-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านหมูก่ะทะที่ใหนอร่อยที่สุดในเชียงใหม่  (อ่าน 8310 ครั้ง)

12972116

• บุคคลทั่วไป

ช่วยแนะนำหน่อยน่ะ    ราคาด้วย

golfmanu00

Re: ร้านหมูก่ะทะที่ใหนอร่อยที่สุดในเชียง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 17:56:52 »

ถ้าเป็นแบบบุตเฟ่นี่ไม่แน่ใจครับ  ไม่ได้กินนานละ  แต่ว่าตอนนี้กิน  โพนยางคำอย่างเดียว  มีแบบจุ่มก็มี กะทะร้อนก็มี  อาหารจานเดียวก็มี 
เลือกได้ด้วยว่าจะทานส่วนไหน เช่นสันนอก  สือร้องไห้  พับ นอก ใน  เป้นต้น  อยู่เส้นคันคลอง ร้านสหกรณ์อยู่ตรง ร้าน  sim bar  เก่า
อีกร้านแถวๆ ไฟน์แต็ง  แต่คนละฝั่ง  ไม่แน่ใจว่าเจ้าของเดียวกันป่าว  แต่ก็อร่อยพอกัน  ราคาไม่แพงด้วย
ลืมบอกไปเป็นเนื้อโคขุนนะครับ  เหมาะสำหรับคนชอบเนื้อ uhgv
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน 2009, 17:59:37 โดย golfmanu00 »

chefbb

Re: ร้านหมูก่ะทะที่ใหนอร่อยที่สุดในเชียงใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 18:30:46 »

ชุมแพหมูกระทะอะครับ  ราคาจำไม่ได้ ไปกินครั้งเดียวเอง ที่หลือผ่านร้านบ่อย ๆ

oman

Re: ร้านหมูก่ะทะที่ใหนอร่อยที่สุดในเชียงใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 19:04:51 »

ไม่ได้กินนานแล้ว สุคนทาก็ใช้ได้นะคับ yhb

lexlex

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 กันยายน 2009, 19:41:51 »

ผมว่า ดังดังคับ ไปง่ายเส้นซูเปอร์ อีกอย่างมีตลก น้า เหินฟ้า

hangover

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 กันยายน 2009, 09:27:55 »

ผมชอบไปที่ abc ติด ธนชาติ ช้างเผือก

deztiny

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 กันยายน 2009, 09:31:15 »

ร้านภูเก็ตซีฟู้ด หรืออะไรเนี่ยครับจำชื่อไม่ได้ แถวเส้นจะไปแอร์พอร์ท ...ตรงข้ามเยื้องๆกับ เพนท์เฮาร์ คาราโอเกะ....ถ้าจำไม่ผิด...ไม่ได้ไปนานละ...กะอร่อยนะครับ....มีพนักงาน ลวกให้ ทอดให้ สบายดี jhg

mmppp

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 กันยายน 2009, 12:45:52 »

ABC กินมาตั้งแต่สมัยเรียนมอชอ ยังกินบ้างตามแต่โอกาส

ล่าสุด ชอบชุมแพครับ

สงสัยหลังๆ กินมากแล้วย่อยยาก ปวดท้องทุกที คงเพราะอายุเยอะแล้ว นะ

เลยหันมากินอาหารเวียดนามแทน เบาท้องกว่าเยอะครับ

Keijikung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 กันยายน 2009, 14:18:40 »

ต้องนี่เลย สายชล ตรงข้าง ร.ร วัฒโนทัย ผมว่าอร่อยดี มีอาหารหลายอย่าง ช่วงนี้ก้อไปอยู่ร้านเดวนี่แหละครับ  ijn ijn

soc32

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 กันยายน 2009, 15:07:22 »

สันติธรรมครับ  กว้างขวาง นักศึกษาเยอะดี mnb

engneung

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 กันยายน 2009, 23:58:22 »

ผมชอบไปที่ abc ติด ธนชาติ ช้างเผือก

ผมก็ว่า....ร้านนี้อร่อยสุดใน ชม.แล้วครับ

ปล.ถ้าไม่เน้นบรรยากาศ

RoCkNRoll

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 14:18:42 »

