-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อขโมย vs สุนัทพันธ์พิทบลู ใจแข็ง ๆ หน่อยนะท่าน  (อ่าน 10355 ครั้ง)

pagne2204

• บุคคลทั่วไป

ไม่รู้ว่าเอามาลงถูกบอรดไหม

ก็คือชโมยขึ้นบ้าน

แล้วมาฟัดกะหมาเฝ้าบ้าน

มาดูบาดแผลของสุนัขพิทบูลก่อน

สงสารหมาโดนตีหัวแตกเลย

ต่อมามาดูหน้าตาขโมยที่มาขึ้นบ้านดีกว่า

V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V

ใครก็ได้ช่วยบอกผมทีว่านี่มันโดนหมากัดไม่ใช่รถทับ

uyhgb uyhgb uyhgb

kangwaan

ดีนะที่เตรียมใจไว้ก่อนจะดู
ไม่งั้นคงผงะ

หมาดุโคตร  สงสัยจะหวงบ้านสุดๆอ่ะ

Tor

โค๊ะ .....  uyhgb

นู๋เติ้ล

เก่งมากน้องหมา น่าให้รางวัล gsdgdgs gsdgdgs

pagne2204

ถ้าบ้านนู่เติ้ลเอาไปเลี้ยงนะ

ผมคนนึงล่ะไม่ขอกล้าไปเหยียบบ้าน

mnb mnb mnb

GOWA

ผมเลี้ยงไว้ที่สวนตัวนึงครับ
พวกนี้เวลากัดมันไม่ได้กัดให้เจ็บเหมือนหมาบ้านเรา
แต่พวกนี้กัดเอาเอาให้ตายเลย
เวลามีหมามาป้วนเปี้ยนแถวสวนเราถ้าเป็นพันธุ์อื่นก็แค่วิ่งไล่
แต่พันธุ์นี้กันจนขาขาด ลูกกระตาหลุดออกมาเลย

สำหรับคนที่เจอหมาพันธุ์นี้กัดนะครับ
อย่างแรกผมแนะนำว่าให้ประเมินสถาณการณ์ก่อนว่าถ้าวิ่งนี้จะรอดรึเปล่า
เช่นมีกำแพง มีต้นไม้หรืออะไรใกล้ๆไม๊
ถ้าหนีไม่รอดก็อย่าหนีครับ เลือกที่จะสู้ดีกว่า ถึงแม้ว่าจะเจ็บตัวแน่ๆ
ให้เลือกจุดที่หนาที่สุดของเราให้มันกัด เช่น ต้นขา ต้นแขน เพราะส่วนพวกนี้พอจะยื้อเวลาได้นิดนึง
จากนั้นให้ยกขาของหมาให้ลอยจากพื้นเพื่อลดลูกสบัดของมัน แรงกันจะลดลงไปกว่าครึ่งครับ
แล้วให้เอามือจับปลอกคอแล้วขันเข้าชน็อกไปหลายๆรอบ
ตามสัญชาติญาณของสัตว์ทุกประเภทเมือหายใจไม่ออกมันจะอ้าปาก
เมื่ออ้าปากก็เท่ากับปล่อยเราแล้ว จากนั้น.......
ทีกรูบ้างล่ะเมิง  ijhgvf ijhgvf

เกร็ดเล็กเกร็ดน้อย
สนุขพันธ์อเมริกันพิทบูลเทอเรียมีแรงกัดอยู่ที่ประมาณ 200-250 ปอนด์ต่อตารางนิ้ว
ซึ่งอาจจะดูมาก แต่เทียกกับสัตว์ชนิดอื่นก็ถือว่าไม่เยอะเลย
อย่างเช่น สิงโตจ้าวป่ามีแรงกัด 500-600 ปอนด์
จ้าวแห่งกากรรไกรอย่างฉลามขาว มีแรงกัดประมาณ 1000 ปอนด์
หรือสัตว์ที่กัดได้แรงที่สุดอย่างจระเข้อเมริกัน มีแรงกัดที่ 3000 ปอนด์เลยทีเดียวครับ

