-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แอมมี่ อาทิตยา แฟชั่นชุดชั้นใน สุดเซ็กซี่ (Maxim)  (อ่าน 7693 ครั้ง)

mormor1973

• บุคคลทั่วไป

แอมมี่ อาทิตยา ชินเดชาณิชกุล ผู้หญิงคน นี้ช่างถ่อมตัวเสียจริงๆ เพราะเธอรีบออก ตัวก่อนเลยว่า เธอไม่ใช่ผู้หญิงเซ็กซี่ แต่ทีมงาน MAXIM ขอเถียงคอเป็นเอ็น ในเรื่องความเซ็กซี่ของเธอ ไม่เชื่อดูแฟชั่นเซ็ตนี้ซิ จะได้รู้ว่าเรา หรือเธอ ใครพูดจริงกันแน่? และที่สำคัญ ขอแสดงความเสียใจกับหนุ่มมากรัก ที่คิดจะเข้ามาครองใจสาวคนนี้ เพราะเธอเอ่ยปากบอกเราไว้ อย่างชัดเจนเลยว่า “เกลียดนักผู้ชายเจ้าชู้” 

วันนี้รู้สึกยังไงบ้าง กับการถ่ายแฟชั่นสไตล์เซ็กซี่เซ็ตนี้ ?
ก็สนุก ดีค่ะ วันนี้ได้ทำอะไรที่ไม่เคยที่ทำมาก่อนหลายอย่าง อย่างแบบว่าใส่ส้นสูง เดิน ไปเดินมาขึ้นลงบันได แล้วเวลาถ่ายแฟชั่นก็ได้โพสท่าแอ่นก้นบ้าง แอ่นหน้าอกบ้าง เสี่ยวหลังดีค่ะ (หัวเราะ)

แล้วถ้าไม่ถ่ายแบบเซ็กซี่ อยากจะถ่ายแบบสไตล์ไหนอีก?
ถ้าไม่ถ่ายแบบเซ็กซี่ แอมมี่เองอยากจะถ่ายเป็น อารมณ์ทะเลๆ ดูชิลๆ สบายๆ ค่ะ

มองย้อนกลับไป พวกเราน่าจะได้รู้จักแอมมี่จากผลงานชิ้นไหนบ้าง ?
ส่วน มากก็น่าจะเป็นภาพยนตร์ กับโฆษณาค่ะ แต่ที่น่าจะรู้จักกัน คงเป็นภาพยนตร์เรื่อง บอดี้การ์ดหน้าเหลี่ยม 2

ระหว่างถ่ายภาพยนตร์ กับถ่ายโฆษณา มันยากง่ายแตกต่างกันอย่างไรบ้าง?
จริงๆ แล้ว กระบวนการทำงานก็คล้ายๆ กันแหละค่ะ เราเป็นนักแสดง เราก็แค่เปลี่ยน เสื้อผ้า แล้วทำหน้าที่แสดงไปตามบทบาทที่เราได้รับ แต่การถ่ายโฆษณาจะไวกว่า วันถึงสองวันก็เสร็จ แต่ถ้าเป็นภาพยนตร์ใช้เวลาเป็นเดือนๆ

แล้วช่วงนี้ผลงานมีไรบ้าง?
ก็มีงานโฆษณา แล้วก็งานถ่ายแบบ แล้วก็ช่วย คุณพ่อทำกิจการที่บ้านอยู่ค่ะ

แล้วจะมีโอกาสเห็นแอมมี่กลับมาแสดงภาพยนตร์อีกรึ เปล่า?
มีค่ะ ถ้ามีคนจ้างนะค่ะ (หัวเราะ)

ถ้าเลือกได้ อยากจะแสดงบทไหนมากที่สุด?
อยาก เล่นภาพยนตร์ที่เป็นแบบแก๊งค์มาเฟียหน่อยค่ะ เพราะแอมมี่เองชอบดู ภาพยนตร์ฮ่องกง อยากเล่นเป็นผู้หญิงห้าวที่อยู่ในแก๊งค์มาเฟีย สวย เซ็กซี่ แต่แอบห้ามนิดๆ

ดาราหนุ่มที่แอมมี่อยากจะร่วมงานด้วยมากที่สุด ล่ะ?
คนนี้ เลยค่ะ พี่แอนดริว แกร๊กสัน ปลื้มมาก ปลื้มมาตั้งนานแล้ว

