-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริง....อุทธาหรณ์ สำหรับนักเที่ยว ที่เที่ยวอย่างขาดสติ  (อ่าน 10373 ครั้ง)

tualek1975

• เด็กทะลึ่ง
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

eta07 เรื่องจริงของผมเองครับ
เรื่องมีอยู่ว่า หลายปีก่อนไปเที่ยวภูเก็ตคนเดียว แบบแก้เหงาก็ไปเที่ยวคาราโอเกะอย่างว่า แล้ว Off น้องไปเที่ยวด้วยกัน น้องน่ารักมาก คุยได้ความว่าเป็นคนเชียงราย ถูกแม่ขายมาทำงานที่ อาบอบนวด ที่ถนนรัชดา ตั้งแต่อายุ 14 เป็นระดับที่ต้องโทร.จองเลยถึงจะได้คิว (น้องโชว์รูปให้ดูด้วย ..... สวยมาก ๆ เหมือน จอย ลิลลณีเลย) พอทำงานนาน ๆ เข้า เครื่องหลวม ก็ย้ายไปเรื่อย จนมาที่ภูเก็ต 
ไอ้เราก็เป็นประเภทใจอ่อน พอเจอน้องเค้าเอาใจเก่ง ดูไม่มีเล่ห์เหลี่ยม ก็ เที่ยวบ่อยขึ้น จนสุดท้าย ก็บอกน้องเค้าว่า ถ้าพี่จะไถ่ตัวออกมา แล้วอยู่กับพี่น้องจะว่ายังไง?  น้องก็บอกว่า ไม่รังเกียจผู้หญิงแบบเค้าเหรอ  ผมก็ตอบว่า ไม่รังเกียจ อดีตมันผ่านไปแล้ว มองไปที่อนาคตดีกว่า ซึ่งที่ผ่านมา เค้าก็ได้พิสูจน์ว่าเค้าสามารถเปลี่ยนแปลงตัวเองได้ ผมขอให้เลิกบุหรี่ กับเหล้า เขาก็หักดิบเลิกเลย
ก็ตัดสินใจไถ่ตัวออกมาจากแม่เล้า พากลับมาอยู่กับผมที่บ้านได้ปีกว่า ๆ ทางแม่ของน้องเค้าก็อยากให้แต่งงานกัน ผมก็ไปสู่ขอ พร้อมสินสอดที่ เชียงราย บ้านน้องเค้าเลย แต่งงานกับได้ปีกว่า ผมก็พาไปอยู่ด้วยที่หอพักที่ทำงาน ในจังหวัดระยอง น้องเค้าเป็นคนสมถะมาก ประหยัดสุด ๆ กินง่ายไม่เรื่องมาก ไม่แต่งตัว ไม่เที่ยวเลย ก็มีความสุขอยู่ได้หลายปี จนเมื่อ ปีก่อน อยู่ ๆ แม่ของน้องเค้าก็โทร.มาว่าต้องการเงิน 50,000.- ไปใช้หนี้ เราก็บอกว่า ไม่มีเงินเก็บขนาดนั้น เพราะต้องดูแลครอบครัวทางบ้านเราด้วย สุดท้ายแม่ของน้องเค้า ก็ขอให้น้องเค้าไปหาที่ เขื่อนรัชประภา จ.สุราษฎร์ฯ อ้างว่าอยากให้ไปเยี่ยมเค้าหน่อย เพราะเค้ามาหาญาติผู้ใหญ่ที่นั่น เราก็อยากไปด้วยแต่ลางานไปไม่ได้ ด้วยความไว้ใจ ก็ปล่อยให้น้องเขาไปหาแม่ และนั่นก็เป็นครั้งสุดท้ายที่ผมได้อยู่กับน้องเค้า
เพราะหลังจากน้องเดินทางไปถึง ก็โทร.สอบถามว่าเป็นอย่างไรบ้าง น้องตอบว่า แม่อยากให้กลับไปทำงานแบบเดิน เพราะแม่ของน้องเขา มีหนี้สินเยอะจากการพนัน ซึ่งน้องเค้าต้องเลือกระหว่างแม่ กับเรา สุดท้ายน้องเค้าก็บอกทางโทรศัพท์กับผมว่า ขอโทษด้วย และขอบคุณที่ดีกับเค้ามาตลอด จากนั้นผมก็ติดต่อน้องไม่ได้อีกเลย
เดินทางไปที่บ้านเค้าที่ จ.เชียงราย ก็ไม่พบทั้งแม่และน้องเค้า เจอแต่ปู่ ย่า ของเค้า ก็บอกว่าติดต่อไม่ได้เหมือนกัน
จนทุกวันนี้ผมก็ยังรู้สึกเสียใจอยู่เหมือนกัน บางท่านอาจจะดูว่าผมมันโง่เอง ก็คงจะจริง แต่ความรักกับน้องเค้า ผมคิดว่าได้พิสูจน์ในมุมของผมแล้ว จึงตัดสินใจแต่งงานกับน้องเค้า เสียดายที่ไม่อาจรั้งน้องเค้าไว้ได้ เสียดายว่าทำไม แม่คนจึงเห็นลูกของตนเป็นเพียงแค่สินค้าชิ้นหนึงเท่านั้น ไม่เข้าใจจริง ๆ

