-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แอบรักคนมีเจ้าของ.....  (อ่าน 9768 ครั้ง)

prof.big

• บุคคลทั่วไป
แอบรักคนมีเจ้าของ.....
« เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 17:20:20 »

หลายท่านเคยมีประสบการณ์แบบนี้บ้างหรือเปล่าครับ พอดีผมแอบไปชอบผู้หญิงคนนึงเข้า ณ สถานที่แห่งหนึ่งในเชียงใหม่ ก้อแลกเบอร์โทร. แล้วก็คุยกันบ่อยมาก เกือบทุกวันได้ จนมารู้ที่หลังว่าเค้าก็มีแฟนแล้ว และเราเองก็มีแฟนแล้ว แต่ต่างคนต่างมีความรู้สึกที่ดีต่อกัน แต่เราไม่ได้มีอะไรเกินเลยนะครับ ก็ได้แค่จับมือ เล่นหัวเท่านั้นแหละครับ ไม่กล้ามากว่านี้ และแล้ววันนึงก็มีเบอร์แปลกๆโทร.เข้ามา ผมรับ ปรากฏว่า เป็นเบอร์ของแฟนเค้าครับ เค้าก็คุยประมาณว่ามายุ่งกับแฟนผมทำไม แล้วผมก็เลยบอกว่า ผมจะเลิกติดต่อกับเธอครับ แต่วันต่อมา กลับเป็นเธอเอง ที่โทร.มาหาผม (ปกติผมจะเป็นฝ่ายโทร.ไปครับ) แล้วก็พูดประมาณว่า....ถ้าคุยกัน ไปดูหนัง กินข้าว ด้วยกัน ก็ไม่น่าจะผิดอะไร ปรึกษาหารือทุกเรื่อง ท่านเทพ คิดว่าผมควรทำยังไงดีครับ แล้วตอนนี้คิดว่าเธอกำลังคิดอะไรอยู่.......ตอนนี้เธอบอกว่าจะไม่ปิดบังเรื่องทุกเรื่องของเธอกับผมอีกแล้ว..สัญญา

ปล.ผมก็ยังรักแฟนของผมอยู่นะครับ แล้วก็แอบชอบเธอ ห่วงเธอเสมอครับ

kittiwan

Re: แอบรักคนมีเจ้าของ.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 17:58:19 »

ตัดใจครับ ผมว่ามันเป็นอารมณ์หลงครับ เดินให้ถูกทางครับ เด๊ยวจะเป็นแบบผมนะครับ
คนเราทำเรื่องสองเรื่องในเวลาเดียวกันนี่ มันไม่ได้เรื่องสักเรื่องนะครับ กลับไปดีกับแฟนเราดีกว่า หรือถ้าคุณเลิกแล้วจะคบกับเธอต่อก็เป็นอีกเรื่องนึง

popcorn4202

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 18:02:00 »

แต่ผมแปลกแฮะ ต่างคนต่างมีแฟน ก็ยังมากิ๊กกัน เข้าใจความรู้สึกว่าท่านคงไม่ได้คิดเพียงแค่ xxx แต่อยากคบยาวๆ ใช่มั้ยครับ

pye

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 18:10:48 »

อื้อหือ......(ขออุทานนิดนึง)
เธอมีใจค่ะ
เธอเหงา
เธอชอบท่านprof.big ค่ะ
(เอ่อไม่ใช่เทพแต่ขอแอบให้ความเห็นได้มั้ยคระ ในฐานะที่เป็นผู้หญิงง่ะ)
ตอนนี้เธอไม่ต้องการอะไรค่ะ เธอแค่รู้สึกว่าอยู่กับท่านแล้วมีความสุขก็เหมือนกับท่านprof.big ที่อยู่กับเธอแล้วมีความสุขและไม่ต้องการอะไร(ใช่มั้ย)
แล้วก็มนุษย์เนาะ ทำไรแล้วมีความสุขก็อยากทำอีก
ถึงแม้จะรู้ว่าสิ่งที่ทำมันคือความผิด แบบนี้นี่เองเนาะที่เขาบอกว่า ความผิดมันช่างหอมหวาน มันเป็นแบบนี้นี่เอง
แต่ระวังไว้ว่าคนเราใช้เวลาร่วมกันมันจะผูกพันธ์ค่ะ

ปรายเดาว่าท่านprof.bigก็ชอบเธอมากใช่มั้ยคะ ไม่คิดว่าผู้เชี่ยวชาญอย่างท่าน จะลังเลเลยนะเนี้ย ^^ แอบแซวนะคะ ต้องหาคำแนะนำอีกเหรอคร๊า....

