-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบเทคนิค ปฏิเสธดริ๊งโคโยตี้ครับ  (อ่าน 10797 ครั้ง)

jaxkrub

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ผมยังไม่เคยเที่ยวโคโยตี้นะครับ แต่ลองอ่านหาข้อมูลหลายๆ ที่
ยังไม่เคยเห็นกระทู้เรื่องนี้คับ
อยากขอเทคนิก เวลาน้องๆ มาขอดริ๊ง มีเทคนิกการปฏิเสธยังไงกันบ้างครับ

ShadowMOON

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
Re: ขอทราบเทคนิค ปฏิเสธดริ๊งโคโยตี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2012, 17:51:18 »

คุณ ก็ยังไม่เคยเที่ยวโคโยตี้ งั้นเอางี้  คุณต้องตอบตัวเองให้ได้ก่อน
ว่า การเข้าไปเที่ยวโคโยตี้ เข้าไปทำไม  เข้าไปแล้วข้างในมีอะไรและ จะได้อะไรออกมา
คุณต้องชัดเจนกับตัวเอง ในเรื่องเหล่านี้ก่อน  จากนั้น เรื่องเหล่านี้ จะกำกับตัวคุณเอง
ว่าเหตุการ์ณที่เกิดกะคุณขณะนั้น  เริ่มเวอร์ หรือยัง ความเสียดายเงินจะสอนการปฎิเสธให้คุณเอง
อ้อ อย่าคิดแต่เรื่องปฎิเสธ ที่จริงแล้ว การต่อรองนั้น น่าสนใจกว่าเป็นไหนๆครับ จ่ายเท่านี้เพื่อให้ได้อะไรคุยไปเลย
คนฉลาดหน่อย ก็อาจ ครั้งสองครั้ง  คนหลึกๆ อาจหลายครั้ง หรือ
รวยแบบส้มหล่น  แบบค้ายา  แบบสามล้อถูกหวย  ที่นั่นแหละครับ เหมาะกับคุณ  kjhg kjhg

jaxkrub

• แอบหื่น
Re: ขอทราบเทคนิค ปฏิเสธดริ๊งโคโยตี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012, 13:32:59 »

คุณ ก็ยังไม่เคยเที่ยวโคโยตี้ งั้นเอางี้  คุณต้องตอบตัวเองให้ได้ก่อน
ว่า การเข้าไปเที่ยวโคโยตี้ เข้าไปทำไม  เข้าไปแล้วข้างในมีอะไรและ จะได้อะไรออกมา
คุณต้องชัดเจนกับตัวเอง ในเรื่องเหล่านี้ก่อน  จากนั้น เรื่องเหล่านี้ จะกำกับตัวคุณเอง
ว่าเหตุการ์ณที่เกิดกะคุณขณะนั้น  เริ่มเวอร์ หรือยัง ความเสียดายเงินจะสอนการปฎิเสธให้คุณเอง
อ้อ อย่าคิดแต่เรื่องปฎิเสธ ที่จริงแล้ว การต่อรองนั้น น่าสนใจกว่าเป็นไหนๆครับ จ่ายเท่านี้เพื่อให้ได้อะไรคุยไปเลย
คนฉลาดหน่อย ก็อาจ ครั้งสองครั้ง  คนหลึกๆ อาจหลายครั้ง หรือ
รวยแบบส้มหล่น  แบบค้ายา  แบบสามล้อถูกหวย  ที่นั่นแหละครับ เหมาะกับคุณ kjhg kjhg

ไม่เข้าใจตอนท้ายหมายความว่าอะไรครับ

ผมอาจอธิบายไม่เคลียร์เอง
สมมติ เข้าไปเล็งโคไว้ คนนึง เราอยากให้ดริ๊ง แค่คนนี้ โคคนอื่นมาขอมีวิธีปฏิเสธยังไงไม่ให้เสียน้ำใจกันครับ

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

ShadowMOON

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012, 17:44:45 »

โค พวกนี้  เขาอยู่กันเป็นฝูง ยิ่งพวกเดินสายยิ่งร้าย อยู่กินนอนด้วยกันย้ายด้วยกัน
คุณเดินเข้าไป ไปเจอเขา ปิ๊งเขาคนเดียว กะจะเลี้ยงดริ๊งค์เขาคนเดียว
ส่วนคนอื่น จะปฎิเสธโดยทำไงจะไม่ให้เสียน้ำใจ

