-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีโปรแกรมการใช้เงินให้คุ้มค่าที่สุดใน1 สัปดาห์ บอกกันหน่อยนะ  (อ่าน 2086 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป

mnb เห็นข่าวออก น่าสนใจ และเชื่อว่าหลายท่านคงผ่านช่วงเวลานั้นมาบ้าง เล่าให้กันฟังบ้างนะครับ

jiggolord

ท่านดลคงจะดูข่าวเดียวกับผมแน่เลย
ที่เป็นเวปของจีนใช่มั๊ยครับ ใช้เงินอาทิตย์ละ 500 เข้าท่าดีเหมือนกันครับ
แต่ผมประหยัดกว่านี้อีก เมียให้ใช้วันละห้าสิบ ไปทำงานหกวัน 300 เอง 5555 mnb mnb
เห็นมั๊ยครับ ว่าการเม้นไปทำการบ้านนี่ยากเย็นแสนเข็ญแค่ไหน kmkm

007

urhys [poiuy ::)  ตอนนั้นเรียนกรุงเทพแฟนอยู่เชียงใหม่ โทรหาตลอดเลยครั uhgvบ เฉพาะตอนเมาเท่านั้น uhb แต่ตอนนั้นกินเหล้าทุกวัน ค่าโทรหมดไป หมื่นกว่า คงจำกันได้นาทีละ 12 บาทอะตอนนั้น มาม่า วันละซอง ต้มในหม้อใหญ่ๆ แล้วรออืด ต้มตอนเช้ากินตอนเที่ยง ตอนเช้าไม่กินรีบไปเรียน กลางวันกลับมากินที่หอครึ่งห่อ ตอนเย็นอีกครึ่งห่อ นอนเท่านั้นนอนประหยัดพลังงานสุดๆ ซองละ 4 บาท อาทิตย์หนึ่ง หมดไป 28 บาท ทำได้อาทิตย์กว่าความแตกเพื่อนมาชวนไปเล่นบอล มันเห็นมาม่า แม้งเอาไปกินเล่นเฉยๆๆเลย พพำ  เลยต้องสารภาพยืมเงินเพื่อน  ใครจะลองก็ได้นะครับ แล้วจะรู้ว่าเด็กขาดสารอาหารเป็นอย่างไร  ijn

ZOIDS

ดีนะครับ เด๋วนี้ค่าโทรถูกลง แถมมีเน็ต  ijn

อีโต้

ใช้ให้คุ้มที่สุด ต้องใช้เงินเพื่อนครับ  เขิน

GOWA

เวลาเงินเดือนออกผมจะจับยัดเข้าบัญชีฝากประจำก่อนเลยครับ
ให้มันถอนไม่ได้ เพราะถ้าเงินอยู่ที่ตัวผมได้เดือนละแสนผมก็ใช้หมดเดือนละแสนแหละครับ
ทำอย่างงี้ซักครึ่งปีมาเปิดบัญชีดูอีกทีจะพบว่าเรามีเงินพอที่จะดาวน์บ้านดาวน์รถได้เลยครับ

riderx

สอบถามเพิ่มเติมเลยละกัน แบ่งการเก็บเงินกันยังงัยครับ ถ้าเงินเดือนสัก 20,000 จะแบ่งเก็บแบ่งใช้ยังงัยครับ โสด ไม่มีภาระหนี้สิน  oijuhgfd

GOWA

สอบถามเพิ่มเติมเลยละกัน แบ่งการเก็บเงินกันยังงัยครับ ถ้าเงินเดือนสัก 20,000 จะแบ่งเก็บแบ่งใช้ยังงัยครับ โสด ไม่มีภาระหนี้สิน  oijuhgfd

ควรทำบัญชีซักเดือนครับ
แล้วเราจะรู้ว่าเงินของเราไหลไปตรงไหนบ้าง
แล้วก็ตัดที่ไม่จำเป็นออก เอาไปฝากไว้ (แบบถอนไม่ได้)
เหลือที่แบบจำเป็นต้องใช้จริงๆ+ค่าขนมเด็กๆนิดหน่อย

don

pongz  คนรวยมาตอบแล้ว  mnb

wonderkid

พยายามเก็บอยู่อ่ะค๊าบบบ
แต่สบู่ที่บ้านชอบหมดตลอดเลยอ่ะ
เรยต้องไปซื้อสบู๋แถวสันป่าข่อย
ตังค์เรยไม่มีเก็บเรยอ่ะค๊าบบบ uhbgv

GOWA

พยายามเก็บอยู่อ่ะค๊าบบบ
แต่สบู่ที่บ้านชอบหมดตลอดเลยอ่ะ
เรยต้องไปซื้อสบู๋แถวสันป่าข่อย
ตังค์เรยไม่มีเก็บเรยอ่ะค๊าบบบ uhbgv

ท่านก็ให้คนอื่นอาบให้เลยสิครับจะได้ไม่ต้องซื้อสบู่

นู๋เติ้ล

แหะ ๆ อยากเก็บเงินค่ะ แต่เก็บไม่อยู่ซะที  fdgdfdf

ZOIDS

แหะ ๆ อยากเก็บเงินค่ะ แต่เก็บไม่อยู่ซะที  fdgdfdf
เอาไปต่อผมหมดแระ  ijn

kalam

ตอนนี้ก็จนอยู่

shinpe uhah

ควรทำบัญชีซักเดือนครับ
แล้วเราจะรู้ว่าเงินของเราไหลไปตรงไหนบ้าง
แล้วก็ตัดที่ไม่จำเป็นออก เอาไปฝากไว้ (แบบถอนไม่ได้)
เหลือที่แบบจำเป็นต้องใช้จริงๆ+ค่าขนมเด็กๆนิดหน่อย

ค่าน้ำมัน 2800 ใช้มอไซด์ไปทำงาน เอารถยนต์ไปเที่ยว 555+
ค่ากินวันละ 70 บาท ข้าวเช้ากินสายๆควบข้าวเที่ยงไปเลย ข้าวเย็นอีก มื้อล่ะ 35 บาท ข้าว 25 น้ำ 10 ตกเดือนล่ะ 2100 บาท
ค่าของใช้จุกจิก ครีมอาบน้ำ ยาสีฟัน โฟมล้างหน้า ถุงยาง KYเจล ตกเดือนล่ะ 1500 บาท
ทำบุญอาทิตย์ล่ะครั้ง สังฆทานซื้อของใส่ถุงแล้วไปถวายดีกว่าครับ เพราะของทุกอย่างจะถูกกว่าซื้อเป็นชุดครับ ครั้งล่ะ 200 ตกเดือนล่ะ 800 บาท
ค่าเสื้อผ้า น้ำหอม ตกเดือนล่ะ 2000
รวม 9200 บาท ถ้าไม่ได้อยู่บานก็รวมค่าที่พักด้วยครับอาจจะประมาณ 4500
ดังนั้นจากเงิน 20000 จะเหลือ 6700 บาทเอาไว้เที่ยวครับเหอะๆๆ หรืออาจจะเก็บไว้ 1700 ไว้ทำประกันเผื่อเอาไว้ต้องเข้าโรงบาลก็ได้ครับ 5000 เอาไว้เที่ยว จะกินเหล้าหรือ กินสาวก็แล้วแต่ครับเหอะๆๆ

pulohid

เข้ามาอ่านนึกว่ามีเวลาเที่ยว1สัปดาห์เที่ยวอย่างไรให้คุ้มค่าเสียอีก จะได้จัดเป็นแพ๊คเก็จทัวร์ราตรีเลย gooddream