-->

ผู้เขียน หัวข้อ: "โรงแรมรถไฟ" เชียงใหม่ บรื๋ออออ!!!!  (อ่าน 26884 ครั้ง)

Neww

• บุคคลทั่วไป
"โรงแรมรถไฟ" เชียงใหม่ บรื๋ออออ!!!!
« เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009, 14:35:42 »

ufdjเรื่องนี้ก็เป็นประสบการณ์ตรงของผมที่จะมาเล่าให้ทุกคนทราบครับ แต่ขอบอกไว้ก่อนว่าอาจทันเฉพาะรุ่นนะครับ(บวก ลบพ.ศ.เอาเองนะครับ) คือรุ่นผมที่วัยใกล้เลขสามแล้วกับรุ่นก่อนหน้านี้ขึ้นไปนะครับ ซึ่งคงคุ้นเคยกับชื่อ ?โรงแรมรถไฟ? ตั้งอยู่บริเวณสามแยกตรงสถานีรถไฟเชียงใหม่นะครับ (ดังมากในเรื่องความเฮี้ยน)  เรื่องมีอยู่ว่าขณะนั้นผมกำลังเรียนอยู่ชั้น ม. 5โรงเรียน  ยักษ์.แหวน. ครับ ซึ่งตอนนั้นมีเพื่อนสนิทรุ่นเดียวกัน ได้พาสาวโรงเรียนดังจังหวัดลำพูนครับ เสือ.ใบ(ไม้) 2 คน มาดูหนังและเที่ยวในเมืองเชียงใหม่ ผมก็เลยมีความคิดว่าจะทำอย่างไรจะได้จับไม้ จับมือ ถือแขน หรือมากกว่านั้น....อิอิ (ความคิดดีๆทั้งนั้น) จึงวางแผนกับไอ้ เพื่อนผมว่า เราพาสาวๆไปลองของที่?โรงแรมรถไฟ?ดีกว่า โดยให้เหตุผล (ดีๆ) ที่กล่าวไว้ข้างต้น นั่นแหล่ะครับ ตกลงกันเสร็จ ผมก็ได้เอ่ยปากชวนสองสาวที่นั่ง รอในรถว่า ?หลังจากดูหนังเสร็จแล้ว เราไปพิสูจน์ความเฮี้ยนกันมั้ยที่โรงแรมรถไฟ? ด้วยความว่าง่ายหรือเพราะความชอบในตัวผมและเพื่อน สาวๆจึงว่านอนสอนง่าย....คือไปไหนก็ได้ (หลงตัวเอง...หุหุหุ) พอหนังจบประมาณ หกโมงเย็นครับ ผมก็ขับรถจากเซ็นทรัลกาดสวนแก้ว มาถึง ที่โรงแรมรถไฟก็ประมาณเกือบหกโมงครึ่ง ขับเข้าไปจอดด้านในเลยครับตรงทางขึ้นโรงแรมเลยครับ พอจอดรถเสร็จพาสาวๆลงมา บรรยากาศข้างในบริเวณนั้นอึมครึมมาก เพราะต้นไม้เยอะบวกกับใกล้ค่ำแล้ว ผมจึงคว้าไฟฉายที่มีในรถ (มีไฟฉายกลมใหญ่1อันไฟฉายเล็กยาวสักคืบอีก1อัน) ผมใช้อันใหญ่ครับ...อิอิ ตามแผนของคนไม่กลัวผี เดินเข้ามาก็เจอคนเฝ้าโรงแรมนั่งเล่นอยู่ตรงแคร่ไม้นะครับด้านล่าง ผมสังเกตดูแล้วว่าเค้าก็คงกลัวๆเหมือนกันจึงพาลูกหลานมาอยู่เป็นเพื่อน สองสามคน เลยขออนุญาตเค้าว่า ?มาขอพิสูจน์ตามคำล่ำลือนะครับ? เค้าไม่พูดเพียงแต่พยักหน้ารับทราบเท่านั้น ผมจึงเดินนำขึ้นไปเพราะถือไฟฉายกระบอกใหญ่ที่สุดเดินประกบคู่กับสาวน้อยลำพูนผู้น่ารัก ที่กำลังกอดแขนและกำมือผมแน่นด้วยความกลัว ....