-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ควรทำยังไงดี...เฮ้อ!  (อ่าน 2573 ครั้ง)

babo

• บุคคลทั่วไป
ควรทำยังไงดี...เฮ้อ!
« เมื่อ: 03 มกราคม 2011, 13:42:56 »

piuyty คือเรื่องมีอยู่ว่า ...ผมกับแฟนเพิ่งครบกันได้ เดือนกว่าๆ...พอเวลาเราอยู่ด้วยกันเราก็แค่ กอด จูบ กันปกติ
โดยที่เราะสัญญากันไว้ว่า จะไม่มีอะไรเกินเลยไปกว่านี้...แต่เมื่อวานแฟนมาค้างห้องของผม....ทีแรกก็นัวเนียกันไปกันมา
ไม่มีอะไรแต่ ผมดันห้ามใจไม่ไหวเลยทำให้เลยเถิดไปจนเรียบร้อยเลย แต่แฟนผมก็ยอมโดยดีโดยทีไม่ได้ขัดขื่นแต่อย่างได
แต่พอเรียบร้อยเท่านั่นแหระครับ..เธอกลับร้องให้แล้วก็ได้แต่บอกเสียใจที่ไว้ใจผม...ทำไมผมทำแบบนี้..อะไรประมาณนี้
แต่ที่แย่กว่านั้นตอนนี้แฟนผม แทบจะไม่มองหน้าไม่คุย กับผมเลย หรือว่าเธอเสียใจจนไม่เหลือความไว้วางใจ ความจิงใจต่อผมแล้ว
.....เลยทำให้ผมรู้สึกผิดมากเลยตอนี้ แทบอยากจะซื้อเครื่องย้อนเวลากลับไปแก้ไข ในสิ่งที่ตนเองได้กระทำ ....เฮ้อ.+++
 lkkjjh มีใครช่วยแนะนำอะไรที่จะทำให้อะไร อะไร มันดีขึ้นมั้ยคับ....ช่วยผมด้วยผมมึนไปหมดแล้ว....ปล.ผมรักแฟนผมมากคับ

roonaldo

Re: ควรทำยังไงดี...เฮ้อ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มกราคม 2011, 13:44:08 »

เอาน่าครับบบ ทำไปแล้ว ก้อต้องพุดกันดีดี บอกไปว่าอารมมันพาไป

ถ้าเค้าไม่เข้าใจก้อแสดงว่าเค้าไม่รักท่านแล้วละ

roonaldo

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มกราคม 2011, 13:44:43 »

เอาน่าครับบบ ทำไปแล้ว ก้อต้องพุดกันดีดี บอกไปว่าอารมมันพาไป

ถ้าเค้าไม่เข้าใจก้อแสดงว่าเค้าไม่รักท่านแล้วละ

เพราะเค้าเองก้อไม่ขัดขืนนะครับ อารมมันมีทั้งคู่ท่านจะผิดอย่างเดวได้ไง

Makettingmanager

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มกราคม 2011, 15:22:39 »

เพราะเค้าเองก้อไม่ขัดขืนนะครับ อารมมันมีทั้งคู่ท่านจะผิดอย่างเดวได้ไง

กดlike pongz pongz pongz

เด็กดี...

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 00:16:53 »

ผมว่าแก้ตัวใหม่ ฟิตหุ่นออกกำลังกายให้แข็งแรง ฝึกลีลาให้ประทับใจ เดี๋ยวติดใจเองครับ  hgjhg

ไปละอยู่นานเดี๋ญวโดน gsdgdgs

paholkarn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 11:15:02 »

ผู้หญิง โดยส่วน ใหญ่ เปิดsing ก็ จา เกิดอาการ แบบ เน้ แทบทุกคน นะงับ เปน อาการ ปกติ

ต้อง ปล่อย ให้ เทอ ยุ ตามลำพัง ซักพัก นะงับ ส่งsms ไป บ่อยๆ

นี่ ยังดีนะงับ เทอ ยัง เปิดsing กับคนที่ เทอ รัก น่ะ khjhgg

cmuPuza

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 11:38:00 »

อืมมมม  ตอบยากเหมือนกันเนอะ ตอนทำที่บอกว่าเธอยินยอม เธอได้พูดว่าไม่รึป่าว หรือคุณเลือกที่จะไม่ได้ยิน
ผุ้หยิงกับคนที่ตัวเองรักหรือชอบยังไงก็ใจอ่อน ไม่อยากขัดใจ
ถึงเธอจะร้องไห้โกรธคุณ แต่เชื่อเถอะ ว่าเธอรู้สึกผิดแล้วโกรดตัวเธอเองมากกว่าอีกที่ยอมคุณอะ
ยังไงถ้ารักกันจริง ก็ต้องง้อเยอะๆค่ะ แสดงให้เธอรู้ว่าคุณรักเธอ และมีความสุขมากๆที่มีอะไรกับเธอ
บอกว่าต่อไปจะไม่ทำอีกถ้าเธอไม่ยอม(แต่ให้มาแล้วครั้งหนึ่ง ยังไงเธอก็ยอมอีกอยุ่ดี)
ยังไงก็สู้ๆจ้า