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านมาจนถึงบรรทัดนี้นะครับ
เพียงต้องการระบาย และจะพยายามเก็บไว้เป็นบทเรียน และหวังว่าจะเป็นอุทธาหรณ์สำหรับนักเที่ยวทุกท่านได้บ้างนะครับ

eta07

mintada9

• กรรมการเวป
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ผมว่าท่านทำดีที่สุดแล้วล่ะ
ที่เหลือก็แล้วแต่เวรกรรมของน้อง
ถ้าเป็นเรื่องจริง
คนที่น่าสงสารที่สุด
คือน้องเขานะ .,mn .,mn

tualek1975

เป็นเรื่องจริงแท้แน่นอนครับ

ผมเขียนแบบย่อ ๆ ด้วย อาจจะดูรวบรัดไปหน่อย

อย่างที่ท่านบอกว่าคนที่น่าสงสารที่สุดคือน้องเค้าจริง ๆ

เพราะน้องเค้าไม่ฟุ้งเฟ้อ ใช้เงินสุรุ่ยสุร่าย แบบสาว ๆ ที่ผมเคยเจอเลย ยกตัวอย่าง โฟมล้างหน้าใกล้หมด บีบไม่ออกแล้ว น้องเอากรรไกรมาตัดแล้วเอานี้ปาดจนเกลี้ยงเลย (ขนาดเราเอง พอเริ่มบีบโฟมไม่ออก ก็ซื้อใหม่แล้ว) บางครั้งผมบอกว่า ช่วงนี้ไม่มีเวลาออกไปซื้อของ น้องบอกไม่เป็นไร ใช้สบู่เด็กแคร์ล้างหน้าก็ได้ 

อีกอย่างผมไม่รู้ว่าคนที่ทำงานแบบนี้จะเป็นเหมือนกันทุกคนหรือเปล่านะ คือ น้องเค้าจะไม่ชอบไปเดินห้างฯเลย กลางวัน ก็จะไม่ค่อยออกไปเที่ยวไหน ขนาดว่าพามาอยู่ต่างที่แล้ว เคยคิดว่าคงจะเป็นชีวิตประจำวันของเค้า แต่ก็ไม่กล้าถามกลัวทำร้ายน้ำใจน้องเค้าครับ

หลายอย่างที่น้องเค้าประหยัดจนผมยังอายเลย อีกทั้งน้องเค้ากตัญญูกับที่บ้านเค้ามาก ให้ตังค์ไว้ใช้เท่าไหร่ เธอเก็บส่งให้ที่บ้านหมด ไม่เคยร้องขอให้พาไปกินอาหารหรู ๆ เลย

อ้อ...ข้อมูลเพิ่มเติมครับ น้องเค้าเกิดที่ อ.เชียงแสน จ.เชียงราย หลังจากที่ผมไปอยู่ที่นั่นมาพักหนึ่ง จึงได้รู้ว่า แถวนั้น จะมีบ้านที่เป็นเอเย่นต์ติดต่อสาว ๆ ส่งกรุงเทพฯ เลย บ้านไหนมีลูกสาว ก็มาเอาเงินที่บ้านนี้ได้แล้วแต่ตกลงกัน ถึงเวลาก็ส่งไปทำงานที่กรุงเทพฯ ไปเห็นกับตายังแทบไม่เชื่อสายตาตัวเองเลย ว่า แม่ที่มีลูกสาวเกือบทุกบ้านแถวนั้น จะมีความคิดแบบนี้กันเกือบหมดเลย คือไม่ต้องเรียนหนังสือ ทำงานอย่างว่า ส่งเงินให้ทางบ้านอย่างเดียว