-หมูกะทะช้างเผือก
-ซูซูรัน
-ใบชา แถวพายัพ
-ละก่อร้านอารายม่ะรุจำชื่อม่ายได้อ่ะคับ ตรงข้ามเทนคาราโอเกะ วังสิงคำอ่ะ บรรยากาดดี  น้ำจิ้มอร่อยที่ซู็ดดด   

dsgtk dsgtk

ZOIDS

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 21:04:43 »

ชอบ ซูซุรัน อ่ะครับ รสชาติ แต่อาจบริการไม่ดีบ้าง  ijn

pandatum

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 กันยายน 2009, 23:32:36 »

ดัง ดัง  กุ้งกะทะครับ เลยแยกข่วงสิงห์ มาหน่อย อาหารเยอะดี รสชาติพอใช้ได้ เพิ่งไปกินมาตะกี้

ถ้าได้ไปอย่าลืมมอง ไปด้านข้างเวทีจะเห็นห้องคิดเงิน มีน้องน่ารักๆนั่งอยู่คอยคิดเงินอยู่ในห้อง

ถ้าไปก็อย่าลืมมองดูน่ะครับ     [poiuy

รูปร่างน่าตาคล้ายๆคนนี้

hello baby

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 กันยายน 2009, 01:48:35 »

ผมว่า ชุมแพ กับ ซูซูรันนะคับ

Gigabig

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 กันยายน 2009, 22:48:19 »

uiuo ผมให้ร้านใบชาเส้นวงแหวนหลัง ม.พายัพ ครับ น้ำจิ้มอร่อย สะอาด เป็นร้านแรกที่ผมกินแล้วไม่ท้องเสียครับ ค่าหัวตอนไปล่าสุด 89 บาท แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าขึ้นรึยังนะครับไม่ได้ไปนานแล้ว

mana

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 13:47:26 »

ชุมแพ แต่เสียเรื่องจอดรถมาก
ตอนนี้ติดหรู เด็กชอบด้วย ชาบูชิ  gsdgdgs

deztiny

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 16:50:34 »

ใช่ครับชุมแพ ไม่รู้จะไปจอดรถตรงไหน... 0okl  รบกวนขอพิกัด ซูซูรัน หน่อยครับท่านที่เคยไปครับ ;khhg

roonaldo

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 16:53:18 »

สุนธา คำตอบสุดท้าย

golfmanu00

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 17:16:40 »

ใช่ครับชุมแพ ไม่รู้จะไปจอดรถตรงไหน... 0okl  รบกวนขอพิกัด ซูซูรัน หน่อยครับท่านที่เคยไปครับ ;khhg

พิกัด ซูซูรันนะครับ  สมมว่าเริ่มมาจากแยกหนองหอยนะครับ
ให้ตรงมาท่าสนามบินอ่ะครับ
พอใกล้จะถึงทางข้ามแยกแอร์พอทให้ชิดซ้ายครับ
เลยแดงกลอนประตูมาหน่อย มองหายากนิดหนึ่ง
....แต่อร่อยดีครับ jhg

gbach

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 23:46:42 »

โหวตให้ ใบชาหมูกะทะ อีกเสียงครับ

deztiny

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 10:16:53 »

พิกัด ซูซูรันนะครับ  สมมว่าเริ่มมาจากแยกหนองหอยนะครับ
ให้ตรงมาท่าสนามบินอ่ะครับ
พอใกล้จะถึงทางข้ามแยกแอร์พอทให้ชิดซ้ายครับ
เลยแดงกลอนประตูมาหน่อย มองหายากนิดหนึ่ง
....แต่อร่อยดีครับ jhg
ขอบคุณครับท่าน golfmanu 25/10/52 แดงเดือดนี้ท่านไปไหมครับ....ผมรอชำระแค้นอยู่ครับ...แพ้1-4 คราวที่แล้ว โดนคนที่ทำงานแซวซะเสียเซ ijhgvfล์เลยครับ

google

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 กันยายน 2009, 18:01:47 »

สุคณถาคับอาหารเยอะดีมีให้เลือกเพียบเลย