเขาแล้ว และนั้นแปลว่า เขาทำสำเร็จปรายดีด้วยแล้ว

ที่ตั่งกะทู้ถามอ่ะค่ะ เพราะเงียบก็แล้ว ดุก็แล้ว บ่นก็แล้ว ก็ยังเป็นแบบเดิมสงสัยเป้นเพราะปรายแน่ๆเลยที่นิสัยไม่ดี
ช่วงนี้กำลังทำใจอ่ะค่ะ ก็คบกันมานานน่ะ มันผูกพันธ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤศจิกายน 2009, 02:59:27 โดย pye »

ZOIDS

นาน ๆ ทีมีสาวแวะมาตอบนับว่ากลายเป็นกระทู้ Hot ไปในฉับพลันเลยทีเดียว  dsgjsd

ผมมีเพื่อนผู้ชาย อยู่สองคนครับที่เข้าข่ายตรงกับแฟนของคุณปราย แบบเดะ ๆ
ชอบทำร้ายตัวเอง + ขู่ว่าจำทำร้ายตัวเอง เพื่อให้แฟนเค้าหันมาสนใจมากขึ้น จะบอกว่าเธอคนนั้นไม่สนใจ มันก็ไม่ใช่ เพียงแต่เพื่อนผมมันต้องการมากกว่าที่เธอให้เท่านั้นเอง

เมื่อฟังเหตุผล ผมก็บอกได้ว่า มันงี่เง่ามาก ที่ผู้ชายคนนึงเรียกร้องเอากับผู้หญิง อย่างนู้นอย่างนี้ โดยลืมนึกไปว่า ผู้หญิงเค้าต้องการอะไรจากผู้ชายบ้าง

ในมุมมองของผม การที่คนเราจะรักกัน (ผมไม่ได้บอกว่าชอบนะครับ เพราะชอบเนี่ยมันเกิดง่าย หน่ายเร็ว) ต้องเข้าใจกันด้วยในระดับหนึ่ง
และการเป็นแฟนกัน ไม่ได้หมายความว่าคุณเป็นเจ้าของเค้าแต่เพียงผู้เดียว แน่นอนเค้ามีพ่อ มีแม่ มีเพื่อน มีคนรู้จักมากมายที่มาก่อนคุณ

เอาเหตุผลแค่นี้ คุณจะมีสิทธิ์เรียกร้องมากแค่ไหนครับ (อันนี้ ถามทั้งในแง่ของผู้หญิง และผู้ชายครับ)
คำตอบส่วนตัวของผมคือ มากเท่าที่เธอให้ได้ ณ เวลาหนึ่ง ๆ มันไม่มีทางเท่าเดิมทุกวัน วันนี้อาจมากบ้าง น้อยบ้าง เพราะเรื่องที่ผ่านมาในแต่ละวันมันไม่เหมือนกัน

กลับมาที่เพื่อนของผม หลังจากเธอบอกเลิก และเพื่อนเริ่มทำร้ายตัวเอง ด้วยการต่อยกระจกแตก แล้วเอาเศษกระจกมากรีดข้อมือให้เลือดออก แต่ก็ยังระวังไม่ให้โดนเอ็น (เห็นเปล่าครับ ทำร้ายตัวเอง แต่ก็ยังกลัว)
แต่ของเพื่อนผม มันต่างไปตรงที่ เธอคนนั้นไม่กลับมา และไม่สนใจ มันก็เริ่มจะหาทางให้เธอรับรู้ ว่ามันน่ะทำร้ายตัวเอง

สุดท้ายผมก็เลยถามมันไปว่า "เค้าจากไปแล้ว ทำร้ายตัวเองได้อะไรขึ้นมา เค้าไม่ได้รับรู้ เค้าไม่สนใจ ถึงแกจะตายไป ก็แค่คนที่เคยรู้จักคนนึงตายไปจากชีวิต เธอคนนั้นอาจไม่รับรู้ด้วยซ้ำ
แล้วจะทำร้ายตัวเอง หรือฆ่าตัวตายไปเพื่ออะไร คนเสียใจก็มีแต่คนรอบข้างแกตอนนี้"