น่าสงสารน้องเค้าจริง ๆ  uilo

bigpocky

• เด็กหัดแอ่ว
  • *

สงสารน้อง คับ ให้กำลังใจท่านทำดีที่สุดละคับ

gundam1974

• **

ท่านทำดีที่สุดแล้วครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ

Adepoju

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-4

แจ้งตำรวจจับเลยสิครับท่าน จะได้ช่วยเด็กๆคนอื่นๆไม่ต้องมาโดนตกเขียว
เงินไม่สามารถซื้อได้ทุกอย่าง(ถ้ามันไม่มากพอ)
http://chiangmaitour.simdif.com/index.html

Pitch1978

• **

ชีวิตยิ่งกว่านิยาย lkkjjh

maverick crow

• V.I.P.
  • *
  • Country: 00

lkkjjh
เศร้ามากครับ
สู้ๆครับท่าน

alt

• แอบจิต
  • **

ขอเป็น 1 กำลังใจครับ

tualek1975

แจ้งตำรวจจับเลยสิครับท่าน จะได้ช่วยเด็กๆคนอื่นๆไม่ต้องมาโดนตกเขียว

dsgjsd 
ขอบคุณจากใจสำหรับทุกคอมเม็นต์นะครับ ผมคิดว่านั่นเป็นเส้นทางชีวิตที่แต่ละคนเลือกเดิน ผมก็พยายามทำดีที่สุดเท่าที่ทำได้ แต่ก็ยังคงเสียใจอยู่บ้างที่ช่วยน้องเค้าไม่ได้มากนัก อยากให้ชีวิตของน้องเค้าหรือผู้หญิงคนอื่นที่ต้องเข้ามาอยู่ในวังวนอาชีพนี้ ด้วยวิธีแบบนี้ ลดน้อยลงไป หรือไม่มีอีก

ส่วนการแจ้งตำรวจจับก็เคยคิดนะครับ เคยหาลู่ทาง ปรึกษาผู้รู้อยู่นานพอควร สรุปก็คือ หลักฐานไม่เพียงพอที่จะเอาผิดได้ เพราะเป็นการสมยอมของทั้งสองฝ่าย อีกทั้งไม่มีการกระทำผิดต่อหน้าเจ้าหน้าที่ (เจ้าหน้าที่ก็รู้แหละ แต่อย่างว่านะ)  ทำได้ก็ล่อซื้อแบบตามข่าวนะครับ ซึ่งยากมาก ๆ เพราะยุคนี้ เป็นยุคที่ผู้คนกระโจนเข้ามาในวังวันนี้ด้วยความสมัครใจเป็นส่วนใหญ่ โดยวัตถุประสงค์ต่าง ๆ กันไป

อย่างไรก็ตาม ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ ..... ยังไงเวลาเที่ยวก็ให้เกียรติน้องเค้า แล้วก็ตั้งสติอยู่เสมอ อย่าได้เผลอจนเกินควร

dsgjsd ขอบคุณครับ

surnite

• **

สุดยอดครับ นับถือจริงๆ  hgjhg

lukluk

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

eta08 นับถือหัวใจพี่เลยครับ สุดยอดมากๆ  eta08 eta08

ringring

• *

นับถือพี่อีกคนคับ

hatmar

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2

นับถือพี่อีกคนครับ หัวใจพี่หล่อมากเลยให้อภัย ยอมรับ และให้โอกาสคน และสงสารน้องเขาที่สุด และคนที่น่าประณามที่สุดก็คือแม่ของน้องเขา เป็นแม่ที่น่ารังเกียจที่สุด คงได้แต่เบ่งๆออกมาไม่มีจิตสำนึก

ycom2004

• **

คุณทำดีแล้วครับ เห็นใจน้องเค้ามากเลย ชีวิตคนเราเลือกไม่ได้จริงๆ

chili

• *

สงสารเด็กผู้หญิงที่เกิดมาอยู่ในสังคมนั้นจังเลย ljhgf

nitig

• *

ton-cm

• เจียงใหม่-เมืองงาม
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *

piuyty
ผมเจอแบบนี้คงจะทำใจไม่ได้เหมือนกันครับ
ดอยสุเทพเป็นศรี. ประเพณี เป็นสง่า. บุปผชาติล้วนงานตา. นามล้ำค่า นครพิงค์.

