-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายนะครับ  (อ่าน 1978 ครั้ง)

hatmar

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
ขอระบายนะครับ
« เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 11:09:13 »

เมื่อครั้งเคยรักผู้หญิงคนหนึ่งมาก  รักมาก อยากเป็นคนเดียวของเธอ  อยากเป็นคนดีในสายตาเธอ ทำดีทุกอย่าง ขยันเรียน รักเดียวใจเดียว แต่เธอไม่สนใจบอกได้แต่ว่าเป็นเพื่อนกันเถอะ เป็นเพื่อนกันดีกว่า จนเราห่างกันไป 1-2 ปีไม่ได้ตืดต่อกันผมก็ลืมเธอได้ แต่ไม่ใช่คนเดิมอีกต่อไป เริ่มเป็นคนที่เรียกว่า เลวได้เลยล่ะในสายตาเธอแต่ผมไม่ได้ประชดใครนะ อยากไปไหนกับใครก็ไป คนไหนอยากสนุกกับเราเราก็สนุกด้วย แล้วพอกลับมาเจอเธอเธอดูเหมือนว่าอยากคบกับเรา ผมไม่เข้าใจ แต่ความรู้สึกมันไม่เหมือนเดิมซะแล้วเรารู้สึกเหมือนว่าเราไม่ดีพอสำหรับเธอแล้ว เป็นทุกครับก็ได้แต่เดินจากมา จะ 4 เดือนเข้าไปแล้วยังรู้สึกทุกข์ใจอยู่เลนครับ ขอคำแนะนำ คิดเห็นด้วยครับ

berbaboss

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: ขอระบายนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2012, 20:08:47 »

รู้สึกยังไงก็บอกเธอไปตรงๆเลยครับ ลองถามใจตัวเองดู จะได้จบๆ ไม่ต้องทรมาน

kachen

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2012, 10:48:48 »

คุณรักเขาอยู่หรือเปล่าล่ะครับ ถ้ารักก็ตอบรับไปเลย แล้วต่อไปก็ทำตัวให้ดีขึ้น อดีตที่เคยทำมา จะไปคิดมากอะไรครับเพราะยังไงก็กลับไปแก้ไขไม่ได้อยู่ดี อยู่กับปัจจุบัน ทำปัจจุบันให้ดี เพื่อเป็นเหตุให้อนาคตดีครับ ดังนั้นไม่ต้องไปคิดมากว่า ไปทำตัวเลวที่ไหนยังไงมา มองอดีตให้เป็นบทเรียน ทำตอนนี้ให้ดี แล้วก็คบกับเธอคนนั้นซะครับ ลองคบกันดู จะรอดไม่รอด เป็นเรื่องอนาคตครับ ไม่อย่างนั้นท่านต้องมานั่งเสียใจทีหลังเหมือนตอนนี้ ถ้าเป็นผม ผมคบแน่นอนล่ะครับแบบนี้ (เคยเป็นแบบนี้มา ต้องมานั่งเสียใจจนวันนี้)

kolokoso

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2012, 16:35:49 »

อดทน เข้มแข็งครับ ouiy

maverick crow

• V.I.P.
  • *
  • Country: 00
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 16:16:02 »

ด้านนึงเราอาจจะเปลี่ยนไปในทางที่เรารู้สึกว่าแย่ลง
แต่อาจจะมีอย่างอื่นที่ดีขึ้นจนทำให้เธอสนใจก็ได้นี่ครับ
ถ้าเรายังมีความรู้สึกดีๆอยู่ อย่าให้โอกาสหลุดไปครับ

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 22:52:41 »

มันผ่านไปแล้วครับ ฝืนกลับไปคบมันก็ไม่ใช่หรอก

ก้าวไปข้างหน้าเถอะครับ eta08

eroticman

• V.I.P.
  • แอบหื่น
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2012, 22:00:49 »

คนเราถ้าคิดจะคบกันแล้ว  นอกจากความรัก ความเข้าใจ และการอภัยแล้ว  ควรที่จะลืมอดีตของแต่ละคนเสีย ...เพราะวันที่คุณเริ่มคบกับเขา คือวันที่เริ่มต้นความรักของคุณ....  คิดได้ยังงี้สบายใจครับ
 pongz pongz pongz

hatmar

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2012, 09:38:26 »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะครับ ดีขึ้นมากละตอนนี้คุยกะเธอละครับ เราคงเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันดีกว่า ชีวิตมันต้องเดินต่อไป ผมก็อยู่ในโลกของผม เธอก็อยู่ในโลกของเธอเราจากกันด้วยดีครับ จากกันด้วยความสบายใจ ตอนนี้ไม่รู้สึกว่าเสียดายเวลาเลยครับ ขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งครับสำหรับแรงใจที่ไม่คิดว่าจะได้จาก เวบที่ดูเหมือนว่าเป็นมุมมืดแบบนี้ จริงๆแล้วเวบนี้ดีมากเลยครับ