ผู้เขียน หัวข้อ: 30 นาที ยังนานไปสำหรับ…..น้องสปาย by X-43 Jet @ HaRem Spa  (อ่าน 6094 ครั้ง)

กงล้อมาร

• @#@ HaLLeLuJaH @#@
  • V.I.P.
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
30 นาที ยังนานไปสำหรับ…..น้องสปาย by X-43 Jet @ HaRem Spa
« เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 08:59:35 »

หลังจากน้องใหม่บ้าน HaRem มาประจำการเกือบสัปดาห์ ไม่มีโอกาสได้ไปลอง แต่ได้รับรายงานข่าวเกี่ยวกับเนื้องานน้องมาเบื้องต้นบ้างแล้ว …. แต่  !!  ดังนั้นต้องไปตรวจสอบจากสถานการณ์จริง …..ได้ผลมาดังนี้ 

เอาตามขั้นตอนงานเลยล่ะกัน ดังนี้

การถอดเสื้อผ้า >>>> ต่างคนต่างถอด (ไม่เป็นไรครับ ชอบใคร ชอบมัน)

การอาบน้ำ เป็น การทำความสะอาดร่างกาย ปราศจากการบอดี้ใด ๆ หรือโดนส่วนอื่นของร่างกาย นอกจากมือ ถามน้องได้รับฝึกมาหรือไม่ ได้คำตอบมาว่า  “พี่เค้าสอนแล้ว แต่ถ้าลูกค้าไม่ถาม หรือรุกเอง ก้อไม่ทำ” อืม ……..นะ

มือในการลงน้ำมัน เหมือนกะลังล้างรถ แบบผ่าน ๆ การบีบ นวด ไม่มี

การนวด ท่าต่าง ๆ ไม่เป็นเลย ….น้ำหนักในการลง คือ นอนทับ ถูไปมา บริเวณการบอดี้อยู่เฉพาะช่วงหลัง และอกเท่านั้น อย่าหวังจะได้ลงต่ำไปกว่านี้  ความเก้ ๆ กัง ๆ กลัว ๆ ไม่ใช่เรื่องผิด แต่น้องต้องมีความตั้งใจทำงาน

การนัว การหวงตัวอยู่ในระดับกำแพงเมือง ห้ามเลีย ดูด จับได้อย่างเดียว ถามน้อง ได้ความมาว่า มีคนสอนว่าไม่จำเป็นต้องให้ลูกค้าทำ เห้อ ๆ ๆ  โอเคครับ ไม่บังคับ… ใครที่ได้น้องเลียนมให้ ท่านได้กำไรแล้วล่ะครับ ส่วนการบิ้วให้ผมคือ “ชัก” ครับ

การยิ้มแย้ม พูดคุย อารมณ์ร่วมในการทำงาน …. ไม่ต้องถามถึง “ไม่มี”  ในสามโลก (ผมเป็นรอบที่ 3 ของน้อง)

สรุป เวลาในการตรวจงาน 30 นาที ไม่ต้องถามเรื่องเสร็จกี่ครั้ง …..

ตอนแรก คิดว่าระยะเวลาหนึ่งสัปดาห์ที่ผ่านมา คงได้รับการเทรน และพัฒนาการไปพอสมควร แต่พอมาขึ้นจริง สำหรับผมแบบนี้ไม่ต่างจากการเริ่มต้น ….บอกตามตรงว่าผมพยายามบอก สอนน้อง เกี่ยวกับท่าต่าง ๆ ที่จำเป็นต่อการนวดแล้ว แต่น้องบอกว่า “ไม่เป็นไร มาทำแค่เดือนเดียว” ตามนั้น

สรุปการตรวจงาน น้องสปาย ………. D+
หน้าตา        7/10   หน้าตาธรรมดา รูปร่างผอม สูง  ผิวสองสี
ไฟหน้า        5/10   ขนาดเล็ก เหลว หลอดสีน้ำตาลเข้ม
ช่วงล่าง       -/10   ไม่ได้สำรวจ ขอผ่าน
งาน B2B     5/10   น้องB2Bไม่เป็นเลย ...ทั้งน้ำหนักและท่วงท่า  ใช้ไม่ได้เลย นวดเอานมถูแป๊ปเสร็จ แบบผ่านๆ ถามพี่ทำไงต่อ อ้าว ……
อาบน้ำ        5/10   มันคือการทำความสะอาด ปราศจากสิ่งเจือปน     
งานนัว        2/10   คะแนนที่ได้มาจากการนัวด้วยสายตา 555  ไม่ได้ทำอะไรครับ แค่คำพูดบางประโยค ก้อหมดอารมณ์แล้วล่ะ
GF สำหรับน้องสปาย ผมไม่สามารถนิยามได้ว่า GF ของน้องเป็นแบบไหน การที่น้องเป็นคนพูดตรง น่ะ ดีครับ แต่การขาดการเอาใจใส่ในงานบริการ และลูกค้านี้ ยอมรับไม่ได้ครับ

ข้อความข้างต้นเป็นความจริงทุกประการ น้องเค้ก สามารถถามเอาจากน้องได้เลยครับ ว่าเป็นความจริงหรือไม่ วันเวลาที่พี่ไป เช็คกะน้องลูกปัดได้เลย พี่รับผิดชอบในสิ่งที่เขียนทั้งหมดครับ

ปล. ถ้าน้องสปายคิดว่าคุณภาพงาน นกป เพียงเท่านี้ สามารถอยู่ในวงการนี้ได้ ก้อตามใจครับ แต่เดือนเดียวน้องก้อคงเก็บเงิน และเลิกไปแล้ว ….