1ideal

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 18:17:17 »

ความรู้สึกมันเหมือนตอนคบกับแฟนใหม่ๆนั่นแหล่ะครับ ผมว่านะ

สถานะคงได้เพียงว่า เรามากิ๊กๆกัน

ถ้าทั้งสองฝ่ายยอมรับในสิ่งที่ตัวเองมีอยู่แล้ว ก้ไม่น่าจะเป็นไร

แต่สถานะแบบนี้แสดงตัวเปิดเผยต่อสาธารณะยากครับ ผมว่านะ /jhtdc

Varanus salvator

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 19:07:04 »

ในส่วนตัวนะครับผมว่าต้องตัดใจครับ แม้ว่าบางครั้งเราอาจจะทำใจลำบากบ้างแต่ว่า

ยังมีอีก 2 คนที่เค้าไม่รู้อิโหน่อิเหน่ต้องเจ็บไปด้วย

ถ้าเลิกตอนนี้มันยังไม่สายเกินไปนะครับ . . .

ผมว่าอย่าให้มันเลยเถิดไปจนมากกว่านี้เลย

การที่จะคบเป็นเพื่อนนั้นก็ได้นะครับ แต่ว่าใจคุณทำใจยอมรับเขาเป็นแค่เพื่อนได้ไหม

... คำตอบอยู่ที่ตัวคุณนะครับ  jhg

jiggolord

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 22:08:53 »

ไม่รุ้ว่าคุณกับแฟนคบกันอยู่ถึงขั้นไหนนะครับ เพิ่งคบ คบหลายปี กำลังจะแต่งงาน หรือแต่งงานแล้ว
ถ้ายังไม่แต่ง ก็คงอยู่ที่ตัวคุณแหละครับ การเดินทางของหัวใจได้มาสิ้นสุดที่ทางแยกนี้แล้ว
ก็คงต้องเลือกว่าจะเดินต่อทางไหน ผมก็เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ ตอนนี้นผมคบสามคนด้วยซ้ำ
ไม่รู้จะทำไงดี แต่เมื่อถามหัวใจตัวเองดีแล้ว เปรียบเทียบข้อดี-ข้อเสียของทุกคนแล้ว ผมก็เลือกครับ
เลือกคนใหม่ที่คิดว่าดีที่สุด ก็คนที่เป็นแม่ของลูกทุกวันนี้นี่แหละ
ผมทิ้งคนที่คบกันมาห้าปี คนที่ให้ทุกอย่างกับผม ไม่ว่าจะตอนที่เฟื่องฟูหรือตอนที่รุ่งริ่ง
ดูจะโหดร้ายนะครับ แต่ก็ต้องเลือก ก็เป็นบาดแผลในใจผมมาจนถึงทุกวันนี้แหละ แต่ทำไงได้
ไม่ว่าเธอจะให้อภัยผมหรือไม่ก็ตาม ทุกวันนี้ต่างคนต่างก็มีครอบครัวเป็นของตัวเองแล้วครับ
แต่ลึกๆผมก็ยังรู้สึกผิดอยู่ แต่ชีวิตก็ต้องก้าวเดินต่อไปครับ

ถ้าคุณยังเลือกได้
ก็ลองชั่งใจดูละกันครับ อะไรคือสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับชีวิตคุณ ผมคงเลือกแทนให้ไม่ได้
เมื่อตัดสินใจแล้วก็อย่าลังเลและกลับไปกลับมาละกัน

sakka

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 22:27:00 »

คุณเผลอใจ+เธอเผลอใจ วันนี้

ถ้าพรุ่งนี้แฟนคุณเผลอใจบ้างละ หรือแฟนน้องเค้าเผลอใจบ้างล่ะ

เจ้าชู้ผมว่ายังไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่แบบนี้ผมว่าสังคมอยู่กันยากนะครับ(สนุกก็ควรมีขอบเขต)

ป.ล. เจ้าของกระทู้ก็ยังพอรู้อะไรควรไม่ควร หาทางจบลงด้วยดียังทันนะ แล้ววันหนึ่งคุณจะภูมิใจที่เคยทําในสิ่งที่ถูกต้อง

prof.big

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มกราคม 2010, 10:00:26 »

ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ให้ความเห็น บางเรื่องหลายท่านคิดว่าเราน่าจะคิดได้แต่บางทีมันก็ลำบากใจมากเลยนะครับกับเรื่องแบบนี้ แฟนผมก็ไม่ได้ทำอะไรผิดเลยนะครับ เค้าดีกับผมมากๆ แต่อีกคนเหมือนกับว่ามาเติมเต็มความรู้สึกบางอย่างที่แฟนเราไม่มีหรือขาดหายไป ซึ่งบางครั้งเราเคยคุยกันแล้วกับเรื่องนี้ แต่เธอก็ไม่สามารถทำได้ ซึ่งเป็นตัวเราเองที่ต้องปรับตัวเข้าหาเค้าเอง(ผมยังไม่ได้แต่งงานนะครับ แต่คบกันได้ประมาณ 2-3 ปีแล้ว) แต่กับอีกคนถึงแม้ว่ามันจะเป็นไปไม่ได้ที่จะคบกับเธอแบบออกนอกหน้า แต่มันก็ทำให้เรามีความรู้สึกเหมือนเติมไฟหรือกำลังใจให้กันอ่ะครับ ....เฮ้อ...ปวดหัวจริงๆครับ

kittiwan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มกราคม 2010, 12:10:44 »

