-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจำข่าวนี้ได้บ้างครับ คิดว่ายังไงกันบ้าง  (อ่าน 1596 ครั้ง)

P_Mini

• บุคคลทั่วไป

ชาวบ้านแม่จันตื่นมนุษย์ต่างดาวกลางทุ่ง นายอำเภอเชื่อเรื่องจริง

ชาวบ้านแม่จันตื่นมนุษย์ต่างดาวกลางทุ่ง นายอำเภอเชื่อเรื่องจริง

9 กันยายน 2548 11:45 น.

ชาวบ้านแม่จันตื่นเจอมนุษย์ต่างดาว ยืนเก้งก้างอยู่กลางทุ่งห่างจากถนนติดหมู่บ้าน 10-20 เมตรนานกว่า 1 ชั่วโมง จากนั้นลอยหายขึ้นไปในอากาศ นายอำเภอเชื่อชาวบ้านไม่โกหกเพราะกว่า 10 ปากพูดตรงกัน

ผู้สื่อข่าวรายงานขณะนี้ชาวบ้านหมู่บ้านห้วยน้ำราก หมู่ 5 ต.จันจว้า อ.แม่จัน จ.เชียงราย ต่างตื่นตะลึงกับปรากฎการณ์แปลกประหลาด หลังชาวบ้านหลายคนในหมู่บ้านต่างระบุเป็นเสียงเดียวกันว่าได้พบเห็นตัวประหลาดซึ่งเชื่อว่าเป็นมนุษย์ต่างดาว โดยเหตุการณ์ดังกล่าวเกิดขึ้นเมื่อช่วงเช้าวันที่ 8 ก.ย. ที่ผ่านชาวบ้านพบสิ่งประหลาดมีแขนและขาเหมือนคนแต่มีรูปร่างเล็กกว่ายืนอยู่กลางทุ่งนาติดกับหมู่บ้านและมีถนนทางลูกรังผ่านนานกว่า1 ชั่วโมง ครั้งเริ่มไม่มีคนสนใจคิดว่าเป็นตุ๊กตาแต่ต่อมามีการเคลื่อนไหว คนที่พบเห็นจึงบอกต่อๆ กันไปรวมกว่าสิบคน เมื่อไปมุงดู จากนั้นวัตถุหรือสิ่งของนั้นลอยหายไปอากาศ

นายแสวง บุญญลักษณ์ อายุ 35 ปี ชาวบ้านเลขที่ 264 หมู่ 5 กล่าวว่า ช่วงที่พบเห็นวัตถุประหลาดต่างคนต่างก็ทำกิจกรรมในหมู่บ้านตามปกติ บางคนไปทำนา บางคนไปตลาด แต่เนื่องจากทุ่งนาอยู่ติดหมู่บ้านหลายคนจึงพร้อมกันต่างเชื่อว่าเป็นมนุษย์ต่าวจึงบอกกับตน เมื่อตนไปตามที่ได้รับการบอกเล่า เห็นมนุษย์รูปร่างเตี้ยสูงประมาณ 70 ซ.ม.สีชมภูคล้ายดอกกระดังงา หน้าอกแบนเรียบ ปากเล็ก หัวโล้น ตาโต หูใหญ่และศีรษะใหญ่กว่าลำตัวมากยืนเก้งก้างเดินวนเวียนไปมาอยู่กลางทุ่งห่างจากถนนที่ดูประมาณ 10-20 เมตร
นายแสวงกล่าวอีกว่า มีชาวบ้านหลายคนเห็นพร้อมไม่ใช่ตนคนเดียว และจากหลังจากยืนอยู่นานประมาณ 1 ชั่วโมงและชาวบ้านเดินผ่านไปมาโดยมีทั้งที่สนใจดูและไม่สนใจดู ก็พบว่ามนุษย์ต่างดาวคนดังกล่าวค่อยๆ ลอยขึ้นไปอยู่เหนือต้นขี้เหล็กที่อยู่ชายทุ่งนานพอสมควร เมื่อเราไปมุงดูกันมากๆ ก็ปรากฎว่าลอยหายไปกับอากาศพร้อมกับมีแสงเจิดจ้าจนเป็นที่น่าอัศจรรย์ใจอย่างมาก เมื่อไปตรวจสอบบริเวณที่เคยยืนอยู่ก็ไม่พบรอยเท้าอะไรเลย

