-->

ผู้เขียน หัวข้อ: จิตใจผู้หญิงมันเข้าใจยากจริงๆ  (อ่าน 1116 ครั้ง)

tnoon6891

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
จิตใจผู้หญิงมันเข้าใจยากจริงๆ
« เมื่อ: 25 กันยายน 2012, 18:46:52 »

ผมตามจีบหญิงอยู่คนนึง เธอ หน้าตาพอใช้ได้ นิสัยดีมาก ผมอยากคุยกับเธอ เธอคุยกับผมดีมากทำอะไรหลายอย่างให้ผมและไปเยี่ยมครอบครัวผมด้วยจนคิดว่าเธอก็ชอบผม แต่วันนึงเพื่อนผมไปบอกเธอว่าผมชอบ เธอกลับบอกว่า เธอไม่ได้ชอบผม   eta07 ผมเลยไมรู้ว่าใครเคยเจออย่างนี้บ้าง แล้วที่เธอทำมันคือ eta32
ซง โงกุน

phnat

• เด็กหัดเสียว
  • **
Re: จิตใจผู้หญิงมันเข้าใจยากจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 23:16:00 »

ถามด้วยตัวเองดีกว่ามัย จะได้รู้ว่าอยู่ในสถานะไหน

sleepypop

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
Re: จิตใจผู้หญิงมันเข้าใจยากจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 กันยายน 2012, 12:08:26 »

บางที่เธอไม่เข้าตัวเองก็เป็นได้ คงอยากทำอะไรดีๆ ให้กัน แต่สมองบอกว่าไม่ควรชอบ เพราะกลัวจะเสียเพื่อนดีๆคนนี้ไป อะไรทำนองนี้

แต่เหนือสิ่งอื่นใดคือ ชอบ กับ รัก ต้องนิยามให้ชัดเจนก่อนนะครับ คือ สองคนลองช่วยกันนิยาม

ทั่นคงเป็นคนที่รู้จักผู้หญิงคนนี้ดีที่สุด ลองถามเธอให้เธอใช้หัวใจ อย่าใช้สมอง แล้วใช้หัวใจตัดสิน ถ้าใช้หัวใจแล้วก็ยังไม่ใช่ ก็เป็นเพื่อนไปก็ยังดีกว่า

ชาคริต

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2015, 19:46:31 »

อ้างถึง
ผมตามจีบหญิงอยู่คนนึง เธอ หน้าตาพอใช้ได้ นิสัยดีมาก ผมอยากคุยกับเธอ เธอคุยกับผมดีมากทำอะไรหลายอย่างให้ผมและไปเยี่ยมครอบครัวผมด้วยจนคิดว่าเธอก็ชอบผม แต่วันนึงเพื่อนผมไปบอกเธอว่าผมชอบ เธอกลับบอกว่า เธอไม่ได้ชอบผม   eta07 ผมเลยไมรู้ว่าใครเคยเจออย่างนี้บ้าง แล้วที่เธอทำมันคือ eta32

แยกแยะระหว่างความดีกับการดึงดูดด้วยเสน่ห์น่ะครับ

ความดีน่ะใครก็ทำได้ คนเลวก็ทำดีได้ คนหวังผลประโยชน์แอบแฝงก็ทำดีได้  มันโหลไปแล้วถ้าจะทำดีเพื่อหวังผลตอบแทนให้เธอมาสนใจ

แต่การดึงดูดด้วยเสน่ห์ จริงใจ แสดงให้เห็นว่าคุณสามารถท้าทายเธอได้  อันนี้หายากกว่าน่ะครับ

และไม่ต้องไปพยายามเข้าใจผู้หญิงหรอกครับ  จะปวดหัวเปล่าๆ เอาเวลามาเข้าใจความคิดของตัวเองและเปลี่ยนแปลงพัฒนาตัวเองให้มีเสน่ห์มากขึ้นจะดีกว่า