-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสักยันต์ครับ  (อ่าน 16336 ครั้ง)

manusfaifa

• บุคคลทั่วไป
ถามเรื่องสักยันต์ครับ
« เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 22:23:55 »

หวัดดีครับพี่น้องทุกท่านเป็นสมาชิกมาสักพักไม่เคยมาห้องนี้เลยมัวแต่อ่านการบ้านครับ555(ไอ้หน้าหื่น)  พอดีอยากสักยันนะครับไม่รู้ว่าวัดไหนที่มีอาจารย์ดีๆบ้างครับ  ไม่ใช่ยันแบบตีรันฟันแทงนะครับ  แต่อยากสักพวกมหานิยมสาริกา  แบบทำมาหากินนะครับ  พี่น้องท่านใดรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ เดด

masterseed

Re: ถามเรื่องสักยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 11:38:03 »

ครูบาธร วัดหนองแขมที่สันป่าตองรับรองได้เรื่อง dsgjsd

Keijikung

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 12:35:41 »

เหมืิอนน้องที่ทำงานเคยสัก แต่เป็นน้ำมันนะ แถวฮอดหรือไรสักที่ เด๋วถ้าเจอจะถามให้นะ อันนี้ได้ผลเห็นกะตาเลยครับ แต่ส่วนตัวผม ชอบลงทองมากกว่า ไม่เจ็บดี

noikasu

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 12:48:06 »

กลัวเจ็บ... dsgjsd

BOMBTOOL

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 12:49:19 »

ลองค้นหาทางเว๊บ  หาในกูเกิ้ล แล้ว ใส่ ชื่อหาคำว่า เวียงกาหลง นะท่าน ในนั้นมีอะไรเพียบเหมือน กัน  ลองดู ครับ

j007

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 12:55:22 »

เหมืิอนน้องที่ทำงานเคยสัก แต่เป็นน้ำมันนะ แถวฮอดหรือไรสักที่ เด๋วถ้าเจอจะถามให้นะ อันนี้ได้ผลเห็นกะตาเลยครับ แต่ส่วนตัวผม ชอบลงทองมากกว่า ไม่เจ็บดี

ถามมาเลย อีเค กูอยากสักน้ำมันตั้งนานหล่ะ
ขอรายละเอียดหน่อยนะ.......

Keijikung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 14:15:39 »

ถามมาเลย อีเค กูอยากสักน้ำมันตั้งนานหล่ะ

ช่วงนี้ไม่ได้เจอมันเลย เด๋วเจอจะถามให้ จะเอาจริงดิ

p_nuin

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 14:47:16 »

ถ้าจะสักสักตามสเตปเลยครับ
   ๑. เริ่มจาก ยันต์ ๙ ยอด
   ๒. อิติปิโส ๘ ทิศ
   ๓. ยันต์ แม่ทัพ
      สักแค่นี้ก็สุดยอดแล้วครับ ;kljj fsdg

Nutthep

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 15:30:13 »

;kljj ขอแนะนำพ่อหนานสม บ้านท่ามะโอ ต.ขัวมุง อ.สารภี สักยันต์อักขระตัวเมือง โดยเฉพาะยันต์ "หนูกินนมแมว" เสน่ห์สุดยอดดดดดดด.....

Tred

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 15:46:29 »

.,mn ครูบาถอนวัดหนองแขมถ้าจะสักมหาเสนห์นะครับผมก็ไปสักครับหัวใจอ้ายงั้งสักที่ใต้ท้องน้อยครับใหม่ๆสาวเหลียวดีครับแต่นานๆไปเอาสาวที่ติดไฟแดงขึ้นค่อมสงสัยเสือมล่ะครับวันไหว้ครูใหญ่ก็ไม่ได้ไป  uilo

ฺBomu

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 21:06:33 »

อาจารย์หนูไงครับ สัก 9 ยอด กับ 5 แถว อะ

manusfaifa

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 23:53:30 »

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือนะครับ  แต่ยังไงช่วยแนะอีกนิดว่าค่าครูเท่าไหรให้ยังไงครับคือเมื่อก่อนไม่เคยสนใจเรื่องนี้เลยครับ เลยไม่่รู้เรื่องพิธิการอะไรเลย  แต่ตั่งใจจะสักจริงๆนะครับไม่ได้ล่อเล่น 

masterseed

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 10:20:56 »