แล้วถ้าเป็นไอดอล?
คุณแม่ เลยค่ะ เพราะแอมมี่เห็นคุณแม่มาตั้งแต่เกิด เห็นว่าเค้าทำอะไรให้บ้าง แล้วดูแลเรา ยังไง แอมมี่เลยคิดว่าคุณแม่นี้แหละค่ะ ที่จะเป็นไอดอลของแอมมี่ และจะเป็นแบบอย่างที่แอมมี่จะทำตามค่ะ

เห็นชื่อเล่น “แอมมี่” เป็นลูกครึ่ง หรือลูกเสี้ยว รึเปล่าเนี่ย?
มีค่ะ มีนิดหน่อย เป็นลูกครึ่งเวียดนาม ภาษา เวียดนาม “แอม” แปลว่าน้อง ตอนแรกแม่ตั้งใจจะตั้งเป็นแคนดี้ แต่ดูเป็นฝรั่งจ๋าไปหน่อย แม่เลยเปลี่ยนให้เป็นแอมมี่ ค่ะ

แล้วอย่างนี้ พูดภาษาเวียดนามเป็นรึเปล่า?
พูดได้นิดหน่อยค่ะ หลักก็จะเป็นคำทักทายต่างๆ ค่ะ

อาหารเวียดนามหล่ะ ชอบรึเปล่า?
ก็ทานได้ค่ะ แต่บางอย่างเท่านั้น อย่างแหนมเนืองก็โอเค แต่แอมมี่จะชอบอาหาร ไทยมากกว่า โดยเฉพาะ ปลาทอด ชอบมากๆ

แอมมี่ถือเป็นสาวเซ็กซี่อีก คนในวงการ มีวิธีการดูแลตัวเองอย่างไรบ้าง?
อย่างแรกคงจะเป็นเรื่องอาหาร ที่เราต้องควบคุมอยู่เสมอ แต่ก็มีบ้างที่แอบอยากดื่มน้ำ อัดลม หรืออยากจะรับประทานเค้ก แต่ก็คงรับประทานทุกวันไม่ได้ ไม่งั้นอ้วนตายแน่ค่ะ และก็ต้องออกกำลังกายควบคู่กันไปด้วย

แอมมี่คิดว่า ตรงไหนของแอมมี่ที่เซ็กซี่ที่สุด?
อยู่เฉยๆ ก็เซ็กซี่แล้วมั้ง (หัวเราะ) ที่จริงแล้ว แอมมี่คิดว่าตัวเองไม่เซ็กซี่เลยค่ะ แต่ถ้าจะ ให้ตอบจริงๆ คงจะเป็นรอยยิ้มมั้งค่ะ แต่บางครั้งหน้าเฉยๆ ดุๆ ของแอมมี่ก็ดูเซ็กซี่แล้วนะ

ถ้าไปเดินช้อปปิ้งอยู่ แล้วบังเอิญ มีคนกำลังนั่งเม้าท์ถึงแฟชั่นเซ็ตนี้ของแอมมี่อยู่ แอมมี่จะทำอย่างไร?
 อืม... ถ้าเม้าท์ในแง่ดี ก็จะถือว่าเป็นคำชมค่ะ แล้วแอมมี่ก็จะยิ้มๆ แต่ถ้าเป็นแง่ร้าย ก็จะ รับฟัง แล้วเก็บข้อมูลพวกนั้นมาปรับปรุงตัวเองค่ะ

ในอนาคต หนุ่มชาว MAXIM จะได้เห็นแอมมี่ เซ็กซี่กว่านี้อีกรึเปล่า?
อันนี้ต้องถามพี่ๆ ทีมงานเลยค่ะ ว่าจะมีเซ็กซี่กว่านี้อีกรึเปล่า แล้วตัวแอมมี่เองจะรับได้รึ เปล่า คอนเซ็ปต์ประมาณไหน แต่ก็มีลุ้นนะ ดูดีกรีความเซ็กซี่ที่พี่ๆ ทีมงานเค้าจะจัดให้อีกทีดีกว่าค่ะ

ขอคำนิยามของตัวแอมมี่หน่อย ซิ ที่จะทำให้หนุ่ม MAXIM รู้จักแอมมี่แบบแนบชิดมากกว่าเนี่ย?
ถามเพื่อนแอมมี่ดีกว่าไม่ (หัวเราะ) ก็ โก๊ะๆ ติ้งต้องๆ  ตามเรื่องตามราว สนุก สนานน่าเริง อยู่ดีๆ ก็หัวเราะขึ้นมาก็มีบ้าง (หัวเราะ) แต่ก็มีเรียบร้อยบ้าง แต่หลักๆก็เป็นคนสนุกสนาน ร่าเริงค่ะ

