-->

ผู้เขียน หัวข้อ: คน กทม. เขาว่าเที่ยวเชียงรายแพง (ไม่ได้แจกลายแทงนะ)  (อ่าน 23714 ครั้ง)

shotgunman

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0

เมื่อคืนวันเด็กที่ผ่านมา  พากันไปนั่งกินที่เอกโอชา  เพื่อนของเพื่อนผมคนอีสานกับคนใต้  จะกลับไปทำงานละเที่ยวเชียงรายมาสองอาทิตย์เงินหมด kjhg kjhg kjhg ผมกับเพื่อนเลยเป็นเจ้ามือเลี้ยงส่ง ตามธรรมเนียมเจ้าถิ่น ความจริงสองคนนี้ไม่ใช่คนกรุงเทพหรอกแต่ว่ามาทำงานกรุงเทพยี่สิบกว่าปี  เลยติดพูดกลางสำเนียงกรุงเทพ  ก่อนกลับก็เลยถามว่าเป็นจาใด ชอบเชียงรายไหม  ได้คำตอบมาว่า  อาหารการกินดีอาหร่อย  แต่โรงแรมเก่าค่าห้องแพง  หนาว(อันนี้ไม่เถียง) ไฟแดงเยอะ(จริง) ที่จอดรถหายาก แต่อะไรก็ไม่เท่าเที่ยวสาวเชียงรายแพงบรรลัย  เจอคำนี้เข้าไปไม่เถียงไม่ได้แล้ว  roister roister roister พูดแบบนี้ บอกมาดิว่าแพงยังไง มันเลยเล่ายาวแต่ผมสรุปเลยให้สั้น ๆ เดี๋ยวจาเรื่องยาว 
            1. อาบอบนวด  1300 กินไม่ลง 1600 พอกินได้แต่บริการห่วย ที่สำคัญอ่างแคบ บางที่เป็นอ่างแบบอาบคนเดียวด้วย
            2. เด็กม่านรูด 1500 หน้าตาบ้าน ๆ ถ้าเรียกไซด์ไลน์ 2000  โดนค่าห้องอีกต่างหาก ไม่ทำอะไรเลย นอนอย่างเดียว
            3. เด็กเกะ 1500 แต่ส่วนใหญ่เจอแต่ 2000 ขึ้น หน้าตาดี ทำนิดหน่อยแต่อ้อนขอพิเศษตลอด โดนค่าม่านรูดอีก
            4. ไซด์ไลน์ 1500 2000 2500  หน้าตาดี เครื่องในแจ่ม แต่ก็ไม่ทำอะไรเลย นอนอย่างเดียว บางคนอมให้แป๊ป ๆ
            5. นกป. 1300 1500  บริการดี หน้าตาแจ่ม(เป็นบางคน) แต่ลีลายังไม่เข้าขั้นกรุงเทพ ที่สำคัญโดนออฟชั่น 1000 ทุกทีไป  ไม่งั้นไม่..... ที่สำคัญมันบอกเลยว่าในห้องมืดไปไฟสลัว ๆ ที่กรุงเทพเนี่ยเปิดไฟสว่างเลย  แถมมีกระจกรอบห้องด้วยนะ
            6. แม่สาย กับที่เร้นลับแถวสนามบิน  รวมกับเกะโลโซแนวลานไผ่  รวมกับร้านเกะบังหน้าต่าง ๆ ในตัวอำเภอต่าง ๆ ในเชียงราย  1000  เด็กเครื่องในโทรม นอนยาว พูดไม่ชัด ไม่ชอบพูด ไม่อะไรทั้งนั้น บางที่ต้องเสียค่าเปิดม่านรูดอีก 