.,mn ครูบาถอนวัดหนองแขมถ้าจะสักมหาเสนห์นะครับผมก็ไปสักครับหัวใจอ้ายงั้งสักที่ใต้ท้องน้อยครับใหม่ๆสาวเหลียวดีครับแต่นานๆไปเอาสาวที่ติดไฟแดงขึ้นค่อมสงสัยเสือมล่ะครับวันไหว้ครูใหญ่ก็ไม่ได้ไป  uilo

ครูบาธรท่านเก่งเรื่องเสน่ห์ มากๆและถ้าใครกลัวเข็มก็ไปเอาแมงวันคำท่านมาครับ รับรองสาวตรึม แถมได้งานอีก สรุปผมมีทั้งเงินและสาวๆ fdgdfdf

masterseed

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 10:23:13 »

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือนะครับ  แต่ยังไงช่วยแนะอีกนิดว่าค่าครูเท่าไหรให้ยังไงครับคือเมื่อก่อนไม่เคยสนใจเรื่องนี้เลยครับ เลยไม่่รู้เรื่องพิธิการอะไรเลย  แต่ตั่งใจจะสักจริงๆนะครับไม่ได้ล่อเล่น 

สำหรับครูบาธร วัดหนองแขม ค่าครูแล้วแต่ถวายครับ ส่วนแมงวันคำ 350 รับรองดีกว่าครับ

ฺBomu

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 17:13:42 »

วัดหนองแขม คุ้นๆนะครับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนหรอท่าน

man69

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 09:50:59 »

วัดหนองแขม คุ้นๆนะครับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนหรอท่าน
09876 อำเภอสันป่าตอง จังหวัดเชียงใหม่ครับ ขับรถไปเส้นที่จะไปดอยอินทนนนั่นแหละครับ

deztiny

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 10:19:59 »

ยันตระเบ็ท ไหม

เอายันนี้ละ แล้วใครรับสักครับ อิอิอิอิ  ;kljj

llnn

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 14:46:05 »

แนะนำ พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ สันป่าตองครับ คนเยอะมากครับ

roonaldo

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 14:47:43 »

แนะนำว่าอย่าสักครับบบ

ลบออกแพง

และไม่มียันต์อะไรทน m79 ได้ครับ ไปถามเสธแดงได้

Keijikung

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 14:56:58 »

;kljj ขอแนะนำพ่อหนานสม บ้านท่ามะโอ ต.ขัวมุง อ.สารภี สักยันต์อักขระตัวเมือง โดยเฉพาะยันต์ "หนูกินนมแมว" เสน่ห์สุดยอดดดดดดด.....

แถวบ้านเค้าเรยยยยย ไม่ยักรู้ว่ามีด้วย  fdgdfdf fdgdfdf

j007

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 14:57:31 »

ลบออกแพง

และไม่มียันต์อะไรทน m79 ได้ครับ ไปถามเสธแดงได้

ให้ไปถามเสธแดง ใน นรก หรือไงฟร่ะ...... kick

roonaldo

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 14:59:37 »

ลบออกแพง

ให้ไปถามเสธแดง ใน นรก หรือไงฟร่ะ...... kick

เออ ไอพวกงมงาย

j007

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 16:48:23 »

ลบออกแพง

เออ ไอพวกงมงาย

กูม่ายได้ งมงาย แต่กูชอบโว๊ย!.....

man69

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 17:24:14 »

,mnnb มรึงสองคนทำไมไม่โทรคุยกันไปเลยฟะอีจู๋โด้กับอีหอยเจ

manusfaifa

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 17:10:27 »

รบกวนบอกที่ตังวัดหนองแขมหน่อยครับท่าน  วันนี้ไปหามาจนถึงทางเข้าดอยอินแระไม่เจอเลยวัดหนองแขม ถามคนแถวนั้นก็ไม่มีใครรู้จักรบกวนบอกให้ละเอียดกว่านี้หนอยนะครับ  ขอบคุณครับ

jommarn

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 17:41:16 »

ไปเจอในเวปอื่นมาครับท่าน เค้าบอกมาดังนี้

...ครูบาธร อยู่วัดหนองแขม(สันคอกช้าง) ต.แม่ก๊า อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่เจ้า สำหรับเส้นทางไปวัด จากเมืองเจียงใหม่ใจ๊ถนน เชียงใหม่-ฮอด ขับตรงไปเรื่อยๆ จ๋นถึงตลาดมะจำโรงจะมีไฟเขียวไฟแดง ฮื้อเลี้ยวซ้ายตรงไปซักประมาณ 9 กม. ก่อจะถึงวัดหนองแขม(สันคอกช้าง)อยู่ด้านซ้ายมือ จะไปเลยไปวัดสันคอกช้าง (พระเจ้าต๋นหลวง)เน่อเจ้า อันนั้นแหมวัดหนึ่งเป๋นวัดของครูบาอินถา สุขวัฒโน อันนั้นเปิ้นมรณภาพแล้วแต่เก็บศพไว้บ่เผาแล้วเจ้า...