ปล..2 ต้องขออภัยท่านที่เป็นแฟนคลับ แต่มันเป็นเรื่องจริง ผมเที่ยวมาหลายปี …ไม่เคยรุ่มร่าม ไม่เคยสร้างปัญหา ไม่เคยขัดใจน้อง รักเห็นใจน้อง ๆ ทุกคนที่มาบริการ  และรู้ขอบเขตการทำงาน ขั้นตอนในสาย นกป เป็นอย่างดี

ปล..3 พี่ขอบอกด้วยความจริงใจทั้งหมดที่มีต่อบ้าน HaRem และน้องเค้กที่รัก ว่า ทัศนคติการทำงานของน้องอยู่ในระดับต้องปรับปรุง เป็นลักษณะของการโฉบ … ส่วนงานพี่ไม่รู้นะ ว่าเทรนกันอย่างไร แต่ขอบอกว่า…..ที่สอนมา ใช้ไม่ได้เลยครับ

วัตถุประสงค์ของการส่งการบ้าน Review ฉบับนี้ … ไม่ได้ต้องการสิ่งใดจากทางบ้านทั้งสิ้น
เพียงต้องการให้น้องเค้ก และบ้าน HaRem ได้ทราบถึงปัญหา และคุยกะน้องหาแนวทางปรับปรุงการให้บริการ ให้ตรงตามมาตรฐาน ทั้งขั้นตอนและวิธีการ ไม่อยากให้เสียชื่อบ้านที่สร้างสมมานาน ว่าน้อง ๆ บ้านนี้ สุดยอดทั้งความน่ารัก งานบริการ และความเป็นกันเองของ PR ทุกคน

อย่าลืม ! การบ้านนี้ไปการเล่าเรื่องผ่านมุมมองบุคคลคนเดียว ไม่สามารถใช้ประกอบการพิจารณาตัดสินใจได้ เนื่องจากการได้รับรับบริการอาจแตกต่างกัน ดังคำว่า “ต่างกรรม ต่างวาระ ต่างคน ต่างสถานการณ์”

ขอบพระคุณทุกท่านที่ทนอ่าน  Review ฉบับนี้ กงล้อมาร “ดวงตก” สวัสดีครับ

ความแน่นอนของชีวิต..คือความไม่แน่นอน หากแต่ว่าเรามีชีวิต จงอยู่อย่างมีคุณค่า ขอให้ได้ทำสิ่งที่อยากทำ....ให้ตนเอง  แบ่งปันความสุขให้ผู้อื่นขณะยังมีโอกาส

Gravityltd

• INTERNATIONAL LOVE
  • V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: th
Re: 30 นาที ยังนานไปสำหรับ…..น้องสปาย by X-43 Jet @ HaRem Spa
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 09:09:59 »

ไม่ได้เจอการบ้านหล่นของท่านกงล้อมารนานแล้วนะเนี่ย  ljhgf
รักเที่ยวกลางคืน ต้องเหี้ยม และ ไร้ใจ

AbrahamLincoln

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: 30 นาที ยังนานไปสำหรับ…..น้องสปาย by X-43 Jet @ HaRem Spa
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 09:37:03 »

ljhgf อ่านแล้วเหงื่อตกเลย

cm-007

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 10:09:55 »

วันนั้นกะจะไปอยู่แล้วเชียว โชคดีไม่ว่าง แบบนี้ขอผ่านนนนนน.... เขินนนนนน

topseries

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 10:20:29 »

ขอบคุณครับท่านกงๆๆ  ผมไม่เคยเห็นท่านส่งการบ้านแบบนี้เลย  สงสัยน้องจะบริการแย่มากจริงๆ   yellow001

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 10:54:10 »

uilo นี่คือผลของการทดสอบการทำงานของน้องใหม่ ว่าจะอยู่ในวงการนี้ได้นานแค่ไหน eta32
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

X-Master

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 11:25:09 »

ต่างกรรม ต่างวาระ ใช้ได้เสมอ ผมไปวันที่น้องมาทำงานวันแรก การอาบน้ำ การนวดตามท่านกงล้อว่ามาเลยครับ อาจจะเพราะยังใหม่ แต่นัวน้องได้ ตามใจทุกอย่างนะครับ สงสัยอยู่นานแล้วอาจจะโชว์เก๋า ljhgf

packman

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 11:29:00 »

ขอบคุณครับ วันนี้ว่าจะไปลองที่นี่ซะหน่อย งั้นผ่านดีกว่า.

Anfield

• X5 Club
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 11:49:00 »

ของอย่างนี้ ต้องพิสูจน์ สำหรับผมไป ถึงว่า โอเคนะ ....

ถึงงานนวดจะยังไม่ค่อยดี แต่ ถ้าเรานัวน้องนี่ ก็ยอมทุกอย่างนะครับ

ผมว่าพี่ อาจจะมาไม่ถูกจังหวะ พอดี   ต่างกรรมต่างวาระ ครับงานนี้

Danado

• แตกหนุ่ม
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 13:16:07 »

อ่านแล้ว..........ซีดเลย  eta06

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 13:18:28 »

ถ้าแค่จับไฟหน้าได้อย่างเดียว แล้วให้น้องชักให้เฉยๆ แบบนี้บิ้วท์อารมณ์ยังไงก็เสร็จยากครับ..ไม่คิดว่ามารอย่างท่านกงล้อฯ ก็หล่นเป็นเหมือนกันแฮะ...