macma

;lkjn ;lkjn เจอแบบนี้ ตายแน่นอน  fdgdf fdgdf

ZOIDS

น่าเอามาเลี้ยงไว้เฝ้าบ้านจริง ๆ  ijn

coompranang

ใครคิดจะเลี้ยงก็ระวังลูกหลานให้ดีๆก็แล้วกันคับ.... ijhg

pagne2204

ผมว่าโหดกว่าร๊อดไวเลอร์อีก

P_Mini

พวกนี้เวลากัดมันไม่ได้กัดให้เจ็บเหมือนหมาบ้านเรา
เวลามีหมามาป้วนเปี้ยนแถวสวนเราถ้าเป็นพันธุ์อื่นก็แค่วิ่งไล่
แต่พันธุ์นี้กันจนขาขาด ลูกกระตาหลุดออกมาเลย

สำหรับคนที่เจอหมาพันธุ์นี้กัดนะครับ
อย่างแรกผมแนะนำว่าให้ประเมินสถาณการณ์ก่อนว่าถ้าวิ่งนี้จะรอดรึเปล่า
เช่นมีกำแพง มีต้นไม้หรืออะไรใกล้ๆไม๊
ถ้าหนีไม่รอดก็อย่าหนีครับ เลือกที่จะสู้ดีกว่า ถึงแม้ว่าจะเจ็บตัวแน่ๆ
ให้เลือกจุดที่หนาที่สุดของเราให้มันกัด เช่น ต้นขา ต้นแขน เพราะส่วนพวกนี้พอจะยื้อเวลาได้นิดนึง
จากนั้นให้ยกขาของหมาให้ลอยจากพื้นเพื่อลดลูกสบัดของมัน แรงกันจะลดลงไปกว่าครึ่งครับ
แล้วให้เอามือจับปลอกคอแล้วขันเข้าชน็อกไปหลายๆรอบ
ตามสัญชาติญาณของสัตว์ทุกประเภทเมือหายใจไม่ออกมันจะอ้าปาก
เมื่ออ้าปากก็เท่ากับปล่อยเราแล้ว จากนั้น.......
ทีกรูบ้างล่ะเมิง  ijhgvf ijhgvf

สนุขพันธ์อเมริกันพิทบูลเทอเรียมีแรงกัดอยู่ที่ประมาณ 200-250 ปอนด์ต่อตารางนิ้ว
ซึ่งอาจจะดูมาก แต่เทียกกับสัตว์ชนิดอื่นก็ถือว่าไม่เยอะเลย
อย่างเช่น สิงโตจ้าวป่ามีแรงกัด 500-600 ปอนด์
จ้าวแห่งกากรรไกรอย่างฉลามขาว มีแรงกัดประมาณ 1000 ปอนด์
หรือสัตว์ที่กัดได้แรงที่สุดอย่างจระเข้อเมริกัน มีแรงกัดที่ 3000 ปอนด์เลยทีเดียวครับ

นอนแกล้งตายแบบเจอหมีจะรอดไหมครับ
ไม่ได้กวนนะ ถามจริงๆ

pagne2204

ผมก็อยากรู้เหมือนกัน

ทำไงจะรอดเนี่ย

ดูจากสภาพแล้ว

ถ้าเจอทีน่าจะรอดยาก

3p

นอนแกล้งตายแบบเจอหมีจะรอดไหมครับ
ไม่ได้กวนนะ ถามจริงๆ

ไม่รอดครับ หมานะไม่ใช่หมี lhgfr
ป.ล. ตอบจิงๆนะ
ป.ล.2 ยิ่งท่านนอน โอกาสที่จะโดนกันตรงจุดสำคัญๆยิ่งเยอะ
ข้อสำคัญคือ  อย่าล้ม
ป.ล.3 ไม่ต้องไปทุบหรือตี กระโหลกหมาพันธ์นี้ เนื่องจากพัฒนามา
เพื่อการนี้โดยเฉพาะ ให้ทุบหรือกดช่วง ใต้ท้องให้เค้าสะอึกปล่อยออกมา
จิงๆแล้ว หมาพันธุ์นี้ แบ่งเป็น 2สาย
1.สายโชว์ เน้นกล้ามเนื้อบึกบึนหัวใหญ่ โตแข็งแรงกว่า แต่น่ากลัวน้อยกว่า
2.สายกัด เน้นที่สายเลือด ซู๊ดย๊อดดดดด แห่งใจสู้ ตัวแข็งๆ แม้นพันธุ์เดี๋ยวกัน
ก็กัดพวกสายโชว์ที่ตัวใหญ่กว่า จนตายก็ซะเยอะ oi8u7