น่าจะเจอนะครับ  09876

man69

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 08:52:46 »

รบกวนบอกที่ตังวัดหนองแขมหน่อยครับท่าน  วันนี้ไปหามาจนถึงทางเข้าดอยอินแระไม่เจอเลยวัดหนองแขม ถามคนแถวนั้นก็ไม่มีใครรู้จักรบกวนบอกให้ละเอียดกว่านี้หนอยนะครับ  ขอบคุณครับ
piuyty วัดอยู่อำเภอสันป่าตองครับท่าน เลยอำเภอไปนิดเดียว เจอไฟแดงแรกเลี้ยวเข้าซ้ายตรงไฟแดงเลย ขับไปประมาณเก้ากิโลเมตรก็จะเจอครับท่าน

j007

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 11:32:25 »

ช่วงนี้ไม่ได้เจอมันเลย เด๋วเจอจะถามให้ จะเอาจริงดิ

เจอแล้วหรือยังหว่ะ กูรออยู่....

manusfaifa

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 00:01:07 »

ขอบคุณมากครับที่ช่วยบอกเส่นทางวันอาทิตย์หน้าจะไปอีกทีครับอาทิตย์ที่แล้วบุญยังไม่ถึงเลยหาไม่เจอได้เรื่องยังไงจะมาแถลงการอีกทีนะครับขอบใจหลายๆครับท่าน

limited

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 21:44:48 »

ไปอาจารย์ หนู สิท่าน แน่นอนกว่า ไกลอีกหน่อยแต่ดีแน่นอน ;kljj

hovnan

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 22:27:11 »

น่าสนไว้พุ่งนี้ผมก้อจะไป

superman

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 11:44:15 »

ที่วัดหนองแขมนี้คิวยาวป่าวคับ ต้องจองคิวเลยป่าว บ้านน้องอยู่ไกล
สักลายอะไรครับถึงเจ๋ง ไม่ค่อยมีความรู้แต่อยากสัก

hovnan

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 12:38:24 »

ที่วัดหนองแขมนี้คิวยาวป่าวคับ ต้องจองคิวเลยป่าว บ้านน้องอยู่ไกล
สักลายอะไรครับถึงเจ๋ง ไม่ค่อยมีความรู้แต่อยากสัก

ไปช่วงเช้าคิวไม่ยาวครับครูบาธรใจดีมากครับ
สักเสือ7ร่าง แรงสุด แต่จะเอาเฮงๆก็หัวใจอ้ายงั่ง หรือ5แถว
ไม่เจ็บอย่างที่คิดคัพ หยิกเนื้อยังเจ็บก่า gsdgdgs ;kljj

manusfaifa

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 22:21:32 »

ขอบอกหัวใจอ้ายงันสักที่หน้าขาหรือไต้สะดือนะครับ  สำหลับผมคนตั้งกระทู้นี้ตอนนี้เจอวัดแล้วครับขอบคุณทุกท่านที่ช้วยบอกเส่นทางได้แมงวันทองมาตัวแล้วครับสิ้นเดือนจะไปเอาห้าแถวครับใครจะไปกะผมบ้าง

Tred

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010, 02:58:11 »

.,mn ดูให้เต็มตานี้คือครูบาถอนวัดหนองแขมสันป่าตองเชียงใหม่ครับตามลิงค์มาครับ  khjhgg

.,mn http://www.navaraht.com/forum/forum40/topic3045.html  .,mn

limited

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010, 23:14:57 »

ผมว่าไม่เจ็บนะถ้าใช้มือสักอะ ถ้าใช้เครื่องนี่สิ เจ็บจิงๆ ผมลองมาทั้ง2อย่างละ เครื่องเจ็บโคตร ss

hovnan

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 21:08:50 »

ขอบอกหัวใจอ้ายงันสักที่หน้าขาหรือไต้สะดือนะครับ  สำหลับผมคนตั้งกระทู้นี้ตอนนี้เจอวัดแล้วครับขอบคุณทุกท่านที่ช้วยบอกเส่นทางได้แมงวันทองมาตัวแล้วครับสิ้นเดือนจะไปเอาห้าแถวครับใครจะไปกะผมบ้าง

ไปมั้ยครับพรุ่งนี้เลย จาสักแมงวันคำ 5แถวสักปายแร้ววss

manusfaifa

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 21:58:32 »

