-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหนังหน้าดีใช้ ครีมอะไรดีครับ  (อ่าน 5189 ครั้ง)

O_Baba_O_Baba

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
อยากหนังหน้าดีใช้ ครีมอะไรดีครับ
« เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 11:19:03 »

ตามหัวข้อเลยครับ โง่จริงๆเรื่องนี้ ปรกติใช้นีเวียทาตั้งแต่บนลงล่าง รูดปรื๊ดๆ 55+
ตอนนี้ใกล้หมดละ กะว่ารอบนี้จะซื้อใช้ถูกที่ถูกทางหน่อย แต่ไม่รู้จริงๆว่าผู้ชายใช้ครีมอะไรดี
หรือ ท่านๆก็ใช้แบบผู้หญิงเลยรึเปล่าครับ หรือมียี่ห้อไหนดี แนะนำหน่อย
 fdgdfdf

zIGaDoW

• *
  • Country: 00
Re: อยากหนังหน้าดีใช้ ครีมอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 12:46:54 »

เพื่อนผม หน้าเปนสิว ใช้ครีมอะไรก้อไม่หาย

แม่มันซื้อครีมทาส้นเท้ามาให้ทา (สงสัยมันคงเข้มข้น)

สรุปว่าตอนนี้มันหน้าใสมาก ...... เรื่องจริงนะคับ ไม่ได้มาอำ  ;kljj

kobmoi

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
Re: อยากหนังหน้าดีใช้ ครีมอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 13:47:40 »

..  เอ อ ดีดี ผู้รู้ช่วยบอกหน่อย ผมก็อยากให้หน้ามันดูดีขึ้นว่ะ  ...

...  บอกชื่อ/ ราคา/ สถานที่ซื้อด้วยนะ  คนเฒ่า มะอยากปล่อยไก่  .. dsgjsd khjhgg

alica

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011, 20:53:16 »

ผมใช้ estee ครับ.. // งบน้อยหน่อยถ้าหน้าแห้งใช้พวกนูโทรจีน่าก็ได้ครับ
พวกนีเวีย หรือว่าพอนด์ ซิตร้าไม่ต้องไปใช้นะครับ ไม่่ค่อยดีครับ

อีกตัวserum ของ derma ของ watson ตัวนี้ก็ดีเหมือนกันครับ

DujDao

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011, 04:12:53 »

ตอนนี้ผมใช้4ตัวครับ เป็นEtude Home 2 ตัวเป็นโทนเนอร์กับ ไวท์เทนนิ่ง 2ตัวนี้ใช้ทุกวันครับ  อีก2ตัวที่ใช้เสริมช่วยคือ Sleeping Mask ของSkin food ครับ เป็นตัวทับทิม กับ ถั่วเขียว ใช้สลับวันกันน่ะครบ (ตัวทับทิมนี่แนะนำครับใช้แล้วขาวจริงๆ ลองมาหลายคนแล้ว ส่วนตัวถั่วเขียวนี่ลบริ้วรอยนะครับ)  และก็เวลาว่างๆผมจะมาส์กหน้าอีก2ตัวของSkin Food เช่นกันครับ คือมาส์กน้ำตาลกับมาส์กข้าว  ผมมีเทคนิคการใช้เครื่องสำอางของผมนะครับ คือผมจะไม่ใช้ซ้ำยี่ห้อ คือเปลี่ยนไปเรื่อยๆน่ะครับ แต่ต้องศึกษาจากรีวิวคนเคยใช้แล้วมาก่อน  แต่มีMaskยี่ห้อ Skin Food นี่ละที่ผมใช่บ่อยสุด Maskแบร์นนี้แนะนำครับ

kobmoi

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011, 09:49:10 »

...  บอกที่ซื้อด้วยครับ   ... dsgjsd

cpk

• ฝากรอยเท้าเอาไว้..........
  • *
  • Country: th
    • .
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011, 09:57:15 »

มีขายที่ไหนคับ ........จะได้ซื้อใช้มั่ง
อยากเป็นเทพ กับเค้ามั่ง

DujDao

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011, 15:47:59 »

