-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้าน นกป. ที่ปิดตัวลงไปเป็นเพราะคนไปเที่ยวน้อยลงไปหรือ  (อ่าน 3189 ครั้ง)

peecha

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ช่วงหลังๆนี่จะเห็นว่ามีร้าน นกป.ปิดตัวไปหลายร้านเลย ก็คิดว่าเจ้าทำไปแล้วไม่คุ้มต่อค่าใช้จ่าย
   น่าจะเกิดจากคนเที่ยวน้อยลง หรือคนคิดว่าราคามันไปใกล้เคียงกับ ออน.แต่ ออน.ได้มากกว่า
   เพราะแรกๆผมเข้ามาสายนี้็ก็ติดใจเที่ยวเดือนละ 3-4 ครั้ง แค่สองเดือน มันก็รู้สึกว่าความคุ้มค่า
   มันสู้ ออน.ไม่ได้ แต่ก็มีไปเที่ยว นกป. อยู่บ้าง สองเดือนไปครั้งหนึ่ง ผมคิดว่าหลายคนคงคิด
   แบบผม ทำให้คนไปเที่ยวร้าน นกป.หลายแห่งน้อยลง จนบางแห่งเจ้าของทำไปแล้วไม่คุ้มกับ
   ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้น ก็เลยปิดกิจการเสียเลย ใครมีความคิดเห็นอย่างไร กับร้าน นกป.ที่ปิดตัวไป

lukluk

• **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

dsgjsd ผมว่าร้านมันมีตัวเลือกมากขึ้นด้วยน่ะครับ

aj_kun

• แอบจิต
  • **

ผมว่าร้านคงหาน้องยากครับ เพราะบางทีกว่าที่จะหามาได้ ทำงานได้ไม่เท่าไหร่ เจอพี่ๆ (บางคน) ก็พาไป[เก็บ]ใช้เองคนเดียว
ร้านถ้าไม่มีจุดขายที่น้อง ก็อยู่ไม่ได้ครับ ไม่รู้ว่าเป็นแบบนี้หรือปล่าว eta32

HaMe

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th

นกป.นี้คุมเด็กยากครับ บางที่ถ้างานบริการไม่ดีก็มีปัญหากับลูกค้าไม่เหมือน ออน.จุดมุ่งหมายคือซั่มลูกเดียว

ราคาใกล้เคียงกับ ออน.ก็มีส่วนครับ ลูกค้า นกป.ยอมจ่ายเพราะอยากได้รับการบริการที่ดีกว่า ออน.

ดูๆแล้วน่าจะมีปัญหาที่ตัวน้องๆที่เข้ามาทำงานด้านนี้มากกว่าครับ บริการไม่ดีก็ทำให้ลูกค้าไม่อยากมาใช้บริการแล้ว red001

โลกแห่งการเรียนรู้

nump

• *

หากวิเคราะห์ทางการตลาดแล้วนะครับ  eta04 นักเศรษฐศาสตร์เห็นว่า "อรรถประโยชน์สูงสุด" ไม่ได้เกิดกับผู้บริโภคครับ แต่เกิดกับ income ของผู้ให้บริการ ผู้บริโภคเป็นผู้เสี่ยงในการเลือกบริการ ดังนั้น ผู้ให้บริการทั้งร้านและน้องๆ ก็ต้องปรับกลยุทธ์การบริการใหม่ เพราะที่ผ่านมาไปแต่ละที่ๆ ก็บริการเหมือนๆ กัน หากมีร้าน นปก. ใด ที่กล้าแหวกแนวออกไปและเลือกลูกค้ากลุ่มเป้าหมายเฉพาะ Nich market จริงๆ ก็จะทำให้ win win ทั้งสองฝ่าย