ลองมองดูไปไกลๆซิครับ ว่าอนาคตเราต้องการอะไร ต้องการครอบครัวที่ดี อยู่กับคนที่เรารักที่สุด หรือเป็นแค่แฟนไปเรื่อยๆแบบนี้ ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเราครับ ถ้าแค่แฟน เพราะรัก โลภ โกรธ หลง มันเป็นธรรมดาครับกับเวลาช่วงหนึ่งในชีวิต คุณอยากทำอะไรทำเลย แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน และคนไม่รู้เรื่องต้องเสียใจ แต่ถ้ามีโครงการในอนาคตก็เลือกคนที่ดีที่สุด และรักคุณที่สุด ในยามสุขหรือทุกข์ เค้าก็ยังอยู่กับคุณ คนนั้นแหละ ใช่เลย

prof.big

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 มกราคม 2010, 13:21:02 »

ลองมองดูไปไกลๆซิครับ ว่าอนาคตเราต้องการอะไร ต้องการครอบครัวที่ดี อยู่กับคนที่เรารักที่สุด หรือเป็นแค่แฟนไปเรื่อยๆแบบนี้ ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเราครับ ถ้าแค่แฟน เพราะรัก โลภ โกรธ หลง มันเป็นธรรมดาครับกับเวลาช่วงหนึ่งในชีวิต คุณอยากทำอะไรทำเลย แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน และคนไม่รู้เรื่องต้องเสียใจ แต่ถ้ามีโครงการในอนาคตก็เลือกคนที่ดีที่สุด และรักคุณที่สุด ในยามสุขหรือทุกข์ เค้าก็ยังอยู่กับคุณ คนนั้นแหละ ใช่เลย

ขอบคุณครับสำหรับแง่คิดที่ทำให้ผมได้คิดยาวๆครับ

apisit26

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 มกราคม 2010, 15:28:14 »

แถวบ้านผมเขาเรียกว่ามีกิ๊ก  ouiyครับทำใจให้สบายครับใครๆเขาก็มีกัน เวลาผ่านๆไปแล้วคำตอบมันจะมาเองครับ  ขนาดยังไม่แต่งแฟนก็ยังไม่เติมเต็มนี่ถ้าแต่งแล้วก็ตกนรกดีๆนี่เอง

prof.big

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 มกราคม 2010, 17:08:36 »

แถวบ้านผมเขาเรียกว่ามีกิ๊ก  ouiyครับทำใจให้สบายครับใครๆเขาก็มีกัน เวลาผ่านๆไปแล้วคำตอบมันจะมาเองครับ  ขนาดยังไม่แต่งแฟนก็ยังไม่เติมเต็มนี่ถ้าแต่งแล้วก็ตกนรกดีๆนี่เอง

ก่อนแต่งเราจะได้ยินเค้าพูดว่า "นรกมีจริงหรือ"

แต่พอแต่งงานกลับได้ยินว่า "นี่หรือนรก"

555+++  ล้อเล่นนะครับ ขำๆ

redkiss8

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 10:27:42 »

เข้าใจความรู้สึกนะคับ
เพราะผมก้อกำลังเป็น
ไม่รู้สิของผมนิ
ผมขอทำตามความรู้สึกและความต้องการของหัวใจคับ

Phate

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 12:13:52 »

เข้าใจว่าลูกพี่คงจะปวดหัวน่าดูเลย
จิตใจเรามันซนยังกะลิง โลดแล่นไปตามความสุข ความปราถนา ไม่ค่อยรู้อะไรผิดอะไรถูก  แล้วสมองก็จะขัดแย้ง!  อย่างที่ลูกพี่ปวดหัวอยู่นี่ไง

ผมก็คงยังไม่มีคุณวุฒิอะไรไปให้คำแนะนำใครได้ แค่ตัวเองยังไม่ค่อยจะรอดในหลาย ๆ เรื่องเลย

มันจะเจ็บกันทั้งสองฝ่าย...  เข้าใจอะครับ  เคยเป็น....... ไปเที่ยว ดูหนัง กินข้าว  ไปเที่ยวต่างจังหวัดด้วยกันก็มี แต่ไม่มีอะไรกัน   แต่สุดท้าย ผมเลือกที่จะเพื่อนกัน ก่อนใครต่อใครจะเจ็บไปมากกว่านี้   แล้วค่อย ๆ ลดการติดต่อ จนเลิกติดต่อไปเอง  เจ็บนะครับ  แต่ทำไงได้ ผมมันคนอย่างเงี้ย ไม่อยากทำให้ใครเสียใจ   คบไปสักพักมันจะมีจุดนึง  ที่ทำให้เราต้องตัดใจอะครับ

