-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงใหม่มีบริษัท Brocker ที่ไหนดีๆมั่ง  (อ่าน 7959 ครั้ง)

GOWA

• บุคคลทั่วไป

เชียงใหม่มีบริษัท Brocker ที่ไหนดีๆมั่ง

หลังจากเอาเงินไปเล่นเป็นน้ำจิ้มๆแล้ว ก็คิดว่าได้ฤกษ์เล่นหุ้นจริงๆจังๆกับเค้าซักที

ว่าจะถอนเงินที่เก็บไว้ตั้งแต่ 7 ชั่วโคตรที่แล้วออกมาเปิดบัญชีหลักทรัพย์

ทุกทีผมเปิดกับโบรกเกอร์ที่เซ็นทรัลแอร์พอร์ต

เลยอยากถามว่าคนอื่นเปิดกันที่ไหนครับ แล้วแถวๆ มช. นี่มีโบรกเกอร์มั่งไม๊ ขี้เกียจไปไหนไกล

AZURA3232

Re: เชียงใหม่มีบริษัท Brocker ที่ไหนดีๆมั่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2009, 09:06:02 »

เปิดเทรดเนท  คีย์เองที่บ้าน ก็สะดวกนะครับ  ทั้งปีทั้งชาต ไม่เคยไปโบรคเลย  ตังค์ก็หัก ATS เอา
ทุกวันนี้  ให้เขียนชื่อ โบรคฯ ยังเขียนไม่ถูกแล้ว   ... เทรด  ได้ทั้ง หุ้น และ derivative
ส่วนตัวผมนะ  หลังจากเปิดเทรดเนทแล้ว  โบรคฯไหน มานก็เหมือนกันนั่นแหละ  เพราะผ่านมาตราฐานของตลาดฯ แล้ว

ไปต่างจังหวัดที่ไหน ก็ เทรดได้  ลอง ถามที่โบรคดู ว่า เขามีให้เทรด ทางเนทไหม  ..  แต่คิดว่า ที่ไหนๆ ก็มีกันทุกที่แล้วครับ

ท่านGOWA ลองถามที่โบรค เก่าดู ก็ได้ นิ  ..  ขอแอคเค้าท์ เทรดเนท  น่ะขอรับ

pulohid

Re: เชียงใหม่มีบริษัท Brocker ที่ไหนดีๆมั่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2009, 10:18:02 »

ที่ไหนก็เหมือนๆกันนะครับ

ดูมาร์เด็กๆสาวๆ หน่อยดีกว่า เพื่อไปช่วยโวลุ่มเค้าแล้วจะได้มีการบ้านมาส่ง อิอิ ijn

GOWA

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2009, 10:21:36 »

เปิดเทรดเนท  คีย์เองที่บ้าน ก็สะดวกนะครับ  ทั้งปีทั้งชาต ไม่เคยไปโบรคเลย  ตังค์ก็หัก ATS เอา
ทุกวันนี้  ให้เขียนชื่อ โบรคฯ ยังเขียนไม่ถูกแล้ว   ... เทรด  ได้ทั้ง หุ้น และ derivative
ส่วนตัวผมนะ  หลังจากเปิดเทรดเนทแล้ว  โบรคฯไหน มานก็เหมือนกันนั่นแหละ  เพราะผ่านมาตราฐานของตลาดฯ แล้ว

ไปต่างจังหวัดที่ไหน ก็ เทรดได้  ลอง ถามที่โบรคดู ว่า เขามีให้เทรด ทางเนทไหม  ..  แต่คิดว่า ที่ไหนๆ ก็มีกันทุกที่แล้วครับ

ท่านGOWA ลองถามที่โบรค เก่าดู ก็ได้ นิ  ..  ขอแอคเค้าท์ เทรดเนท  น่ะขอรับ

โบรกเดี๋ยวนี้มันก็ใช้เทรดเนทหมดไม่ใช่ก๋า
ใช่ที่ใส่ username password แล้วเข้าไปซื้อขายได้ใช่ไม๊
แล้วท่านเปิดบัญชีหลักทรัพย์กับใครหรอ

AZURA3232

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2009, 23:19:24 »