มันจบตั้งแต่แรก ละครับ 
ถ้าคุณไม่หล่อ ชนิด โดม  คุณคิดว่า เขาจะเห็นคุณดีกว่าฝูงหรือไม่
ถึงคนอื่นไม่มาขอ เขา ก็จะขอคุณให้เลี้ยงคนอื่น ด้วย 
พวกนี้ เขามียอดที่ต้องทำ ต่อคืน ต่อคน ต่อกลุ่ม   ยังไง คุณก็ไม่รอด
เอาง่ายๆ ลองซ้อมมือ โดยคิดว่า ถ้าน้องนั่นของคุณพูดประโยคนี้กับคุณ คุณจะตอบยังไง

"พี่คะ เพื่อนหนูวันนี้ยังขายไม่ได้เลย ช่วยหน่อยสิคร๊ะ เมื่อวานเค้าก็ช่วยหนูขาย ^^"
    "พี่คร๊ะ  เพื่อนหนูอยากมานั่งกิงด้วยอ่ะ น๊าาๆๆๆๆ ^^"...(ละเหล้าคุณจะหมดไวปานเททิ้ง)

เรื่องเหล่านี้คือ คำตอบ ของประโยคที่คุณ งง แหละครับ คือ คุณต้องกล้าจ่าย จ่ายเยอะ
แบบ  คนสามประเภท ในประโยคนั้น จ่ายได้  นั่นแหละ คุณถึงจะได้ลุ้น

ก่อน ที่คุณจะหมดกำลังใจไป กว่านี้  จะขอแนะว่าการจีบโค ละได้นั้น
มีสองแนวเท่านั้น คือใช้เงินนิดเดียว   กะ  ใช้เงินเยอะๆ ฟาดลงไปโครมเดียว
แนวแรก เขาถูกชะตา เขาจะเอาคุณ  อย่างนี้ ใช้นิดเดียว
อย่างหลัง ก็รู้ๆกันอยู่  อ้อ ..ละพวก โคเดินสายนี่ ไป สองครั้งยังไม่ได้ฟัน ให้เลิกซะ
ก่อนจะโดนสูบโดนตุ๋นไป มากกว่านั้น

ทั้งหมดที่เขียนมา เป็นประสบการ์ณส่วนตัวของผมเองทั้งนั้น ไม่ได้อิงกะใคร
แต่เคยคุยๆ กะคนอื่นดู ก็ไม่ค่อยเจอว่าต่างกัน
กว่าจะเขียนให้คุณอ่านสองเม้นท์ได้ผมก็หมดเงินไป เยอะ
 การที่คุณ ซึ่งยังไม่เคยหมดเงินซัีกบาท จะเข้าใจนั้น ผมว่ายัง
อ่านได้อ่านออกปากบอกเข้าใจ  แต่ยังไง ก็ไม่ ลึกซึ้งหรอก
ของ พรรค์นี้ ต้องลองเอง  และสนุกกะมัน  ..ขอให้โชคดี   kjhg  kjhg

jaxkrub

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012, 20:48:30 »

อ่านแล้วพอเห็นภาพละครับ ขอบคุณมากครับที่มาแชร์ประสพการณ์

ผมพวกเวลต่ำด้วย ไปคงได้หมดดาก  ljhgf

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012, 22:46:47 »

หมดมากอย่ากลัวครับ แต่อย่าให้หมดเนื้อหมดตัว

เหมือนขี่มอไซ ท่านจะไม่เคยประสบอุบัติเหตุสักครั้งเลยหรือ  pongz

dahlia

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012, 00:34:56 »

จากประสพการณ์ผม....ชักสีหน้าครับ ประมาณว่าไม่ให้ แล้วน้องเค้าจะไปนินทาเราลับหลังเอง ตรงจุดนี้มันก็จะมีพวกสายเชี่ยวอยู่ เค้าจะผลัดกันมาขอดริ้งเรา เราก็เล็งไว้เลยว่าจะเอาใคร พอเค้ามาก็แทะโลมเต็มสตรีมเลย พวกนี้เค้าเชี่ยวอยู่แล้วอย่าไปอาย....แต่ผมก็เคยโดนประมาณว่าไปตั้งแต่สี่ทุ่มถึงตีหนึ่งกว่ามีเด็กมาคุยด้วยแค่สามคน เหอะๆๆๆ ช่วงนั้นผมเกรียนด้วยมั้งเลยไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่

mega

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2012, 20:46:14 »