ว๊าว....ขนลุก (สู้ว๊อย) (อีกคู่นึงก็แทบจะสิงร่างกันอยู่แระ) (อิจจา....มรึงล้ำหน้ากุนะ) อากาศภายในนั้นอบอ้าวมาก กลิ่นของโรงแรมก็มีกลิ่นสาบๆ ของ ซากสัตว์ต่างๆที่เข้ามาและตายในนี้ ผมกับพวกเริ่มเดินสำรวจจากชั้นแรก ขึ้นมา เรื่อยๆ ก็ไม่มีอะไร ผมกับเพื่อน ก็ใจชื้น เพราะสมหวังตามแผน (กอดกันกลมทั้ง 2 คู่เลย...อิอิ ) พอขึ้นถึงชั้นสามครับจำไม่ได้ว่าเป็นชั้นที่มีระเบียงใหญ่ๆกว้างๆหรือสระน้ำเก่าก็ไม่ทราบครับ ความมืดสนิทเริ่มมาเยือน (ค่ำแล้ว) ผมก็พูดปลอบใจสองสาวว่า เห็นมั้ยไม่มีอะไรหรอก.....ไม่ต้องกลัว....(จัดการหอมแก้มไปฟอดใหญ่ๆ) จากนั้นผมก็พากันเดินตรงไปที่บันไดหนีไฟอีกด้านหนึ่งของชั้นครับ ผ่านห้องว่างๆ สองห้องที่หันหน้าตรงข้ามกันนั้น ประตูของทั้งสองบานนั้นปิดดัง ?ปัง!!!!? ทั้งๆที่ไม่มีลมสักนิดเดียวครับ เด้ง!!!!เลยครับ!!!!สะดุ้ง ตกใจกันหมด สาวๆงี้ร้อง วี๊ดดดดด!!!!ลั่นเลยครับ ผมกับเพื่อนเริ่มใจเสียแล้วกลัวว่า สองสาวจะช็อคหัวใจวาย.....จากนั้นผมเห็นท่าไม่ดีจึง พากันรีบเดินกลับลงมา  ขณะเดินกลับลงมาชั้นสองนั้น ผมกับพวกได้ยินเสียงตรงกลางระหว่างทางเดินครับ เป็นเสียงดัง ?แกร๊งๆๆๆ!!!!!!!!? ยาวๆ ลากมาเหมือนมีคนเดินลากโซ่น่ะครับ เสียงเดินตรงมาทางพวกผม ผมกับพวกจึงหยุดอยู่กับที่ ผมไม่เห็นว่ามีอะไรนะครับได้ยินแต่เสียงมันดังใกล้เข้ามาทุกที ๆ พวกผมก็เดินถอยหลังกันครับ ( จะวิ่งหนีก็กลัวจะกระเจิงพลัดหลงกัน) ถอยจนมาติดกำแพงอีกด้าน ส่องไฟไปข้างหน้าก็ไม่เห็นมีอะไร ได้ยินแต่เสียง ไม่น่าเชื่อเลยครับ (ขนงี้ลุก ขนหัวงี้ตั้งเลยครับ)  ผมจึงรวบรวมสติ ( เนื่องจากเป็นคนที่จิตแข็งที่สุดในกลุ่ม) บอกทุกคนว่าให้จับมือกันไว้ จากนั้นผมจึงจูงมือพาทุกคนเดินฝ่าไปสวนทางกับเสียงเดินลากโซ่นั้น อย่างรวดเร็ว(กลั้นใจน่ะครับ.....กลัวแทบขี้แตกเหมือนกัน) เสียงนั้นค่อยๆห่างออกไปเรื่อยๆ จนหายไป ผมกับพวกมาหยุดอีกทีตรงชั้นล่างครับ สำรวจหน้าตาเพื่อนผมครับ ซีดเลย คงจะช็อค ส่วนสาวๆนั้นไม่ต้องถามเลย สิงร่างผมกับเพื่อนเลยก็ว่าได้ จึงชวนกันกลับ กะว่าจะแวะเล่าสิ่งที่เกิดขึ้นกับพวกผมให้พี่คนเฝ้าสถานที่ฟัง ....แต่แล้วก็ต้องช็อคอีกครับ!!!! แคร่นั้นเป็นแคร่เก่าๆ ที่มีสภาพผุพัง กับชิ้นส่วนตุ๊กตาเก่าๆที่ชำรุดครับ ?