            7. นวดแผนโบราณ  โดนค่านวด 300 - 400 โดนค่าหมออีก 1500 2000 แล้วแต่การต่อรอง แถมบางที่ต้องพาหมอออกไปเปิดม่านรูดเสียค่าห้องอีก  แต่บริการดี นวดไม่ได้เรื่อง หน้าตางั้น ๆ ส่วนมากสูงวัย (อันนี้จริงแท้)
             eta06 eta06 eta06ฟังมันบ่นเป็นเรื่อง ๆ ครึ่งชั่วโมง  สองคนสองปาก ผมฟังแล้วแจงได้เจ็ดข้อสั้น ๆ ได้ใจความ  เลยสวนกลับไปบ้าง  ว่าเชียงรายแพงเนี่ย  กรุงเทพฯ มันเท่าไหร่  เจอสวนมาอย่างแรง  เกือบชั่วโมง  piuyty piuyty ผมสรุปให้เลยสั้น ๆ
            1. อาบอบนวด 1300 1500 1700 2000 เด็กหน้าตาตามราคา  อ่างใหญ่ได้นัว ห้องสวยงามตระการตา จัดเต็มเวลา สั่งทำนู้นนี่ได้ดั่งใจ ทั้งปาก ทั้งท่ายาก ตรงไหน ที่ไหน ได้หมด ได้อย่างน้อย 2 น้ำ  เด็กบริการไม่ดีไม่ตามใจเรียกผู้จัดการมา  เปลี่ยนใหม่ทันที  แถมยกมือไหว้ขอโทษอีก ไปบ่อยได้ลด มีห้องวีไอวีอ่างเท่าสระ เรียกหมอเข้าพร้อมกับเพื่อนได้ทีละเป็นสิบคน  scary scary scary
            2. สนามหลวง สยาม สวนลุม หัวลำโพง ตามซอกซอย ตามโรงแรมเก่า โรงหนังเก่า ปั้มน้ำมัน ข้างถนน ทุกที่ในกรุงเทพเด็กอายุ 13-18 มีให้เลือกเป็นร้อยเป็นพัน  เริ่มที่ 400-800 มีห้องพร้อม หรือใช้โรงแรมแถวนั้นค่าห้อง 100 เดียว  แต่ยอมรับว่าเด็กไม่ค่อยทำอะไรให้ แต่ถ้ามีพิเศษให้สัก 200-500  จัดหนัก จัดเต็ม
            3. นกป. ที่กรุงเทพเนี่ย หน้าตารูปร่าง ระดับดารา นางแบบ ที่สำคัญถ้าอายุเกิน 20 ก็ถูกไล่ออกร้านแล้วว่างั้น เด็กสดใหม่ซิง ราคา 1300 - 1700  บริการดี  เต็มเวลา ที่สำคัญโม๊คเก่งสุด ๆ เชียงรายกลายเป็นเด็กอนุบาลไปเลยว่างั้น เดี๋ยวนี้ทุกที่สั่งให้เด็กจัด 2 น้ำ ให้แขกทุกคน ไม่ใช่อ้างว่ากี่น้ำก็ได้  ถึงเวลาได้น้ำเดียว ของสองทำหน้ายังกะจะตาย พิเศษ 500 ไปถึงไหนต่อไหนโลด
            4. นวดแผนโบราณ  800 - 1000  รวมทุกอย่างไว้ในนี้หมดแล้ว ทั้งห้อง ทั้งนวด ทั้งนาบ ได้ครบทุกอย่าง ในเวลาเต็มหนึ่งชั่วโมง ที่สำคัญต่อชั่วโมงที่สองเพิ่มอีกแค่ 400-500 บาท อายุส่วนใหญ่ไม่เกิน 30 ฝีมือนวดแบบมืออาชีพ อมสด นวดบอดี้สุดยอด บางที่มีแพยางให้สำหรับนวดน้ำมัน ที่สำคัญได้รับการยืนยันว่าถ้ามีพิเศษให้หมอ 500 - 1000 หมอเปิดประตูที่สองให้ทันที