Yessss

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 14:00:27 »

แบบนี้ต้องลองเองเสียแล้ว อยากลองของ

Danado

• แตกหนุ่ม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 15:37:35 »

น่าเห็นใจทั้ง 2 ฝ่าย

ทั้งทางลูกค้าที่เจอแบบนี้

และทางน้องเองที่อาจพบประสบการณ์ไม่ดี อย่างพวกนักเที่ยวจิตพิสัยต่ำ ไปใช้กำลังบังคับขู่เข็ญคล้ายจะขืนใจ ทำให้บางครั้งน้องบางคนสร้างกำแพงขึ้นมาป้องกันตัวเอง คนที่ตามมาทีหลัง อย่างนี้เลยพลอยได้รับผลกระทบไปด้วย

SMTpack

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 08:39:17 »

เจออย่างงี้ใครก็เซ็งครับ น่าให้น้องทำใจก่อน ถ้ายังไม่พร้อมก็พักไปสักพักดีกว่าเป็นผลดีกับทางร้าน ตัวน้องเอง รวมถึงลูกค้าด้วยนะครับ eta08

packman

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 09:09:54 »

หน้าตา        7/10   หน้าตาธรรมดา รูปร่างผอม สูง  ผิวสองสี
ไฟหน้า        5/10   ขนาดเล็ก เหลว หลอดสีน้ำตาลเข้ม
..... รูปถ่ายน้องที่ดึงดูดจิงๆ มาดูคะแนนท่านมารฯ.. ฮ้า... ขอบคุณที่บอกคับ...
เคยไปร้านนึงที่กรุงเทพฯ รูปในร้านนี่อย่างน่ารักคับผม บ๊องแบ็วมากๆ เจอตัวจิง.. หว่าย.. ได้ขาวจิง ตาโตจิง แต่ไมไม่ใสไม่รู้แฮะ ถอดมา อกเล็ก.. เหลว แถมหลอดเข้มอีก โอ๊ววว.. ม่ายไหว.. ชอบใสๆ เ้ด้งๆ คับผม..

ปล. ภาพถ่ายบ้านนี้ใครเข้ม ใครขาว มองไม่ค่อยออกเท่าไหร่ ต้องไปเจอหน้างานเท่านั้นถึงจะรู้จิงคับผม

Yessss

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 10:15:08 »

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น อย่าด่วนพิพากษาตัดสินกันจากคำกล่าวหา  มันบาปครับ ต้องลองเองแล้วค่อยตัดสินใจพิพากษา น้องเขาไม่มีโอกาสได้มาโพสในนี้เลย มีแต่พวกเราที่พูดปากต่อปากสร้างความเสียหายให้คนๆหนึ่ง อยากขอความเห็นใจอยากขอความยุติธรรมให้เกิดขึ้นกะทุกคนครับ เพราะความยุติธรรมคือความพอใจใช่ไหม ผมก็ยังไม่ได้ไปใช้ยริการของน้องนะครับ แต่ไม่อยากให้ทุกคนพูดยืดยาวไปกว่านี้

packman

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 10:31:18 »

งั้นรอน้อง yesss ไปลองดูหน่อยได้ความว่างัยมาแนะกันบ้างคับ...

Yessss

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 10:59:37 »

งั้นรอน้อง yesss ไปลองดูหน่อยได้ความว่างัยมาแนะกันบ้างคับ...

อ๋อขอบคุณครับที่ให้เกียรติ แต่บังเอิญผมเป็นคนที่ไม่เอาน้องๆที่ผมไปใช้บริการมาลงโจมตี ผมให้เกียรติน้องๆทุกคน คงจะไม่ได้คอมเม้นท์จากผมหรอกครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ

shadow2525

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 13:29:42 »

อยากลองต้องไปพิสูจน์ครับ อย่างที่ว่า ต่างกรรมต่างวาระ น้องบางคน ลูกค้าคนอื่นบ่นว่าหล่นกัน กับผมก็ไม่หล่นครับ แต่สำหรับน้องคนนี้ ส่วนตัวผมแล้ว เห็นด้วยกับท่านกงล้อมารทุกประการ ระดับออกบ้านแบบเหวอๆมึนๆ อย่างที่ไม่เคยรู้สึกมาก่อน  jljhl น้องใหม่แต่เต็มใจให้บริการ มีขัดเขินบ้างอันนั้นไม่ว่ากันครับ แต่น้องคนนี้ดูจะไม่ใช่แบบนั้น  scary สงสัยผมอาจจะไม่ใช่สเป็กน้องอีกคนนึง

Jake007

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 15:10:36 »

รักจะมาทำงานแนวนี้ต้องใจถึงและมาด้วยใจ แขกทุกคนที่มามีความคาดหวังเรื่องการให้บริการกับความคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป การบริการที่ดีและถูกใจ สิ่งดีๆเหล่านั้นจะกลับมาถึงตัวน้องเขาเอง อยากฟังหลายๆเสียงครับที่ขึ้นกับน้องเขามา ทางร้านก็คงมีส่วนช่วยเทรนด้วยเช่นกัน ถ้าระดับท่านกงล้อมารหล่น ผมว่าก็แย่แล้วนะครับ

maverick crow

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 15:46:33 »

ถือซะว่า เป็น การ ติเพื่อก่อ ก็แล้วกันนะครับ ผมเชื่อว่า ข้อมูลเหล่านี้ น่าจะมีประโยชน์ กับทางร้าน ในการนำไปพัฒนา การบริการต่อไปครับ

เฒ่าใจแตก

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +7/-1
    • กดติดตามเฟสพี่เฒ่าได้นะจ๊ะ https://www.facebook.com/groups/SpoiledHusband/
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 16:43:15 »