เวงแระ? ?กุถูกผีหลอกตั้งแต่มาถึงเลยเหรอวะเนี่ย?จากนั้นครับ คนที่จิตแข็งที่สุดครับวิ่งนำหน้าเลยครับ (แต่ไม่ลืมคว้ามือสาวไปด้วยนะครับ) ไม่พูดไม่จา สตาร์ทรถตะบึงกลับออกไปแทบไม่ทันเลยครับ ทุกคนเงียบกันหมดครับไม่มีใครพูดอะไรกันเลยสักคำเดียว ผมขับรถออกมาตั้งหลักกันที่สะพานนวรัตน์ครับ ทุกคน ลงรถมานั่งคุยกันท้ายกระบะครับ.....สองสาวเล่าว่า เค้าเห็นผู้หญิงชุดขาวซึ่งไม่เห็นหน้าเดินก้มหน้าลากโซ่ที่มัดกับข้อเท้ามาทางกลุ่มพวกเราพวกเธอจึงหลับตาเดินเกาะแขนพวกผมจะร้องก็กลัวจนร้องไม่ออก (ผมงี้ขนลุกอีกครั้งเลยครับ)?กุเดินสวนทางกับผีมาหรือเนี่ย? แต่อันนี้ผมไม่เห็นนะได้ยินแต่เสียง แต่...อิตอนสุดท้ายนี่สิ สยอง!!กันถ้วนหน้า ผู้ชายที่พวกเราเห็นกันหมดทุกคนว่ามีลูกหลานคอยเฝ้าอยู่ชั้นล่างหายไปเหลือแต่ร่องรอยของการเคยอยู่ อันนี้มันเห็นชัดๆ เห็นกันทุกคนครับ .........สรุปว่าประสบการณ์ครั้งนี้ ได้คำตอบมาว่า ?โรงแรมรถไฟนี้? เฮี้ยนจิงๆครับ สมคำเล่าลือ (ใครเลยลองไปมาบ้างครับ? แล้วเป็นไงบ้างมาเล่าให้กันทราบบ้างนะครับ ) แต่ตอนจบเรื่องนี้ แฮปปี้ครับ++++++++++ คือว่า.....จากนั้นผมก็ไปส่งเพื่อนกับสาวอีกคนที่บ้านของเพื่อนผมครับให้มันไปส่งกันเอง  และผมก็ถามสาวของผมว่าจะให้ไปส่งที่หอพักในจ.ลำพูนเลยมั้ย คำตอบที่ได้ครับ หล่อนไม่กล้าอยู่คนเดียว( เข้าทางครับ.... อิอิอิ) ผมก็ไม่พูดอะไร ก็ขับรถพาเธอกลับหอพักครับพอถึงที่ก็ จอดรถพร้อมลงไปส่งที่ห้องเธอแล้วก็ขอตัวกลับบอกว่า? ไม่มีอะไรหรอก ....ไม่ต้องคิดมากนะ......กลับถึงบ้านแล้วจะโทรมาหา.....แล้วพรุ่งนี้จะมาหาแต่เช้า? ( สร้างภาพว่าเป็นคนดีน่าดูเลยครับ ) เธอไม่ยอมครับ บอกว่ากลัวมากๆ ให้ผมอยู่ด้วยจนกว่าเธอจะหลับครับ (หุหุหุ+++++เข้าทางโจรครับ) ผมก็เลยถือโอกาส อยู่เป็นเพื่อนปลอบขวัญเธอครับ... เหตุการณ์ต่อไปก็คิดกันเอาเองนะครับว่าจะเกิดอะไรขึ้น(หุหุหุ)......เธอคงคิดว่าเหตุการณ์พี่หลอกน่าจะจบไปตั้งแต่?โรงแรมรถไฟ?แล้ว แต่ที่ไหนได้ครับ  เมื่อคืนนี้ เธอยังโดน ?ผีหลอกจับหัว? อีกด้วยคร๊าบบบบ++++++             (ที่ ?โรงแรมรถไฟ? เธอคงเข็ดแต่ที่ ?หอ? เธอคงติดใจครับ ....คริ๊ ๆ ๆ ๆ ) //////////Newwww

