-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ตลาดหุ้นปิดบวกทุกวัน~ควรซื้อหุ้นตัวไหนดีครับ (เจาะรายตัวเลย)  (อ่าน 4418 ครั้ง)

smallworm

• บุคคลทั่วไป

ช่วยแนะนำหน่อยสิครับว่า ควรเล็งตัวไหนดี ขอเป็นตัวเล็ก-กลาง นะครับ ได้กำไรเยอะดีง่ะ uiuo ตัวใหญ่ไม่เอา ตังไม่มีครับ ;kljj
ปล. ผมเล็งไว้หลายๆตัว เช่น วนชัย กรุ๊ป กลุ่มวัสดุก่อสร้าง ตัวเล็กแต่ผลกำไรงาม 1-2% ต่อวันเลยง่ะ pongz

prof.big

ตอนนี้ผมเล็งที่กลุ่ม Advance อยู่ครับ ตอนแรกกะว่าน่าจะตกมาที่ 81.75 ก่อนครับ

true

แบบยาวๆ โออิชิ ดูย้อนหลังได้เลยตัวนี้มีคนดูแลปันผลดีไม่กระชากคร้าบ

innosen

ตัวไหนก็ได้ ครับ ที่มีมีการจ่ายปันผลดี  พวกพี่เล่นหุ้น กันอย่างไร ว่างๆ มาสอนผมหน่อย ดิ ตอนนี้ เล่นผ่านทางกองทุนรวม

smallworm

ตอนนี้ผมเล็งที่กลุ่ม Advance อยู่ครับ ตอนแรกกะว่าน่าจะตกมาที่ 81.75 ก่อนครับ

จะไม่มีปัญหาเรื่องฟ้องร้องหรอครับ เห็นรัฐบาลไล่ตะบี้ตะบัน กะเอาให้เละกันไปข้างนึงเลยนี่ครับ dtac กะ true ก็โดนหางเลขไปด้วย  ghjk  กลุ่มนี้ผมมองว่า เทมาเส็กกะปันผลแล้วขายทิ้งเยยไม่ใช่เหยอ?  ljhgf    วันนี้ PTT ปันผลด้วยนิ  uiuo

prof.big

Re: ตลาดหุ้นปิดบวกทุกวัน~ควรซื้อหุ้นตัวไŪ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 10:08:44 »

กลุ่ม advance ผมดูแล้วว่าตอนนี้เป็นช่วงขาลงมากๆ ส่วนใหญ่คนจะเริ่มเทขายเพราะเรื่องทางการเมืองอย่างที่เราทราบกัน แต่ผมมองสถิติว่าถ้าลง ประมาณ 81.75 หรือต่ำกว่านั้นเมื่อไหร่น่าจะลองช้อนหุ้นดูครับ หลังจากที่ตัดสินเสร็จน่าจะมีการกระเตื้องขึ้น เหมือนกับหุ้นบ้านปู ผมซื้อไว้ที่ราคา 527.18 รอราคาประมาณ  670 แล้วจะปล่อยแล้วคร้าบ

ปล.อันนี้เป็นแค่การคาดการณ์ส่วนตัวนะครับ ยังไงลองศึกษาข้อมูลอีกครั้ง เพื่อความแน่ใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มีนาคม 2010, 10:12:22 โดย prof.big »

wiyada_susi

มารอคำตอบด้วยคนค่า uiuo

labk1200

โดยส่วนตัวนะครับ ลุ้น kaset ดูจากเเนวโน้มข้าวและสภาวะโลกปัจจุบัน ผมว่าน่าจะมาแรงอีกระรอก

smallworm

โดยส่วนตัวนะครับ ลุ้น kaset ดูจากเเนวโน้มข้าวและสภาวะโลกปัจจุบัน ผมว่าน่าจะมาแรงอีกระรอก

แต่หุ้นกลุ่มเกษตร อาจจะร่วงก็ได้นะงับ เพราะปีนี้แล้งมักๆ น้ำแห้ง เงินหด ouiy