-->

ผู้เขียน หัวข้อ: มาร์เซโล่กล่าวแล้วเรื่องอนาคตกับเรอัล  (อ่าน 155 ครั้ง)

kaigubigmak

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

แบ็กซ้ายชาวบราซิเลียนของ เรอัล มาดริด สโมสรยักษ์ใหญ่แห่งเวที ลา ลีกา สเปน ยืนยันว่า ตนมีความตั้งใจที่จะอยู่ค้าแข้งในถิ่น ซานติอาโก เบร์นาเบว ต่อไปหลังจบฤดูกาลนี้
ดาวเตะทีมชาติบราซิลวัย 30 ปี เล่นให้กับ เรอัล มาดริด มาตั้งแต่ปี 2007 แต่ฤดูกาลนี้เจ้าตัวไม่ใช่ขาประจำในทีมตัวจริง แถมมีปัญหาบาดเจ็บรบกวน จนมีกระแสข่าวว่า เจ้าตัวอาจจะเลือกอำลาทีมช่วงซัมเมอร์นี้ โดยมี ปารีส แซงต์-แชร์กแมง ให้ความสนใจ อย่างไรก็ตาม ล่าสุด  ประกาศชัดว่า ยังคงมีความสุขดีกับ “ราชันชุดขาว” และพร้อมที่จะอยู่กับทีมต่อไป

“ผมจะย้ายกลุ่มน่ะเหรอ? ผมไม่มีความจำเป็นที่จะต้องกล่าวถึงเรื่องอนาคตของตนหรอก เนื่องจากว่าใครๆก็มองเห็นได้จากความสบายที่ผมแสดงออกมาตอนได้ใส่เสื้อทีมนี้ เรอัล มาดริด เป็นบ้านของผม ผมทุ่มหมดตัวเสมอเมื่อได้ใส่เสื้อกลุ่มนี้ ผมไม่เคยหยุดที่จะให้กำลังใจเพื่อนร่วมทีม แม้กระทั้งในขณะที่ผมมิได้เล่น“

ขอบคุณ ข้อมูลดีๆจาก
เวกัส168
siamsportnews.net