-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงดีเธอถึงจะไว้ใจเรา  (อ่าน 4681 ครั้ง)

FiatDoDo

• บุคคลทั่วไป
ทำยังไงดีเธอถึงจะไว้ใจเรา
« เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 13:13:42 »

พอดีว่า ผม เคยทำไม่ดีกับเธอไว้อ่ะครับ คือว่าผมแอบไปมีคนอื่นแล้วเธอจับได้
แต่ผมกำก็สำนึกได้ ว่าไม่มีใครที่ ดี เท่าเธออีกแล้ว  แล้วผมก็กลับมาขอเธอคืนดี
ผมถามเธอว่าอยากคืนดีกับผมไหม เธอก็ตอบผมว่า (อยาก) แล้ว ผมก็ง้อๆๆๆๆ

แต่พอถึงตอนขอคืนดี เขาบอกว่า ไม่ เพราะอะไร ?

เธอตอบว่า กลัวว่าผมจะทำอีก ผมก็บอกเธอไปว่า ผมไม่ทำอีกแล้ว (จิงๆนะครับ) ผมก็คิดมาก
เพราะถ้าผมไม่ได้เธอกลับมา ผมเป็นห่วงเธอเพราะ มีคนมาจีบเธอ ตั้ง 6 - 7 คน ผมก็กลัว คนอื่นมาทำไม่ดีกับเธออีกอ่ะครับ
เพราะคนเรา รู้หน้า ไม่รู้ใจจริงไหมครับ

ผมก็เลยอยากให้เธอกลับมา ผมอยากจะเป็นคนดูแลเธอเอง ไม่ต้องมาคอยกังวลใจ คนอื่นว่า จะดี หรือไม่ดี

ผมคิดมาก จิงๆ ในตอนนี้ ไม่รู้จะทำให้เธอเชื่อใจผมได้อย่างไร อยากให้เธอให้โอกาสอีกสักครั้ง (สัญญาว่าจะไม่ทำนิสัยแบบนี้อีกแล้วครับ)

ouiy ouiy ouiy ouiy

num18

Re: ทำยังไงดีเธอถึงจะไว้ใจเรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 16:37:37 »

ทำยังไงให้เชื่อใจเหรอครับ  ถ้ารักเขาจริงก็ไม่ต้องไปสัญญาอะไรที่เราเคยพลาดมาแล้วหรือบอกในสิ่งที่เราเคยทำกับน้องเขาเอาไว้ให้เจ็บใจว่า "จะไม่ทำอีก "  ไม่ต้องไปสัญญาอะไรให้มากความถ้ารักกันจริง อยากกลับมาอยู่ด้วยกันจริงๆ น้องเขาไงก็กลับมาสักวันเรื่องคนมาจีบไม่ต้องห่วงครับ น้องเขาคงยังเจ็บจี๊ดๆๆไม่สนใครหน้าไหนหลอก พอน้องเขากลับมาก็อยู่ที่เราทำตัวแล้วหล่ะครับ บางสิ่งที่ผิดพลาด ถ้าเราเก็บมันไว้ในความทรงจำ เอามาเป็นประสบการณ์ ในด้านความรู้สึกตอนที่ไปง้อตอนที่เครียดนั่งพิมพ์กระทู้นี่เระครับ เวลาออกไปเมานอกบ้านถ้าจำความรู้สึกเหล่านี้ได้ ต่อให้เจอนางฟ้าที่ไหนก็อยากกลับบ้านไปหาผบ. เท่านั้นเอง แล้วความเชื่อใจทั้งหลายก็จะกลับมาเหมือนเดิม หรือมากกว่าเดิม เรื่องที่ผ่านมาแล้วอนาคตก็เป็นแค่เรื่องเล่าให้ลูกฟัง ว่าอย่าเจ้าชู้สมัยนั้นพ่อเจ้าชู้มากๆๆแม่เกือบเลิกตั้งหลายครั้ง มันก็เท่านั้นเอง