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    58.147.20.205 

chonggc8

Re: "โรงแรมรถไฟ" เชียงใหม่ บรื๋ออออ!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009, 20:22:59 »

เรื่องโรงแรมรถไฟผมก็เคยเจอมากับตัวครับ  เท้าความ เมื่อก่อนตอนสมัยผมเรียนม.ปลาย เชียงใหม่จะมีรายการวิทยุเล่าเรื่องผี ชื่อ รายการ มิดไนท์ ช๊อก ให้คนทางบ้านโทรมาเล่าประสบการ์ณ เรื่องผีออกอากาศให้คนได้ฟังกัน เพื่อนผู้หญิงในห้องผมจะชอบฟังกันแล้วเอามาเล่าต่อให้เพื่อนคนอื่นๆได้ฟังบ้าง ช่วงใกล้จะจบ ม.ปลาย ผมเลยรวมกลุ่มเพื่อนๆที่ชอบเรื่งผีๆ นัดกันไปพิสูจน์ผีตามที่ต่างๆ แล้วโทรเข้าไปเล่าในรายการ มิดไนท์ ช๊อก กันเป็นเรื่องเป็นราว  กลุ่มของผมมีผู้ชายประมาณ 10 คน  จะนัดกันไปพิสูจน์ ผี เป็นประจำทุก คืนวันเสาร์ เริ่มต้นจากช่วงหัวค่ำ จะไปตั้งวงกินเบียร์กันก่อนที่ริมคูเมือง(สมัยก่อนคืนวันเสาร์มีคนมาตั้งวงนั่งกินกันเยอะ)  พอใกล้เที่ยงคืน แต่ละคนเริ่มจะเมาได้ที่ พวกเราทั้ง 10 คน ก็จะออกเดินทางโดยไปรถกระบะคันเดียวใครไม่ค่อยกลัวก็นั่งกระบะท้าย ใครขี้กลัวก็นั่งหน้ารถ ไปพิสูจน์ผีตามที่ต่างๆ ที่เค้ารำรือ กันว่าผี ดุๆ
กลุ่มของผมจะมีวิธีการไปพิสูจน์ ผี อย่างหนึ่งคือ จะไปเล่น ผีถ้วยแก้ว เพื่อพิสูจน์ว่าจะมีผีอยู่จริงหรือปล่าว กันด้วย ทำอย่างนี้อยู่ทุกคืนวันเสาร์ ที่ที่ไป ก็มีเช่น ลัดดาแลน  เวียงกุมกาม  ป่าช้าจีนข่วงสิงห์ บ้านล้างต่างๆที่มีคนร่ำลือกันว่าผีดุ พวกผมไปมาเกือบหมด  แต่ละที่ที่ไปเจอประสบการ์ณแปลกๆ ที่น่าขนหัวลุกเกือบ ทุกที่ครับ                   
---------------------------------------------- แต่ที่น่ากลัว สุด ที่กลุ่มผมแต่ละคนลงความเห็นตรงกันคือที่ โรงแรมรถไฟครับ  เพราะหลังจากไปพิสูจน์ผีที่โรงแรมรถไฟแล้ว พวกผมก็ต้องยกเลิกการไปพิสูจน์ผีกัน เพราะเพื่อนผมในกลุ่มคนหนึ่ง ไม่สบายเป็นไข้ไม่ได้ไปโรงเรียนเป็นอาทิตย์เพราะโดนผีเข้า หลังจากเหตุการ์ณวันนั้น พวกผมเลยตัดสินใจเลิก พิสูจน์ผีกัน
  ส่วนเหตุการ์ณคืนวันที่ไปโรงแรมรถไฟคืนนั้น พอนึกถึงทุกวันนี้ก็ยังกลัวอยู่เลยครับ ขอเล่าแบบคร่าวๆนะครับ   หลังจากพวกเราไปกินเบียร์จนแต่ละคนเริ่มเมามีความกล้า ไม่กลัวผีกันแล้ว ก็นั่งรถกระบะไปยังโรงแรมรถไฟกันพอไปถึงประมาณเกือบตีหนึ่ง บรรยากาศภายนอก เป็นลานสนามหญ้ากว้างๆ หญ้าขึ้นยาวดูลกๆ มองเข้าไปในโรงแรมมืดไปหมด พวกผมพร้อมไฟฉายคนละอันพอลงจากรถแต่ละคนแทบหายเมา เพราะความวังเวงของสถานที่ ก็เดินจับกลุ่มก้าวเข้าไปในตัวโรงแรม บรรยากาศชั้นแรกก็น่าขนหัวลุกแล้วเพราะมืดและวังเวงมาก พวกผมเดินจับกลุ่มกันเดินสำรวจไปทีละชั้น ห้องในแต่ละชั้นบ้างห้องก็ยังมีข้าวของเครื่องใช้เช่น เตียงนอนขาดๆ กับ โต๊เครื่องแป้งเก่าๆอยู่หลายห้อง ในขณะที่เดินกันไปเป็นกลุ่มแต่ละชั้น บางคนก็ได้ยินเสียงผู้หญิงร้อง บางคนก็เห็นเงาผู้ชายเดินตามมาข้างหลัง กว่าจะผ่านไปแต่ละชั้นได้นี้น่ากลัวสุดๆ (ขนาดเพื่อนผมเป็นคนใจถึงเรื่องตีเรื่องต่อยคนกลัวทั้งโรงเรียน ก็ยังหลับตากอดผมอยู่ข้างหลังไม่ยอมลืมตาดูทางเดินอาศัยเดินตามผม) ส่วนผมก็กลัวแทบเหยี่ยวราด แต่เป็นต้นคิดที่จะมาก็เลยต้องเดินนำไปทีละชั้น  สิ่งที่ได้ยินเหมือนกันทุกคนระหว่างเดิน ก็คือเสียงของตก ดัง โครมครามเกือบทุกชั้น ซึ่งไม่มีใครได้ทำของตกเลย  พวกเราก็กลั้นใจเดินไปทีละชั้นจนขึ้นไปถึงชั้นดาดฟ้า ผมก็ตกลงกับทุกคนว่าไหนๆ ก็มาแล้ว เรามาเล่นผีถ้วยแก้ว เชิญดวงวิญณานมาถามดีกว่า ตอนแรกไม่มีใครกล้าเล่น
จึงได้หักก้านไม้ขีดไฟที่เตรียมมาด้วยเพื่อจับไม้สั้นไม้ยาวกัน หาคนเล่นผีถ้วยแก้วกันสี่คน มีผมเล่นคนหนึ่งแล้วจับหาคนมาเล่นอีกสามคนให้ครบสี่คน  เรื่องมีอยู่ว่าเพื่อนผมคนหนึ่งเค้ากลัวมากแต่เค้าจับได้เล่นผีถ้วยแก้ว ทุกคนจึงบังคับให้เค้าเล่น
--------------------------------------------------------- ไว้มาเล่าต่อครับ ว่าทำไมเพื่อนผมจึงโดนผีเข้า จนทำให้พวกผมเลิกพิสูจน์ผีในที่สุด --------------------------------------

