-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาแบบไหน รู้ได้ถึงนิสัยลึกๆที่ซ่อนอยู่  (อ่าน 1204 ครั้ง)

mammos69

• บุคคลทั่วไป

เมาแบบไหน รู้ได้ถึงนิสัยลึกๆที่ซ่อนอยู่ 

นี่ไม่ได้มาสนับสนุนให้ทุกคนเมานะ!

แต่ถ้าแอบไปเห็นใครเมาล่ะก็ อย่าลืมสังเกตดูว่าเมาแล้วมีอาการแบบไหนกันบ้าง เพราะบางสิ่งบางอย่างที่คุณอยากรู้ในตัวคนๆ หนึ่ง จะมีอีกแง่มุมแอบซ่อนอยู่เสมอ และสิ่งเหล่านั้นคุณจะไม่สามารถเห็นได้เวลาที่เค้าอยู่ในสภาพปกติ

มาดูกัยเลยดีกว่าว่าลึกๆ แล้ว เค้าคนๆ นั้นมีอะไรแฝงอยู่ กับอาการเมาในแบบต่างๆ

พูดน้อยกว่าเดิม สงบเสงี่ยม

ถ้าเค้าเมาแล้วออกอาการเงียบขรึม พูดน้อย ขอบอกเลยว่า เค้าเป็นคนมีโลกส่วนตัวสูง คิดมาก อาจจะถึงขั้นหมกหมุ่นเลยทีเดียว และไม่ค่อยจะแสดงออกให้ใครรู้ถึงความว้าเหว่ในจิตใจ ภายนอกดูเป็นคนแข็งแกร่ง แต่จิตใจบอบบางเหลือเกิน

พูดเป็นต่อยหอย

ถ้าเมาแล้วพูดมากกว่าเดิม แบบนี้จะเป็นคนเปิดเผย ชอบที่จะโดดเด่นกว่าคนอื่น ชอบทำอะไรที่แตกต่างจากคนอื่นเสมอ และในเวลาเดียวกันก็เป็นคนมั่นใจในตัวเอง แต่อาจจะมากเกินไปสักหน่อย ลดๆ ความมั่นใจลงหน่อยก็ดี หายเมาแล้วช่วยเตือนๆ กันนะจ๊ะ

ต่อมน้ำตาแตก

ถ้าเมาแล้วร้องไห้คร่ำครวญขึ้นมา บอกได้เลยว่าเป็นคนที่แอบซ่อนใจที่บอบบางเอาไว้ ปกติจะไม่มีใครรู้สึกได้ อีกข้อที่สำคัญคือชอบคิดอะไรคนเดียว มีความลับอยู่มากมาย ต่อไปนี้ทุกคนรอบข้างคงต้องดูแลคนจิตใจบอบบางคนนี้ให้ดีก็แล้วกัน

ทะลึ่งตึงตัง

ถ้าเมาแล้วกลายเป็นคนละคน ปกติเงียบๆ ติ๋มๆ แล้วกลายเป็นเป็นคนเฮฮา ปล่อยมุกจนใครๆ ต้องแปลกใจ ประภทนี้เป็นคนรักอิสระ ไม่ชอบอยู่ในกฎเกณฑ์ใดๆ และไม่ให้ใครมาบอกให้ทำนู่นทำนี่ ทุกอย่างจะต้องออกมาจากความคิดของตัวเองเท่านั้น

หน้าแดงเป็นลูกตำลึง

ถ้าเมาแล้วหน้าแดงล่ะก็ ขอบอกว่าเป็นคนที่เปิดเผยเอามากๆ ไม่มีความลับกับใคร ทุกเรื่องจะต้องปรึกษาคนอื่นจนได้ข้อสรุปที่ดีที่สุด แล้วถึงจะลงมือทำ แถมยังพยายามทุกทางเพื่อให้ได้มาซึ่งความมั่นคงในชีวิต ชีวิตต้องมีการวางแผน ทุกอย่างต้องเป็นขั้นเป็นตอน