อย่าไปสัญญาอะไรถ้าเราคิดว่ามันทำไม่ได้หรือคิดว่าคงทำได้อยู่มั้ง เพราะมันเป็นเพียงแค่คำพูด ลมปากที่ออกจากปาก ส่วนหนึ่งมันก็มาใจและสมองสั่งการ ณ ขณะนั้น  แต่ผมเชื่อว่าหลายคนในห้องนี้มักจะเป็นเหมือนผม ตอนติดคุกโดนขัง ปรับยึดทรัพย์ กักขังหน่วงเหนี่ยว ยึดกุญแจรถ กักบริเวณ  ตอนขอโทษ ผบ. ล้วนใช้มายาสารพัดพันเล่มเกวียนบอกว่า ผมจะไม่ทำอีกแล้ว ผมสำนึกผิดแล้ว ในตอนนั้นตอนที่ผบ.จับได้ ผมก็มีความคิด และจิตใจผมเช่นนั้นจริงๆ ว่าจะไม่ทำอีก แต่แล้ว ..ท้ายสุดหรือสักวันหนึ่ง ก็อาจจะลืมความรู้สึกพวกนี้ไป แล้วก็ประมาณว่าช่างมันเหอะ.. ผบ.คงไม่รู้หรอกมั้งแค่ครั้งเดียว.. ซึ่งถ้าผบ. รู้ขึ้นมาแล้วยังรักกันอยู่ สัญญาที่ให้ไว้มันจะทำให้ความไว้ใจ เหลือน้อยลงไปจนกลายเป็น ผบ. (ผีบ้า) ที่ตามจุกจิก โรจิกทุกสิบห้านาที ออกไปซื้อโจ๊กให้กินตอนเช้า ยังไม่ทันถึงตลาดเลย โทรมาแล้วบอกว่า ตลาดก็แค่เนี้ย อีกสิบนาทีไม่เข้าบ้านจะโทรไปบอกพ่อแม่คุณว่า คุณแอบไปมีกิ๊กอีกแล้ว  ... ทีนั้นจะซวยแล้วไหม๊... แล้วลืมซื้ออะไรเพราะผบ.โทรขู่ยิกๆ กลับไปบ้านไม่ได้ดีนะครับ ได้โง่ แค่นี้ก็จำไม่ได้ พอเลยนะไม่ต้องออกไปเลยนะ T-T 

ผมสัญญามาตลอดเวลา 4 ปีตั้งแต่คบกับ ผบ. มา ว่าจะไม่เจ้าชู้ จะรักเดียวใจเดียว จะไม่นอกใจอีกเป็นครั้งที่สอง ตั้งแต่ตอนจีบสมัยเรียนมหาลัยถึงทำงานอยู่ด้วยกันมานับครั้งไม่ถ้วนแล้ว สุดท้ายมาเงินที่ผมตั้งใจเก็บไว้แต่งงานด้วยกันก็เป็นอันแห้ว.. เพราะผบ. ดันขออยู่คนเดียวสักพัก ล่าสุดตอนนี้มีแฟนใหม่ซะงั้น โทษใครก็ไม่ได้เลยทำตัวเอง T-T lkkjjh

Keijikung

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 19:38:48 »

..ที่ตอนนี้เธอไม่ไว้ใจเพราะเธอยังมีแผล แผลที่คนที่เธอรักทำกับเธอไว้ ซึ่งแผลนี้มันลึกมาก
..แต่แผลทุกแผลมันสามารถหายได้ .. แต่ .. ต้องใช้เวลา
..คุณอย่ารีบร้อนที่จะทำให้แผลมันหายเร็ว.. ไม่มีทาง .. ต้องรอให้เวลามันเยียวยาตัวมันเอง
..และยาที่ดีที่สุดตอนนี้.. คือ .. ความรัก ความซื่อสัตย์ การดูแล

..แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นนะ  lhgfr lhgfr

FiatDoDo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 20:57:56 »

ขอบคุณทุกท่านที่คอยแนะนำสิ่งดีๆให้กันนะครับ

เพราะทุกความเห็น ล้วนเป็นแต่สิ่งดีๆ ที่ทำให้ผมมีกำลังใจที่จะทำมันต่อไป

ขอบคุณทุกคนมากครับ   ;kljj ;kljj

cmuPuza

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011, 21:29:38 »

เหตุผลว่าเป็นห่วงเพราะเธอมีคนมาจีบเยอะ กลัวจะเจอคนไม่ดีอะ อย่าไปพูดให้เธอฟังละกันค่ะ
เหมือนแค่หวง

ถ้าผู้หญิงที่คิดเป็น เขาคงมีบทเรียนแล้ว ถ้าเธอจะหาแฟน เธอคงหาให้ดีกว่าคนเก่าค่ะ  การที่กลับไปขอคบเพราะเป็นห่วงเธอ
มันเหมือนดูถูกเธอว่าไม่สามารถหาดีไปกว่าคุณได้อีกแล้ว

บอกเธอตรงๆว่าเพราะรัก และถึงจะเจอคนที่ดีกว่าอะไรยังไง คนที่เขารัก ก็คือเธอ เธอทำให้คุณมีความสุข หยอดหวานๆไปค่ะ
แสดงความหวานด้วยความจริงใจ  ซึ่งคุณจำเป็นต้องไปนั่งคิดและตอบตัวคุณเองก่อน ว่าเหตุผลจริงๆที่คุณอยากคืนดีด้วยคืออะไร
ผู้หญิงไม่ใช่ของตายค่ะ แค่หาคนที่ดีกว่าไม่ได้แล้วจะกลับมาตายรัง  หรือหวงว่าคนอื่นจะได้ไปเนี้ย เหตุผลพวกนี้อย่าหลุดบอกไปเชียวค่ะ
ถ้าคิดว่าเธอสำคัญจริงๆ ก็ขอให้โชคดีค่ะ

uouso

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 13:14:37 »

ss เวลาและการกระทำครัฟ

FiatDoDo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011, 20:39:28 »