smallroom

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ค่าใช้จ่ายที่แพงกว่า ออน หรือ นผบ ทั้งๆที่จุดประสงค์ของการใช้บริการก็คล้ายๆกัน
จะต่างกันตรงที่อรรถรส รวมถึงน้องๆที่ให้บริการ ผมไล่ง่ายๆ
นกป หลัก 1x-2x
ออน หลัก 2x-3x
นผบ หลัก 3x-5x
ราคามันก็ไปตามสภาพ ตามกาลเวลาของแต่ละคนอ่ะครับ
อย่างจัดเต็มของ นกป ก็เป็นบริการพิเศษราคาทะลุไปแพงกว่าตัว SL ออน ประมาณหนึ่งม่วงบวกลบตามบ้านนั้นๆ
ถ้าตามความเห็นผมมันก็ช่วย screen ลูกค้าได้ระดับหนึ่ง
ถ้าคุณเอางบ ออน มาลง นกป ก็ได้แค่คามือ เพราะฉนั้นความสดใหม่ สะอาด ปลอดภัย แน่นอนว่าย่อมมากกว่า
ถ้ามองโดยเอาความคุ้มค่าเป็นหลัก นกป ไม่ใช่คำตอบแน่นอนครับ จ่ายเท่ากันได้น้อยกว่าเยอะ
แต่ถ้าท่านอยากได้อรรถรสที่เพิ่มมากขึ้น อยากสัมผัสน้องๆวัยที่บางคนนี่ต่ำว่าหนึ่งแปดอีกครับ ขบทีดังเป๊าะๆ
บางคนตัวท็อปเป็นดาวเมเจอร์ ดาวคณะก็มีให้เห็น ให้จับ ให้กระแทกกันได้
น้องบางคนมาใหม่ๆนี่แน่นหนึบสุดๆ นิ้วก้อยแยงแทบไม่เข้า ประมาณนี้ท่านต้องลองเองผมไม่เล่าต่อละครับ เดี๋ยวหื่นตัวเองออก  kjhg

และที่สำคัญที่สุดนะครับ เสน่ห์ของ นกป มันเสียวตอนลุ้น มากกว่าเสียวตอนเอาอีกครับ
ที่ผมเล่าๆมา %ที่ได้แบบนั้น มันต่ำกว่า 20 อีกมั้ง ถ้าท่านอยากจัดได้ 100% ก็ไป ออน เลยจบๆสบายตัวไม่ต้องลุ้น
คิดจะมาสาย นกป หนีคำว่าหล่นไม่พ้นทุกคนครับ lowwww

แถมการแข่งขันแต่ละบ้านนี่ก็เยอะครับ น้องๆย้ายบ้านไปๆมาๆ มีให้เห็นกันบ่อย บ้านใหญ่ลูกค้าเยอะกว่า
น้องก็ได้งานมากกว่า ก็ย้ายกันไป บ้านเล็กๆคนน้อย งานน้อย น้องเข้ามาใหม่ก็ย้ายออก สุดท้ายแบกรับต้นทุน
ไม่ไหวก็ต้องปิดตัวไปครับ

ผู้ชายเต็ม0

• **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ตอนนี้เริ่ม ไปเรื่อยๆ แล้วครับ ไม่มีแนวเป็นของตัวเอง หาจุดยืนไม่ได้ครับ

bbgatoonjj

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1

สรุปคือต้องสร้างความต่างครับ นกป สมัยตอนกทมบูมนึกถึง สาวๆทุกคนจะเป็นระดับพริตตี้ครับ

tokkaman

• **

ผทว่าข้อจำกัดมันเยอะไปสำหรับ นกป. ซึ้งราคาค่าอ๊อฟชั่นก็บวกเพิ่มไปอีก ส่วนมากจะคิดว่าเพิ่มอีกซัก 300-500 ได้ SL แจ่มๆแล้ว

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2

roister  เอาที่คิดง่ายๆพื้นๆเลย ร้านที่ปิดไปเพราะเจ้าของทำไปแล้วไม่คุ้มค่าใช้จ่าย

การที่ไม่คุ้มค่าใช้จ่ายเกิดจาก รายรับที่ได้จากค่าคอร์สมันไม่พอกับค่าใช้จ่ายรายเดือน

หลายๆอย่าง ตั้งแต่ค่าเช่าสถานที่ เงินเดือนแม่บ้าน พีอาร์ ค่าซักรีด ค่าน้ำค่าไฟ แล้ว