ได้รับอนุญาตจากคุณแฟนให้มาเล่นได้ อยากตอบมา 2-3 วันแล้วครับ
ครั้งแรก ของน้องขึ้นกะผมเองครับ ก็แบบเดียวกับท่านกงล้อครับ
แต่ผมให้อภัยได้เพราะถือว่าใหม่อยู่ แต่ที่ท่านกงล้อประสบมา น้องทำหลายวันแล้วยังเหมือนเดิมก็ถือว่าไม่พัฒนาเลย
ทางบ้านต้องคุยกับน้องดีๆ แล้วหละครับ เพราะเจอหน้ากันครั้งล่าสุดผมก็ถามน้องว่าทำไหวไหม ก็เห็นบอกว่าไหว
ไอ่เราก็นึกว่าคงทำใจได้แล้ว แบบนี้ต้องปรับปรุงแล้วครับ เพื่อรักษาลูกค้าเดิมและลูกค้าใหม่ๆ ด้วยครับ
สนใจเข้ากลุ่มไลน์พี่เฒ่าทักมาได้ที่ id line: ac_actor

ลาวลาว

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 20:35:29 »

ขอถามด้วยความไม่รู้นะครับ น้องสปาย กับน้องสปอย นี้คนเดียวกันหรือคนละคนครับ   eta08 eta08 eta08 ว่าจะไปลองจะได้ตัดสินใจได้ถูกนะครับ

Harem massage&spa

• Harem Massage & Spa
  • รอง Global Moderator
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 21:42:20 »

ขอถามด้วยความไม่รู้นะครับ น้องสปาย กับน้องสปอย นี้คนเดียวกันหรือคนละคนครับ   eta08 eta08 eta08 ว่าจะไปลองจะได้ตัดสินใจได้ถูกนะครับ
คนละคนค่ะ ;khhg

ร้าน นวด กระ ปู๋ เชียงใหม่, ร้าน นวด กระ ปู๋ เชียงใหม่, ร้าน นวด กระ ปู๋ เชียงใหม่

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 22:14:07 »

พึ่งเข้ามาอ่านการบ้านและทุก ๆ คอมเม้นค่ะ ก่อนอื่นต้องกราบขออภัยพี่ ๆ ทุก ๆ คนที่น้องสปายบริการไม่ประทับใจค่ะ และขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำติชมนะคะ  ;khhg

ขอเรียนตามตรงว่า....เค้กไม่ได้เทรนน้องเลยค่ะ  เพราะว่าช่วงนี้ไม่ค่อยจะมีเวลาดูแลอะไรเลย เลยปล่อยให้เป็นหน้าที่ของพี่ลค.คนรู้จักที่สนิทกันและอยู่วงการนี้มานาน ช่วยเทรนน้อง แนะแนวการนวดทุกอย่าง เป็นความผิดพลาดของเค้กเองโดยทั้งสิ้นค่ะ ขอน้อมรับไว้เอง...   eta08

น้องอยู่วงการนี้ไม่เกินสองเดือนค่ะ ... น้องได้แจ้งมาแบบนี้จิง ๆ แต่นั่นก็ไม่ได้เกี่ยวกับประเด็นในเรื่องบริการของน้องแต่อย่างใด ตอนนี้ได้ทำการเตือนน้องไปแล้วสำหรับเรื่องการบริการลูกค้า น้องสปายนี่บอกตามตรงว่าเป็นคนพูดตรง ชอบบอกว่าชอบ ไม่ชอบบอกไม่ชอบ... จึงเกิดอาการหนักใจตั้งแต่เห็นครั้งแรกแล้วล่ะค่ะ ส่วนเรื่อง service mind ประมาณคุณหนูเอาแต่ใจเลย  ouiy กราบขออภัยพี่กงล้อมารอีกครั้งนะคะ คราวหน้าจะไม่ไห้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกแน่นอนค่ะ (แง๊ ๆ แอบกลัวน้องทำอีก)  ghjk

เอาเป็นว่า....ห้ามเครียดห้ามซีเรียสกันนะคะพี่ ๆ ทุกคน จะว่าไปน้อง ๆ หลายคนที่อยู่ที่นี่(อยู่มานานแล้ว) บางครั้งก็ยังโดนพี่ ๆลูกค้าบ่นเลยค่ะ  .... บางครั้ง เค้กก็ยังไม่กล้ารับประกันหรอกว่าน้อง ๆ บ้าน Harem บริการดีทุกคน ขนาดเราเองยังผีเข้าผีออก  kjhg เอาเป็นว่า...คำแนะนำติชมของพี่ ๆ ทุกคน ทางร้านจะรีบแก้ไขอย่างเร่งด่วนเลยค่ะ อาจจะไม่ดี 100% แต่จะพยายยามให้มันดียิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ
;khhg

ร้าน นวด กระ ปู๋ เชียงใหม่, ร้าน นวด กระ ปู๋ เชียงใหม่, ร้าน นวด กระ ปู๋ เชียงใหม่

Yessss

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 23:11:54 »

พึ่งเข้ามาอ่านการบ้านและทุก ๆ คอมเม้นค่ะ ก่อนอื่นต้องกราบขออภัยพี่ ๆ ทุก ๆ คนที่น้องสปายบริการไม่ประทับใจค่ะ และขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำติชมนะคะ  ;khhg

ขอเรียนตามตรงว่า....เค้กไม่ได้เทรนน้องเลยค่ะ  เพราะว่าช่วงนี้ไม่ค่อยจะมีเวลาดูแลอะไรเลย เลยปล่อยให้เป็นหน้าที่ของพี่ลค.คนรู้จักที่สนิทกันและอยู่วงการนี้มานาน ช่วยเทรนน้อง แนะแนวการนวดทุกอย่าง เป็นความผิดพลาดของเค้กเองโดยทั้งสิ้นค่ะ ขอน้อมรับไว้เอง...   eta08