คับหนับหนุนให้ความรู้แก่ผู้ด้อยโอกาสด้วย eta04

preplay

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 10:58:48 »

ช่วงแรกที่ผมเที่ยวสายโค ก็เคยคิดหาวิธีแก้เกมส์การขอดริ๊งเหมือนกันครับ ซึ่งสุดท้ายผมได้ข้อสรุปว่า
ข้อแรก ไม่ว่าจะใช้วิธีอะไรหรือพูดดีแค่ไหน การปฏิเสธดริ๊ง "จะทำให้ถูกนินทาแน่นอนครับ" อันนี้ขอให้พึงรู้ไว้เลย แต่
ข้อสอง ไม่ว่าจะทำตัวสุภาพหรือปฏิบัติดีกับโคที่นั่งด้วยดีแค่ไหน "ก็ถูกนินทาเหมือนกัน" (เจอมากับตัวแบบจะๆเลย)

บางทีนะครับเรื่องพวกนี้ไม่ต้องไปสนใจมาก เราคิดว่าทำดีแล้วแต่น้องเค้าไม่ได้คิดแบบนั้น

ส่วนตัวผมเองเลือกใช้วิธีสุภาพ+มุกตลก พัฒนาเทคนิคมาจากนิสัยส่วนตัว แล้วก็ปรับไปตามสถานการณ์ แล้วแต่ว่าวางแผนจะไปถึงขั้นไหน
เรื่องเทคนิคไม่ว่าจะอ่านหรือฟังมาจากไหนก็ใช้เป็นแนวทางก็พอครับ ต้องนั่งทบทวนวางแผนด้วยตัวเอง ความไหลลื่นในการใช้มุขจะดีกว่าเมื่อเป็นมุขของตัวเอง

jaxkrub

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 11:16:44 »

ช่วงแรกที่ผมเที่ยวสายโค ก็เคยคิดหาวิธีแก้เกมส์การขอดริ๊งเหมือนกันครับ ซึ่งสุดท้ายผมได้ข้อสรุปว่า
ข้อแรก ไม่ว่าจะใช้วิธีอะไรหรือพูดดีแค่ไหน การปฏิเสธดริ๊ง "จะทำให้ถูกนินทาแน่นอนครับ" อันนี้ขอให้พึงรู้ไว้เลย แต่
ข้อสอง ไม่ว่าจะทำตัวสุภาพหรือปฏิบัติดีกับโคที่นั่งด้วยดีแค่ไหน "ก็ถูกนินทาเหมือนกัน" (เจอมากับตัวแบบจะๆเลย)

บางทีนะครับเรื่องพวกนี้ไม่ต้องไปสนใจมาก เราคิดว่าทำดีแล้วแต่น้องเค้าไม่ได้คิดแบบนั้น

ส่วนตัวผมเองเลือกใช้วิธีสุภาพ+มุกตลก พัฒนาเทคนิคมาจากนิสัยส่วนตัว แล้วก็ปรับไปตามสถานการณ์ แล้วแต่ว่าวางแผนจะไปถึงขั้นไหน
เรื่องเทคนิคไม่ว่าจะอ่านหรือฟังมาจากไหนก็ใช้เป็นแนวทางก็พอครับ ต้องนั่งทบทวนวางแผนด้วยตัวเอง ความไหลลื่นในการใช้มุขจะดีกว่าเมื่อเป็นมุขของตัวเอง

ขอบคุณครับ ใครมีเทคนิกเพิ่มแนะนำได้นะครับ

hollowboy

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 14:16:27 »

เห็นด้วยครับ ต้องตอบตัวเองให้ได้ก่อนว่าที่ไปเที่ยวโค ต้องการอะไร

ผ่อนคลายเฉยๆ จีบเป็นกิ๊ก หวังฟันเจ้า หรืออื่นๆ

ต้องทำใจไว้ก่อนว่ายังไงค่าใช้จ่ายก็จะเยอะกว่าการเที่ยวแบบอื่นๆอยู่แล้ว

ถ้าจะเที่ยวแบบเซพๆแนวนี้คงไม่เหมาะเท่าไร

ไม่งั้นคงไม่มีวลีอมตะ เสียเป็นแสน แขนไม่ได้จับ หรอกครับ อิอิ  wq

sukung

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 11:00:34 »

สำหรับผม บอกว่า ผมจาเอาน้องคนนี้ คนเดียว งับ ยังเจอเป็น พัน2พัน อ่า จากนั้น สุคุงก็ไปอย่างสงบๆเจียมเนื้อเจียมตัว ครับผม eta08
สุคุง คนเดิมครับ

eakxyz

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 13:36:22 »