            5. รถตู้ อันนี้บูมมากเมื่อสี่ห้าปีก่อน  ปัจจุบันมีอยู่แต่น้อยแล้ว  ไปรับถึงหน้าที่ทำงาน ขับตะเวนไปเรื่่อย ๆ สั่งได้ว่าจะลงที่ไหน  ถ้าไม่บังเอิญไปขัดกับคนอื่นในรถ  เด็กในรถ 800-1000  หน้าตาดี อายุไม่เกิน 22 แต่อึดอัดตามสภาพ เน้นใช้ปาก และหน้าอก  ส่วนใหญ่น้องจะขึ้นให้อย่างเดียวเพราะที่มันแคบ 
            6. ไซด์ไลน์  อันนี้แยกแยะไม่ได้ในกรุงเทพเพราะมั่วกันไปหมด  ไม่รู้ใครเป็นใคร แต่โดยรวมมีความหมายว่า  เป็นหญิงรับงานในชุดนักศึกษาหรืออ้างว่าเป็นนักศึกษาก็แล้วกัน  1000 สองน้ำ 1500 หน้าตาดีหน่อยก็ แพงขึ้นอีกรอบละ 500 บริการห่วยยังไง  ก็ยังอมให้  ขึ้นให้  เปลี่ยนท่าได้หลายท่า  ที่สำคัญหน้าโรงแรมสยาม สะพานปิ่นเกล้า สีลม เช็นทรัลต่าง ๆ  ในช่วงสองทุ่มขึ้นไป มีให้เลือกเป็นร้อย ลูกครึ่ง ต่างชาติ มีให้เลือกจนจุใจ
            7. บาร์ ผับ เกะ หมอชิต หัวลำโพง พัฒน์พงศ์ สีลม ข้าวสาร ตรอก ซอย  ทุกที่ในกรุงเทพที่ดูแนวโลโซ ๆ ก็ราคาประมาณเนี้ย 500 - 1000  ที่สำคัญมีหน้าใหม๋ ๆ มาอยู่ตลอดเรียกได้ว่าไปทุกวันหน้าไม่ซ้ำกันซักวันเลยก็มี
            ouiy ouiy ouiy  ฟังคนกรุงเขาพูดแล้ว  ชักเหนื่อยใจ บ้านเรานี่มันแพงจริง ๆ หรือเป็นเพราะเราชินกับราคานี้ บริการแค่นี้  ถึงไม่ค่อยรู้สึกว่าแพง  แต่คนกรุงเขามาจากที่ ๆ การแข่งขันสูง เขาถึงได้บ่นว่าบ้านเราแพงบรรลัย  จะปล่อยน้ำทีสองพันโดนแน่ ๆ ที่สำคัญบริการไม่ได้เรื่อง หน้าตางั้น ๆ ดูหนังโป๊ชักว่าวเอายังหนุกกว่า   scary scary scary  มันพูดซะไม่อยากเป็นเจ้ามือมื้อนี้เลย  แต่จะว่าไม่จริงก็ไม่ได้  เพราะเมื่อสามปีก่อนไปเที่ยวกรุงเทพมา ถึงจะแค่สองสามที่แต่ก็ยอมรับว่าที่มันพูดก็จริงอยู่  หรือว่าพวกมันกินเงินเดือน แต่พวกผมเป็นพวกรับเหมา  พวกมันเที่ยวช่วงเงินเดือนออก  แต่พวกผมกิน ๆ เที่ยว ๆ เป็นธรรมดาทุกวัน เลยไม่รู้สึก  แล้วคนเชียงรายว่าไงกัน  บ้านเราแพงอย่างเขาว่า  บริการไม่ดีอย่างเขาว่า  หรือว่าราคานี้ไม่แพง  เพราะคนเชียงรายเรารวยกว่า kjhg kjhg kjhg
รักเด็กไม่ผิด  ผิดที่เกิดก่อนเด็กต่างหาก