น้องอยู่วงการนี้ไม่เกินสองเดือนค่ะ ... น้องได้แจ้งมาแบบนี้จิง ๆ แต่นั่นก็ไม่ได้เกี่ยวกับประเด็นในเรื่องบริการของน้องแต่อย่างใด ตอนนี้ได้ทำการเตือนน้องไปแล้วสำหรับเรื่องการบริการลูกค้า น้องสปายนี่บอกตามตรงว่าเป็นคนพูดตรง ชอบบอกว่าชอบ ไม่ชอบบอกไม่ชอบ... จึงเกิดอาการหนักใจตั้งแต่เห็นครั้งแรกแล้วล่ะค่ะ ส่วนเรื่อง service mind ประมาณคุณหนูเอาแต่ใจเลย  ouiy กราบขออภัยพี่กงล้อมารอีกครั้งนะคะ คราวหน้าจะไม่ไห้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกแน่นอนค่ะ (แง๊ ๆ แอบกลัวน้องทำอีก)  ghjk

เอาเป็นว่า....ห้ามเครียดห้ามซีเรียสกันนะคะพี่ ๆ ทุกคน จะว่าไปน้อง ๆ หลายคนที่อยู่ที่นี่(อยู่มานานแล้ว) บางครั้งก็ยังโดนพี่ ๆลูกค้าบ่นเลยค่ะ  .... บางครั้ง เค้กก็ยังไม่กล้ารับประกันหรอกว่าน้อง ๆ บ้าน Harem บริการดีทุกคน ขนาดเราเองยังผีเข้าผีออก  kjhg เอาเป็นว่า...คำแนะนำติชมของพี่ ๆ ทุกคน ทางร้านจะรีบแก้ไขอย่างเร่งด่วนเลยค่ะ อาจจะไม่ดี 100% แต่จะพยายยามให้มันดียิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ
;khhg

เป็นกำลังใจให้หนูเค้กครับ นกป ไม่เหมือน ออน แน่นอนครับ

Danado

• แตกหนุ่ม
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 23:27:33 »

ช่วงนี้ไปก็ไม่เคยเห็นน้องเค้กเบยยย   eta07

หายไปไหนน๊า  uilo

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 23:36:52 »

บางครั้งก็เหนื่อยจิง ๆ น๊าา... ตามใจน้อง โดนลค.ด่าค่ะ

ตามใจลค.(เข้มงวดกะน้อง) น้องหายมั่ง โดนน้องบ่นมั่ง โดน(น้อง)ด่ามั่ง

ขอบ่นหน่อยน๊า.... เค้าเหนื่อยยย.....  lkkjjh

แต่จะพยายามให้มันออกมาดีที่สุดนะคะ พี่ ๆ อย่าพึ่งหมดรักบ้านฮาเรมนะคะ สัญญาว่าจะพยายามให้ดียื่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ

บ้านฮาเรมรักพี่ ๆ ทุกคน ไม่ได้พูดเอาใจแต่อย่างใด ไม่มีพี่ ๆ ก็ไม่มีบ้านฮาเรมจนถึงวันนี้ค่ะ  ขอบคุณจากใจจิง  eta08

เหมือนหาเสียงสส.เบยค่ะ
  jljhl

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 01:24:08 โดย Harem massage&spa »

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 23:38:50 »

ช่วงนี้ไปก็ไม่เคยเห็นน้องเค้กเบยยย   eta07

หายไปไหนน๊า  uilo

จะสอบ Final อีกแล้วค่ะ

รายงานตรึมเลย....วันนี้ก็กลับซะดึก

พุ่งนี้มีต่ออีก..... เหนื่อยจิงอะไรจิงค่ะ ใครบอกว่าเรียนแบบชิว ๆ น๊อออ....
  lkkjjh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 23:42:39 โดย Harem massage&spa »

เฒ่าใจแตก

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +7/-1
    • กดติดตามเฟสพี่เฒ่าได้นะจ๊ะ https://www.facebook.com/groups/SpoiledHusband/
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 00:10:12 »

นู๋เค้กสู้ๆ ละกัน พี่เข้าใจ ลูกค้าบางคนก็นะ ยังไงก็ต้องปกป้องน้องด้วย เป็นบางกรณีไป
ลูกค้าบางคนก็ไม่น่าเอาใจ อย่างที่รู้ๆ กันอยู่ น้องจะหายหมด
แต่กรณีน้องสปาย ได้เตือนแล้วก็ต้องคอยฟังคอมเม้นท์จากลูกค้า ภายหลังจากนี้ด้วยนะครับ
พี่เองจะไปขึ้นงานพิสูจน์ทราบให้ไม่ได้แล้วนะ บอกแฟนแล้วว่าจะเลิก
ทำได้แค่เพียงให้กำลังใจ เอ้าสู้ๆ
สนใจเข้ากลุ่มไลน์พี่เฒ่าทักมาได้ที่ id line: ac_actor

Danado

• แตกหนุ่ม
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 01:04:48 »

พระท่านถึงได้บอกว่า "เดินทางสายกลาง" ไงคะ

ด้านไหนตึงก็หย่อนลงมาหน่อย ด้านไหนหย่อนก็ดึงให้ตึงนิด  ..... มันคงไม่มีอะไรพอดีตลอด อะเนอะ

ค่อยๆปรับ ค่อยๆจูน ไปให้มันอยู่ตรงกลาง  แล้วแต่เวลา และ สถานการณ์ ละกัน

ยังไงก็พยายามเข้านะคะ .... eta08

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 01:28:01 »