แต่ทุกวันนี้ผมก็มีปัญหากับเคสเดิม ๆ แค่เปลี่ยนตัวละครใหม่ ...    ไม่เข็ด  เฮ้อ

เอามาแชร์ให้ลูกพี่ฟังอะครับ  เผื่อได้เห็นอีกมุมนึงบ้างครับ คงมีประโยชน์บ้างแหละนา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2010, 12:21:18 โดย Phate »

prof.big

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 13:09:45 »

ขอบคุณครับ Phate ตอนนี้ผมเริ่มตัดใจแล้วละครับ ค่อยถอยออกมาทีละน้อย ดีกว่าที่จะเจ็บกว่านี้ทั้ง 2 ฝ่ายคิดว่าเราคงเป็นได้แค่เพื่อนที่ดีต่อกันครับ ขออนุญาตใช้คำพูดท่านพี่ LunaG เลยนะครับว่า "ไม่ใช่ไม่รัก แต่รักไม่ได้" ต่างหากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2010, 16:08:05 โดย prof.big »

redkiss8

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 09:31:36 »

"ไม่ใช่ไม่รัก แต่รักไม่ได้"
โดนคับท่านประโยคนี้โดนอย่างแรง
ขออนุญาตเอาไปใช้นะคับ

a_matthayomchan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 09:50:48 »

รัก มัน ออกแบบไม่ได้จริงๆ สุดท้ายก็ต้องทำตามที่ใชปราถนาครับ ความจริง มันผิด แต่....................ใจมันรัก อิอิ

moodu

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 23:25:54 »

อย่าดีกว่า

vrc

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 21:37:45 »

เธอมีใจค่ะ
เธอเหงา

เหงา

mbodang

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 16:48:46 »

เจ็บ นะครับ

ผมว่าบอกรักเขาไปเลย

aeo2005

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010, 03:00:20 »

ท่า จะให้เลือกระหว่าง เลิกกับแฟนปัจจุบันแล้วไปคบเขา พี่จะมีความสุขไหมนา

ตัดสินใจยากใช่ไหมครับ ผมก็เคยเป็น

แต่ผมเลือกที่จะคนกับแฟนปัจจุบันครับ

ความรักที่ไม่ ผลิ-ดอก ออกผล มันก็หวานซึ้งตรึงใจไปแสนนานเหมือนกันนะครับ

benzilla

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010, 04:30:36 »

คำนี้โดน "ไม่ใช่ไม่รัก แต่รักไม่ได้"

vrc

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010, 18:07:07 »

ตั้งใจฟังเพลงนี้ให้ดี ๆ นะครับ 

<a href="http://www.youtube.com/v/U4uXxUjDsg8" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/U4uXxUjDsg8</a>

BASICC

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 00:36:54 »

ชอบจัง ไม่ใช่ไม่รัก แต่รักไม่ได้ ,,,,,,,,,,, เป็นกำลังใจให้นะครับ  ouiy

nokkapoot

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 22:59:59 »

หุหุ ต้องคุยกันตัวต่อตัว อิอิ

redkiss8

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 21:32:37 »

เข้าใจความรู้สึกนะคับมันยากที่จะตัดสินใจ
มีคนสนิทผมคับเหตุการณ์คร้ายๆๆคุณเลยต่างกันก้อแค่เค้ารักผู้หญิงคนนี้และผู้หญิงก้อมีสามีแล้วด้วยนะแต่สองคนรักกันคบกันถึงขั้นมีอะไรกันแล้วนะ (แถวบ้านเรียกเป็นชู้เค้า) ผู้ชายไม่รู้มันคิดอะไรดันเลิกกะแฟนด้วยนะทุกวันนี้ผมเห็นมันเคร้ามากถามมันว่าทำมัยเลิกกะแฟนมันว่าทำตามหัวใจเรียกร้อง..ดูมันสิ  โดยส่วนตัวผมว่าคุณคิดดีดีนะคับถามใจตัวเองดีกว่าว่าอยากได้แฟนใหม่ป่าว ss

System

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010, 18:31:30 »

ต่างคนต่างเหงา หรือ ต่างคนต่างเบื่อของเก่าล่ะมมั้ง

008

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 18:17:04 »

แก้เหงาละกัน คบในขอบเขต เน๊อะ สบายใจทั้งสองฝ่าย

kolokoso

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 16:22:14 »

จิตใจอ่อนไหว..
ทำตามใจครับ