-->

ผู้เขียน หัวข้อ: Autobot Transformer จากเศษอะไหล่รถยนต์ (โดยคนไทย)  (อ่าน 765 ครั้ง)

etatae333

• บุคคลทั่วไป
Autobot Transformer จากเศษอะไหล่รถยนต์ (โดยคนไทย)
« เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 13:57:00 »

Autobot Transformer จากเศษอะไหล่รถยนต์ (โดยคนไทย)

น่าภูมิใจจริง ๆ ครับกับงานนี้ โดยคุณอัญชลี แสงไท ที่สามารถรวบรวมชิ้นส่วนรถยนต์และรถบรรทุกเก่าไม่ใช้แล้ว
มาประกอบเป็นหุ่นยนต์เผ่า Autobot จากภาพยนต์ชื่อดัง Transformer คือ Optimus Prime และ Bumblebee
ที่มีขนาดสูง 2 เวอร์ชั่นคือ 19 และ 8 ฟุต

ที่น่ายินดีคือทางพิพิธภัณฑ์ Ripley’s Believe It Or Not จะนำเจ้าหุ่นฝีมือคุณอัญชลีไปแสดงทั่วโลกเลยครับ

โดยตอนนี้เจ้า Bumblebee ได้ไปปรากฏตัวโชว์ที่เมือง Texas ประเทศสหรัฐอเมรริกาแล้ว คิวต่อไปคือเจ้า Optimus Prime
ที่เตรียมตัวเดินทางไปเมืองซานฟรานซิสโกเดือนหน้านี้ ที่ต่อ ๆ ไปที่เจ้าหุ่น Transformer จะต้องไปโชว์ก็คือ New York, London,
 Myrtle Beach, South Carolina, and Jeju Island, South Korea และสุดท้่ายที่ Hollywood ในปีนี้ครับ

เตรียมพบกับภาพยนต์ Transformer 3 : Dark of the Moon เร็ว ๆ นี้ทุกโรงภาพยนต์ได้เลยครับ รับรองว่าภาคนี้จะมันส์สุด ๆ
ยิ่งกว่าภาคที่แล้วมาอย่างแน่นอนครับ (ไมเคิล เบย์ ผู้กำกับเค้าว่ามาอย่างนั้น)

cradit : getonecar.com

Seedman

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
Re: Autobot Transformer จากเศษอะไหล่รถยนต์ (โดยคนไทย)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 22:39:37 »

Optimus สวยดีคับ