killer_k

• ว๊องแมน
  • *

เจอแม่แบบนี้ก็เหยื่อย

MasterPiece

• *

ประทับใจพี่มากเลยครับ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ

lovely_pimnara

• *

น่าสงสารน้องจริง ๆ ครับ ชีวิตรันทด น่าเอาไปทำหนังเลย .....  เสียใจกับพี่ด้วยครับที่เจอเหตุการณ์แบบนี้  มันเป็นเรื่องของเวรกรรมครับผมว่า   เดินหน้าทำดีต่อไปครับ สู้ ๆ  ผมว่าใจพี่หล่อมากเลย  hgjhg

gunslinger2

• คณะสำรวจ
  • *

ท่านเป็นคนดีมากๆเลยครับ

Yessss

• **

ทำดีแล้วครับ คนเราบางทีมันอาจเกี่ยวกับจิตใจ ชินกับการทำงานแบบนั้น อาจปรับตัวยาก แต่ขอให้กำลังใจท่านมีสติในการดำรงชีวิต เจอคนใหม่ ที่ดีและเพรียบพร้อมแต่น่าจะหาจากที่อื่นดีกว่า

jojogm

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

http://www.youtube.com/watch?v=FzUBtYtGx14  อ่าน แล้วมันนึกถึงเพลง นี้ มันไม่ใช่ของเรา คิดแบบนี้นะครับผู้หญิงมันเคยหาเงินสบายๆ คุณไม่มีมันก้ไป แต่ผมบอกได้คำเดียว ผู้หญิงคนนี้รักคุณ จริง แต่ รักคงยังไม่พอกับเค้าครับ

AbrahamLincoln

• *

คนหัวใจหล่อ มีจริงครับ  pongz

preplay

• ว๊องแมน
  • *

อ่านแล้วสะเทือนใจคับ
คือครั้งหนึ่งผมก็เคยมีความคิดจะเลี้ยงน้องเป็นการถาวร
แต่ถอนตัวก่อนเพราะจับโกหกได้หลายเรื่อง
ตอนนั้นเสียใจมาก แต่ก็ไม่อยากไปว่าเค้าเพราะความจำเป็นของเค้าก็มี
เป็นกำลังใจให้ครับ วันนี้แย่ แต่พรุ่งนี้จะดีขึ้น ไว้ว่าจะเป็นคนเก่าหรือคนใหม่

TORKUNG

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-3

sukung

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *

คิดว่า เกิดแต่กรรมนะครับท่าน  eta08
สุคุง คนเดิมครับ

black

• แอบจิต
  • **

ทำได้ดีที่สุดแล้ว เอาใจช่วยครับ

redkiss88

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

ยอมรับน้ำใจท่านนิสุดยอดเลยคับ

blackbull

• *

ใจพี่หล่อมาก pongz แต่น่าสงสารน้องเขาจัง lkkjjh

kachen

• *

ท่านเป็นคนดีจริงๆครับ  pongz
บุญกรรม ทำมาต่างกันครับ เขาก็เป็นคนดีที่กตัญญูต่อพ่อแม่ ส่วนแม่ก็ไม่ต้องพูดถึงครับ
ส่วนท่านเป็นคนดีครับ ต่อไปก็ขอให้เจอคนที่ดี ที่รักท่านนะครับ hgjhg

ปล. อีกอย่าง อย่างนี้เขาไม่เรียกว่าโง่หรอกครับ ท่านเป็นคนจริงใจมาก ผมเนี่ยโง่ มักโอนเงินให้สาวแล้วก็โดนหลอกอยู่บ่อยๆ เหอๆๆ eta07
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤศจิกายน 2012, 00:28:35 โดย kachen »

sefiros

• แอบหื่น

ถึงเรื่องจะออกเศร้าไปนิด
แต่ ต้องขอชมว่า พี่โคตรเท่ห์เลยคับ
เป็นกำลังใจให้อีกเสียงหนึ่งครับ khjhgg