1ideal

Re: "โรงแรมรถไฟ" เชียงใหม่ บรื๋ออออ!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009, 21:11:24 »

uyt หยองมากๆๆๆๆ   รอติดตามตอนต่อไปนะครับ............ชอบๆ l;kjh

อีโต้

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009, 10:37:46 »

-*- กรรม ท่านชง มาอยู่นี่เอง ... ไปหาข้อมูลมาลงกระทู้ cm vip style มั่งจิครับ  :P

Neww

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009, 11:44:39 »

เรื่องโรงแรมรถไฟผมก็เคยเจอมากับตัวครับ  เท้าความ เมื่อก่อนตอนสมัยผมเรียนม.ปลาย เชียงใหม่จะมีรายการวิทยุเล่าเรื่องผี ชื่อ รายการ มิดไนท์ ช๊อก ให้คนทางบ้านโทรมาเล่าประสบการ์ณ เรื่องผีออกอากาศให้คนได้ฟังกัน เพื่อนผู้หญิงในห้องผมจะชอบฟังกันแล้วเอามาเล่าต่อให้เพื่อนคนอื่นๆได้ฟังบ้าง ช่วงใกล้จะจบ ม.ปลาย ผมเลยรวมกลุ่มเพื่อนๆที่ชอบเรื่งผีๆ นัดกันไปพิสูจน์ผีตามที่ต่างๆ แล้วโทรเข้าไปเล่าในรายการ มิดไนท์ ช๊อก กันเป็นเรื่องเป็นราว  กลุ่มของผมมีผู้ชายประมาณ 10 คน  จะนัดกันไปพิสูจน์ ผี เป็นประจำทุก คืนวันเสาร์ เริ่มต้นจากช่วงหัวค่ำ จะไปตั้งวงกินเบียร์กันก่อนที่ริมคูเมือง(สมัยก่อนคืนวันเสาร์มีคนมาตั้งวงนั่งกินกันเยอะ)  พอใกล้เที่ยงคืน แต่ละคนเริ่มจะเมาได้ที่ พวกเราทั้ง 10 คน ก็จะออกเดินทางโดยไปรถกระบะคันเดียวใครไม่ค่อยกลัวก็นั่งกระบะท้าย ใครขี้กลัวก็นั่งหน้ารถ ไปพิสูจน์ผีตามที่ต่างๆ ที่เค้ารำรือ กันว่าผี ดุๆ
กลุ่มของผมจะมีวิธีการไปพิสูจน์ ผี อย่างหนึ่งคือ จะไปเล่น ผีถ้วยแก้ว เพื่อพิสูจน์ว่าจะมีผีอยู่จริงหรือปล่าว กันด้วย ทำอย่างนี้อยู่ทุกคืนวันเสาร์ ที่ที่ไป ก็มีเช่น ลัดดาแลน  เวียงกุมกาม  ป่าช้าจีนข่วงสิงห์ บ้านล้างต่างๆที่มีคนร่ำลือกันว่าผีดุ พวกผมไปมาเกือบหมด  แต่ละที่ที่ไปเจอประสบการ์ณแปลกๆ ที่น่าขนหัวลุกเกือบ ทุกที่ครับ                   
---------------------------------------------- แต่ที่น่ากลัว สุด ที่กลุ่มผมแต่ละคนลงความเห็นตรงกันคือที่ โรงแรมรถไฟครับ  เพราะหลังจากไปพิสูจน์ผีที่โรงแรมรถไฟแล้ว พวกผมก็ต้องยกเลิกการไปพิสูจน์ผีกัน เพราะเพื่อนผมในกลุ่มคนหนึ่ง ไม่สบายเป็นไข้ไม่ได้ไปโรงเรียนเป็นอาทิตย์เพราะโดนผีเข้า หลังจากเหตุการ์ณวันนั้น พวกผมเลยตัดสินใจเลิก พิสูจน์ผีกัน
  ส่วนเหตุการ์ณคืนวันที่ไปโรงแรมรถไฟคืนนั้น พอนึกถึงทุกวันนี้ก็ยังกลัวอยู่เลยครับ ขอเล่าแบบคร่าวๆนะครับ   หลังจากพวกเราไปกินเบียร์จนแต่ละคนเริ่มเมามีความกล้า ไม่กลัวผีกันแล้ว ก็นั่งรถกระบะไปยังโรงแรมรถไฟกันพอไปถึงประมาณเกือบตีหนึ่ง บรรยากาศภายนอก เป็นลานสนามหญ้ากว้างๆ หญ้าขึ้นยาวดูลกๆ มองเข้าไปในโรงแรมมืดไปหมด พวกผมพร้อมไฟฉายคนละอันพอลงจากรถแต่ละคนแทบหายเมา เพราะความวังเวงของสถานที่ ก็เดินจับกลุ่มก้าวเข้าไปในตัวโรงแรม บรรยากาศชั้นแรกก็น่าขนหัวลุกแล้วเพราะมืดและวังเวงมาก พวกผมเดินจับกลุ่มกันเดินสำรวจไปทีละชั้น ห้องในแต่ละชั้นบ้างห้องก็ยังมีข้าวของเครื่องใช้เช่น เตียงนอนขาดๆ กับ โต๊เครื่องแป้งเก่าๆอยู่หลายห้อง ในขณะที่เดินกันไปเป็นกลุ่มแต่ละชั้น บางคนก็ได้ยินเสียงผู้หญิงร้อง บางคนก็เห็นเงาผู้ชายเดินตามมาข้างหลัง กว่าจะผ่านไปแต่ละชั้นได้นี้น่ากลัวสุดๆ (ขนาดเพื่อนผมเป็นคนใจถึงเรื่องตีเรื่องต่อยคนกลัวทั้งโรงเรียน ก็ยังหลับตากอดผมอยู่ข้างหลังไม่ยอมลืมตาดูทางเดินอาศัยเดินตามผม) ส่วนผมก็กลัวแทบเหยี่ยวราด แต่เป็นต้นคิดที่จะมาก็เลยต้องเดินนำไปทีละชั้น  สิ่งที่ได้ยินเหมือนกันทุกคนระหว่างเดิน ก็คือเสียงของตก ดัง โครมครามเกือบทุกชั้น ซึ่งไม่มีใครได้ทำของตกเลย  พวกเราก็กลั้นใจเดินไปทีละชั้นจนขึ้นไปถึงชั้นดาดฟ้า ผมก็ตกลงกับทุกคนว่าไหนๆ ก็มาแล้ว เรามาเล่นผีถ้วยแก้ว เชิญดวงวิญณานมาถามดีกว่า ตอนแรกไม่มีใครกล้าเล่น
จึงได้หักก้านไม้ขีดไฟที่เตรียมมาด้วยเพื่อจับไม้สั้นไม้ยาวกัน หาคนเล่นผีถ้วยแก้วกันสี่คน มีผมเล่นคนหนึ่งแล้วจับหาคนมาเล่นอีกสามคนให้ครบสี่คน  เรื่องมีอยู่ว่าเพื่อนผมคนหนึ่งเค้ากลัวมากแต่เค้าจับได้เล่นผีถ้วยแก้ว ทุกคนจึงบังคับให้เค้าเล่น
--------------------------------------------------------- ไว้มาเล่าต่อครับ ว่าทำไมเพื่อนผมจึงโดนผีเข้า จนทำให้พวกผมเลิกพิสูจน์ผีในที่สุด --------------------------------------