สุดท้ายมันก็เลิกครับ แล้วก็มีความรักครั้งใหม่ ในหลายปีต่อมา อย่างน้อยมันก็งี่เง่าน้อยลง และไม่เคยทำร้ายตัวเองอีก
อันนี้ใช้ได้กับเฉพาะบางกรณีนะครับ เพราะบางคนใจถึง โดนท้าก็โดดเลย (โดดตึกมันตัดสินใจเร็ว เลยเปลี่ยนใจไม่ทัน ไมเหมือนกรีดข้อมือ)

ZOIDS

เอาครับ กลับมาตอบคุณปรายกัน

มัวแต่โม้เรื่องของตัวเอง 555

ผมแนะนำว่าให้เพิกเฉยครับ เพราะถ้าวันนี้รับไม่ได้ วันหน้าอยู่เกิดแต่งงานกันไป มันคือทุกข์ตลอดชีวิตนะครับ
แต่แน่นอนครับว่าไม่มีใครดี 100% แต่คุณปรายรับเค้าได้มากแค่ไหน

คนสองคนจะอยู่กันรอด มีครอบครัวที่อบอุ่น ควรจะรับกันได้ 70% ขึ้นไป

แต่ถ้าวันนี้รับไม่ได้ จากกันด้วยดีเถอะครับ แล้วไม่ต้องไปใส่ใจ เพราะคนที่ชอบทำร้ายตัวเอง ถ้าจะกรีดข้อมือตาย ต้องใจเด็ดจริง (ยกเว้นโดดตึกนะครับ เด็ดแค่ตอนโดด ก็พอ)

แต่ดูแล้ว ต้องมีเรื่องความผูกพันธ์มาเกี่ยวข้องเพราะคบกันนาน ผมก็เลยอยากจะบอกแค่ว่า

"เวลาที่คบกันจะนานแค่ไหน มันก็ไม่เท่ากับเวลาที่จะต้องใช้ชีวิตร่วมกันต่อจากนี้ครับ"

ถ้าคิดจะเสียดายเวลา ก็คิดเผื่อในแง่นี้ด้วยนะครับ

ทั้งหมดทั้งหมด เป็นความคิดของผมคนเดียวล้วน ๆ มันคงไม่ได้ถูก หรือโดนใจไม่ทั้งหมดนะครับ
สุดท้าย ขอให้โชคดีนะครับ ไม่ว่าผลจะออกมาในแง่ไหน เวปนี้ยินดีต้อนรับเสมอ  urhys

Varanus salvator

เคสแบบนี้เคยเจอคล้าย ๆ กันครับ กับเพื่อนผมคนหนึ่งนะครับ มันใช้ทางออกแบบนี้ครับ

คือว่าเมื่อก่อนตอนสมัยเรียนมีเพื่อนผมคนหนึ่งหล่อนฮอตมากครับเด็กติดกันเป็นแถว 

แล้วเจ้ากรรมมีเด็กคนหนึ่งชอบทำตัวแบบเรียกร้องความสนใจแบบประมาณว่าคุกเข่าขอความรักกลางโรงอาหาร . . .

ชอบแบบทำตัวเด่นๆ กลางที่ชุมชนคืออยากโชว์ประมาณนั้นแหละครับ ...

มีอยู่วันหนึ่งมันก็มาคุกเข่าอีกแล้วครับท่าน  นั่งถือช่อดอกไม้หน้าตึกคณะเลย รุ่นพี่ รุ่นน้องแถวนั้นดูกันเพียบ

เพื่อนผมมันเหลือทน เพราะด่าก็หลายครั้ง เตือนก็หลายหน พูดดีก็แล้วมันยังทำอีก 

เพื่อนผมมันก็เลยเดินไปใกล้ ๆ พอจังหวะ โอกาส ระยะ เหมาะเหม็ง มันถีบเข้าหน้าเลยครับ . . .  890

เพื่อนแต่ละคนอึ้ง ทึ่ง เสียวกันไปหมด เหอะ ๆ ตั้งแต่นั้นมา ไอ้ตัวนั้นมันไม่กล้าโชว์อีกเลยครับ . . .