ผมไปวันจันที่ผ่านมาแล้วครับท่าน  คราวนี้ผมได้5แถวกับ หัวใจอ้ายหง่าสักที่ไต้สะดือครับ  ไม่เจ็บอย่างที่คิดครับท่าน

manusfaifa

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 22:30:44 »

วันก่อนตั้งใจซื้อผลไม้กับ เครื่องสังฆธารตั้งใจว่าจะไปไหว้ท่านก่อนจะเริ่มงานในวันแรกของปีและจะให้ ท่านสักเก้ายอดให้ด้วยท่านแว้นกลางหลังไว้ว่าจะสักต่อคราวหน้า  พอไปถึงเห็นป้ายประกาศหน้าวัดว่าจะมีการทำบุญครบร้อยวัน วันอาทิตย์ที่9ม.คนี้ครับ

nongpaoza

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011, 18:07:55 »

อาจารย์หนู เค้าว่า 50k+ จริงรุเปล่านิ

snooopy

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 10:50:52 »

ไปเจอในเวปอื่นมาครับท่าน เค้าบอกมาดังนี้

...ครูบาธร อยู่วัดหนองแขม(สันคอกช้าง) ต.แม่ก๊า อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่เจ้า สำหรับเส้นทางไปวัด จากเมืองเจียงใหม่ใจ๊ถนน เชียงใหม่-ฮอด ขับตรงไปเรื่อยๆ จ๋นถึงตลาดมะจำโรงจะมีไฟเขียวไฟแดง ฮื้อเลี้ยวซ้ายตรงไปซักประมาณ 9 กม. ก่อจะถึงวัดหนองแขม(สันคอกช้าง)อยู่ด้านซ้ายมือ จะไปเลยไปวัดสันคอกช้าง (พระเจ้าต๋นหลวง)เน่อเจ้า อันนั้นแหมวัดหนึ่งเป๋นวัดของครูบาอินถา สุขวัฒโน อันนั้นเปิ้นมรณภาพแล้วแต่เก็บศพไว้บ่เผาแล้วเจ้า...

น่าจะเจอนะครับ  09876

ยืนยัน ท่ามรณภาพแล้วครับ (ผมเคยสักกับท่าน) ท่านเมตตามาก แต่น่าเสียดาย ที่ท่านจากไปตั่งแต่ยังหนุ่ม

สำหรับข้อมูลเกี่ยวกับการสักยันต์ แนะนำให้ไปอ่านบอร์ดของ วัดบางพระดีกว่าครับ ข้อมูลแน่น

หรือบอร์ดนี้ก็ข้อมูลเยอะครับ -> http://bbznet.pukpik.com/scripts/board.php?user=katasakyan&board=2&order=lastposttarget=_blank

testc01

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 20:36:39 »

อยากทราบว่าถ้าสักครั้งแรกในชีวิตจะเจ็บมากไหมครับขอ ข้อมูลท่านเทพทั้งหลายด้วยครับ  ผมเด็กใหม่ครับ เดด

pooh7

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011, 14:49:27 »

ผมไม่เคยสักยันต์ นะครับ เคยแต่สักลายปลาคราฟ
กับลายกราฟฟิก ใช้เครื่องสัก
 กลัวสักยันต์จะรักษาของไม่ได้
ไม่ทราบว่า 5 แถว นั้นต้องเคร่งเรื่องอะไรบ้างครับ

kit_27

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 11:17:20 »

ผมสัก กับอ.สม สารภีครับ

devilbelta

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 30 เมษายน 2011, 11:30:52 »

พระอาจารย์เณร วัดศรีบุญเรืองครับ ลองหาจากในพี่กุเกิลได้เลยครับพี่น้อง
รับจัดนำเที่ยวทั้งในประเทศและต่างประเทศ
รับจองตั๋วเครื่องบินทุกสายการบิน ทุกเส้นทางการบิน
รับจองที่พัก ร้านอาหาร สปา กลอฟ
ยินดีให้คำปรึกษาด้านวีซ่าทุกประเทศ

design17

• บ่หล่อ รุงรัง เสียงดัง ง่าว
  • X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 30 เมษายน 2011, 12:36:47 »

สักยันต์อะไรก็ควรดูให้ดีก่อนนะครับ  อาจารย์สมัยต้องดูให้ละเอียดมิฉะนั้นก็จะเป็นอย่างผม คือไปสักมาแต่คาถาหรือยันต์มันมั่วทำให้กลับเขาตัวเอง อย่างจะทำให้ดีแต่กลับทำให้เราแย่ลงครับ