ได้ฟังวลีดีดี จากท่านเทพ แล้ว เลิก เที่ยวเลย (-_-) b

namrug

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 22:03:28 »

uilo ทุนไม่มีอดตามระเบียบสิงี้

Kier3

• มนุษย์แม่เหล็กดึงดูดสาวทั่วราชอาณาจักร
  • V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2012, 09:30:48 »

โค พวกนี้  เขาอยู่กันเป็นฝูง ยิ่งพวกเดินสายยิ่งร้าย อยู่กินนอนด้วยกันย้ายด้วยกัน
คุณเดินเข้าไป ไปเจอเขา ปิ๊งเขาคนเดียว กะจะเลี้ยงดริ๊งค์เขาคนเดียว
ส่วนคนอื่น จะปฎิเสธโดยทำไงจะไม่ให้เสียน้ำใจ

มันจบตั้งแต่แรก ละครับ 
ถ้าคุณไม่หล่อ ชนิด โดม  คุณคิดว่า เขาจะเห็นคุณดีกว่าฝูงหรือไม่
ถึงคนอื่นไม่มาขอ เขา ก็จะขอคุณให้เลี้ยงคนอื่น ด้วย 
พวกนี้ เขามียอดที่ต้องทำ ต่อคืน ต่อคน ต่อกลุ่ม   ยังไง คุณก็ไม่รอด
เอาง่ายๆ ลองซ้อมมือ โดยคิดว่า ถ้าน้องนั่นของคุณพูดประโยคนี้กับคุณ คุณจะตอบยังไง

"พี่คะ เพื่อนหนูวันนี้ยังขายไม่ได้เลย ช่วยหน่อยสิคร๊ะ เมื่อวานเค้าก็ช่วยหนูขาย ^^"
    "พี่คร๊ะ  เพื่อนหนูอยากมานั่งกิงด้วยอ่ะ น๊าาๆๆๆๆ ^^"...(ละเหล้าคุณจะหมดไวปานเททิ้ง)

เรื่องเหล่านี้คือ คำตอบ ของประโยคที่คุณ งง แหละครับ คือ คุณต้องกล้าจ่าย จ่ายเยอะ
แบบ  คนสามประเภท ในประโยคนั้น จ่ายได้  นั่นแหละ คุณถึงจะได้ลุ้น

ก่อน ที่คุณจะหมดกำลังใจไป กว่านี้  จะขอแนะว่าการจีบโค ละได้นั้น
มีสองแนวเท่านั้น คือใช้เงินนิดเดียว   กะ  ใช้เงินเยอะๆ ฟาดลงไปโครมเดียว
แนวแรก เขาถูกชะตา เขาจะเอาคุณ  อย่างนี้ ใช้นิดเดียว
อย่างหลัง ก็รู้ๆกันอยู่  อ้อ ..ละพวก โคเดินสายนี่ ไป สองครั้งยังไม่ได้ฟัน ให้เลิกซะ
ก่อนจะโดนสูบโดนตุ๋นไป มากกว่านั้น

ทั้งหมดที่เขียนมา เป็นประสบการ์ณส่วนตัวของผมเองทั้งนั้น ไม่ได้อิงกะใคร
แต่เคยคุยๆ กะคนอื่นดู ก็ไม่ค่อยเจอว่าต่างกัน
กว่าจะเขียนให้คุณอ่านสองเม้นท์ได้ผมก็หมดเงินไป เยอะ
 การที่คุณ ซึ่งยังไม่เคยหมดเงินซัีกบาท จะเข้าใจนั้น ผมว่ายัง
อ่านได้อ่านออกปากบอกเข้าใจ  แต่ยังไง ก็ไม่ ลึกซึ้งหรอก
ของ พรรค์นี้ ต้องลองเอง  และสนุกกะมัน  ..ขอให้โชคดี   kjhg  kjhg

จริงดังท่านว่าทุกอย่างเลย  โคมันมีอยู่ 2 แบบเท่านี้จริง ๆ จะมีโคในพื้นที่กับโคนอกพื้นที่

โคในพื้นที่โอกาศติดจะสุงกว่าโคต่างพื้นที่  แต่บอกไว้ก่อนนะไม่ต้องคิดว่าจะเอามาเป็นแฟนส่วนใหญ่เป็นโคมีเจ้าของทุกตัว  เพียงแต่รับจ๊อบเท่านั้น  การไปสอยต้องไปหาอยางน้อย 2 ครั้ง มีวาทะศิลป์ที่ดีคุยสนุก  หาเรื่องที่มันเร้าใจกว่าที่พวกที่มาจีบอยู่เป็นประจำให้ได้มุขเสี่ยวอย่าใช้  และต้องมีทุนพอสมควร  เท่าที่เคยจีบได้นั้นแม้จะใช้ทุนกับน้องไม่มากแต่หมดไปกับการกินในร้านนี่หลาย  .... 