แม้ว่าจะไม่ใช่กรณีเดียวกัน แต่ลองนำไปใช้ได้นะครับ

ถ้ามันทำร้ายตัวเองกลางที่ชุมชน หรือ ทำร้ายตัวเองกลางที่สาธารณะ ปล่อยมันครับ อยากทำอะไรปล่อยมันไป

ถ้ามันชกกระจก บอกมันไปเลยว่ากระจกมันจิ๊บ ๆ แน่จึงมรึงชกพนังให้แตกซิวะ . . . แล้วก็นั่งดูมันชก ชก ชก ไป ดูไปเรื่อย ๆ

ไม่ต้องอายปล่อยมันไป ลองดูซิครับว่าคนที่นั่งดูอยู่เฉย ๆ กับคนที่ชก ๆ ๆ  ใครจะเจ็บกว่ากัน มันจะทนได้ซักกี่น้ำ . . .

ถ้ามันเอามีดกรีดข้อมือตัวเอง ปล่อยมันครับ นั่งดูมันเลือดไหล รอดูว่ามันจะยอมให้เลือดไหนจนตายมะ . . . .

. . . แต่เชื่อผมได้อย่างหนึ่งว่า ถ้าคุณเลือกผู้ชายคนนี้เป็นคู่ชีวิตละก็ เหอะ ๆ  หาความสุขในชีวิตได้ยาก ขอรับ . . .

หรือจะให้ดี ซื้อขวดนมติดกระเป๋าไว้ครับ พอมันทำท่างอแงก็ยื่นขวดนมให้ . . . ถ้ามันไม่เอาก็บอกมานไปเลยว่า กลับไปดูดนมแม่ซะไป๊๊๊๊๊๊๊๊๊๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤศจิกายน 2009, 11:53:47 โดย Varanus salvator »

Ninja

ผมเคยเจอเหมือนกันครับ แต่ไม่รุนแรงขนาดนี้ ... และตรงกันข้ามกันตรงที่ว่าเค้าเป็นผู้หญิง  uyhgb .... และตอนนี้ก้อกลายมาเป็นเมียผมไปแล้วอ่ะ ... เลิกไม่ด้ายอ่ะคร้าบ สงสารและผูกพัน  uilo

.
.
.
.

แต่ตอนนี้มานั่งเสียดายว่า....ตอนนั้นกรูน่าจะเลิกให้รู้แล้วรู้แร่ดไปเลย ไม่น่าใจอ่อนเลยกรู  lkkjjh

virgin_killer

นี่จะปักหมุดละน๊ะ
นานๆจะมีสาวหลงมาห้องชั้น..

ปล.ปัญหาของ จขกท. นี่พี่จะบอกให้นะ
นู๋ลองกินนมอัดเม็ดกับน้ำนะ เอาซัก20เม็ดให้มันเห็น ก่อนกินบอกมันว่า
"เรามาตายด้วยกันดีกว่าที่รัก" แล้วก็กิน..
แล้วนู๋แกล้งน้ำลายฟูมปากด้วยเน้อ..
 ljhg

tikizawa

คงมีอารมณ์ แบบ ว่า..."จะรู้ว่า ทองมี ค่าก็ต่อเมื่อมันหายไป"..

ใช่..ผมเคยมีความรู้สึกนี้..แต่ไม่ได้ มีความคิดที่จะต้องทำอะไร เกินเลย อย่างนั้น สะหน่อย..
ค่อยๆ หาทางออก ละกัน นะครับ..สันติ ครับ สันติ...

yhb

garner

เลิกครับ  ผู้ชายดีดี มีเยอะแยะ

pye

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 00:24:53 »

แสดงว่าถ้าผู้ชายบอกว่าชอบนี่อย่าเพิ่งดีใจใช่มั้ยคะ เทพ ZOIDS หุหุ
เวลาที่คบกันจะนานแค่ไหน มันก็ไม่เท่ากับเวลาที่จะต้องใช้ชีวิตร่วมกันต่อจากนี้ครับ"
โหยโดนมากเลย ชอบสุดๆเลย

ชอบมุขนี้มากเลย
"ซื้อขวดนมติดกระเป๋าไว้ครับ พอมันทำท่างอแงก็ยื่นขวดนมให้ . . ."ของเทพ Varanus salvator
แล้วก็
"นู๋ลองกินนมอัดเม็ดกับน้ำนะ เอาซัก20เม็ดให้มันเห็น ก่อนกินบอกมันว่า"เรามาตายด้วยกันดีกว่าที่รัก" แล้วก็กิน..
แล้วนู๋แกล้งน้ำลายฟูมปากด้วย" ของท่านเทพ virgin_killer ปล.ตัวม่วงสวยดีนะคะ  09876