รอติดตามตอนต่อไปคับบบ fdgdf

thomodashi

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009, 12:48:41 »

ตอนต่อไปขอ

ลัดดาแลนด์

นะครับ (สำรับวัยเกินเลข3) uyt

deathgod

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009, 16:42:17 »

รอตอนต่อไปขอท่าน  chonggc8 ...!!!

chonggc8

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 00:29:03 »

มาต่อแล้วครับ   
------------ ก่อนเล่นผีถ้วยแก้วกัน พวกเราก็ได้จุดธูปที่เตรียมมา แจกจ่ายกันคนละดอก แล้วพูดพร้อมกัน ขออันเชิญดวงวิญญาณ ที่อยู่แถวนั้นมาสิงอยู่ในถ้วยแก้ว  ส่วนคนที่จะเล่น 4 คน นั้นแต่ละคนต้องถอดสร้อยพระออกก่อน วิญญาณจึงจะมาลงถ้วยแก้วที่จะเล่นได้  เเต่ไม่ทันจะได้เริ่มเล่น ขณะที่พวกเราตั้งวงนั่งลงกับพื้นกันนั้น  เพื่อนผมคนที่กลัวที่สุดที่จับได้เล่นผีถ้วยแก้วนั้น ก็หัวเราะออกมาเสียงดังมาก  เป็นเสียงผู้หญิง แล้วพูดออกมาว่า สูเขามายะไดกันนิ เป็นเสียงผู้หญิง พวกผมจากนั่งล้อมวงกันอยู่ต่างคนต่างกระโดดเข้าหากันจนตัวติดกันแทบหายใจไม่ออก  ผมตะโกนถามเพื่อนผมว่า มึงแกล้งทำเสียงผู้หญิงหลอกพวกกูเหรอ ผีที่สิงเพื่อนผมมันตอบมาว่า ข้าเนี่ยเป๋นมู่ยิง  พวกผมมองหน้ากันแต่ละคนเตรียวตัวจะวิ่งกันแล้ว แต่มีเพื่อนผมคนหนึ่งพอมีสติหน่อยตะโกนออกมาว่า ให้เอาสร้อยพระไปใส่คอเพื่อนผมที่โดนผีเข้า แต่ก็ไม่มีใครกล้าเข้าไป เพื่อนผมที่โดนผีเข้า ก็พูดออกมาอีกว่า ข้าอยากกิ๋นส้าจิ้นควาย แล้วเดินเข้ามาหาพวกผม เพื่อนผมอีกคนก็พูดออกมาว่า เอาพระใส่คอเลย  ขณะทีพวกผมจะสวมพระใส่คอให้เพื่อนนั้น เพื่อนผมที่โดนผีเข้าก็ล้มลงชักแล้วก็นอนหมดสติไปสักครู่ พวกผมก็ช่วยกันเรียกชื่อจนเพื่อนผมฟื้น ก่อนจะถามอะไรเพื่อนผมพวกเราช่วยกันพยุงเพื่อนที่โดนผีเข้าที่ยังเบลอๆอยู่ลงมาข้างล่างอย่างโครตเร็วแต่ละคนไม่มีใครคุยกันเลยเพราะความกลัวสุดๆ จำได้ว่าจากดาดฟ้าของโรงแรมลงมาข้างล่างใช้เวลาไม่กี่นาที พอมาถึงรถกระบะ ไม่มีใครยอมนั่งกระบะท้ายกลับเหมือนตอนขามาเลย ทั้ง 10 คนนั่งยัดกันในหัวเก๋งของกระบะโตโย hero 4 ประตูกันหมด(ทุกวันนี้เวลาเจอเพื่อนเก่าคุยกันเรื่องวันนั้นก็ยังสงสัยอยู่เลยว่านั่งยัดกันไปได้อย่างไรตั้ง 10 คน) พอออกมาจากสถานที่นั้นได้ก็พากันไปนอนหอเพื่อนผมกันไม่มีใครกล้ากับบ้านเลย นอนเปิดไฟเปิดทีวี จนถึงเช้า      พอตื่นเช้าวันอาทิตย์มาแต่ละคนก็แยกย้ายกับบ้าน จนวันจันทร์เพื่อนผมทีโดนผีเข้าก็ไม่มาโรงเรียนเพราะไม่สบาย ไข้ขึ้นสูงขาดเรียนเป็นอาทิตย์ก็ไม่หาย จนพวกผมเล่าให้แม่ของเพื่อนฟังว่า ไปพิสูจน์ผีกันมา และเพื่อนผมโดนผีเข้า แม่ของเพื่อนก็ได้พาเพื่อนผมไปหาพระ และได้ไปขอขมาผีและทำบุญทาน ส้าจิ้นควาย หัวหมู และเหล้าแดง ไปให้ เพื่อนผมถึงจะหาย และแม่เพื่อนผมได้ด่าพวกผมว่าอย่าทำอะไรแบบนี้อีก พวกผมเลยตัดสินใจเลิกพิสูจน์ผีกันตั้งแต่นั้นมา   