กริ๊ดด....มีกำลังใจจากพี่ ๆ นี่แหละค่ะ มีเรี่ยวแรงขึ้นมาทันใด  rock03

เร็ว  ๆ นี้ เด๋วหาเด็กใหม่มาสังเวยให้นะคะ เร็ว ๆ นี้แน่นอนค่ะ ฮึ้บ ๆ  สู้ขาดใจเลยทีนี้
thebest

Yessss

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 05:49:13 »

กริ๊ดด....มีกำลังใจจากพี่ ๆ นี่แหละค่ะ มีเรี่ยวแรงขึ้นมาทันใด  rock03

เร็ว  ๆ นี้ เด๋วหาเด็กใหม่มาสังเวยให้นะคะ เร็ว ๆ นี้แน่นอนค่ะ ฮึ้บ ๆ  สู้ขาดใจเลยทีนี้
thebest

อุปสรรคและปัญหามีไว้ให้แก้ไขและเอาชนะ ตอนนี้หนูเค้กเอาชนะศัตรูในใจตัวเองได้แล้ว ขอใหก้าวต่อไปนะคะ

peecha

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 10:33:42 »

ผมว่าเด็กเก่าๆนั่นแหละฝีมือดีแล้ว  แต่มันก็ช่วยไม่ได้สำหรับคนที่อยากลองกับคนมาใหม่

โอกาสที่จะหล่นนี่มันค่อนข้างสูง ซึ่งท่านต้องทำใจ อย่างผมจะไปเที่ยว นกป.แต่ละที่

ต้องอ่านการบ้านของน้องจากหลายๆท่านหลายๆคนก่อน เพราะเราไม่ใช่คนหน้าตาดี

ซึ่งไปแล้วเรื่องหล่นนี่ไม่มีเลย อย่างบ้านนี้ผมไปเจอโฟกัส ครั้งแรกก็ประทับใจ จะกลับ

ไปซ้ำก็ไม่มีเวลา จนเธอพักหรือเลิกไปแล้ว อย่างน้องสปอยที่มาใหม่ ก็ตั้งใจจะไปหา

เธอก็ย้ายไปทำที่อื่นเสียแล้ว  แต่โดยรวมแล้วเด็กบ้านนี้ออกแนวน่ารักเยอะ ขออย่าง

เดียวก็ให้มีใจเรื่องการบริการบ้าง ไม่ใช่ห้ามไปเสียหมดในขอบเขตของการนวด นกป.

อย่างคนที่อยู่ไกล นานทีจะได้เข้าเชียงใหม่ ไปนวดสักครั้งก็อยากได้ความประทับใจ

กลับมา ไม่ใช่ได้การเสียอารมณ์กับการบริการของน้องกลับมา ต่อไปคนที่จะไปนวด

แนวนี้จะลดน้อยถอยลงไปเรื่อยๆ

กงล้อมาร

• @#@ HaLLeLuJaH @#@
  • V.I.P.
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 10:33:57 »

ขอบคุณน้องเค้กที่รับฟังข้อเสนอแนะ และความคิดเห็น เพื่อนำไปพัฒนาการให้บริการ
ดังนั้น เวลาและตัวน้อง จะเป็นข้อพิสูจน์เองว่าน้องได้มีการปรับปรุงคุณภาพงานบริการของตนเอง เป็นเช่นไร ….เป็นกำลังใจให้ครับ

ความสมดุลในการบริหารกิจการ ทำได้ยาก แต่จำเป็นต้องทำทั้งภายใน โดย เอาใจใส่ทั้งสวัสดิการ รอบการทำงาน รายได้ ความปลอดภัยในการทำงานของน้อง ๆ แต่ต้องควบคุมมาตรฐานการให้บริการ ให้เป็นไปตามเงื่อนไข ขั้นตอน วิธีการเบื้องต้นของ นกป. ด้วย แต่ถ้าลูกค้าเรียกร้องสิ่งใดที่อยู่นอกเหนือจากขอบเขตการให้บริการ ไม่จำเป็นต้องทำตามครับ 

และภายนอก คือรับฟังความคิดเห็น และสร้างความพึงพอใจให้แก่ลูกค้าที่มาใช้บริการ …ทำให้เกิดความประทับใจ ต้องการกลับมาใช้บริการอีก  แต่ลูกค้ามีมากมายหลายประเภท มีทั้งอยู่ในกฎเกณฑ์ และพวกที่ชอบละเมิดด้วยวิธีการต่าง ๆ เช่น หยาบคาบ กักขฬะ เมาจนไม่รู้เรื่อง ใช้ความรุนแรงกะน้องบ้าง บังคับขืนใจน้องบ้าง  พวกนี้ต้องแบน หรือสกรีน ให้กับน้อง ๆ ด้วย (ถึงแม้จะสังเกตได้ยาก ต้องอาศัยสอบถามจากน้องที่พบปัญหา )