ด้านนางบัวแก้ว อินต๊ะเวง อายุ 59 ปี และนางคำมา ปิ่นทรายมูล อายุ 57 ปี ชาวบ้านในหมู่บ้านเดียวกัน กล่าวเป็นเสียงเดียวกันว่ารูปร่างของมนุษย์ต่างดาวเล็กเตี้ยแรกๆ ก็ไม่สนใจและเดินผ่านไปแต่เมื่อเดินกลับไปดูอีกที่ก็นังอยู่ แรกๆ คิดว่าเป็นตุ๊กตาหรือวัตถุที่คนนำไปปักเอาไว้แต่กลับเคลื่อนไหวได้และลอยค้างไปอยู่บนต้นขี้เหล็กนานพอสมควร ก่อนหน้านั้นก็ยืนเก้งก้างกางแขนไปมาอยู่กลางทุ่งอีก

ผู้สื่อข่าวรายงานเพิ่มเติมว่า ต่อมานายวิศิษฐ์ สิทธิสมบัติ นายอำเภอแม่จัน ได้รับแจ้งจากชาวบ้านจึงนำคณะไปตรวจสอบปรากฎว่าเมื่อสอบถามชาวบ้านนับสิบคนต่างระบุเป็นเสียงเดียวกันว่าเจอสิ่งประหลาดซึ่งทุกคนเชื่อว่าเป็นมนุษย์ต่างดาวเหมือนๆ กัน จึงให้ชาวบ้านได้ทดลองวาดภาพในสิ่งที่เห็นออกมาปรากฎว่าได้ข้อมูลที่ใกล้เคียงกันมาก

นายวิศิษฐ์กล่าวว่า สอบถามราษฎรก็ให้การตรงกันและระบุว่าพวกเขาพบเห็นวัสถุดังกล่าวเหมือนกันหลายคน จึงเชื่อว่าน่าจะเป็นความจริงแต่หากเปรียบเทียบกับหลักทางวิทยาศาสตร์ก็ไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะหากมนุษย์ต่างดาวมีจริงก็ไม่น่าจะสามารถมาอยู่ในสภาวะที่เขาเคยอยู่มาก่อนได้ จึงขอให้ราษฎรอย่าได้แตกตื่นตกใจไปเพราะไม่ได้มีความเสียหายใดๆ นอกจากนี้ให้เฝ้าระวังติดตามข้อมูลข่าวสารให้ดีในส่วนของทางอำเภอก็จะรับฟังทุกฝ่ายเพราะอาจมีคนคอยสร้างกระแสจึงขอให้เชื่อหูไว้หู .

olelemon99

Re: ใครจำข่าวนี้ได้บ้างครับ คิดว่ายังไงกันบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008, 14:33:47 »

เรื่องจริงเหรอวะ ตาปวย  ljhgf

ZOIDS

Re: ใครจำข่าวนี้ได้บ้างครับ คิดว่ายังไงกันบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008, 20:30:50 »

เคยได้ยินแต่ข่าวอ่ะท่าน  :-[

Nick2005

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008, 20:42:14 »

เคยได้ยินครับ ท่าน P_Mini  ตะก่อนดังมากๆๆครับ   ;khhg

นู๋เติ้ล

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008, 01:52:08 »

น่าจะจับตัวเอาไว้นะคะ

ไม่ก้เอาไว้แสดงโชว์งานวัด

ไม่ก้ จับตัวเรียกค่าไถ่ 55+

ZOIDS

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008, 01:57:26 »

เกิดจำไว้ แล้วแม่มันยกพวกมาถล่มโลกทำไงอ่ะ  :-X

นู๋เติ้ล

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008, 02:01:26 »

เกิดจำไว้ แล้วแม่มันยกพวกมาถล่มโลกทำไงอ่ะ  :-X

ดีเรยค่ะ ให้ไปตีกะพวกเหลือง แดง ปัญหาจะได้จบๆไป 55+

ZOIDS

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008, 02:02:58 »

ดีเรยค่ะ ให้ไปตีกะพวกเหลือง แดง ปัญหาจะได้จบๆไป 55+
อ้อ ความคิดดี  ::) มันจาได้จบ ๆ ซะที

pathppp

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2008, 23:45:09 »

แล้วแต่วิจารณญาณ

shane

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2008, 23:59:32 »

.,mn ผมว่าเป็นไปได้

xstation

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2008, 00:27:38 »

น่าจะพาไปถานฑูต เปนการเชื่อมสัมพันธไมตรี

Torres

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2008, 00:50:23 »

เห็นแล้วนึกถึง "Cool Fever" ด้วยอ่ะ ...

