-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังเว็บ? Blockoo.com ?ขโมยพาสเวิร์ด? MSN Messenger  (อ่าน 1363 ครั้ง)

ชายวัยทอง

• บุคคลทั่วไป
ระวังเว็บ? Blockoo.com ?ขโมยพาสเวิร์ด? MSN Messenger
« เมื่อ: 11 สิงหาคม 2007, 17:01:05 »

สำ?หรับคนที่?ใช้? MSN Messenger ?ก็?ต้อง?อยากรู้ว่ามี?ใครบล็อกเราบ้าง?ใช่?ไหมครับ?

ซึ่ง?ตอนนี้ผมเชื่อว่ามีหลายๆ? ?คน?จะ?เคย?เข้า?ไป?ใน?เว็บไซต์? http://www.blockoo.com/en/ ?เพื่อตรวจสอบดูว่า? ?มี?ใครบล๊อก? MSN Messenger ?เราบ้าง?ใช่?ไหมครับ?

เพราะ?ลิงก์นี้ส่งมา?จาก?เพื่อนที่?เราคุย? MSN ?กัน?อยู่? ?ซึ่ง?เพื่อนเราส่ง?ให้?เราก็น่า?จะ?เชื่อถือ?ได้? ?เพราะ?ไม่?อย่าง?นั้น?ก็คง?ไม่?อยู่?ใน?รายชื่อเรา? ?ถูกไหมครับ? ?ก็?เลยมีหลายคนแห่?เข้า?ไปเว็บนี้?กัน?ใหญ่?

ก็?เลยจัดการล็อกอิน?โดย?ใส่?ชื่อ? MSN account ?และ?ก็ตาม? Password ?แค่นี้?เองเราก็รู้?แล้ว?ว่า? ?ใครบล็อกเราบ้าง?

ก็?เข้า?ทางครับ? ?แค่นี้?เว็บไซต์นี้ก็?สามารถ?เอาข้อมูลทุกอย่างของคุณไป? ?ได้?แล้ว?ครับ? ?เพราะ?คุณ?ให้?ทั้ง? Username ?กับ? Password ?ใน?การ?เข้า?ไป?ใน? Hotmail.com ?เรียบร้อย?แล้ว?

แล้ว?อย่างนี้?จะ?ทำ?อย่างไรดี? ?ง่ายๆ? ?ครับ? ?ใครที่?เข้า?ไป?แล้ว? ?ก็รีบจัดการไปเปลี่ยน? Password ?เสีย?ใหม่?ให้?เรียบร้อย? ?และ?ถ้า?ก่อนที่คุณ?จะ?เข้า

ไป?ใช้?บริการดันคลิ๊ก? Recommend blockoo to my contacts ?ก็บอกทุกคนที่?อยู่?ใน?ลิสต์ของคุณ?ทั้ง?หมด?ด้วย?ว่า? ?อย่า?เข้า?ไป?ใน?เว็บไซต์นี้?

และ?สำ?หรับคนที่อยากรู้จริงๆ? ?ว่า?เค้าบล็อกเรา?หรือ?เปล่า?นั้น? ?วิธีตรงๆ? ?คง?ไม่?มีครับ? ?มี?แต่วิธีอ้อมๆ? ?คือ? ?ดูว่าตอนนี้?เขา?ออนไลน์?หรือ?เปล่า? ?ถ้า? ?ตอนนี้?เขา? Online ?แต่?ใน?รายชื่อของเรา? Offline ?ก็?แสดงว่า? ?เรามีสิทธิ?โดนบล็อกครับ? ?สำ?หรับเว็บที่?จะ?ตรวจสอบ?ได้?ก็?เข้า?ไปที่นี่?เลยครับ? http://msn.blocked.nl/

ที่มา? : ARiP > Blogs

เอามาฝากหลาน ๆ เห็นช่วงนี้กำลังดังในบอร์ด

Wunsen

• บุคคลทั่วไป
Re: ระวังเว็บ? Blockoo.com ?ขโมยพาสเวิร์ด? MSN Messenger
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2007, 22:36:19 »

ไหน ๆ ก็ไหน ฝากถามอาจารย์หน่อยครับ เกี่ยวกับเว็บหาเพื่อนประเภท Hi5 หรืออื่น ๆ คือจะถามว่าเว็บแบบนี้มันเสียงต่อการโดนแฮค id กับ password รึเปล่าครับ เพราะผมจำได้ว่า พอสมัคร Hi5 มันก็สามารถเข้ามาแสกน contact list ของเรา เพื่อส่งเมลล์ไปเชิญชวนเพื่อนๆ  ในรายชื่อของเรามาสมัครด้วย ผมเลยเอะใจ พอได้อ่านกระทู้ของท่านชายวัยทองน่ะครับ เลยขอถามหน่อยว่า มันเสี่ยงไม๊ที่จะโดนแฮค หากเราเล่นเว็บพวกนี้