-->

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไง ถ้าแฟนเก่าของเธอมาขอคืนดี  (อ่าน 3898 ครั้ง)

kittiwan

• บุคคลทั่วไป
คิดยังไง ถ้าแฟนเก่าของเธอมาขอคืนดี
« เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 08:57:20 »

ตามนี้เลย ปัญหาง่ายๆแต่ได้ใจสุดๆ คิดยังไง ทำใจยังไง ไม่ให้คิดมาก และเอาไงต่อ วางตัวยังไง ลองบอกทีจ้า ไม่ซีเรียสแต่อยากรู้ในมุมมองคนอื่นบ้าง
หมายเหตุ -------- เธอคุยด้วยแต่ปฎิเสธที่จะคืนดี (คิดเอาเองนะ)อาจมีเหตุผลส่วนตัวของเธอ แต่ผมไม่ถาม เพราะไม่ใช่เรื่อง มันเป็นอดีตของเธอ ไม่ชอบถามแต่ถ้าเธอเล่าก็เป็นผู้ฟังที่ดี
หมายเหตุ -------- เธอเคยเล่าให้ฟังว่า เกือบได้แต่งงานกันแล้ว แต่เธอไม่รักเค้า จึงไม่แต่งด้วย แบบว่ามันคงไม่ใช่สำหรับเธอ แต่มันใช่สำหรับคนในครอบครัวเธอ ประมาณคลุมถุงชน

แฟร์เพลย์อยู่แล้ว     เดด ,mnnb   สำหรับปัญหาโลกแตก

เทพก็ตกสวรรค์เป็นนะจะบอกให้..................เวร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤศจิกายน 2010, 10:29:25 โดย kittiwan »

jamebond

Re: คิดยังไง ถ้าแฟนเก่าเธอมาขอคืนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 10:02:08 »

ไม่ต้องคิด คิดแล้วปวดหัว 

ขอให้ตอนนี้ เธอมีแต่เราก้อพอแล้ว

roonaldo

Re: คิดยังไง ถ้าแฟนเก่าเธอมาขอคืนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 10:02:45 »

พี่ดีนะของผมแฟนเก่าไม่อยากแม้แต่จะมองหน้า

เปนผมผมจะคงความสัมพันเพื่อลูก

kittiwan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 10:34:57 »

ขอให้ตอนนี้ เธอมีแต่เราก้อพอแล้ว

คิดเหมือนกันเลย แต่แม่งโทรมาอยู่เรื่อย ขอโทษบ้าง ขออโหสิกรรมบ้าง ไม่รู้มันจะทำไปทำไม ในเมื่อวันนี้แฟนมันก็มีคนใหม่แล้ว (ผมเองแหละ) คิดถึงทีไรอึดอัดใจทุกที ไอ้พวกหมาหวงก้าง น่าให้มันไปนุ่งกระโปรงนะ ส่วนตัวผมยังไงก็ได้ ทำใจได้อยู่แล้ว ลูกผู้ชายซะอย่าง

Keijikung

Re: คิดยังไง ถ้าแฟนเก่าของเธอมาขอคืนดี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 10:53:00 »

คิดมากปวดหัวครับ อะไรจะเกิดก้อปล่อยมันเกิด ดีกว่า  /jhtdc /jhtdc

MrBig

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 13:02:12 »

+1 ครับ
ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ คุยกับแฟนท่านดีๆ ละกันครับ

MR.GOLF

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010, 18:36:26 »

คิดเหมือนกันเลย แต่แม่งโทรมาอยู่เรื่อย ขอโทษบ้าง ขออโหสิกรรมบ้าง ไม่รู้มันจะทำไปทำไม ในเมื่อวันนี้แฟนมันก็มีคนใหม่แล้ว (ผมเองแหละ) คิดถึงทีไรอึดอัดใจทุกที ไอ้พวกหมาหวงก้าง น่าให้มันไปนุ่งกระโปรงนะ ส่วนตัวผมยังไงก็ได้ ทำใจได้อยู่แล้ว ลูกผู้ชายซะอย่าง
ก็เพราะว่าเขายังรักแฟนของพี่อยู่ไงละ ถ้าพี่กลัวพี่ก็ต้องรักแฟนพี่ให้มากกว่าที่เขารัก แล้วพี่ก็จะไม่มีทางเสียเธอไปแน่นอน  hgjhg

Miss Jingjai

Re: คิดยังไง ถ้าแฟนเก่าของเธอมาขอคืนดี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010, 11:44:12 »