ZOIDS

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2008, 03:22:28 »

เห็นแล้วนึกถึง "Cool Fever" ด้วยอ่ะ ...
คนเก็บได้เอาน้ำมาแช่กินด้วยล่ะ  890

biolot

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2008, 09:30:59 »

ทึ่ง อึ้ง เสียว คับท่าน อิ อิ

GOWA

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 08:15:02 »

มันอาจจะเป็นการทดลองลับๆของรัฐบาลไทยก็ได้นะครับ
ใครจะไปรู้ถ้าเกิดสงครามโลกครั้งที่ 3 จริงๆ สวนหลวงร.9 อาจจะเปิดออกมาได้กลายเป็นฐานปล่อยนิวเครียร์
ส่วนพระในวันธรรมกายก็สลัดจีวรแล้วขับจานบินออกมาสกดจิตคน (ออกแนว YURI) ก็เป็นไปได้นะครับ

GOWA

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 08:18:45 »

หลายคนอาจจะไม่เชื่อเรื่องมนุษย์ต่างดาว เพราะเค้าบอกว่ามันเหลือเชื่อ
แต่สำหรับผมแล้ว ในจักรวาลมีเป้นล้านกาแล็กซี่ แต่ละกาแล็กซี่มีดาวฤกษ์เหมือนดวงอาทิตบ์นับล้านดวง ดาวเคราะห์อีกไม่ต้องพูดถึง
การที่เราอยู่โดดเดี่ยวในจักรวาลนี้ต่างหากจึงจะเป็นเรื่องเหลือเชื่อ

ZOIDS

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 10:24:58 »

มันต้องมีอยู๋แล้วล่ะท่าน

แค่เราเจอ หรือเจอแล้วยังไม่เห็น  sdf

P_Mini

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 11:31:06 »

ผมว่า มนุษย์ต่างดาวคือ อนาคตของมนุษย์ UFO คือ ไทม์แมชชีน ผมเพ้อเจ้อใช่ไหมครับ เหอๆๆๆ

pulohid

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 15:16:17 »

ได้ข่าวว่าเป็นลูกโป่งที่ซื้อจากงานรับปริญญา แล้วเอากลับไปเชียงรายป่าวครับ
ออกเรื่องจิงผ่านจอด้วย

ZOIDS

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 22:18:43 »

ได้ข่าวว่าเป็นลูกโป่งที่ซื้อจากงานรับปริญญา แล้วเอากลับไปเชียงรายป่าวครับ
ออกเรื่องจิงผ่านจอด้วย
เป็นไปได้ครับ แต่ตอนเรื่องจริงผ่านจอออกไม่ได้ดูน่ะสิ  ouiy

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 22:21:43 »

หลายคนอาจจะไม่เชื่อเรื่องมนุษย์ต่างดาว เพราะเค้าบอกว่ามันเหลือเชื่อ
แต่สำหรับผมแล้ว ในจักรวาลมีเป้นล้านกาแล็กซี่ แต่ละกาแล็กซี่มีดาวฤกษ์เหมือนดวงอาทิตบ์นับล้านดวง ดาวเคราะห์อีกไม่ต้องพูดถึง
การที่เราอยู่โดดเดี่ยวในจักรวาลนี้ต่างหากจึงจะเป็นเรื่องเหลือเชื่อ

สำลีเคยไปมาแล้วค่า เห็นกาแลคซี่ทั้งหมด ดวงดาวสวยมากก  สำลียังไปเดินแบบที่บนดาวเสาร์เลยค่า กิ๊วๆๆๆๆๆๆๆ

Nick2005

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 22:26:24 »

สำลีเคยไปมาแล้วค่า เห็นกาแลคซี่ทั้งหมด ดวงดาวสวยมากก  สำลียังไปเดินแบบที่บนดาวเสาร์เลยค่า กิ๊วๆๆๆๆๆๆๆ
[/quote]

ตั้งนานกว่าจะมาเที่ยวบอร์ด ลี้ลับ  ยินดีต้อนรับครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธันวาคม 2008, 22:32:11 โดย Nick2005 »

ZOIDS

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 02:29:19 »

ขอปลากรอบ + การบ้านด้วยสิครับ  sdf

GOWA

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 08:13:47 »

นั่น!! แกเป็นมนุษย์ต่างดาวใช่ไม๊ (เหมือน the day the eath stood still รึเปล่า)