ส่วนโคนอกพื้นที่นั้นส่วนใหญ่จะสวยกว่าโคในพื้นที่เพราะพวกนี้เดินทางมาเพื่อพ่อบุญทุ่มอยู่แล้ว  แต่ส่วนใหญ่จะจีบยากมากเลยครับ  แม้จะเอาใจจนกระเป๋าเกือบฉีกโอกาศวืดยังสูงกว่า 60% สำหรับพวกไม่มีเวลาอย่างเรานั้นมันยากครับ  เพราะงั้นใช้เงินฟาดเปรี้ยงเดียวเลยดีกว่าครับ  เท่าที่เคยทุ่มมาราคาไม่ต่ำกว่า 3000 - 6000 เลยที่เดียวแถมไม่ค้างด้วย  ยกเว้นกรณีน้องเดือดร้อนจริง ๆ เท่านั้นถึงจะรับแบบค้างคืน  ส่วนใหญ่แล้วในความรู้สึกผมแล้วมันเป็นการอัพค่าตัวเท่านั้นละครับ  เพราะเราหน้ามืดอยากได้เค้าก็เลยทุ่มก็เท่านั้น  สรุปคือโคนอกพื้นที่ฟ้าดเปรี้ยงเดียวจบดีกว่าไปเสียเงินจีบครับ  ....   lowwww
ดีชั่วรู้หมด  แต่กูอดไม่ได้

kitprasong

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2012, 15:38:33 »

มาเก็บข้อมูล ใช้ได้ดีทีเดียว

dahlia

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2012, 16:57:44 »

ผมยอมเสียครั้งเดียวแล้วได้ดีกว่าที่จะเลี้ยง พวกนี้เจอเสือสิงห์กระทิงแรดมาหมดแล้ว เรานี่แหละจะเป็นเหยื่อเค้า

tinman

• **
  • Country: th
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012, 15:28:54 »

เล่นสายนี้ จังหวะเป็นเรื่องสำคัญครับ เลือกวัน(เที่ยว) สถาานที่ เป็นสิ่งสำมะคัน เงินเยอะอย่างเดียวโอกาส fail ก็มีสูงครับ  jljhl

Gravityltd

• INTERNATIONAL LOVE
  • V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012, 23:18:09 »

เที่ยวโคต้องมีตังค่าดริ๊ง คนไหนมานั่งเฉยๆกินอย่างเดียวก็ไม่ต้องหวัง คนไหนเล่นด้วยจับได้โอบได้ ก็ต้องไปลุ้นกันอีกทีตามฝีมือเรา ที่แน่ๆมาแนวนี้ต้อง สปอตร์จริงๆ
รักเที่ยวกลางคืน ต้องเหี้ยม และ ไร้ใจ

HaMe

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012, 10:26:57 »

ใช้เงินทั้งน้านนน  ghjk
โลกแห่งการเรียนรู้

korgthai

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2012, 17:26:15 »

ระวังโดน บุบหมู ต้องระวังนะ เด๋วเงินหายหมด

tobtab

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012, 12:31:32 »

เข้ามาเก็บความรุ้ครับ คิดจะเที่ยวโคเงินเยอะเท่าไรก็ไร
ก้อไม่พอสินะครับ

uwuwws

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 01:12:18 »

ต้องมีลองผิดลองถูกบ้างละครับ

แมวน้อยคอยส่อง

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 01:47:42 »

ทำมึนๆ ไว้ครับ ถ้ามาขอดื้อๆ ยังไงก็ไม่ให้ๆ  ด้านมา ด้านตอบ pongz pongz

henhunter

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 21:18:54 »

พยายามใจแข็งไว้ครับ แล้วทุกอย่างจะผ่านพ้นไปได้ด้วยดี pongz

pass2553

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013, 00:28:47 »

กว่าจะจับโคได้เตรียมงบหลักหมื่นเลยเหรอเนี่ย