-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ลาบเป็ดแสนอร่อย  (อ่าน 2710 ครั้ง)

jiggolord

• บุคคลทั่วไป
ลาบเป็ดแสนอร่อย
« เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 23:29:53 »

เห็นกระทู้แนะนำก๋วยเตี๋ยวเป็ด เลยนึกถึงลาบเป็ดครับ
แต่ไม่ใช่จะมาแนะนำนะครับ จะมาถามว่าที่ไหนอร่อยครับ อิอิ
"จากแดนอีสาน บ้านเกิดเมืองนอน มาเล่นละครบทชีวิตหนัก" ตั้งหลายปี
ยังไม่เคยลิ้มลองลาบเป็ดในเชียงใหม่เลยครับ
เทพสุราทั้งหลายน่าจะรู้จัก เพราะเป็นกลับแกล้มรสเลิศ
แนะนำด้วยครับ ;khhg

Rockwoy

Re: ลาบเป็ดแสนอร่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 09:49:44 »

แกล้มกะเบียร์ อร่อยมากครับ   pongz

man69

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 10:06:04 »

pongz วีระลาบเป็ดซอยฟ้าธานีครับร้านเก่าร้านแก่ขายมาเกือบสามสิบปีแล้ว  dsgjsd ผมว่าร้านนี้รสชาติมาตรฐานครับ

konlunglang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 10:58:54 »

วีระก็อร่อยครับ  นอกจากลาบเป็นแล้วซุปเป็ดก็อร่อยไม่แพ้กัน แซ่บถึงกึ๋น น้ำหวานซี่โครงเป็ดธรรมชาติด้วย

แนะนำร้าน แก่นชัยครับ

อยู่แถวเทคนิคหลังคอกครับ

ตรงข้ามกะ สยามทีวีพอดี

นอกจากลาบเป็ดแล้ว อาหารอีสานอย่างอื่นก็สุดยอดครับ แซ่บมาก

โดยเฉพาะคอเนื้อ  แนะนำให้สั่งเนื้อหลอดทอด  อร่อยดีครับ ติดมันนิดๆ จิ้มซอสพริก  อร่อยมากครับ

อีกร้านแนะนำเพิ่มเติม มีลาบเป็ดหรือไม่มีไม่แน่ใจ แต่อาหารอีสานก็อร่อยครับ

ชื่อร้าน อีสานล้านเปอร์เซ็นต์ อยู่หน้ามอชอครับ ตรงข้ามกับประตูหน้ามอพอดีเลย ไม่ขาดไม่เกินครับ

รับรอง แซ่บครับ

nu_505

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 11:57:32 »

ข้อมูลแน่นครับ แฟนพันธ์แท้หรือครับ

jiggolord

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 12:26:57 »

ขอบคุณข้อมูลครับ น่าไปลองวีระลาบเป็ด
แต่แก่นชัยนี่ไปหลายรอบละครับ แต่ผมว่ารสชาติ ไม่ใช่อีสานแท้แล้วครับ คงจะปรับมาทางเหนือเยอะแล้ว
ลาบเป็ดก็เคยสั่งแล้วครับ แต่ไม่ใช่สูตรเด็ด
 ;khhg

popcorn4202

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 21:16:37 »

ถึงแม้ผมไม่เคยกินลาบเป็ด แต่แนะนำวีระลาบเป็ดอีกเสียงนึงครับ คุ้นหูมากตั้งแต่ผมมาอยู่เชียงใหม่ตอนเด็กๆ แล้ว

yenchaza

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 22:10:07 »

วีระ ลาบเป็ด      แกงคั่วหอยขมอร่อยนะ

turd

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มกราคม 2010, 12:20:02 »

ขอบคุณมากมายครับท่าน..หามานานแย้ว.. ghjk