-->

ผู้เขียน หัวข้อ: RIP พี่ชายของฟ้า เพิ่งเข้าใจการสูญเสียคนที่รักเรา  (อ่าน 2867 ครั้ง)

chocokizz

• บุคคลทั่วไป

ใครไม่เจอกับตัวเองไม่รู้หรอก

ฟ้าว่าจริงนะคะ
เพราะเวลาเห็นเพื่อนเห็นใครต่อใครเสียพี่น้องพ่อแม่หรือญาติไปอย่างไม่มีวันกลับ
ฟ้ามักจะบอกตัวเองเสมอว่าสักวันเราก็ต้องเจอเรื่องแบบนี้บ้างแต่เราคงไม่ร้องไห้หรอกมั้ง หรือคงร้องไม่มากหรอก

คืนวันอาทิตย์ที่ฟ้ารู้ข่าวพี่ชายรถคว่ำแถวปทุม ไม่น่าเชื่อว่าฟ้าไม่สามารถคอนโทรลตัวเองให้สงบจิตสงบใจได้เลย
ร้องไห้เหมือนคนบ้า ทรุดลงไปกองกับพื้นทั้งๆที่ไม่เคยทำแบบนี้มาก่อน

พี่ชายฟ้ากับฟ้ารักกันมาก พี่ดูแลฟ้าอย่างดีเสมอตอนที่ฟ้าไปเยี่ยมพี่ที่ปทุม
คอยปลอบใจเวลาฟ้าโดนพ่อด่า ให้ความช่วยเหลือฟ้าตลอด
เราไม่ได้เจอหน้ากันมา 6 ปี
เพราะเวลาฟ้าไม่ค่อยจะว่างตรงกันกับพ่อ เลยไม่มีโอกาสไปเยี่ยมพี่ชายเลย

คืนวันอาทิตย์ พี่ชายกำลังจะขับรถมาหาพวกเราที่เชียงใหม่

............

ไปสู่สุขคตินะคะพี่ รักพี่เสมอ

ปล. พรุ่งนี้เป็นพิธีฌาปณกิจแล้วค่ะ แล้วฟ้าคงกลับมาทำงานได้อย่างปกติซักที

cmuPuza

เสียใจด้วยนะฟ้า ของให้พี่ชายฟ้าหมดห่วงนะ

เข้าใจความรู้สึกฟ้าเหมือนกัน เพราะเจอกับตัวเองมาแล้ว
ปูเป็นคนรับโทรสัพจากตร.ตอนแจ้งว่าคุณพ่อเกิดอุบัติเหตุ  แล้วก็เป้นคนแรกที่คุณหมอบอกว่าคุณพ่อเสียแล้ว
ขับรถกลับบ้านตอนตีสองเพื่อเอาชุดไปให้คุณพ่อเปลียนเป็นครั้งสุดท้าย และก็รับศพกลับมาที่วัด

สักวันเราจะดีขึ้นฟ้า

pla

RIP
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ

กาลเวลา รักษาบาดแผลได้ทุกอย่าง

Kanoziso

เสียใจด้วยน่ะครับ.......

Makettingmanager

เสียใจด้วยนะครับน้องฟ้า อย่าคิดมากนะจ๊ะเกิดแก่เจ็บตายเป็นเรื่องธรรมดา

paphun

Re: RIP พี่ชายของฟ้า เพิ่งเข้าใจการสูญเสียคนที่รักเรา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 19:41:48 »

เสียใจด้วยนะคะ พาเข้าใจความสูญเสียนี้ดี เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ

zero_1

Re: RIP พี่ชายของฟ้า เพิ่งเข้าใจการสูญเสียคนที่รักเรา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 23:39:55 »

RIP ด้วยนะคับ

คิดซะว่าเค้าไปสบายล่ะ หมดทุกข์ หมดโศก ในโลกนี้แล้ว

zzsaga

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 12:42:59 »

RIP
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

chichiwaka

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 14:48:00 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยคนครับ

avanza

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 12:52:33 »

zad zad เสียใจด้วยคนครับ อย่าคิดมาก ไม่เราก็เขา อยู่ที่ว่าใครไปก่อนครับ ทำบุญเยอะๆ จะได้มีความสุขครับ

lumka

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 13:02:12 »

เสียใจด้วยครับ......

a_matthayomchan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 17:20:08 »

ไม่เป็นไรนะคนดี เรามีชีวิตอยู่เรายังต้องก้าวต่อไป เป็นกำลังใจให้จ๊ะ ^^

mormor1973

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 19:33:44 »

RIP

ด้วยคนครับ zad