ถ้าหนุ่มๆ อยากจะเข้ามาทำความรู้จักกับแอมมี่ ต้องเป็นหนุ่มสไตล์ไหนที่แอมมี่โอเคเลยล่ะ?
 ไม่เอา ไม่บอก เดี๋ยวรู้กันหมด (หัวเราะ) ก็ต้องเป็นผู้ชายครึมๆ หน่อย มีมาดนิดๆ อาจจะ เข้ามาเป็นเพื่อนกันก่อน แต่ถ้าเข้ามาจีบเลย ก็ไม่ไหวนะค่ะ ขอผู้ชายนิ่งๆ ดีกว่า

แล้วสเป็คหนุ่มๆ ของแอมมี่ล่ะ?
ก็ขอให้รักเรา เข้าใจเรา เข้ากับเราได้ และที่สำคัญต้องไม่เจ้าชู้ แอมมี่ไม่ชอบคนเจ้า ชู้ค่ะ

อยากจะบอกอะไรกับผู้ชายเจ้าชู้บ้าง รึเปล่า?
อยากจะบอกเค้าว่า ถ้าเจอคนที่ใช่แล้วก็หยุดเจ้าชู้เหอะค่ะ ผู้หญิงไม่ใช่ของเล่น ถ้าวัน หนึ่งรู้สึกไม่รักกันแล้ว ก็ช่วยบอกกันตรงๆ ว่าไม่ได้รักกันแล้ว หรือบอกความจริงไปเลยก็ได้ว่า มีคนใหม่แล้ว หรืออะไรก็ได้ที่จะช่วยบอกให้ เราได้รู้ว่าไม่รักเราแล้วจริงๆ อย่าหลอกกันเลย หรือโกหกเราไปวันๆ จนปล่อยให้เรามาจับได้ เราเองก็จะเสียความรู้สึกมาก ไหนๆ จะทิ้งกัน จะ เลิกกัน ก็ขอเหตุผลหน่อยก็ยังดี

เป็นนางแบบสาวสวยขนาดเนี่ย เคยมีหนุ่มๆ เข้ามาจีบแบบประหลาดๆ บ้างรึเปล่า?
มีอยู่ครั้งหนึ่งค่ะ เค้าเป็นเพื่อนของรุ่นพี่คนหนึ่ง เป็นหนุ่มสถาปนิก คือปกติแอมมี่ ชอบไปนั่งร้านกาแฟกับพี่ๆ เพื่อนๆ ที่ร้านหนึ่งเป็นประจำ แล้วเค้าก้จะมาเจอเราที่ร้านนี้บ่อยๆ จนเค้าเริ่มสนิทกับพี่ของแอมมี่ แล้วก็เลยขอ เบอร์แอมมี่ แถมยังบอกด้วยว่า ไม่มีอะไรหรอก รู้จักกันไว้เฉยๆ แอมมี่ก็เลยให้ไป เพราะเห็นว่าเป็นเพื่อนของพี่ แต่หลังจากนั้น ไม่รู้ว่าเค้าเป็น โรคจิตรึเปล่า เพราะเค้าเล่นส่ง SMS มาบอกรักแอมมี่ ขาดแอมมี่ไม่ได้เลย ถ้าแอมมี่ไม่รับรักเค้าก็ขู่ว่า แอมมี่จะได้รู้ว่าเค้าจะทำอะไรบ้าง แอมมี่ รู้สึกกลัวมาก หลอนมากค่ะ หลังๆ ต้องถึงขนาดให้เพื่อนอ่าน เพราะรู้สึกหลอนค่ะ ไม่ไหวจริงๆ

งานปาร์ตี้ล่ะ แอมมี่ไปบ่อยรึเปล่า?
ก่อนหน้านี้บ่อยค่ะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่บ่อยนะ ถ้าจะไปก็ต้องเป็นแบบเทศกาล หรือวันสำคัญๆ ค่ะ ส่วนใหญ่ไปกับน้องๆ

ที่เค้าว่ากันว่า “แอลกอฮอลล์ช่วยเพิ่มรสชาติให้ชีวิต” แอมมี่คิดว่าจริงรึเปล่า?
แอมมี่ว่ามันมี 2 แง่ค่ะ อย่างแง่ดี คือมันก็จะช่วยให้คนที่เรียบร้อยๆ ได้สนุกมากขึ้น แต่ อย่างแง่ร้าย ก็คือ ถ้าดื่มเยอะเกินไป อุบัติเหตุก็เกิดขึ้นได้ เมาไม่ขับนะค่ะ...