ขอบคุณที่ให้กำลังใจนะคะเทพ garner แล้วก็ตัวอย่างของเทพ Ninja ด้วยคร้า

เขาบอกว่าปรายมีค่ากับเขามากแต่เขาเหงาอ่ะค่ะเทพtikizawa 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤศจิกายน 2009, 00:33:11 โดย pye »

pye

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 00:28:32 »

ขอบคุณท่านเทพทุกท่านนะคะ นึกว่าจะไม่มาตอบกันซะแล้ว รออยู่เชียว

วันนี้ไปฟังเพลงมา เป็นดนตรีสด คิดถึงคนในบอดนี้เลย.... คิดถึงม๊ากมาก ยั่งไงลองอ่านๆดูนะคะ

มันต้องเริ่มเรื่องก่อนเด๋วไม่รู้เรื่องกัน
ปรายแอบไปลงเรียนเปียโนมา แค่อยากลองอะไรใหม่ๆบ้าง อยากพัฒนาสมองบ้างน่ะค่ะเผื่อจะได้คิดไรสร้างสรรค์
เข้าไปก็มีแต่เด็กๆอ่ะ ในใจคิดว่าคุณครูนะจะต้องเป็นผู้หญิงอายุสัก 25-30 อารมณ์แบบแว่นหนาเตอะ เป็นสาวเรียบร้อย แล้วก็ใจดี
เข้าไปในห้องปรายลงคอสที่เรียนคนเดียวน่ะค่ะ ตอนแรกก็นึกว่าเป็นชั่งไฟชั่งเครื่องอะไรรึป่าว
เอาไปเอามาอ้าวคุณครูของเรานี้เองทำความรู้จักกันเรียบร้อยแล้วก็เริ่มเรียนค่ะ
"เปียโนน่ะมันมีชีวิตนะ ลองเล่นกันเขาดูซิ้" น่านนน เหมือนเคยได้ยินในหนังเรื่องไรสักอย่างเลย
มือคุณครูสวยมากเลย เรียว ยาว และพริ้ว มองเพลินไปเลย เกือบไม่ได้ตั้งใจฟังแน่ะ

พอเรียนจบคุณครูถามว่า "กินข้าวมายังคับ" "ยังค่ะไปทานด้วยกันม๊ะ" เอ้าก็คุณครูพูดเล่นเนาะ ก็แหย่ๆเล่นไปแหละ
รู้ตัวอีกทีอ้าวอยู่ที่ร้านและ มีดนตรีสดด้วย
มือกลองเล่นเสียงแน่นมาก ชอบชอบ เป็นเพลงเบาๆ มีแซ็กโซโฟนด้วย เคลิ้มเลย

ตอนแบบเนี้ยแหละที่คิดถึงท่านเทพในบอดเนี้ย
ต้องทำเรื่องโรแมนติดแบบนี้กับสาวๆบ่อยแน่ๆ รู้ว่ากำลังถูกหลอกก็เต็มใจแหละคร้าอารมณ์นี้ ซึ้งมาก โรแมนติกสุดๆ
อาหารก็อร่อย เพลงก็เพาะ บรรยากาศก็ดี รู้สึกเหมือนเป็นคนพิเศ็ดพิเศษ

และจังหวะนี้เอง คุณครูของปรายก็ขอตัวไปไหนไม่รู้บอกแค่ว่าแปบนึงนะ นั้นแน่แอบเดินไปทางเวที
แหมนิ้ถ้าเกิดร้องเพลงบนเวทีให้ด้วยวันนี้จะเพอร์เฟ็คมาก สาธุขอให้เป็นแบบนั้น นั้นไงจริงด้วยคุณครูเดินขึ้นไปบนเวลีแล้ว
เพลงไรไม่รู้อ่ะคุ้นหูมากเลยและพอเพลงมันขึ้นท่อนฮุก "โปรดส่งใครมารักฉันที...อยู่อย่างนี้มันหนาวเกินไป"
หุหุพอจำได้มั้ยว่าอยู่ในมุขของใคร นั้นแหละค่ะ
ยิ้มออกมาเลยค่ะคราวนี้ ไม่รู้ตัวเลย คนบนเวทีเค้าต้องคิดว่าเราปลื้มมากแน่ๆเลย
55 ป่าวเลยเค้าแค่กำลังนึกถึงมุขจีบสาวของท่านเทพอยู่ต่างหาก
หุหุ แต่ว่าเราแอบรู้ทันแล้วหละ....ครายจะยอมง่ายๆหึหึ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤศจิกายน 2009, 00:30:03 โดย pye »