แล้วเชื่อใจคนของเรามั้ยคะ  ถ้าเชื่อก็ไม่ต้องคิดอะไรแล้วค่ะ

Phate

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010, 21:11:55 »

ขอกด like คำว่า
อ้างถึง
ส่วนตัวผมยังไงก็ได้ ทำใจได้อยู่แล้ว ลูกผู้ชายซะอย่าง

kittiwan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 13:30:34 »

แล้วเชื่อใจคนของเรามั้ยคะ  ถ้าเชื่อก็ไม่ต้องคิดอะไรแล้วค่ะ

จริงใจและเชื่อใจเสมอ แม้ปลายทางจะเป็นไงก็ทำใจได้  เดด

chocokizz

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2010, 02:36:26 »

ฆ่ามันทิ้งไปเลย

ส่งมือดีไปปาอึใส่บ้านมันก้อได้555555+ uiuo

paholkarn

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010, 12:16:13 »

คิ๊ถุงส์ ชั้น ซัก ครั้ง ถ้า เทอ ม่ะ คิ๊ถุงส์ คราย  เขิน

mujiyd0Jk

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010, 12:43:22 »

ลุงอู๋หลอกล่อแฟนเก่าเค้ามาให้อิโด้ปรี้  รับรองเดวเค้าจะลืมเดกลุงอู๋แทนฮับ   เขิน เขิน เขิน

paholkarn

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010, 13:22:46 »

คิดด้าย งัย งิ ghjk
ลุงอู๋หลอกล่อแฟนเก่าเค้ามาให้อิโด้ปรี้  รับรองเดวเค้าจะลืมเดกลุงอู๋แทนฮับ   เขิน เขิน เขิน

superman

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010, 22:15:50 »

แล้วแฟนปัจจุบันล่พท่าน เอาเธอไปไว้ไหน

Makettingmanager

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 17:27:30 »

เจ็บแล้วต้องจำครับ แต่ลองถามใจตัวเองล่ะกันว่ายังรักเขาอยู่ไหม

i_ja

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 21:37:27 »

ผมเคยเจอ ขอร้องแฟนดีๆว่า..ไม่คุยได้ป่าว..แฟนผมก็บอกว่า เป็นเพื่อนกันเฉยๆๆ ผมก็ตอบว่ารู้ เข้าใจ แต่ไม่ชอบให้คุยกัน  ผมก็บอกแฟนผมว่าผมไม่ชอบให้คุยกับแฟนเก่าด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม..แต่เหตุผลเราก็นึกออกล่ะที่เค้ายังคุยกันอยู่..แฟนผมก็ตกลง ไม่รับโทศัพท์ ไม่ติดต่อ หายไปเลย..จบครับ..

art111

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 10:49:53 »

ผมเคยเจอ ขอร้องแฟนดีๆว่า..ไม่คุยได้ป่าว..แฟนผมก็บอกว่า เป็นเพื่อนกันเฉยๆๆ ผมก็ตอบว่ารู้ เข้าใจ แต่ไม่ชอบให้คุยกัน  ผมก็บอกแฟนผมว่าผมไม่ชอบให้คุยกับแฟนเก่าด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม..แต่เหตุผลเราก็นึกออกล่ะที่เค้ายังคุยกันอยู่..แฟนผมก็ตกลง ไม่รับโทศัพท์ ไม่ติดต่อ หายไปเลย..จบครับ..
เอาใจเขามาใส่ใจเรา เห็นด้วยที่สุด  เพราแฟนของเราเอง ก็คงไม่อยากให้เราคุยกันแฟนเก่้าของเรานักหรอก มันตะขิดตะขวงใจ นะ

maradona

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 14:38:15 »

เจ็บแล้วไม่จำ  แต่ก็ดีได้กลับมาเอา

SeVeNti

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 13:41:54 »

ถ้าผู้หญิง เลือกเราแล้ว ก็อย่าสนใจ ครับ
เพราะเค้าคิดว่า เราเหมาะกับเค้า เค้าถึงเลือดเรา สบายสบาย อิอิ fhgj fhgj

pass2553

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 มกราคม 2013, 17:06:24 »

เห็นด้วยกับข้างบนนะครับ

rewqqwer

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 มกราคม 2013, 20:37:46 »

ต่างคนต่างความคิด
แต่ว่าทำให้ดีที่สุดแล้วกัน จะได้ไม่เสียใจทีหลัง  lowwww