GOWA

แล้วเวลามันกัดเนี่ย ไม่ต้องไปสะบัดเลยครับ ไม่ออกแน่ๆ
เพราะหมาพันธุ์นี้ถูกผสมให้ขากรรไกรล็อคได้เหมือนกุญแจปากตาย
ยิ่งสะบัดยิ่งแน่นครับ แล้วอย่างที่ท่าน 3p ว่า หัวกระโหลดแข็งมาก
เอาไม้ตีจนหักก็ไม่เป็นไร
หึ..หมาอะไรก็ไม่รู้

นู๋เติ้ล

หมาแข็งแรง หมาอดทน น่าเอ็นดูที่ซู๊ดดดดดด

6969

เคยเห็นจาก FW เมลเหมือนกัน สมน้ำหน้าไอ้โจร เลวสาด  jbv

ZOIDS

หมาแข็งแรง หมาอดทน น่าเอ็นดูที่ซู๊ดดดดดด
สนใจมาเอ็นดูที่บ้านเค้าเปล่า  ijn

Kim

ผมไปบ้านเพื่อนสาว คนนึง

ตอนนั้น เพื่อนออกไปข้างนอกยังไม่เข้ามา ผมก็ไม่รู้ ว่า คุณเธอซื้อหมามาเลี้ยงใหม่

( คุณพ่อเค้าซื้อมา ) เข้าบ้าน ปุ๊บ มีพิทบู นี่แหละครับ  ตัวเต็มวัยเลย เห่าแล้ววิ่งมา

วิธีแก้ จากประสบการณ์ ย่อตัวลงเล็กน้อย  ยื่นแขนซ้ายไปด้านหน้า ( สำหรับผู้ถนัดขวา )

แล้ว สุนัขจะกัดแขนซ้ายคุณ อย่างแน่นอนเพราะเป็นสัญชาติญาน ของสุนัข แล้วยกแขนขึ้นเล็กน้อย

เมื่อ คอหอยของสุนัข เปิดขึ้น แล้วใช้ของแหลมคมแทงเข้าไปครับ ตอนนั้นใช้ปากกา โลหะครับ ( หมึกซึม )

แล้วใช้สันมือดันให้สุดด้าม สุนัขจะไม่ตายทันที มันจะค่อยๆ ตาย แล้วปากของสุนัขจะคลายเองครับ ท่านต้องแลกครับ

ชีวิตท่าน หรือ ชีวิตสุนัข เพราะ ถ้า เผลอถูก กัดคอ ท่านก็ไป สู่สุขติเรียบร้อยครับ เชื่อผมเถอะ

KIM   ijhgvf

ZOIDS

พี่คิมสติ ต้องดีมาก ๆ เลยนะครับ  hgjhg

เพราะส่วนใหญ่ คนจะวิ่งหนี แล้วมันก็จะวิ่งไล่ แล้วก็ทันซะด้วย  ijn

GOWA

Re: เมื่อขโมย vs สุนัทพันธ์พิทบลู ใจแข็ง ๆ หน$
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 08:38:35 »

? ? ผมไปบ้านเพื่อนสาว คนนึง

? ตอนนั้น เพื่อนออกไปข้างนอกยังไม่เข้ามา ผมก็ไม่รู้ ว่า คุณเธอซื้อหมามาเลี้ยงใหม่

( คุณพ่อเค้าซื้อมา ) เข้าบ้าน ปุ๊บ มีพิทบู นี่แหละครับ? ตัวเต็มวัยเลย เห่าแล้ววิ่งมา