man69

ss  เข้าเว็บนี้ให้อะไรมากกว่าที่คิดครับ  เขิน สงสารครูสอนเปียโนจริงๆ

hadamigi

jhg   ขอ อนุญาต ช่วยออกความคิดเห็นด้วยคนนะคับ.... คุณปราเล่าเหตุการณ์แล้ว ผมสรุปได้ว่า..............
เรื่องที่เกิดขึ้นนั้น  แก้ได้ไม่ยากเลย แต่.....ที่มันยังเป็นแบบเดิมเพราะ คุณปราย ยังแคร์เค้าอยู่ต่างหาก(ผมคิดเองนะคับ) ว่า คนเราไม่รัก ไม่ห่วง คงไปนานละ
ใจคนเรา จะไป เอาอะไรมาขวางก็้หยุดไม่อยู่คับ  ผมว่า คุณ ปรายถามใจคุณเอง จะดีกว่า ว่าจริงๆ คุณปรายคิดยังไง เพราผม ก็เคยจอแบนี้มานะ รู้ทั้งรู้ว่าเป็นยังไงต่อ แต่ ก็ยอมไปเพราะยังแคร์ เค้า
แต่ บางที่ต้องทำหน้าให้เศร้า แต่ก็แทบกลั้นหัวเราะไม่ไหวเพราะเราคิดในใจว่าเค้าจะทำไรต่อไปอีก แล้วเค้าก็ทำ  สู้สู้ๆ นะคับคุณปราย

pye

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 01:27:36 »

สงสารครูสอนเปียโนจริงๆ
ง่ะว่าเค้า  uy65tf

ขอบคุณนะคะคุณ hadamigi  ที่ตอบกระทู้ปรายเป็นกระทู้แรกน่ารักมากๆเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤศจิกายน 2009, 01:33:41 โดย pye »

man69

สงสารครูสอนเปียโนจริงๆ
ง่ะว่าเค้า  uy65tf

ขอบคุณนะคะคุณ hadamigi  ที่ตอบกระทู้ปรายเป็นกระทู้แรกน่ารักมากๆเลย

:-X ยังยืนยันเช่นเดิมครับว่า uilo สงสารครูสอนเปีนโนจริงๆ   uyhgb คงนึกว่าจะเจอสมันน้อย  :-X จริงๆแล้วกลายเป็นจิ้งจอกสาวไปซะยังงั้น  kjhg สมกับที่เป็นสมาชิกซีเอ็มจริงๆครับ

pye

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 01:45:27 »

:-X ยังยืนยันเช่นเดิมครับว่า uilo สงสารครูสอนเปีนโนจริงๆ   uyhgb คงนึกว่าจะเจอสมันน้อย  :-X จริงๆแล้วกลายเป็นจิ้งจอกสาวไปซะยังงั้น  kjhg สมกับที่เป็นสมาชิกซีเอ็มจริงๆครับ

แล้วจามีใครคบเค้ามั้ยเนี้ย  zad เค้ากาลังเศร้าอยู่น๊ารอการปลอบโยนน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤศจิกายน 2009, 03:45:12 โดย pye »

man69

:-X ยังยืนยันเช่นเดิมครับว่า uilo สงสารครูสอนเปีนโนจริงๆ   uyhgb คงนึกว่าจะเจอสมันน้อย  :-X จริงๆแล้วกลายเป็นจิ้งจอกสาวไปซะยังงั้น  kjhg สมกับที่เป็นสมาชิกซีเอ็มจริงๆครับ