ยังมีค่า....พิเศษที่รู้กัน คิดดูแล้วเดือนไม่ใช่น้อย

รายรับที่ได้มันก็ไม่แน่นอน มาคิดเรื่องจุดคุ้มทุนในแต่ละวันของแต่ละร้านที่อยู่

ราวๆ 3,000-5,000 ถ้าร้านได้ค่าคอร์สๆละ 500 บาท วันหนึ่งต้องมีคนมานวดต้อง

6-10 คน แต่ถ้าจะให้เจ้าของมีผลตอบแทนเพิ่มขึ้น คนมานวดต้องมากกว่านั้น ร้านที่

อยู่ไม่ได้ก็ดังเหตุผลที่บอกมา สาเหตุก็ง่ายๆคนมาเที่ยวน้อยลง ทั้งนี้เกิดจากการบริหาร

จัดการของเจ้าของร้าน ว่าหาน้องๆเข้ามาบริการถูกใจไหม พีอาร์เก่งไหม ตั้งค่าคอร์ส

เหมาะสมไหม รวมทั้งใช้กลยุทธ์หลายๆอย่างที่จะดึงดูดคนมาเที่ยวร้านให้มาก บางครั้ง

ต้องมีคอร์สที่เปิดเผยไม่ได้ แต่เป็นที่รู้กันเข้ามาเสริมด้วย  ซึ่งวงการนี้จะมีนักเที่ยวขา

ประจำจริงๆซักกี่คน คนใหม่ๆที่ไปลองก็อยากรู้่ว่าเป็นอย่างไร ถ้าไปแล้วมันไม่ใช่แนว

ของตนเองก็ถอยไปแนวอื่น

อีกอย่างคนที่ไปเที่ยวเขาเริ่มรู้จักการเปรียบเทียบแล้ว จะเปรียบเทียบกับความ

คุ้มค่าหรือความพึงพอใจที่ตนเองได้รับ จะเปรียบเทียบแนวอื่นกับสายนกป. แล้วยังมี

การเปรียบเทียบระหว่างร้าน นกป.ด้วยกันอีก ยกตัวอย่าง มีเงิน 1,800  ไปเที่ยว ออน.

จ่ายค่าคอร์สไป 1,300 ชั่วโมงครึ่ง ได้อะไรบ้าง หน้าตาเทียบกับน้องนกป. การบริการ

เป็นอย่างไร มีอาบน้ำ นวด นัว แล้วมีอย่างที่รู้ๆกันอีก เทียบกันแล้วบางทีได้มากกว่า นกป.อีก

แล้วเทียบ กับ นผบ. ค่าคอร์ส 400 สองชั่วโมง ได้นวด ได้จีบ ได้ลุ้น แล้วอาจ

ได้อย่างอื่นอีก คนเหล่าผู้ชายเค้าชอบ หลายคนคิดว่าถูกใจกว่าไป นกป.อีก

เทียบกับเส้นข้าง หน้าตาอาจจะโอเคหรือไม่กว่า นกป. ไม่อาบน้ำให้ อย่างอื่นได้

ไม่หนีแนวนกป.เท่าไหร่ เว้นแต่นวดและบอดี้ เรื่องหวงตัวบางทีไม่มีด้วย แต่ระดับ วันทูทรี

ไม่ต้องจ่ายเพิ่ม สินสอดเพียงหนึ่งเทาหนึ่งม่วง จ่ายค่าห้องทิปนิดหน่อย ซึ่งคนก็ชอบแนวนี้

ที่การเข้าถึงได้ยาก และน้องก็ไม่เปิดเผยตัวเองด้วย บางคนคิดว่ามันมีเสน่ห์กว่า นกป. อีก

แล้วยังมีการเปรียบเทียบระหว่างกันอีก ว่าราคาคอร์สของร้านนี้ได้อะไรมั่ง รวมหนึ่งสอง

ไปเลยไหม ร้านนี้ได้แค่หนึ่ง ถ้าจะสองต้องจ่ายเพิ่ม ร้านนี้มีโอกาสได้นอกรูปแบบไหมถ้ามี