วิธีแก้ จากประสบการณ์ ย่อตัวลงเล็กน้อย? ยื่นแขนซ้ายไปด้านหน้า ( สำหรับผู้ถนัดขวา )

แล้ว สุนัขจะกัดแขนซ้ายคุณ อย่างแน่นอนเพราะเป็นสัญชาติญาน ของสุนัข แล้วยกแขนขึ้นเล็กน้อย

เมื่อ คอหอยของสุนัข เปิดขึ้น แล้วใช้ของแหลมคมแทงเข้าไปครับ ตอนนั้นใช้ปากกา โลหะครับ ( หมึกซึม )

แล้วใช้สันมือดันให้สุดด้าม สุนัขจะไม่ตายทันที มันจะค่อยๆ ตาย แล้วปากของสุนัขจะคลายเองครับ ท่านต้องแลกครับ

ชีวิตท่าน หรือ ชีวิตสุนัข เพราะ ถ้า เผลอถูก กัดคอ ท่านก็ไป สู่สุขติเรียบร้อยครับ เชื่อผมเถอะ

? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? KIM? ?ijhgvf

โหดจริงๆ
พอเพื่อนสาวกลับมาท่านก็แทงเพื่อนสาวต่ออีกทีนึงใช่ไม๊
ไม่น่าไว้วางใจเลยแฮะ สงสัยผมคงต้องพาน้องอ้อมหนีซะแล้ว

ijn ijn ijn ijn ijn
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม 2009, 14:06:08 โดย GOWA »

pagne2204

เป็นผมคงวิ่งหาที่สูงไว้ก่อนล่ะ

mnb mnb mnb

kon62

โหดจริงๆสายพันธุ์นี้ น่าเลี้ยงไว้เฝ้าบ้านจังเลย

3p

Re: เมื่อขโมย vs สุนัทพันธ์พิทบลู ใจแข็ง ๆ หน$
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 30 มกราคม 2009, 14:32:31 »

ตอนนั้น เพื่อนออกไปข้างนอกยังไม่เข้ามา ผมก็ไม่รู้ ว่า คุณเธอซื้อหมามาเลี้ยงใหม่

( คุณพ่อเค้าซื้อมา ) เข้าบ้าน ปุ๊บ มีพิทบู นี่แหละครับ  ตัวเต็มวัยเลย เห่าแล้ววิ่งมา

วิธีแก้ จากประสบการณ์ ย่อตัวลงเล็กน้อย  ยื่นแขนซ้ายไปด้านหน้า ( สำหรับผู้ถนัดขวา )

โหดจริงๆ
พอเพื่อนสาวกลับมาท่านก็แทงเพื่อนสาวต่ออีกทีนึงใช่ไม๊
ไม่น่าไว้วางใจเลยแฮะ สงสัยผมคงต้องพาน้องอ้อมหนีซะแล้ว

ijn ijn ijn ijn ijn

เฮีย Kim เล่นพกของตลอดเลยรึเนี่ย..น่ากลัวจิงๆ ljhgf

ไปพี่เก้า....งั้นเราไปพาน้องๆหนีกัน...เฮียน่ากลัว ijn   mbvc

gogogo7922

Re: เมื่อขโมย vs สุนัทพันธ์พิทบลู ใจแข็ง ๆ หน่อยนะท่าน
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2009, 12:25:54 »

ถ้าเจออย่างนี้จริงๆ สิ่งสำคัญเลยคือสตินะครับ ต้องมีสติ ถ้าไม่มีสติ เราก็จะเผลอแกลังตาย และก็ตายจริงๆครับ  uoiou

KopkE

พูดไม่ออก ไม่มีความเห็นครับ สุดยอด

ijhg  ijhg  ijhg  ijhg

chan_030

Re: เมื่อขโมย vs สุนัทพันธ์พิทบลู ใจแข็ง ๆ หน่อยนะท่าน
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009, 13:19:46 »

