-->

ผู้เขียน หัวข้อ: Anti HIV TEST@นิรนาม สภากาชาดไทย สืบเนื่องจากกระทู้ท่าน rossojp  (อ่าน 1435 ครั้ง)

ecopanda

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ผมมีอาการฝื่นขึ้นทั่วทั้งตัวเลยครับ น่ากลัวมาก ลองเปิดกูเกิ้ลดู ลักษณะคล้าย PPE(ตุ่มประจานของคนเป็นเอดส์) แตกต่างกันที่ขนาดเล็กกว่า และสีไม่ดำคล้ำเท่า
พอได้ลองหาข้อมูลดู ก็มาพบกระทู้ของคุณ rossojp http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=61380.0
ผมไม่ค่อยมีความเสี่ยงเรื่องเพศสัมพันธ์เท่าไหร่ครับเพราะป้องกันตลอด แต่ความเสี่ยงอย่างที่สุดคือคุณพ่อของผมนี่สิครับ
ท่านชอบแอบใช้มีดโกนของผม (ซึ่งคุณพ่อของผมนี่นักเที่ยวตัวพ่อเลยล่ะ) จิตตกมากเลยครับ นอนไม่หลับ อารมณ์เสีย พาลใส่คนอื่นไปหมด
สุดท้ายก็ทำใจไปตรวจที่คลีนิกนิรนาม ในสภากาชาดไทย เลยเจดีย์ขาวไปหน่อยนั่นแหล่ะครับ เจ้าหน้าที่ใจดีและเป็นกันเองมากเลยครับ
  pongz
รอผลประมาณ 20 นาที(รู้สึกเหมือน20ชม. เลยครับ อยู่ไม่สุขเดินไปเดินมาตลอด) ผลตรวจออกมา Negative เหมือนยกภูเขาออกจากอกเลยครับ
ค่าตรวจแค่ 200 บาท + ใบรับรอง 30 บาท

ปล.หลังจากนั้นผมก็ไปหาหมอผิวหนังที่รามครับ สรุปว่าแพ้ไรฝุ่น ช่วงนี้ฝนตกอากาศชื้น กำลังระบาดเลยครับ หมอบอกว่ามันเป็นตุ่มแดงๆนี่แหล่ะ แต่ที่มันสีออกดำคล้ำเพราะผมไปเกามันเลยเป็นแผล เฮ้อ เป็นงั้นไป  red001 หมดค่ายาค่าหมอไป 2,4XX บาท  eta07 เพื่อนๆพี่ๆคนไหนที่มีอาการก็ลองไปตรวจดูนะครับ
ขอแค่เรากล้าเข้าไปตรวจเท่านั้นแหล่ะ ความเครียดความไม่สบายใจมันจะหายไปหมดเลยครับ kjhg kjhg kjhg

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2013, 14:35:08 โดย ecopanda »