ต้องทิปเพิ่มอีกเท่าไร ซึ่งนักเที่ยวที่จะไปเที่ยวแต่ละแห่งต้องเก็บข้อมูลกันเป็นอย่างดีก่อน

เว้นแต่นักเที่ยวกระเป๋าหนัก ไม่ต้องหาข้อมูลอะไรมาก และก็ไปลุ้นเอา แต่พวกกระเป๋า

ไม่หนัก และไม่ชอบลุ้นก็จะไปสายอื่น ซึ่งแต่ละร้านต้องแข่งขันกันสูง งัดกลยุทธ์ทั้งหลาย

มาใช้เพื่อจะดึงดูดให้ลูกค้ามาเที่ยวที่ร้านให้ได้มาก พอที่จะอยู่ได้และมีผลตอบแทนที่น่าพอใจด้วย

ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0

จริงอย่างที่ท่าน pol ว่าเลยครับ....
อย่างผมที่ชอบ นผบ. เพราะว่ามีลุ้นดีครับ... จ่ายค่านวด 400 สองชั่วโมง อย่างน้อยๆ ได้นวดให้ปวดเมื่อยแน่นอนแล้ว อีกอย่างได้ลุ้นว่าน้องที่นวดจะหน้าตาเป็นไง โอเคไหม ถ้าโอเค จ่ายก็ไม่เกินหนึ่งเทา รวมแล้วไม่เกิน 1500 ซึ่งก็พอๆ กับ นกป. เลย แถมยังหายปวดเมื่อยอีก น้องๆ ไม่หวงตัว คุยจีบได้ด้วย สนุกดี  บางครั้งแค่ไปนวดไปคุยจับนั่นนิดนี่หน่อย ให้ทิปไปร้อยสองร้อย ก็มีความสุขแล้ว... lowwww

Yessss

• **

เหตุผลทีน่าสนับสนุนข้อแรกคือคนเที่ยวน้อยลงเพราะถ้าไปครบทุกบ้านจะรู้เลยว่ามีดาวเด่นอยู่บ้านไหน แล้วก็ค้างฟ้าเลย คนเที่ยวไปซ้ำ 3 ครั้งก็ไม่อยากไปละอยากเปลี่ยนหน้าใหม่แต่ไม่มีให้เลือก   ที่ว่าใหม่ก็กลายเป็นว่าเก่าจากไหนมาใหม่ที่นี่ก็เป็นเหตุผลที่วงการนี้ซบเซาลง    ไม่เหมือนสมัยที่มีแค่ร้านสองร้าน น้องๆสาวน้อยจริงๆไม่เกืน 25  ..... แต่ปัจจุบันมีการแข่งขัน มีการไต่ระดับ น้องๆสาวน้อยทั้งหลายคงรับไม่ได้ก็เลยหาย คนเที่ยวก็เลยต้องบริโภคตามมีตามเกิด ..แล้วก็ค่อยๆหายจากไป ไม่มีลูกค้าไม่มีน้องๆมาบริการก็ต้องปิดกิจการ

juliusxii

• **

น่าจะเริ่มเบื่อด้วยแหละ หลังๆผมแทบไม่ได้ไปเลย หลายเดือนมาละ dsgjsd dsgjsd

narinman30

• แอบหื่น

ผมนี่ สถานฑูตฯ only ไม่มีเปลี่ยนแปลง ttu

lovelovechk

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-1

ลุง pol มาฟันธงอีกแล้ว
ออน. นี่กำเงินไป แน่ๆ+ทิป ยังไงก็ได้แน่ๆ มากน้อย
นผบ. มีลุ้นตลอด  สส สว มีตัวให้เลือกชัดเจน ราคาพอจะควบคุมได้ ไม่ชอบใจก็ไม่เอา
นปกเอบีซีดี  เล่นตัวตลอด สนนราคา ไม่ใช่ว่าทุกคนจะอยากควักออกมาจ่ายได้ง่ายๆ  อีน้อง ก็ไม่คิดนะ ว่าพี่ต้องมีรายได้เท่าไร ถึงจะมาเที่ยวแบบนี้ได้ หล่นมากๆ เป็นใครก็ขยาดครับ