ผมฝากคนไปเกาหลีซื้อเอาน่ะครับ ถ้าซื้อที่ไทยเหมือนหน้ามอจะมีขายมาสก์น้ำตาลกับข้าวอยู่นะครับ แต่Sleeping Mask ผมยังไม่เห็นนะ  ไม่ก็ลองหาทางเนตอะครับ แต่ซื้อทางเนตต้องระวังของปลอมด้วยนะครับ

Seedman

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011, 23:42:05 »

ยี่ห้อ คลีนิค คับเคาเตอร์ในห้างเดินไปปรึกษาพนักงานเลยคับ

Montagahn

• V.I.P.
  • เด็กทะลึ่ง
  • *
  • Country: th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 13:53:58 »

ผมว่าที่ดีที่สุดคือ
1.ทานอาหารให้ครบห้าหมู่ เน้นผักผลไม้ที่มีวิตามิน A สูง +สารต้านอนุมูลอิสระ
ไปตามต่อที่นี่ครับ http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%AD
2.พักผ่อนให้เพียงพอ
3.ออกกำลังกายสม่ำเสมอ 3 ครั้งต่อสัปดาห์ ครั้งละอย่างน้อย 30 นาที
จะดีทากว่าครีมยี่ห้อไหนๆ ครับ

- เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือ "เทพ" -

ปล. รักคนอ่าน

gentleman_018

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 กันยายน 2011, 12:46:14 »

เซรั่ม ของ นูโรจีน่าคับ ใช้ได้เลย

Phayathai W.

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 22:26:36 »

ใช้ของ Aquamoist ของญี่ปุ่นเป็นบางครั้ง สรรพคุณเป็นไงไม่รู้แต่แฟนซื้อให้ใช้เวลาผิวหน้ามันรู้สึกด้านๆหยาบๆ หรือเป็นริ้วรอย ซื้อได้ที่ Loft (ใน กทม.) ราคาหลอดละเกือบห้าร้อย ขนาด 35 กรัม ซื้อมาสามสี่เดือนแล้วยังใช้ไม่หมดแล้ว ทาผิวหน้าบางส่วนก่อนนอนเท่านั้น  เคยซื้อไปให้น้องๆแถว ชม.ใช้ ชอบมากเลย

boybi13

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2012, 14:34:56 »

ผมสั่งครีมเวปนี้อยู่ครับ http://www.creamaura.com/  โทรไปถามเขา คนเขายเป็นผู้ชายเหมือนกันคับ เขาแนะนำมา 3 ตัว  ครีมโสมเกาหลี ครีมกันแดดใยไหม แล้วก้อครีมเสต็มเซลล์ ใช้3ตัว ใช้ไป10กว่าวันหน้าเริ่มใสคับ พวกกระฝ้าจางๆที่ไปทะเลมาก้อจางเกือบหมดละคับ ไงลองเข้าเวปนี้แล้วสอบถามคนขายได้คับ khjhgg khjhgg

Phayathai W.

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2012, 23:23:53 »

ไม่ลองยี่ห้อนี้ดูมั่งล่ะ พอดีลูกสาวของแม่ยายเพิ่งซื้อมาให้เย็นนี้เอง บอกทาแล้วเสน่ห์แรง

บัว

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2012, 13:10:04 »

เราขอแนะนำตัวนี้เด้อ เรามีปัญหา สิว จุดด่างดำแผลเป็นเพียบ รูขุมขนกว้าง piuyty พอมาลองตัวนี้ชอบ ติดใจหน้าเราใสมากกกก ทุกคนทัก เราว่ามันก็ไม่แพงน่ะ750บาทมาเป็นชุดเลย 1ชุด มี6อย่าง ครบเลยเราว่าน่ะ  เว็บร้านอ่ะ www.kunnikashop.com ออลืมบอกดีจนเพื่อนทักจนได้รับของพี่เค้ามากขายยย5555เลยไม่ได้ขอเงินที่บ้าน pongz mbvc E-mail:kunnikashop@hotmail.com ลองเมล์มาน่ะของเราเอง line id: www.kunnikashop.com แอดมาเลยจร้า สวยแล้วบอกต่อแถมหารายได้พิเศษด้วย ;khhg

TJ453

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 16:01:13 »

ซื้อกันที่ไหนคับ

Taikonsuay

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 14:18:47 »

วุฒิศักดิ์. หล่อเป๊ะ