-->

ผู้เขียน หัวข้อ: กว๊านพะเยา จับไม่ติด รู้สึกตีนเยอะ เจ้าถิ่นมาตอบให้หายข้องใจหน่อยงง  (อ่าน 2255 ครั้ง)

shotgunman

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0

fdgdfdf fdgdfdf fdgdfdf รู้สึกขายหน้ายังไงบอกไม่ถูก  แต่มันข้องใจอยากเช็คความปลอดภัยก่อน คือเมื่อคืนวันศุกร์ 9/5/56 ไม่ใช่ดิต้องบอกว่าไปตั้งแต่บ่ายสอง ไปเยี่ยมเพื่อนโดนจับเรื่องไม้เถื่อนที่พะเยาที่รจ. ตอนเย็นก็ไปเยี่ยมลูกเมียเพื่อนที่บ้านเพื่อปลอบใจก็มีกินกันนิดหน่อยไปกันสามคน เอารถไปคันเดียวน้องแอทครับ ตอนเจ็ดโมงเย็นก็ออกจาบ้านเมียเพื่อนก็กะว่าแวะขับรถกินลมกว๊านซักหน่อยก็แวะกินเบียร์ตรงเดอะบีชพะเยา  สักสามทุ่มก็ออกมาขับรถผ่านกว๊านเห็นเด็กนักศึกษาบ้าง เด็กสาว ๆ บ้างเต็มไปหมด eta04 eta04 eta04 นั่งกันเป็นคู่ ๆ บ้างกลุ่ม ๆ บ้าง  ไอ้เราก็ขับช้า ๆ เกือบชนคันหน้ามัวแต่เหล่สาว  เอาวะจอดนั่งดูดบุหรี่ริมกว๊านซักหน่อย  นั่งตรงมุมสี่เหลี่ยมที่ยื่นออกกว๊าน ตรงข้ามก็มีบ้านโบราณเก่าๆ อยู่ สังเกตุดูเผื่อจาได้ SL กะจะเอามาเล่าสู่กันฟัง ก็เลยเดินไปซื้อเบียร์มากินเล่นหกกระป๋อง กับกุ้งเต้น(เต้นบนกล่องสักยี่สิบตัวข้างล่างตายมากี่วันก็ไม่รู้) ไม่ได้กินนานละกุ้งกว๊านเนี่ย ช่วงเดินผ่านไปก็สังเกตุได้ว่าเด็กบางคนมันแต่งชุดนักศึกษาแหวกซะลึกเสื้องี้บางซะจนเห็นบรากับสะดือเชียวเหมือนตั้งใจมาอ่อย  แต่ดูแต่งหน้าเข้มไปหน่อย  อยู่เป็นกลุ่ม ๆ เวลาเดินผ่านลองยิ้มให้ไป ก็ไม่ได้รับรอยยิ้มตอบกลับ  ซึ่งปกติถ้าตั้งใจมาจับแขกน่าจะยิ้มตอบนี่นา อายุผมก็เรียกได้ว่าเหมาะพอดี แต่งตัวก็ดี น้องเขาน่าจาชอบ ผ่านไปประมาณหกเจ็ดกลุ่ม มีน้องที่นั่งสองคนยิ้มตอบคนเดียวอีกคนเล่นมือถือ  พอซื้อเบียร์เสร็จว่าจะลองเข้าไปแย็ปๆ ดูหน่อยอีกสามก้าวจะถึงมีเด็กวัยรุ่นอายุประมาณยี่สิบเดินเข้าไปคุยท่าทางจารู้จักกัน  เลยเดินผ่าน  นั่งกินเบียร์ดูลาดเลา  มีรถยนต์มาจอดแล้วมีผู้ชายอายุสี่สิบกว่าสามสิบกว่าเดินเข้าไปคุยกับเด็กเป็นกลุ่มเหมือนถามทางหรืออะไรสักอย่าง  แล้วก็เดินขึ้นรถกลับไป  เป็นอย่างงี้หลายคันไม่มีใครได้เด็กไปซักคน  แล้วก็มีวัยรุ่นชายขับรถมอเตอร์ไซค์มาจอดคุยอะไรกันไม่รู้แต่เหลียวซ้ายแลขวา  ทำหน้าเหมือนไม่พอใจ(สงสัยเพราะเด็กไม่ได้ลูกค้า)  ดูจากประสบการณ์ของผมพวกนี้น่าจะเป็นคนคอยดูลาดเลา ผู้หญิงพวกนี้   แถมขับรถมาคุยเเป๊ปเดียวก็ขับออกไปจอดไกล ๆ มองมาเป็นระยะๆ   อีกพักก็มีกระเทยรุ่นใหญ่อายุสามสิบกว่าขับรถเก๋งมาจอด  เข้าไปเรียกเด็กที่นั่งเป็นกลุ่มขึ้นรถออกไปกลุ่มหนึ่ง ส่วนกลุ่มที่เหลือเห็นแซวอารายกันก็ไม่รู้ยิ้มให้กันโบกมือให้กันใหญ่เลย  ผมสังเกตุดูพวกที่แต่งตัวมานั่งอ่อย  รู้จักกันหมด  แต่ไม่นั่งเป็นกลุ่มใหญ่แยกกันเป็นกลุ่มเล็ก ๆ  น่าจะแม่น99.99% แต่แปลกใจตรงที่มีคนเข้ามาถามแล้วน้องไม่ไปกับเขาซักคน  ผมจะเข้าไปถามก็กลัวตีนวัยรุ่นชายเยอะ ป้วนเปี้ยนอยู่ไม่ไกล  เลยอยากให้เจ้าถิ่นตอบหน่อย  ว่าสรุปแล้วมันคืออะไร  ทำไมน้องเขาไม่ไปกับแขกกันเลย  หรือว่าราคาน้องเขาเรียกแพง  หรือจริง ๆ แล้วน้องเขาแค่มานั่งกินลมเล่น  ผมคิดไปเองปะ  แต่ผมว่าใช่นะ  แล้วเขาตกลงกันยังไง  ตอบหน่อยข้องใจ หรือว่าตอนที่ผมไปมันเป็นช่วงบังเอิญที่น้องเขาไม่มีแขกเลยจริง ๆ เขินนนนนน เขินนนนนน เขินนนนนน                     
รักเด็กไม่ผิด  ผิดที่เกิดก่อนเด็กต่างหาก

ragcrown

• *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

อยากรุ้ด้วยๆ ผมอยุ่พะเยากะนาน แต่ไม่เคยสังเกตุเลย ตอนนี้ไม่อยุ่พะเยาแล้ว แต่อยากไปล่าด้วยคนจริงๆครับ
"ของดี ไม่จำเป็นต้องเพอร์เฟค"

jokeintert

• ว๊องแมน
  • *

พรุ่งนี้ผมถึงพะเยา จะไปลองให้ครับ  pongz

shotgunman

• V.I.P.
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0

ผมไปสำรวจแล้วรอบสอง  รู้แล้วว่ากลุ่มไหน  และตอนนี้พะเยาเป็นไงบ้าง  ใครอยากรู้ตามไปห้อง หล่น
รักเด็กไม่ผิด  ผิดที่เกิดก่อนเด็กต่างหาก

nemoboyzaaa

• เด็กทะลึ่ง

เพื่อนผมกะเล่าให้ฟัง ว่าไม่ค่อยแนะนำ เพราะหล่นอย่างแรง!!! eta07 eta07 eta07

ppmk

• *