arkarades

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

แน่นปึ๊ก ชัดเจนเป็นข้อ เป็นข้อเลยครับ ;khhg

kawai

• **

เห็นด้วยเมืองเล็กสินค้าหายาก คุณภาพต่ำ แต่ราคาสูงครับ คงเป็นไปตามหลัก Demand-Supply ครับ

mokoro_s

• magPugVE
  • *
  • Country: bo
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

บริการอย่างที่เข้าพูดจริงมั้ยครับเนี่ย กำลังจะไปพอดี เห่อๆๆๆ

nat2029

• คณะสำรวจ
  • *

พูดซะอยากไปเที่ยว......บัตนาวเบย uilo uilo uilo แต่ผมว่าเค้าก็พูดถูกของเค้าน่ะครับ dsgjsd dsgjsd dsgjsd

ragcrown

• *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ธรรมดาครับ ของหายากก้แพง มีเกลื่อนก็ถุก ส่วนลริการ ผมว่าหน้าตามีส่วนตรงนี้แหล่ะคับ เอิ๊กๆๆๆ
"ของดี ไม่จำเป็นต้องเพอร์เฟค"

i2e4ltime

• แอบจิต
  • **

กทม มันเมืองใหญ่ ใครๆก็ไปอยู่ สาวๆก็เยอะ ธรรมดาๆ  dsgjsd

mintada000

• *

ธรรมดา ขอดีก็แพงหน่อย

packman

• *

กรุงเทพฯก็ไม่ใช่อย่างเขาว่าหรอก จะเอาไม่เกินพันนี่ หน้าตาก็รับม่ายได้.. นกป. อย่างสวยก็เหยียบ 2 พันกันทั้งนั้นคับ จะสุดซอยก็บวก บวก หน้ามืดทั้งตอน..และตอนจ่าย.. น้อยที่มากที่มีน้องต่ำกว่ายี่สิบ ถึงมีก็มีไม่กี่คน ที่สำคัญแค่บางที่เท่านั้นคับที่จัดสอง ส่วนใหญ่ขอครั้งที่สองก็หน้าเหี่ยวเหมือนกัน...  ที่ที่ฮ๊อตๆ บางคนที่ฮ๊อตๆไปเจอมาแทบตกใจ มายเครื่องในมันโทรมงี้หว่า.. แต่เรื่องจัดหนัก.. นี่น้องกทมใจถึงกว่าเด็กตจว.แน่นอนคับ

VanHo

• แอบหื่น

ก็จริงอย่างที่เค้าพูดนะ แต่บางอย่างเราก็ถูกกว่า
เช่นร้านอาหารที่มีเด็กนั่งดริ้งด้วย ถ้ามากรุงเทพ ร้านแบบนี้อาหารอย่างแพง และก็ค่าดริ้งน้องแพงมาก บ้านเราสบายๆ
กรุงเทพ ทิปเด็กๆ ถ้าอยากได้บริการดีต้องทิป 500 ให้น้อยน้องบ่นอีก บ้านเรา ทิปสัก 100 200 ก็ดีแล้ว
แต่เรื่องหน้าตา และการบริการ ที่ กทม ดีกว่า

mintada9

• กรรมการเวป
  • *

ตามที่เพื่อนท่านว่านะถูกหมดเลยครับ
เชียงรายบ้านเราแย่ลงเรื่อยๆนะ
จากที่เห็นมาตลอดเป็น10ปีแล้ว
เมื่อก่อนก็ดีนะ แต่ปัจจุบันไม่ใช่

ถ้าแก้ตรงนี้ได้ รับงานกันไม่ทันแน่
แขก และเพื่อนผมหลายครั้งมายอมอดเอาไปปล่อยน้ำที่เชียงใหม่ หรือกลับไปจัดหนักที่กทม

yetamon

• แอบหื่น
Re: คน กทม. เขาว่าเที่ยวเชียงรายแพง (ไม่ได้แจกลายแทงนะ)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2014, 23:54:34 »

eta08 ใช่เลยครับ ผมเคยอบู่แถวลาดบัวหลวงอยุธยา เด็กแกะประมาณเกาะทรายแม่สาย สวยกว่าด้วย 400ชั่วคราว ค้างคืน800 เอง 

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
Re: คน กทม. เขาว่าเที่ยวเชียงรายแพง (ไม่ได้แจกลายแทงนะ)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2014, 15:11:52 »

ผมว่าไม่ต้องไปเทียบกะ กรุงเทพหรอกครับ เทียบกับเชียงใหม่ก็พอ เชียงใหม่แจ่มๆ กว่าเยอะ เชียงรายเรียกแพง

wing666

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

ทำไมผมอยู่กทม.ถึงไม่ค่อยได้เห็นแบบที่เขาพูดเลย T_T

eXzyte

• เด็กทะลึ่ง

ข้อมูลแน่นมากเลยครับท่าน ขอบคุณครับ

magarat

• จะให้ข้าทำเยี่ยงไร ในเมื่อหัวใจเจ้าไม่มีข้าอยู่เลย
  • Country: th

เพื่อนผมบอกทางใต้ถูกกว่าเยอะเลย บริการดีกว่าสวยกว่า

ake2600

งั้นจัดทัวส์ไปใต้กันอิอิ

cooltea79

• ว๊องแมน
  • *

จัดทัวร์ลงไต้ แจ้งนะครับ จะลงไปด้วย  eta03