0859386264

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 12:20:17 »

จัดรอบแรก เดี่ยวรอบ 2 ก็ตามมาเองแหละครับ

ทำดีเข้าไว้ เดี่ยวก็ใจอ่อนเอง เชื่อเตอะ

chaigat

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 14:48:14 »

รอให้เธอทำใจให้ได้ก่อนครับ เธออาจจะคิดว่าเธอง่ายสำหรับคุณก้อได้เธอกลัวคุณไม่เหนค่า

llSilveRll

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 17:21:51 »

รอเธอทำใจได้ก่อนครับ  แล้วทุกอย่างจะกลับมาเหมือนเดม หรอมากกว่าเดิมหว่า

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 00:29:52 »

ถามก่อนว่าจะคบจนแต่งไหม

ถามก่อนว่ารักจริงรึป่าว

ถ้าตอบ2ข้อนี้แบบลูกผู้ชายได้  สอบผ่าน     แล้วบอกกับแฟนน้องไปเลยครับเอาพ่อแม่ไปคุยกันเลยที่บ้าน เรื่องทุกอย่างเครียครับ

แต่ถ้าตอบไม่ได้พี่ช่วยไม่ได้ละครับ

BgatoonJ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 16:23:03 »

ไม่รู้อ่ะผมว่า คน1คนก็คือ1ความคิด คน1ล้านก็1ล้านความคิดครับ

คุณนั่นแหละคนที่รู้ครับว่าคำตอบคืออะไรอย่าหลอกตัวเองคิดดีๆๆครับ

อย่าใช้ความผิดหวังหรือกลัวความผิดมาปิดบังความไม่เอาไหนของตัวเอง ... ผิดได้ก็ทำให้ดีได้เพราะโดราเอม่อนมีแค่ในการ์ตูน

pfm

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 17:17:47 »

รักแท้มักจะเกิดตอนที่ชีวิตไม่ราบรื่นหรือมีอุปสรรค  คุยกันครับ เคลียร์กันให้เข้าใจด้วยความรู้สึกจริงๆ ที่มีต่อเธอ ถ้าเธอให้อภัยคุณ แสดงว่าเป็นรักจริง

จากประสบการณ์นะครับ...ถ้ามันจะต้องจบ...ให้มันจบก่อนแต่ง...จะดีด้วยกันทั้งสองฝ่าย  .

...สู้ๆ ครับ ;kljj

racegal

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 17:24:13 »

ดีใจ ที่ยังมีคนแบบนี้อยู่บนโลก  mbvc

TORBB

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 มีนาคม 2011, 18:57:30 »

ครับน่าเห็นใจเราก็ทำดีต่อไป เสมอต้นเสมอปลายแบบที่เราดูแลเธอตอนแรกอะครับ

Avanza

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 มีนาคม 2011, 10:20:44 »

ss แสดงให้เห็นว่าเราจิงจังซิครับ

snooopy

• สุภาพกะน้องเค้าดีกว่าครับ แล้วสิ่งดีๆจะตามมาเองครับ ^_^
  • เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 15:22:49 »

ss แสดงให้เห็นว่าเราจิงจังซิครับ

เห็นด้วยครับ

แต่ผมว่าสิ่งที่ทำให้แฟนคุณไม่พูดไม่คุย น่าจะมาจาก 2 อย่างครับ

1. แน่นอนคุณผิดสัญญา แต่อันนี้เท่าที่ฟัง เค้าไม่ขัดขืน

ก็อารมณ์พาไปทั้งคู่นั่นแหละ เป็นได้ทุกคนครับ

แต่ผมว่าสิ่งที่สำคัญที่สุด

คือว่าผู้หญิงบางคนเค้าแคร์เรื่องนี้มาก

เพราะบางทีเค้าคิดว่าเมื่อคุณได้เค้าไปแล้ว

เค้าจะหมดความสำคัญ และกลัวว่าคุณได้แล้วจะทิ้งเค้าไปนั่นเอง

ถ้าให้คำแนะนำก็คงต้องให้เวลาเค้าอยู่คนเดียวซักพัก

และที่สำคัญก็ตามที่พี่ข้างบนเค้าแนะนำครับ

ทำให้เค้าเชื่อว่าเราจริงจังกับเค้าครับ

โชคดีนะครับ
แพ้คำว่า.............รัก

Pooh7

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 16:46:54 »

ง้ออย่างเดียว ทำดีเข้าไว้ให้มากๆ
เดี๋ยวเขาเห็นเราง้อ เราดี เข้าก็จะเริ่มรู้สึกดีขึ้นครับ

Bear69

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 11:26:42 »

เห็นด้วยคับมีรอบแรกก็ต้องมีรอบสอง
พอมีรอบสองเค้าอาจจะเข้าใจ  ก็มันเรื่องธรรมชาติหนิ
อาหารวางอยู่ข้าง ถ้าไม่กินก็เสียของ