แล้วจามีใครคบเค้ามั้ยเนี้ย  zad เค้ากาลังเศร้าอยู่น๊ารอการปลอบโยนน่ะ

ljhgf ซวยละทำน้องเสียใจวุ้ย.......................  vbnn แต่ช้าแต่เอ้าลุงปลอบแล้วนะหนู  vbnn หายเพี้ยงๆ   ufdj อย่าไปคิดมากครับวันนี้เรื่องที่เจออาจจะเป็นเรื่องใหญ่ที่สุดสำหรับเราแต่พอเวลาผ่านไปเมื่อเรามองย้อนมามันจะเป็นจุดเล็กๆในชีวิตครับ  sicz เชื้อเตอะลุงผ่านมาแล้ว

pye

ljhgf ซวยละทำน้องเสียใจวุ้ย.......................  vbnn แต่ช้าแต่เอ้าลุงปลอบแล้วนะหนู  vbnn หายเพี้ยงๆ   ufdj อย่าไปคิดมากครับวันนี้เรื่องที่เจออาจจะเป็นเรื่องใหญ่ที่สุดสำหรับเราแต่พอเวลาผ่านไปเมื่อเรามองย้อนมามันจะเป็นจุดเล็กๆในชีวิตครับ  sicz เชื้อเตอะลุงผ่านมาแล้ว

mnbv   ง่ะทำเค้าน้อยใจน๊า  ลูบหัวด้วยเลย...ลูบๆๆๆอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤศจิกายน 2009, 02:08:32 โดย pye »

mommamman

ถ้ายังรัก ยังห่วงใย ก็คงต้อง อดทน ปรับตัว หา กัน

แต่ถ้า ยังเป็นมากขึ้นไปเรื่อยๆ คงต้อง ปล่อยให้เจ็บตัวกันบ้างล่ะครับ

"โตๆ กันแล้ว ไม่มีสมอง"

man69

ljhgf ซวยละทำน้องเสียใจวุ้ย.......................  vbnn แต่ช้าแต่เอ้าลุงปลอบแล้วนะหนู  vbnn หายเพี้ยงๆ   ufdj อย่าไปคิดมากครับวันนี้เรื่องที่เจออาจจะเป็นเรื่องใหญ่ที่สุดสำหรับเราแต่พอเวลาผ่านไปเมื่อเรามองย้อนมามันจะเป็นจุดเล็กๆในชีวิตครับ  sicz เชื้อเตอะลุงผ่านมาแล้ว

mnbv   ง่ะทำเค้าน้อยใจน๊า  ลูบหัวด้วยเลย...ลูบๆๆๆอ่ะ
-0987  สวมบทโหดเปลี่ยนเป็นไปหาวิธีช่วยไอ้ผู้ชายคนนั้นดีมั้งเนี่ย  ouiy
ถ้ายังรัก ยังห่วงใย ก็คงต้อง อดทน ปรับตัว หา กัน

แต่ถ้า ยังเป็นมากขึ้นไปเรื่อยๆ คงต้อง ปล่อยให้เจ็บตัวกันบ้างล่ะครับ

"โตๆ กันแล้ว ไม่มีสมอง"

;kljj อย่างป๋ามอมว่าครับโดยเฉพาะตอนท้ายชัดเจนและตรงประเด็น

garner

;kljjรอการบ้านคุณปราย ครับ  iyor

jiggolord

ครูเปียโนชื่อจิ้นป่าวคะ อิอิ
ไม่งั้นก็คงเป็นสมาชิกในเวปนี่แหละ หุหุ ijn

ZOIDS

ผู้ชายบอกว่าชอบน่ะ เค้าพูดจริง ๆ ครับ

แต่อย่างว่า ถ้าจะอยู๋ด้วยกันอย่างมีความสุข แค่รัก มันไม่พออ่ะครับ

ปล. ผมเป็นเด็กน้อยคนนึงในเวปคร้าบ มิใช่เทพแต่ประการใดน้า  :-X

Aoddy

ตกใจมากที่เห็นกระทู้นี้กันครับท่านๆ uyhgb
แต่อ่านแล้วก็หนุกดีครับ ดูท่าทางเจ้าของกระทู้เราจะไม่ธรรมดาซ้าแล้ว ijuhb
เรื่องแฟนเก่า ลืมเสียเถิดครับ "ตัวเค้ายังไม่รัเลย แล้วว่าเค้รักคุณเหรอ"
มาเป็นสมาชิกเวบนี้คลายข้อสงสัยได้ดี มีท่านเทพทั้งหลายแนะนำได้
ยินดีต้อนรับแล้วกันครับ  ;khhg .,mn
ไม่ต้องกลัวไม่มีใครคบนะครับมีผู้ชายหลายคนที่ชอบผู้ ญ แบบคุณ ดูมีเสน่ห์ดี yhb
แล้วก็ดูจากเสียงตอบรับชาว CMX
เทคแคร์ด้วยละกันครับ พวกที่ทำร้ายตัวเองได้นี่น่ากลัว