ในขณะที่แอมมี่กำลังสนุก อยู่ในงานปาร์ตี้ แล้วมีผู้ชายมาแต๊ะอั่ง แอมมี่จะจัดการอย่างไร?
 ปัดมือแล้วมองหน้า แล้วถามพี่ทำไรค่ะ เคย โดนผู้ชายมาจับก้นครั้งหนึ่ง ก็ปัดมือค้าไปแล้วก็มองหน้าเค้าเลยค่ะ

...ติดตามผลงานสุดฮอตของแอมมี่ ได้ต่อในฉบับ มีนาคมนี้เท่านั้น

ขอบคุณภาพและเนื้อหาจาก

อาตี๋

Re: แอมมี่ อาทิตยา แฟชั่นชุดชั้นใน สุดเซ็กซี่ (Maxim)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 11:00:24 »

อย่างนี้ไม่เซ็กซี่ ก็ไม่รู้จะว่ายังไงละครับ

shoots

Re: แอมมี่ อาทิตยา แฟชั่นชุดชั้นใน สุดเซ็กซี่ (Maxim)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 12:47:16 »

เป็นอีกคนที่เซ้กซี่มากๆ     mbvc

zingha

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 13:26:59 »

ภูเขาไฟ ข๊าวววว ขาววว  hgjhg hgjhg

popcorn4202

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 15:03:32 »

คนเดียวกับแอมมี่สาหร่ายหรือเปล่าครับ นึกไม่ออก

Hymn1919

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 15:14:39 »

ไม่ใช่ครับ คนละคนกัน
คนนี้ผมชอบ
 mbvc

tsunomi

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 15:28:58 »

ถ้าหนุ่มๆ อยากจะเข้ามาทำความรู้จักกับแอมมี่ ต้องเป็นหนุ่มสไตล์ไหนที่แอมมี่โอเคเลยล่ะ?
 ไม่เอา ไม่บอก เดี๋ยวรู้กันหมด (หัวเราะ) ก็ต้องเป็นผู้ชายครึมๆ หน่อย มีมาดนิดๆ อาจจะ เข้ามาเป็นเพื่อนกันก่อน แต่ถ้าเข้ามาจีบเลย ก็ไม่ไหวนะค่ะ ขอผู้ชายนิ่งๆ ดีกว่า

เป้นผมคงนิ่งไม่ไหวถ้าเจอชุดนี้ของน้องแอมมี่เข้าไป หึๆๆๆๆ

meaw_meow

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 15:47:31 »

mbvc แม่เจ้า ขาวจั๋วะ ได้ใจจริง ๆ

ชอบครับ ชอบ ผมชอบแฟชั่นหน้าร้อน  dgd

p_be_aa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 16:52:09 »

ยอดเยี่ยม ขอบคุณมากครับ

samanchon

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 14:09:39 »

ได้ที่บอกว่าไม่ชอบคนเจ้าชู้ ส่วนใหญ่ก็เสร็จคนเจ้าชู้ทั้งน้านนน piuyty

Endaopud

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 มีนาคม 2010, 02:03:54 »

ของไทยนี้ดีจริงๆ

iiTii

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 มีนาคม 2010, 11:56:28 »

ยกนิ้วให้ครับ

innosen

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 มีนาคม 2010, 12:11:39 »

เซ็กซี่มาก ..... คิดว่าเป็นผู้หญิงในฝันของหลายๆ คนเลย

vrc

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 14:33:37 »

ในขณะที่แอมมี่กำลังสนุก อยู่ในงานปาร์ตี้ แล้วมีผู้ชายมาแต๊ะอั่ง แอมมี่จะจัดการอย่างไร?
 ปัดมือแล้วมองหน้า แล้วถามพี่ทำไรค่ะ เคย โดนผู้ชายมาจับก้นครั้งหนึ่ง ก็ปัดมือค้าไปแล้วก็มองหน้าเค้าเลยค่ะ

ดีที่น้องเค้าไม่มองเป้า ถ้ามองน้องจะถามว่า "ชี้หน้าหนูทำไมค่ะ"  fdgdfdf

ryu

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 12:46:17 »

คนนี้ล่ะขวัญใจผมเลย ตัวจริงห้าวได้ใจมากๆ mbvc

yamaza

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 21:44:09 »

สุดยอดเลย  ;khhg

liean

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010, 16:32:27 »

คนนี้ผมก็ชอบ  jljhl

MummyFive

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010, 01:53:01 »

สวยดีครับ ชอบๆๆ

Makettingmanager

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010, 16:19:50 »

คนสวยจริงไม่ต้องคุยครับ

leolovedog

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 15:20:45 »

สวย หน้าดุ sexy ได้ใจผมเลย

man40

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 16:41:44 »

ทำนมมาชัวร์