เสียงดังเอะอะ หาเรื่องไปทั่ว

เมาแล้วชอบหาเรื่องคนนั้นคนนี้ แสดงว่าเป็นคนที่อารมณ์ค่อนข้างรุนแรง โกรธง่ายหายเร็ว ใจร้อน ชอบทำอะไรหุนหันพลันแล่น พูดตรงแบบขวานผ่าซาก ไม่ค่อยเกรงใจใคร ใจร้อน แต่เป็นคนรักเพื่อน ไม่ค่อยชอบพิธีรีตอง มีอะไรก็คุยตรงๆ เป็นไงเป็นกัน

รู้กันแล้วว่าเมาแบบไหน แล้วจะเป็นคนอย่างไร

แต่ก็อยากจะขอเตือนไว้นะกับคำรณรงค์ที่สุดแสนจะคลาสสิก เมาไม่ขับ! แล้วคนที่ไม่เมา ก็อย่าลืมดูแลคนเมาด้วยนะสนุกสนานกันพอประมาณดีที่สุด

JeT lI

Re: เมาแบบไหน รู้ได้ถึงนิสัยลึกๆที่ซ่อนอยู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2007, 02:50:01 »

:)  ;D เออ.. ถ้าเมา แล้ว อยากแต่  O0  ^-^ ล่ะครับ  ::)
บอกอะไรได้อีกบ้าง  ???  :-X

notear

Re: เมาแบบไหน รู้ได้ถึงนิสัยลึกๆที่ซ่อนอยู่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2007, 06:46:09 »

งั้น คืนนี้ก็ต้องลองสังเกตดูกันว่าใครจะเมาแบบไหนนะครับ
 :-[

kobmoi

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2007, 08:34:38 »

:)  ;D เออ.. ถ้าเมา แล้ว อยากแต่  O0  ^-^ ล่ะครับ  ::)
บอกอะไรได้อีกบ้าง  ???  :-X
..เออ..แต๊ๆ ล่ะ ถ้าเมาแล้วเซกส์ล่ะ จะเป็นคนแบบไหน...อิอิ ^-^ O0 :-X ???

mammos69

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2007, 09:00:57 »

ผมจะเมาดิบ :'( :'( :'(

R_Su_Ji_Kung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2007, 14:09:09 »

:-\ เอ ผมเมาแล้ว ลงจะ จิ้ม  ๆ ๆ ๆ อย่างเดียวอ่ะ :-[ :-[

Wunsen

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2007, 16:43:20 »

อืม ขอบคุณสำหรับกระทู้ดี ๆ แฮะ ผมว่าตรงดีอ้ะ ของผมเป็นประเภทแรกอ้ะ ประเภทที่น่าสงสารที่สุดเลย  :-X ผมอ้ะ ชอบบอกตัวเองว่าไม่เมา กินยังไงก็ไม่เมา แต่จริง ๆ อาการของผมอ้ะข้อแรกเลย ซึ่งบางทีก็ไม่รู้ตัว ใช่เลย ผมโลกส่วนตัวสูงจริงๆ 5555555+

JuNeO

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2007, 16:48:53 »

อืม ขอบคุณสำหรับกระทู้ดี ๆ แฮะ ผมว่าตรงดีอ้ะ ของผมเป็นประเภทแรกอ้ะ ประเภทที่น่าสงสารที่สุดเลย  :-X ผมอ้ะ ชอบบอกตัวเองว่าไม่เมา กินยังไงก็ไม่เมา แต่จริง ๆ อาการของผมอ้ะข้อแรกเลย ซึ่งบางทีก็ไม่รู้ตัว ใช่เลย ผมโลกส่วนตัวสูงจริงๆ 5555555+

:) เมาหรอฟะเนี่ยม่ะคืน กำ  :-X

ตูรอดมาได้ไงฟะเนี่ย นึกว่าไม่เมาซะอีก

อืมม...บ้านอยู่แถวๆสี่แยกแมคโคร พี่ท่านขับออกจากซากุระ ไปส่งเต้แถวฟายน์แตงส์ แล้วเลี้ยวไปทางบ้านไร่ยามเย็นป่าตัน งงเลยอ่ะ

ที่แท้มานเมาเก็บอาการแบบนี้นี่เอง อิ อิ อิ เฉียวว้อย  :P