ATAATA

ผมหละตกใจ อ่านกระทู้ ที่เพิ่งเห็นวันนี้(เพิ่งสมัครใหม่หนะครับ)

นึกว่า แฟนชอบช่วยตัวเองซะอีก -*-อ่านไปผิดไปเยอะ

ไม่มีคำแนะนำครับได้แต่เข้ามาอ่าน และให้กำลังใจ ชีวิตต้องก้าวต่อไปเรื่อยๆครับ

ดีกว่ากรณี หึงเกินเหตุ ทำร้ายแฟน แบบ ที่เคยมีข่าว ยิงแฟนตัวเอง ที่ สน อ่ะครับ อันนั้น เลว บัดซบครับ ทำตัวเองก็ทำไป นี่มาทำคนอื่น

สู้ๆนะครับ

อ่อ ถ้าจบแล้ว สนใจเปิดร้านขายยามั้ยครับ ออกทุนให้ ฮ่าๆ ๆ ๆ  [poiuy

garner

อ่อ ถ้าจบแล้ว สนใจเปิดร้านขายยามั้ยครับ ออกทุนให้ ฮ่าๆ ๆ

ujnโอ้ว พ่อบุญทุ่มมาเอง 9ikm 

ATAATA

อ่อ ถ้าจบแล้ว สนใจเปิดร้านขายยามั้ยครับ ออกทุนให้ ฮ่าๆ ๆ

ujnโอ้ว พ่อบุญทุ่มมาเอง 9ikm 

อยากร่วมลงทุนอ่ะครับ เหอๆ พยายามหามุข จีบสาวอ่ะครับ ฮ่าๆ

แต่เปิดร้านขายยา ได้กำไรจริงๆครับเป็นไปได้จะไปเรียนใหม่เป็นเภสัชอ่า ขายยา ได้กำไรเยอะแยะเลย  urhys

pye

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะท่านเทพ  ป๋ามอม,  ท่านเทพ man69 ปล.เลขสวยจังค่ะ กระทู้: 1111 ปรายชอบเลขหนึ่ง แล้วก็ท่าน Aoddy ปล.แหมว่าเค้านะ เค้าเป็นเด็กดีค่ะว่านอนสอนง่าย เค้าป่าวน๊า........

รอการบ้านอะไรคร๊าคุณ garner ครูเปียโนรึว่าเรื่องที่ตั้งกระทู้ถามคร๊า

ท่าน jiggolord คะปรายว่า สงสัยจะเป็นสาวกบอร์ดนี้แหละมั้ง  มุขแทบจะลอกมาเลย 55

แหมไม่เทพเลยนะคะ กระทู้: 9794 เป็นพญามารราตรีแล้วด้วยท่าน ZOIDS ขรา

แหมแหม ก็เห็นจีบทิ้งจีบขว้างเนาะ  ทิ้งเค้าไปหว่านเสน่ห์ให้สาวๆเหมือนท่าน Takezeed มาแล้วอ่ะดิ้ หูยๆๆๆ อย่าเลยอย่าเลย ท่าน  mujiyd0Jk

เอ่อปรายว่าคงอ่านไม่ผิดหรอกแต่เข้าใจผิด หุหุ ตอนนี้ยังไม่จบมาเป็นผู้ช่วยวิจัยปรายก่อนมั้ยคะ กินยาฟรี  เอาป่าวเอาป่าว ปรายทำเรื่องเกี่ยวกับอะไรที่มันกระตุ้นทั้งผู้ชายผู้หญิงอ่ะค่ะ สนใจมั้ยคร๊าคุณ  ATAATA  แต่เด๋ว ?พยายามหามุข จีบสาว? นี้....  สาวปรายรึป่าวคะหุหุหุ

ATAATA

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะท่านเทพ  ป๋ามอม,  ท่านเทพ man69 ปล.เลขสวยจังค่ะ กระทู้: 1111 ปรายชอบเลขหนึ่ง แล้วก็ท่าน Aoddy ปล.แหมว่าเค้านะ เค้าเป็นเด็กดีค่ะว่านอนสอนง่าย เค้าป่าวน๊า........