Coco_Seed

• **

คุณพี่ pongz
 แต่แม่น้องเขา  red001

jack 648

• แอบจิต
  • **

เป็นกำลังใจให้ครับ  สู้ๆๆๆ

piryat

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-8

เทห์มากครับ hgjhg

Se7eNto

• *

ซึ้งเลย ครับ พี่เป็นคนดีจริงๆ

mangkhud

• แอบหื่น

พี่ทำดีที่สุดในมุมของพี่แล้วครับ

เสียดายคนดีๆอย่างน้องเค้านะครับ .. เฮ้ออ ฟังจากที่พี่เล่าแล้ว น้องเค้าดีมากเลย

naotazaa

• ต้นงิ้วถึงหนามมันจะแหลมแต่ดอกมันสวย

สุดยอดรักแท้ครับขอชื่นชม ขอให้พบกับน้องเค้าอีกครั้งนะครับ pongz

phanom

• **

คนดีพระคุ้มครองคับ

lovelovechk

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-1

ถ้าพี่ีมีเงินเยอะๆ  มันก็คงดี ขอใหเจอคู่แท้ไวๆ นะครับ

tualek1975

ouiy ขอบพระคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ และขออภัยที่ตอบช้า (พึ่งจะออกจากโรงพยาบาล เนื่องจากไข้เลือดออก) จุดประสงค์ที่ตั้งกระทู้นี้ เพื่อต้องการแชร์ประสบการณ์ไว้เป็นอุทธาหรณ์ สำหรับนักเที่ยวทุกคน
     อย่างน้อยเราก็เที่ยวอย่างสุจริต ไม่ได้ฉุดบังคับ ข่มขืนใคร ไม่ได้รังแกผู้หญิง .... ผมเอง ก็ผู้ชายคนหนึ่งที่ยังตัดกิเลสไม่ได้ เวลาเหงา ๆ ก้อเที่ยวบ้าง แต่ก็นาน ๆ ครั้งนะ ไม่อยากให้เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับเพื่อน ๆ ทุกท่านในนี้ เพราะมันทรมานจิตใจจริง ๆ
     ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

nattpang12

• แอบหื่น

CescBalo

• *

เจองี้ พาหนีลูกเดียวครับ เห็นใจนะ ชีวิตไม่สิ้น หาหญิงต่อไปครับ

seagull

• แอบจิต
  • **

เรื่องแบบนี้ อ่านแล้วมันสะท้อนใจจัง

ผมสนิทกับน้อง นกป คนนึง เคยขึ้นกันบ่อย ๆ ตอนน้องเขามาทำงานใหม่ ๆ
มาจากทางเหนือนี่ล่ะ ทำงานได้เท่าไหร่ก็ส่งให้ที่บ้านหมด
เดือน ๆ นึงหักค่าห้องแล้วเหลือกินกับใช้ประมาณ 2-3 พัน
จนผมต้องบอกให้เก็บเอาไว้กับตัวมั่ง เผื่อมีอะไร 

บางทีชีวิตคนเรานี่มันเลือกเกิดไม่ได้จริง

romeochan

• *
    • I, console gamer

ก็คิดซะว่าเราทำบุญร่วมกันมาแค่นี้ครับ ปล่อยวางดีกว่า :)

Gravityltd

• INTERNATIONAL LOVE
  • V.I.P.
  • *

แบบนี้ไม่ได้เที่ยวอย่างขาดสติตามหัวข้อครับ อย่างนี้มันเรื่องเศร้าและปวดใจ ขอให้น้องโทรกลับมาเร็วๆนะครับ
รักเที่ยวกลางคืน ต้องเหี้ยม และ ไร้ใจ

thangkit

• แอบจิต
  • **

hammer979

• *

ต้องบอกว่าน่าเห็นใจสำหรับความรักของคุณครับ. และเป็นกำลังใจให้ครับ

SherryArm

• I'm not professional...
  • แอบหื่น
    • www.facebook.com/BBRETROBOY

กรรม ของ ผู้ หญิง คนนี้ เค้า ลง ลิ ขิต มา ให้ เป็น แบบนี้ ครับ (มองในแง่ดีนะ)   lkkjjh
My Communities 
                           : www.twitter.com/SherryArm
                           : www.youtube.com/SherryArm
                           : myspace.com/SherryArm
                           : Skype " sherryarm "