ธรรมดาครับสำหรับพิทบูลนะผมว่าก่อนเลี้ยงสุนัขพันธ์นี้ควรที่จะศึกษาก่อนครับ แต่ข้อดีคือพิทบูลจะซื่อสัตย์ต่อผู้เป็นเจ้าของมากถึงมากที่สุด ประมาณว่ารูปไม่หล่อแต่รักจริง ผมก็เลี้ยงตัวนึงหน้าตาไม่รับแขกครับ แต่ถ้ามันเห็นว่ามีคนตีมาทำอะไรแล้วเราร้องออกมานะ โหย ตอนนั้นเห็นผลเลย น้องชายผมอยากลองผูกเจ้าพิทบูลไว้กับเสาเหล็กฝังดินลงไปประมาณ2-3เมตร แล้วมาทำทีตีผมให้ผมร้อง ทีนี้เอาเลยครับ มันไม่เห่านะครับ แต่มันพยายามจะมาช่วยลากจนเสาเหล็กหักมุม 90 องศาระนาบกับพื้นดินเลยอ่ะ น้องผมบอกว่าจะไม่แกล้งอีกแล้วน่ากลัวมาก จริงๆแล้วอยู่ที่การเลี้ยงดูตั้งแต่วัยเยาว์ด้วยนะครับ ลูกสุนัขก็ควรที่จะให้คนเข้ามาคลุกคลีด้วย เมื่อทำผิดก็ควรที่จะทำโทษเพื่อฝึกระเบียบในตัวสุนัขเองด้วย ไม่ควรขังกรงไว้นานๆเพื่อลดความกดดันในตัวสุนัขครับ

malnw

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 21:24:37 »

;lkjn โหดจัง

garner

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 23:22:12 »

ท่านเทพเลี้ยงสายกัดหรือสายโชว์ครับ

indy_play

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2009, 14:09:52 »

uyhgb  เรานึกว่า ดู ภาพตัวอย่างจาก หนังซอมบี้ซะอีกท่าน เละมากมาย ghjk

tiinoi

แล้วอย่างงี้ต้องชดใช้มั้ยคับเนี่ย อิอิ

Seven_night

สุดยอดเก่งมากน้องหมา

shoots

กัดซะ ทำไมไม่กินเข้าไปด้วยซะเลย     ujn

tikem

หมาโหดมากครับ แค่หน้าก็เสียวแล้ว

Alone_Man

สำคัญคือสติครับ

เรื่องนี้เหมือนจะเคยเห็นผ่าน FW

โชคดีตอนที่ผมโดนนั้นเป็น เยอรมันเชพเพิด หรือ อาเซเชี่ยน นั่นแหละครับ

ตัวบะเล่งเลย ตั้งสติแล้วง้างเต็มข้อ พอมันล้มแล้วเราก็ค่อยวิ่งต่อครับ

จากประสบการณ์ที่เจอมา ยิ่งหนี สุนัขจะยิ่งได้ใจ ผมคนนึงล่ะ ที่ตอนเด็กๆ โดนสุนัขกัดประจำ โตขึ้นเลยฝังใจ

เจอสุนัขเห่าเข้ามาเหมือนจะกัดผมจะไม่หนีเลย ตั้งสติแล้วหาจังหวะหวดอย่างเดียวเลยครับ

อาจจะดูว่าโหดร้ายไปนิด แต่ก็ขอป้องกันตัวล่ะครับ

zmico

นอกจากเจ้าพิทบลูแล้ว ผมว่ายังมีบางแก้วอีกอย่างหนึ่งที่น่ากลัว ดุไม่ปราณีใครเลย

tinyaya

lkkjjh  ขอวิ่งเมื่อเห็นก่อนคร๊าบบ  ชูว้าบบ

Makettingmanager

สงสัยต้องเปลี่ยนเลี้ยงพันธ์ที่ดุกว่านี้

pankadang

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

มันมี พันไหนที่ดุ กว่า มันไหมอะ จะเลี้ยงไว้ ไปไหนไปด้วย

ตองเค

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

คนที่เลี้ยงต้องแข็งแรงกว่ามันครับ