-->

ผู้เขียน หัวข้อ: บอกว่ารักเราแต่ก็ไปเอากะคนอื่น  (อ่าน 10150 ครั้ง)

Yasito

• บุคคลทั่วไป
Re: บอกว่ารักเราแต่ก็ไปเอากะคนอื่น
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 20:54:28 »

ทำให้เค้าไม่เบื่อก็เคย

ทำให้หึงบ้างก็เคย

ใส่กางเกงสั้น แต่งแวบๆ ก็เคย

แต่ก็ยังนิสัยเดิมๆ

รักทุกคนเท่าๆกัน
 vbnn vbnn

Phate

Re: บอกว่ารักเราแต่ก็ไปเอากะคนอื่น
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 00:16:39 »

ขอลองพูดอีกโหมดดูหน่อย...

วิธีแก้ไขผู้ชายที่ไม่รู้จักพอ ไม่ใช่ไปทำตัวยั่วยวนให้เค้าสนใจ  หรือไปทำอะไรให้เค้ารู้สึกดี
มันไม่ได้ช่วยดึงดูดความสนใจนักหรอก

มันยิ่งแสดงออกถึงความเป็น "ของตาย" มากขึ้น
แล้วเจ้าของตาย มันทำให้น่าสนใจน้อยลงเสมอ  "กูจะ ไปหา จะคุย จะใส่ใจ จะทำอะไรก็ได้ ยังไงมันก็บอกรักกู"

วิธีดึงดูดที่ดีที่สุดคือทำตรงข้าม  นั่นคือทำตัวให้ "ไม่รู้จักพอ" บ้าง

เมื่อผู้ชายรู้ตัวว่าจะเสียผู้หญิงไป ต่อให้ไม่รักก็ช่าง  อาจจะแค่กิ๊ก คู่นอน เด็กเก็บ ก็ตาม
รับรอง ต้องมาง้อมาต้อ มาพร่ำบอกรักอย่างแน่นอน!  ขอโทษผิดไปแล้ว ต่อไปจะสนใจเธอคนเดียว จะไม่มีอีกแล้วอย่างที่ผ่านมา  
แล้วเชื่อไหมว่า ถ้าตอบตกลงไป ทุกอย่างก็จะวนเป็นเหมือนเดิมอีก กลายเป็นของตาย และลดความน่าสนใจลง.....

(ปรกติ มนุษย์มักกลัวจะสูญเสียทั้ง ๆ ที่ใจจริงไม่ได้ต้องการ  เคยไปซื้อเสื้อแล้วเขาบอกว่า เสื้อตัวนี้มีแค่ สิบตัวในโลก  รับรองอยากซื้อขึ้นมาทันที ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้ชอบเสื้อตัวนั้นเลย.... จิตวิทยานี้เอามาใช้กับการขายของ เช่น มีคนมาเสนอขายสินค้า รุ่นผลิตจำกัด มีผลิตแค่สิบชิ้นเท่านั้น Limited Edition หรือว่า เหลือของแค่นี้เท่านั้น ไม่ซื้อตอนนี้ จะหาซื้อไม่ได้อีกแล้ว เป็นต้น!!  ทั้ง ๆ ที่เราไม่อยากได้ของชิ้นนั้นเลย แต่อยู่ๆก็อยากซื้อขึ้นมาเฉย ๆ ใช่ไหม!!! โฆษณาประเภท 'ถ้าคุณโทรมาภายในสิบนาที' จะมีผลคือ ถ้าคุณไม่รีบโทรมา คุณจะเสียโปรโมชั่นดี ๆ นี้ไป  เพราะฉะนั้นจึงเป็นความจริงเสมอว่า  การโฆษณาความดี ความน่าสนใจ ความอุดมสมบูรณ์เพียงพอสำหรับคุณ ไม่ดึงดูดเท่ากับ การโฆษณาโดยใช้หลักของความขาดแคลน)

สรุป การจัดการกับคนไม่รู้จักพอ คืออย่าเป็นเบี้ยล่าง จงเป็นคนไม่รู้จักพอให้เหนือชั้นกว่า แล้วเขาจะรู้สึก!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม 2010, 00:21:34 โดย Phate »

Yasito

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 08:24:05 »

ฉะนั้นเราจงเป็นคนไม่รู้จักพอมากกว่าเค้า

เหนือกว่าเค้า
 kjhg kjhg kjhg

cickcura

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 10:11:15 »

AAAAA    ถ้าสอนให้ผู้หญิงไม่รู้จักพอ ไอ้ผู้ชายอย่างเราจะเป็นเบี้ยล่างกันนะ ^^

ผมว่าลับๆล่อๆ ดีกว่าเข้าไปลุยนะ ผู้หญิงมันต้องมีสักสีความเป็นผู้หญิงอยู่

ผมเลวแต่ก็เลวอย่างมีศีลธรรมนะ ^^

roonaldo

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 10:15:21 »

สรุปนี่ เอากันยัง

TORBB

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 14:41:45 »

จ้าเห็นใจครับ  ไงก็ลองถามใจตัวเองดูนะครับ  ถ้าเราทำแล้วมีความสุขเราก็ทำครับอยากบังคับตัวเองให้ไม่มีความสุข   ความสุขของเราถึงจะดีจะร้ายมันก็เป็นความสุขของเราเหมือนกัน  การที่เรารอค่อยใครคนหนึ่ง มันเจ็บปวดมากครับ  แต่พออยู่ซักพักเราก็จะคิดได้เองครับ  เหมือนกัน เวลาจะเป็นตัวกำหนดทิศทางของเราเองแหละเชื่อว่างั้นนะ ไม่มีคใครหนีกฎนี้ได้เลย แต่ถ้าเราทำไปอีก ปี หรือ สองปี เรามีความสุขก็ทำไปเถอะครับ เพราะเรามีความสุข   สุขบ้างทุกข์บ้าง ก็เป็นสีสันของชีวิตว่าไหม  แต่ถ้าถึงที่สุดล้วผมว่าลองถอยมาคนละเก้าแล้วทบทวนดีกว่าครับ ว่าเราควรทำไง  ผมว่าเราทุกคนมีทางออกของตัวเองอยู่แล้วครับ   

ไว้จะมาคุยใหม่ครับ  ปล คงเป็นแนวทางได้บ้างนะครับ

Yasito

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 17:15:17 »

เอาเลยมะๆๆๆ fsdg

nokkapoot

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 09:55:26 »

ฉะนั้นเราจงเป็นคนไม่รู้จักพอมากกว่าเค้า

เหนือกว่าเค้า
 kjhg kjhg kjhg

จิงๆ เหรอ

mujiyd0Jk

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 10:33:51 »

นี่ยังไม่เอากันอีกหราาาาา   ,mnnb ,mnnb

Yasito

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 21:18:48 »

นี่ยังไม่เอากันอีกหราาาาา   ,mnnb ,mnnb

ยังค่ะ ...

num18

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 16:59:35 »

อย่าไปคิดอะไรครับ แค่อย่าดึงตัวเองลงไปต่ำเพราะคนที่คบเรามันต่ำ ก็พอครับ ท้ายสุดแล้วถ้าผู้ชายยังไม่เปลี่ยนนิสัย ผมเชื่อว่าวันหนึ่ง เรื่องนี้มันจะเป็นแค่เพียงความทรงจำ เท่านั้นเองครับ

uouso

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 13:16:31 »

uilo ผมว่าเรื่องแบบนี้อยู่ที่ใจเท่านั้นคราฟ