------------------------------------------------ ไว้ว่างๆจะมาเล่าเรื่องที่ อื่นๆที่ไป พิสูจน์มานะครับ ---------------------------------------

blue_gundam

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 01:57:17 »

เป็นสถานที่ ที่ไม่น่าไปที่สุดในโลกเลยอ่ะ... ## ## ##

oldple

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 กันยายน 2009, 13:50:45 »

เคยไปนะแต่ไม่เจออะไร รัดดาแลนส์ ยังหลอนกว่าอีก  9ikm

popcorn4202

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 กันยายน 2009, 01:29:36 »

อ่านเรื่องของท่าน chonggc8  แล้วขนลุกเลยครับ

คงเข็ดไปตลอดชีวิตเลยสิครับเนี่ย

devilleang

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 01:39:51 »

อ่านแล้ว........คืนนี ตูขอไม่อาบน้ำ หนึ่งคืน

kingthon

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 10:29:16 »

หลอนง่ะ ชอบนอนค้างคืนตามโรงแรมด้วยดิ สงสัยต้องชั่วคราวอย่างเดียวแล้ว

monglfc

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009, 20:24:23 »

ของอย่างนี้อย่าไปท้าทายเลย

Boing 777-200 ER

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009, 15:09:05 »

ผ่านไป ผ่านมาบ่อย ชักสยองแร้วเนี่ย

alpha

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009, 15:46:40 »

น่ากลัวจริงๆ

chan_030

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 19:39:39 »

เคยไปลองมาเหมือนกันครับสมัยเรียนมัธยม แต่ส่วนตัวนี่ไม่เจอเรื่องคนเฝ้าที่ว่านะครับ แต่ได้ยินเสียงประมาณนักโทษลากโซ่เหมือนเรื่องของจขกทอ่ะครับ ส่วนเพื่อนผมมันเห็นเป็นประมาณว่า มีคนเดินตรวจตราดูแต่ละชั้นครับ เป็นลุงแก่ๆใส่เสื้อยืดสีหมองๆ กางเกงขาสั้น แล้วตอนที่ไปลองของกันก็ประมาณสองทุ่มกว่าๆ ตอนเข้าไปนี่ตำรวจที่ป้อมตำรวจข้างๆเขาเห็น เขาบอกว่าห้ามเข้าครับก็เลยต้องแอบเข้า แค่สภาพโรงแรมก็น่ากลัวแล้ว แล้วช่วงที่เค้าเข้าไปทำการบูรณะเป็นสวนสาธารณะรถไฟนี่ก็ได้ข่าวพวกคนงานรับเหมาก๋อสร้างนี่โดนกันถ้วนหน้าเลยอ่ะ หมอดูที่รู้จักกัน เค้าบอกว่าจุดตรงนั้นมันเป็นจุดอัปมงคลครับ เหมือนทางสามแพร่ง แต่นี่มันเหมือนเส้นทางสู่ที่สิงสู่วิญญาณจากทั่วประเทศเลยอ่ะครับ มาบรรจบตรงจุดนั้นเลยครับ หมอดูเค้าว่านะ

cmgirl

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 15:39:04 »