ใช่ละครับ  หน้าจอเทรดของเรา ถ้าเป็น ระบบ IFIS จะคล้ายกะของที่มาร์ฯ คีย์เลย
แต่ถ้าเป็น one click ก็จะ คล้ายๆ .. อะไรหว่าเรียกไม่ถูก streaming หรือป่าว ไม่แน่ใจ มันเหมือน ตอนใช้เทรด derivative ครับ
 ..  แต่การคีย์เอง ก็ต้องมีสมาธิ ดีๆ เน้อ หลายครั้งที่ จะขาย ดันไปกดปุ่มซื้อ เข้าแทนซะ
ผมเปิด กะ ธนชาต คับ  เปิดมา ดึกดำบรรพ์ ล่ะคับ

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 00:33:15 »

จดๆ คับ

เคยอยากเล่นหุ้นเหมือนกันแต่เงินไม่ถึงอ่ะ

มีคนเคยบอกผมว่า " การเล่นหุ้นก้อเหมือนแทงหวย แต่เป็นหวยของคนรวย " mnb

GOWA

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 13:06:10 »

ใช่ละครับ  หน้าจอเทรดของเรา ถ้าเป็น ระบบ IFIS จะคล้ายกะของที่มาร์ฯ คีย์เลย
แต่ถ้าเป็น one click ก็จะ คล้ายๆ .. อะไรหว่าเรียกไม่ถูก streaming หรือป่าว ไม่แน่ใจ มันเหมือน ตอนใช้เทรด derivative ครับ
 ..  แต่การคีย์เอง ก็ต้องมีสมาธิ ดีๆ เน้อ หลายครั้งที่ จะขาย ดันไปกดปุ่มซื้อ เข้าแทนซะ
ผมเปิด กะ ธนชาต คับ  เปิดมา ดึกดำบรรพ์ ล่ะคับ

ธนชาติมันมีเงื่อนไขการเปิดบัญชียังไงบ้างครับ
เช่นขั้นต่ำต้องฝากเท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมยังไง

labk1200

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 19:40:38 »

ธนชาติมันมีเงื่อนไขการเปิดบัญชียังไงบ้างครับ
เช่นขั้นต่ำต้องฝากเท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมยังไง

ใช้Brocker เหมือนกันครับถ้าพี่GOWAสนใจเดี๋ยวผมให้น้องเค้าติดต่อหาไหมครับ

GOWA

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009, 09:14:27 »

ใช้Brocker เหมือนกันครับถ้าพี่GOWAสนใจเดี๋ยวผมให้น้องเค้าติดต่อหาไหมครับ

ตอนนี้เปิดบัญชีของ KIMENG ไปแล้วครับ กฏข้อบังคับน้อยดี
 ijn

Hymn1919

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 21:45:21 »

แนะนำ เปิดบัญชี cash ครับค่าคอมเสียแค่ 0.15 แต่ตัดเงินวันที่ซื้อและต้องเอาไว้ไปฝากที่โบรกนะครับ ถ้าเล่นเป็นประจำผมว่าจะน่าช่วยลดต้นทุนได้บ้าง
ที่เห็นมีก็ CGS หรือ adkinson เก่าน่ะครับ โบรกอื่นลองถามดูนะครับ
โชคดี รวยกันถ้วนหน้าครับ
 oi8u7

wiyada_susi

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2009, 13:25:16 »

กิมเอ็ง กะ เคทีซิมีโก้ ชอบคอมแฮ้งค์บ่อยอ่า ตอนนี้ใช้ IFIS ค่า ดูง่ายดี ส่วน steamming ดูยากค่ะ ไม่ชอบเลย

y_tanakon

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 กันยายน 2013, 10:15:16 »

โบรกแต่ละโบรกจะต่างกันตรงที่มาร์ที่ดูแลบัญชี โปรแกรมเทรด บางที่ใช้ streamming อย่างเดียวซึ่งช้ามากเพราะเป็นของตลาด บางที่มี2โปรแกรม แต่ที่เยอะสุดของเมย์แบงก์กิมเอ็งครับมี7โปรแกรมเทรดให้เลือกสบาย มีคำถามเพิ่มเติมเข้าเพจนี้เลยครับ inbox ถามได้เลยครับ
https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%B8%E0%B9%89%E0%B8%99-%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B4%E0%B8%8D%E0%B8%97%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89-%E0%B8%AA%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%9F%E0%B8%A3%E0%B8%B5/318999511570317