สำหรับตัวผม ในการเที่ยวสายนี้ น้องคนไหนดี ต้องชมเชย คนไหนที่งานอาจไม่ได้มาตรฐาน ตกหล่นตรงไหนหรือไม่เอาใจใส่ในการทำงาน ต้องแนะนำกัน..ติเพื่อให้เกิดการปรับปรุง แก้ไข เป็นธรรมดาของธุรกิจบริการ  เพราะบางทีร้านไม่สามารถทราบการทำงานของน้องได้เลย ดังนั้น Feedback ของลูกค้าเป็นสิ่งที่จำเป็นครับ  (Feedback ไม่ใช่เป็นการวิพากษ์วิจารณ์หรือว่ากล่าว ความเป็นจริงการให้ Feedback เป็นการให้ความคิดเห็นป้อนกลับแก่ร้าน ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของกระบวนการสอนงาน เพื่อนำไปปรับปรุงผลการทำงานของน้องในร้าน ให้เป็นไปตามมาตรฐานหรือความคาดหวังที่ได้ตกลงกันไว้) ดังนั้นถ้ารักกันจริงต้องพูดความจริง ไม่เสแสร้ง เอาใจร้าน อวยจนเกินจริง ทำให้เกิดความเข้าใจผิด ส่วนใครต้องการทดลองพิสูจน์ อันนี้แล้วแต่วิจารณญาณ และการตัดสินใจของแต่ละบุคคลครับ เพราะบางครั้ง  “ต่างกรรม ต่างวาระ” นั้น สามารถเกิดขึ้นได้จริง แต่ไม่ใช่บ่อยครั้งจนเป็นเรื่องปกติ "ทุกวาระ"
eta08
ความแน่นอนของชีวิต..คือความไม่แน่นอน หากแต่ว่าเรามีชีวิต จงอยู่อย่างมีคุณค่า ขอให้ได้ทำสิ่งที่อยากทำ....ให้ตนเอง  แบ่งปันความสุขให้ผู้อื่นขณะยังมีโอกาส

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 11:13:34 »

ljhgf เฮ้อ.นี่ละหนา  เรื่องที่น่าปวดเศียรเวียนเกล้า ของคนเป็นเจ้าของร้าน นกป.
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 22:56:29 »

thebest

อุปสรรคและปัญหามีไว้ให้แก้ไขและเอาชนะ ตอนนี้หนูเค้กเอาชนะศัตรูในใจตัวเองได้แล้ว ขอใหก้าวต่อไปนะคะ
ขอบคุณค่าาา...^^

เห็นมั้ย....มีน้องสต๊อปมาใหม่พุ่งนี้แล้วนะคะพี่ Yessss
  ;khhg

Yessss

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2013, 05:33:15 »

thebest

ขอบคุณค่าาา...^^

เห็นมั้ย....มีน้องสต๊อปมาใหม่พุ่งนี้แล้วนะคะพี่ Yessss
  ;khhg

ขอบคุณนะคะ

NERO

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2013, 09:51:34 »

ไปลองมาแล้วคับ น้องคนนี้เข็ดจิงๆ  ghjk ชนิดว่าหล่นแหลก แบบมึนๆ eta07
"LOVE"   Love is just a four letter word with so many meanings behind it.

skylove

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2013, 20:30:57 »

รู้สึกเห็นใจ พี่กงล้อมาร  มากๆครับ scary eta07

prapatpong

• เทพเจ้าแห่งขวดเจลใส(วิ๊...ง)
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2013, 00:28:30 »

เชียร์ ท่านกงล้อมาร อีกแรง  สมกับเป็น ผู้ตรวจการจริง ๆ  ผมชอบนะ กระทู้แบบเนี่ย อาจแล้วได้กำไรดีครับ pongz
spa ไม่ใช่การนวดแผนไทย แต่มันมากกว่าคำว่า " รัก "

aunexist

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2013, 13:26:12 »

;khhg ;khhg นับถือๆ

กระเจี๊ยวหวาน!

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2013, 03:14:16 »

น่าเห็นใจท่าน กง กง ของเราน๊ะครับ ที่หล่นอย่างแรง ตามหาช้างเผือกนี่มันหายาก ชมัดรุย ตั้งแต่เจอน้องผลไม้แล้ว ตั้งแต่นั้นมาก็ยังไม่เจอที่ใช่จริงๆเสียที  ขอเป็นกำลังใจให้ น้องเค๊กแสนสวย ได้ต่อสู้เอาชนะ น้องๆนู๋ๆ ที่มาแค่ทำฉาบฉวย ให้ได้น๊ะจ๊ะ แต่น้องๆส่วนใหญ่บ้านนี้ก็ทำงานดีน๊ะ พี่เองนั้นก็เข้าใจว่าเหมือนน้ำท่วมปาก แต่ว่าเรามีตำแหน่งเป็นถึง ผู้ผู้บริหารแล้วนี่ จิตใจต้องเข้มแข็ง อดทน ฝ่าฟันไปให้ได้ ปัญหาอุปสรรคนั้น ยังรอเราอยู่ข้างหน้าอีกหลายด่านเลย ใหนจะต้องเรียนเอย ใหนจะเจอน้องๆดื้อ มีข่าวคราวเข้าหูนางพญาให้ได้ยินอีก  ปัญหาจะมีมาอยู่เรื่อยๆโอ๊ยยย!  เพราะฉนั้นจิตใจ ต้องนิ่งพอ ไม่แกว่ง รับฟังเสียงสะท้อนกลับ และหาทางแก้ไขปัญหานั้นๆให้จงได้  ต้องท่องคาถาวันละคำว่า อดเอาๆๆ ....อิ อิ พี่ขอส่งใจไปช่วยด้วยจ้า!   hgjhg   
ไม่ต้องชะเลียร์...ให้เสียเวลา!...หากถูกใจก็จัดเลย!