พ่อแม่ผมจัดงานแต่งที่โรงแรมรถไฟสมัยที่มันยังไม่ดังเรื่องผีเลยอ่ะครับ = ="
ลัดดาแลนด์ผมก็เคยไปตอนละอ่อน ที่ยังเป็นสวนสวยๆ อยู่ ไม่นึกเลยแต่ละที่
จะกลายเป็นสถานที่เฮี้ยนไปได้ หลอนจริงๆ

wow!!

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 18:25:00 »

พ่อแม่ผมจัดงานแต่งที่โรงแรมรถไฟสมัยที่มันยังไม่ดังเรื่องผีเลยอ่ะครับ = ="
ลัดดาแลนด์ผมก็เคยไปตอนละอ่อน ที่ยังเป็นสวนสวยๆ อยู่ ไม่นึกเลยแต่ละที่
จะกลายเป็นสถานที่เฮี้ยนไปได้ หลอนจริงๆ

ท่าทางจะนานมากกกกกก

ruang

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2009, 10:06:51 »

oนุกๆๆและได้ผลเกินคาด

artlovelove

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 16:42:50 »

แต่ละที่ผมเกิดไม่ทันทั้งนั้นเลยครับแต่แค้นี้ก็น่ากลัวแล้ว ผมก็ยังสงสัยทุกครังที่ขับรถผ่านสวนรถไฟว่าทำไมมันวังเวงจังเลยงะที่แท้มันมีอดีตนี่เอง

xmen69

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 12:39:59 »

เคยเก็บไปฝันด้วยแหละคับ.........ผ่านไปผ่านมา โคตรน่ากลัว ghjk

้hanpol

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 10:22:18 »

สยึมกึยน่าดู jljhl

madman2002

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 มีนาคม 2010, 13:34:56 »

โรงแรมรถไฟเนี่ยดัง ตั้งแต่สมัยผมอยู่กรุงเทพแล้วครับ (เค้าว่าเฮี้ยนสุดๆ)

Makettingmanager

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 16:36:47 »

เคยได้ยินมานานครับเฮี้ยนจริงๆ ghjk

vampireFun-loving

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 09:40:09 »

ในเชียงใหม่นิที่ไหนเฮี้ยนสุดเหรอคับเนี๊ยะ.....ไม่ได้อยากลองนะ  อยากเห็นอ่ะ jljhl

bellviolin

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011, 03:45:43 »

ไม่เฮี้ยนเท่าไหร่ค่ะ เคยไปมาแล้วได้ยินแต่เสียงไม่เห็นตัว แต่เพื่อนเห็นเป็นมือคน แต่ที่แน่ๆคือเสียงชัดมาก
ไปกัน6คน ไล่เดินขึ้นไปทีละชั้นดูทุกห้อง พอเดินมาชั้นบนทุกคนแต่ได้ยินเสียงคนเดินเหยียบกระเบื่องชั้นล่าง
พอขึ้นบันไดเพื่อนเห็นมือผู้หญิงเล็บยาวกำลังจะเอื่อมมาจับที่ขาคนข้างหน้า นอกนั้นไม่มีอะไรน่ากลัวค่ะ

p_mini

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011, 10:21:56 »

แค่อ่านก็เสียวสันหลังวาบๆเลยท่าน

p_mini

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011, 10:24:31 »

ตอนวัยรุ่น เคยไปลองที่ป่าช้าบ้านเด่น
คนขับมองกระจกหลังเห็นคนยืนอยู่ท้ายรถกระบะ เหอๆ

panyacome2526

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011, 12:16:59 »

ถ้าสังเกตุดีๆโรงเเรมจะอยู่ตรงทางสามเเพร่ง พอดีครับ เเบบว่าชนทางสามเเพร่งเลยละ

tanickovic

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2011, 00:39:42 »

เคย คิดจะไปแต่ไม่มีคนไปด้วยกลัวๆ ghjk โรงแรมปอยหลวงอีกที เค้าบอกยังเฮี้ยนอยู่นะครับ

pankadang

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 20:20:23 »

ตอนวัยรุ่น เคยไปลองที่ป่าช้าบ้านเด่น
คนขับมองกระจกหลังเห็นคนยืนอยู่ท้ายรถกระบะ เหอๆ

อ้าวนั้นไง ผมขับรถผ่านกลับ ลำพูน ตี2 ตี3 บ่อยมาก แหอะๆ มีคนพูดแบบนี้แล้วต่อไปจะกล้า ผ่านไหมนั้น