รอการบ้านอะไรคร๊าคุณ garner ครูเปียโนรึว่าเรื่องที่ตั้งกระทู้ถามคร๊า

ท่าน jiggolord คะปรายว่า สงสัยจะเป็นสาวกบอร์ดนี้แหละมั้ง  มุขแทบจะลอกมาเลย 55

แหมไม่เทพเลยนะคะ กระทู้: 9794 เป็นพญามารราตรีแล้วด้วยท่าน ZOIDS ขรา

แหมแหม ก็เห็นจีบทิ้งจีบขว้างเนาะ  ทิ้งเค้าไปหว่านเสน่ห์ให้สาวๆเหมือนท่าน Takezeed มาแล้วอ่ะดิ้ หูยๆๆๆ อย่าเลยอย่าเลย ท่าน  mujiyd0Jk

เอ่อปรายว่าคงอ่านไม่ผิดหรอกแต่เข้าใจผิด หุหุ ตอนนี้ยังไม่จบมาเป็นผู้ช่วยวิจัยปรายก่อนมั้ยคะ กินยาฟรี  เอาป่าวเอาป่าว ปรายทำเรื่องเกี่ยวกับอะไรที่มันกระตุ้นทั้งผู้ชายผู้หญิงอ่ะค่ะ สนใจมั้ยคร๊าคุณ  ATAATA  แต่เด๋ว ?พยายามหามุข จีบสาว? นี้....  สาวปรายรึป่าวคะหุหุหุ

ช่วยทำวิจัย หรอ ได้คับ แต่หวังว่าไม่ต้องเข้าไปทดลอง กินยาหรือใช้ยา ชิมิ คับ  ถ้าไม่ใช่ ก็ได้เลยคับ ค่าจ้างไม่แพงเลย ขอเลข 9 หลักก็พอ หุๆ เป็นไงครับ มุข เสี่ยวได้ใจ ฮ่าๆ

มีอะไรให้ช่วย บอกได้เลยคับ  9876

dabodabo

กระทู้สาระจริงๆครับ เป็นเรื่องเป็นราว ijn

pye

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 22:57:54 »

5555 คุณ ATAATA ปรายเห็นเลข 9 ในบอร์ดนี้ทีไรนึกถึงแต่เลข 69 อ่ะค่ะ หุหุหุหุ ไม่ไหวเลยเนาะผู้หญิงคนนี้
แต่ว่าเป็นผู้ช่วยวิจัยปรายนิ้ มันต้องกินนี้ดิ้คร๊า....จะยอมเหรอ

คุณ dabodabo สีน่ากินจังอ่ะคะ เหมือนเครื่องดื่มที่ทำให้เมาเลย

ชอบปราย
หูย หูย หูยยยยย ปากหวาน ปากหวาน 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2009, 23:20:33 โดย pye »

ATAATA

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 23:27:27 »

5555 คุณ ATAATA ปรายเห็นเลข 9 ในบอร์ดนี้ทีไรนึกถึงแต่เลข 69 อ่ะค่ะ หุหุหุหุ ไม่ไหวเลยเนาะผู้หญิงคนนี้
แต่ว่าเป็นผู้ช่วยวิจัยปรายนิ้ มันต้องกินนี้ดิ้คร๊า....จะยอมเหรอ

คุณ dabodabo สีน่ากินจังอ่ะคะ เหมือนเครื่องดื่มที่ทำให้เมาเลย

ชอบปราย
หูย หูย หูยยยยย ปากหวาน ปากหวาน 

kmkm

เลข 9 หลักคือเบอโทตะหาก - -*
หรือ 2 หละก อย้าง 69 96 ก็พอไหวนะ  mnb
ว่าแต่จะให้กนายาไรอ่ะ ห้ามมี side effect เรื่อง impotence นะครับ ต้องรับผิดชอบไปตลอดชีวิตด้วยนะ

sleepypop

-0987

อยากมีส่วนร่วมครับ 

เห็นชื่อ คุณ pye  แล้วทำให้นึกถึงความหลัง  pyu ครับ