Pee Lek

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013, 08:03:38 »

จดๆๆๆๆๆๆ
น้องเค้กน่าจะมีการสอบสวนและอบรมให้ดีกว่านี้นะครับถึงจะปล่อยน้องๆออกมาให้บริการพี่ๆ
แบบลองงานก่อนถ้าไม่ผ่านน่าจะบายม์ไปเลยนี่บอกว่าขออยู่แค่สองเดือนแล้วจะไป
แสดงว่ามาเพื่อเมคมันนี่อย่างเดียว
พี่ไม่ใช่หนูตะเภาลองของนะจ้ะ
อีกอย่างคู่แข่งในเชิงการค้าผุดขึ้นมามากเหลือเกินหมายความถึงลูกค้ามีทางเลือกมากขึ้น
แถวใกล้น้องรัศมีไม่เกิน1กม.มีประมาณเกือบสิบนะจ้ะไม่แปลกใจเลยที่เมื่อวานต้องประกาศลดราคาออกสื่อ
วันหลังถ้าน้องเค้กสนใจพี่จะวิเคราะห์การตลาดและกลยุทธิ์ในการแก้ปัญหาให้ไม่คิดเงินจ้าสาวน้อย

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013, 11:07:53 »

จดๆๆๆๆๆๆ
น้องเค้กน่าจะมีการสอบสวนและอบรมให้ดีกว่านี้นะครับถึงจะปล่อยน้องๆออกมาให้บริการพี่ๆ
แบบลองงานก่อนถ้าไม่ผ่านน่าจะบายม์ไปเลยนี่บอกว่าขออยู่แค่สองเดือนแล้วจะไป
แสดงว่ามาเพื่อเมคมันนี่อย่างเดียว
พี่ไม่ใช่หนูตะเภาลองของนะจ้ะ
อีกอย่างคู่แข่งในเชิงการค้าผุดขึ้นมามากเหลือเกินหมายความถึงลูกค้ามีทางเลือกมากขึ้น
แถวใกล้น้องรัศมีไม่เกิน1กม.มีประมาณเกือบสิบนะจ้ะไม่แปลกใจเลยที่เมื่อวานต้องประกาศลดราคาออกสื่อ
วันหลังถ้าน้องเค้กสนใจพี่จะวิเคราะห์การตลาดและกลยุทธิ์ในการแก้ปัญหาให้ไม่คิดเงินจ้าสาวน้อย
ยินดีมาก ๆ เลยค่ะ  ;khhg

เมื่อวานประกาศลดราคา...เนื่องจากตอนเย็นของทุก ๆ วัน ตั้งแต่ช่วงเวลา 16:00น.- 18:00 น. ลูกค้าจะเงียบค่ะ

สาเหตุเนื่องมาจาก ตรงใต้สะพานป่าแดดเค้าจะห้ามเลี้ยวรถค่ะ บางทีพี่ ๆ ต้องกลับรถที่แยกหนองหอยกันเลยทีเดียว เลยทำนาทีทองขึ้นมาเล่น ๆ กันเมื่อวานแค่นั้นเองค่ะ(เมื่อวานพอดีว่างจัด แหะ ๆ  เขินนนนนน ) ขอบคุณพี่ Lek มาก ๆ เลยค่ะที่เป็นห่วง แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า ลค.เยอะตลอดนะคะ เพราะบางช่วงเวลาก็จะเงียบ ๆ ไปเลยเหมือนกัน สลับกันไปค่ะ เยอะบ้าง น้อยบ้าง แต่ก็มีกำลังใจที่มีพี่ ๆ แวะเวียนมาหากัน  eta08
ตอนนี้กำลังทยอยเดินหน้าตามหาน้องๆ มาบริการพี่ ๆ อยู่ค่ะ คาดว่าเร็ว ๆ นี้จะมีน้องใหม่ประดับวงการเรื่อย ๆ ค่ะ
;khhg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม 2013, 11:31:45 โดย Harem massage&spa »

Pee Lek

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 02 มีนาคม 2013, 21:01:03 »

เชียร์ๆๆๆๆน้องเค้กจ้า คำบ่นของพี่ๆเปรียบเสมือนกระจกเงาที่จะทำให้น้องเห็นความจริงที่กำลังเกิดขึ้นแล้วปรับปรุงก่อนที่จะสายไปนะจ้ะ พี่เล็กไปหลายที่แต่ยังไงแล้วบ้านหลังนี้ยังเป็นที่หนึ่งของพี่เสมอจ้า

PornFan

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 07:27:13 »

เข้ามาให้กำลังใจท่านกงฯ ครับ ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้ว่างมาตอบกระทู้เลย แต่สังเกตุว่าหลังจากการบ้านฉบับนี้ท่านกงไม่ได้มีรีวิวใหม่ ๆ มาให้อ่านมั่งเลย เป็นเพราะยังไม่ค่อยมีเด็กใหม่เข้าวงการ หรือเป็นเพราะท่านกงฯ เข็ดกับเด็กใหม่ก็ไม่รู้แฮะ

สู้ ๆ นะครับ รอท่านมาแชร์ประสบการณ์ดีดี ร้าย ร้าย อยู่ครับ
ผู้หญิง ชอบผู้ชายดี รักผู้ชายเลว แต่งกับผู้ชายรวย

ผู้ชาย ชอบผู้หญิงที่รู้สึกใส เลือกผู้หญิงที่รู้สึกสวย แต่ไปกับผู้หญิงที่ทำให้เราเสียว

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 22:03:18 »

เชียร์ๆๆๆๆน้องเค้กจ้า คำบ่นของพี่ๆเปรียบเสมือนกระจกเงาที่จะทำให้น้องเห็นความจริงที่กำลังเกิดขึ้นแล้วปรับปรุงก่อนที่จะสายไปนะจ้ะ พี่เล็กไปหลายที่แต่ยังไงแล้วบ้านหลังนี้ยังเป็นที่หนึ่งของพี่เสมอจ้า
ขอบคุณพี่เล็ก มาก ๆ ๆ ๆ  เลยค่ะ

คำแนะนำติชม ของพี่ ๆ ถือเป็นกระจกเงาจิง ๆ ค่ะ ขอบคุณจากใจจริงเลย 
mbvc