-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ความคิดเห็นเกี่ยวกับธุรกิจ MLM  (อ่าน 2606 ครั้ง)

hovnan

• บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นเกี่ยวกับธุรกิจ MLM
« เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 15:35:43 »

วันนี้ผมมั่นใจ แล้วเกี่ยวกับธุรกิจขอแชร์นะครับที่
http://www.rumjai.com/forum/index.php?showtopic=171

เรามาแลกเปลี่ยนกันดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2011, 17:07:36 โดย hovnan »

mccm

Re: ความคิดเห็นเกี่ยวกับธุรกิจ MLM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 17:45:58 »

เป็นอะไรที่เดินผ่านห้องเค้าอบรมแล้ว....รวยๆๆเราทำได้...รวยๆๆ  (ไอ้ที่รวยอ่ะคนที่มาชวนเมิงนั่นแหละ)

กับ สบายดีไหม...ไม่สบายอ่ะเป็นหวัด...งั้นลองนี่สิ เนี่ยคนเรานะ บลาๆๆๆ 30นาที+  เสียเวลาชีวิต  ljhgf

riviara

Re: ความคิดเห็นเกี่ยวกับธุรกิจ MLM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 13:37:02 »

คล้ายแชร์ลูกโซ่ เน้นหาสมาชิก

teng028

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011, 23:52:31 »

ปัญหาเรื่องความคลุมเคลือของธุรกิจเครือข่ายยังมีมากอยู่นะครับ โดยเฉพาะ ธุรกิจเครือข่ายต่างกันอย่างไรกับแชร์ลูกโซ่

ธุรกิจเครือข่ายทำแล้วรวยจริงมั้ย ในความเห็นผม คือ ธุรกิจเครือข่ายเป็นธุรกิจแห่งอนาคตนะครับ ถ้าคุณบริหาร Loop เป็น

การทำธุรกิจจะสำเร็จได้ ต้องมีระบบที่ดี ระบบที่คุณสามารถปฏิบัติได้ และคนอื่นปฏิบัติได้ แต่ส่วนใหญ่ที่คนทำแล้วไม่สำเร็จเพราะหลายสาเหตุ

ใจร้อน หวังผลเร็ว ระบบไม่ดี กลุ่มไม่ดีทีมไม่ดี จัดสรรเวลาในการทำงานหลายๆอย่างไม่สำเร็จ ฯลฯ แล้วถอดใจกลับไปทำงานเดิมของตัวเอง

อย่าลืมนะครับว่าการทำอะไรต้องศึกษาเรียนรู้ การลงทุนที่สำคัญที่สุด คือ ลงทุนเวลาในการศึกษาุธุรกิจที่คุณจะทำ แล้วจึงลงทุนอย่างอื่น

ผมมีความคิดบวกกับธุรกิจเครือข่ายมากนะครับ แต่เพิ่งเข้ามาลองทำ อยู่ในช่วงศึกษาเรียนรู้อย่างมากครับ ถ้าสนใจแลกเปลี่ยนความเห็นเรื่องระบบ (ไม่ขายสินค้านะครับ)

ก้อเมลมาคุยกันได้นะครับ คนที่กล้าๆกลัวๆ จะทำดีไม่ทำดี ก้อมาแชร์กันได้ เพราะผมก้อสนใจศึกษาวิจัยเรื่องนี้อยู่ครับ เมลล์มาคุยกันได้ครับ peeh_cm@hotmail.com

hovnan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011, 17:09:04 »

ผมมั่นใจในธุรกิจเอมสตาร์แล้วครับ ใครที่ทำอยู่หรือสนใจจะทำมาแลกเปลี่ยนความคิดกันได้ครับที่

http://www.rumjai.com/forum/index.php?showtopic=171

GOWA

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 19:36:32 »

ผมสามารถพิสูจน์ทางคณิตศาสตร์ได้ว่าใน 1 ล้านคน จะมีคนที่ประสบความสำเร็จประมาณ 20 คน

ptnp

• เที่ยวสนุกตามวัย ให้เกียรติผู้บริการ
  • V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011, 09:27:57 »

ผมเป็นผู้บริโภค จะเลือกหาสิ่งที่ดีกว่า และถูกกว่า กระบวนการผลิตที่ปลอดภัยกว่า
จะไม่เลือกบริษัทที่เน้นการสร้างภาพ ระดมคนเยอะๆ รักษายอดแพงๆทุกเดือนครับ

snooopy

• สุภาพกะน้องเค้าดีกว่าครับ แล้วสิ่งดีๆจะตามมาเองครับ ^_^
  • เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011, 14:46:12 »

จั่วหัวมาแบบนี้ ผมก็ทำอยู่ครับ สนใจก็คลิ๊กครับ

http://www.you-can-do.net/picture/giffarine-getincome.gif[/img]]http://www.you-can-do.net/?refno=18519
แพ้คำว่า.............รัก

panyacome2526

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011, 14:58:48 »

ผมสามารถพิสูจน์ทางคณิตศาสตร์ได้ว่าใน 1 ล้านคน จะมีคนที่ประสบความสำเร็จประมาณ 20 คน

ไม่อยากคิดเป็นเปอร์เซ็นเลย

เดี๋ยวนี้มันเป็นธุรกิจเสียเพื่อนไปละ

ptnp

• เที่ยวสนุกตามวัย ให้เกียรติผู้บริการ
  • V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 13:04:23 »

ในดีมีเสีย ในเสียมีดี
ทุกคนที่ทำ ก็บอกว่าของตัวดีทั้งนั้น นี่แหละปัญหา..
หากผลิตภัณฑ์ดี และถูก ผมว่าน่าทำครับ

ไอติมอุ่น

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 18:57:12 »

อย่าทำ MLM ถ้าคุณไม่ใช่เจ้าของบริษัท MLM   dsgjsd

ptnp

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 13:04:41 »

มีที่ดีบ้าง..
แต่น้อย..  ต้องดูให้ดี ควรเลือกบริษัทที่เป็นผู้ผลิตเอง

ptnp

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 เมษายน 2011, 09:45:38 »

ปกติ เมื่อก่อน เสาร์-อาทิตย์ ก็ไปหลบลมร้อนตามห้องประชุมโรงแรม
ที่พวก MLM มาโม้ให้ฟังนี่แหละ
บางบริษัทเลี้ยงข้าวฟรี บางทีแถมดินเนอร์อีก
ทนๆฟังมันไป รถเบนซ์ เดือนละหลายล้าน ฯลฯ
แต่โดยส่วนตัว หากเปรียบเทียบแล้วราคาไม่แพง ผลการใช้ดีจริง ก็พอน่าจะพิจารณาทำนะ สำหรับคนที่ชอบมีเพื่อน