ทำไมเธอทำเป็นไม่สนใจผมเลย

เธอจะไปเที่ยวกับเพื่อนเธอ ผมกลัวเธอเมาไม่รู้ อ่ะครับ

ก็เข้าใจกันอยู่ว่าสังคมในผับเป็นไง ผมห้ามยังไงเธอก็ชอบพูดแบบว่าไม่สนใจผมเลย

ผมกลัวอ่ะครับ กลัวว่าเธอจะเป็นอันตราย อ่ะครับ

ผมบอกว่าให้ผมไป รอ หน้า ร้านก็ได้ครับ เธอก็ไม่ให้ผมไป

หรือว่า ผมไม่สามารถ ที่จะทำให้เธอไว้ใจได้แล้วครับ

(ขอวิธีที่ทำให้เธอใจอ่อน อ่ะครับ แบบว่า ให้เธอแคความรู้สึกผมบ้างอ่ะครับ เพราะที่ผ่านมาเธอเหมือนไม่แคความรู้สึกผมเลย)

แต่ที่ผ่านมาผมก็ทำตามที่พี่ๆบอกนะครับ มันก็ได้ผล แต่เรื่องนี้ผม คิดไม่ออกจริงๆว่าจะทำยังไงดีอ่ะครับ

ขอผู้รู้ช่วยทีครับ ไม่อยากเสียเธอไป uilo uilo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2011, 20:43:01 โดย FiatDoDo »

where

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011, 11:45:56 »

ทำไมเธอทำเป็นไม่สนใจผมเลย

เธอจะไปเที่ยวกับเพื่อนเธอ ผมกลัวเธอเมาไม่รู้ อ่ะครับ

ก็เข้าใจกันอยู่ว่าสังคมในผับเป็นไง ผมห้ามยังไงเธอก็ชอบพูดแบบว่าไม่สนใจผมเลย

ผมกลัวอ่ะครับ กลัวว่าเธอจะเป็นอันตราย อ่ะครับ

ผมบอกว่าให้ผมไป รอ หน้า ร้านก็ได้ครับ เธอก็ไม่ให้ผมไป

หรือว่า ผมไม่สามารถ ที่จะทำให้เธอไว้ใจได้แล้วครับ

(ขอวิธีที่ทำให้เธอใจอ่อน อ่ะครับ แบบว่า ให้เธอแคความรู้สึกผมบ้างอ่ะครับ เพราะที่ผ่านมาเธอเหมือนไม่แคความรู้สึกผมเลย)

แต่ที่ผ่านมาผมก็ทำตามที่พี่ๆบอกนะครับ มันก็ได้ผล แต่เรื่องนี้ผม คิดไม่ออกจริงๆว่าจะทำยังไงดีอ่ะครับ

ขอผู้รู้ช่วยทีครับ ไม่อยากเสียเธอไป uilo uilo

ไม่เห็นยากนี้ครับ กลัวว่าเขาไปเที่ยวกับเพื่อน แล้วเป็นห่วง ท่านก็ไปในนามส่วนตัว
ไปดูอยู่ห่าง ๆก็ได้นี้ครับ สถานที่แบบนั้น ใครไปก็ได้ ในตอนนี้เขาอาจจะอยากมีชีวิต
ส่วนตัวสักพัก ไม่อยากอยู่ในกรอบที่คุณกำหนดไว้ ช่วงนี้น้ำเชียวอย่าเอาเรือไปขวางดีกว่า
ถ้าไง คุณก็ไปดูห่างๆๆ เขาไปกับเพื่อน ก็ให้เกียรติ เขาและเพื่อนบ้าง อย่ามุทะลุเร่งรัดเขา
เกินไป เพราะเท่าที่อ่านมา ท่านเร่งรัดเขาเกินไป อย่าไปทำว่าเขาไร้เดียงสา เพราะถ้า
เขาไร้เดียงสา คงจับผิดคุณไม่ได้
ช่วงนี้ใจเขาใจเราครับ เป็นห่วงแบบห่างๆก่อนดีกว่า ทำดีเข้าไว้ ถ้าเธอเห็นก็จะกลับมาเอง

FiatDoDo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 20:21:40 »

ครับพี่   dsgjsd

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011, 17:09:54 »

ของอย่างนี้คู่แล้วไม่แคล้วครับ สั้นๆได้ใจความนะครับ บอกเขาไปเลยว่าเราสัญญาจะดูแลเธอ ไม่ทอดทิ้งเธอ ถ้าเธอรักคุณจริงเธอต้องให้อภัยในสิ่งที่มันพลาดไปแล้ว
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

XXchocokzzXX

• มิสวยแต่แซบอ่ะ เคป้ะ เก็ทม้ะ
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011, 18:17:38 »

ของมันจะมา