-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนผมรู้จักกันมา5ปี คบกันมา 2ปี แต่งงานมา 2ปี ไม่เคยทะเลาะกัน...แต่วันนี้..  (อ่าน 4196 ครั้ง)

alex_cmi

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ทุกอารมณ์ที่เก็บเล็กผสมน้อยได้ประทุออกมา โดยการที่ออกจากบ้านไปอยู่หอเพื่อน(แต่ยอมรับว่าผมผิดจริงในฐานนะที่เป็นสามีแต่มะค่อยได้ดูแลเอาใจใส่) ตอนนี้ง้อกันดีแล้ว ทุกอย่างเหมือนเดิม แต่เธอบอกว่าเธอไม่อยากกลับ(อยากมีบ้านของตัวเอง)... ...แล้วก็ให้เราค่อยๆเก็บ เสื้อผ้า+ของใช้ออกมาให้ทีละเล็กละน้อย.....
.....พี่ๆท่านใดมีประสบการณ์แบบนี้แนะนำหน่อยครับว่าเอาไงดี.....(เป็นผู้หญิงที่หัวแข็ง คิดเองเออเอง ไม่สนใจสิ่งรอบข้าง คิดว่าตัวเองคิดถูกแล้ว).....ทำไงดี zad

giantcock

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-7

ผมเจอกรณีแบบนี้ แต่ทางบ้านไม่โอเค เลย ตัดสินใจ ขนของกลับไปให้หมดเลย
วัดดวงไปเลยว่า จะกลับมาอยู่รึเปล่า
ผมว่า ถ้าเขาจะกับมา มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับ มีของเหลือ อยู่ หรือไม่มี มันอยู่ที่ ใจเธอจะอยู่หรือไม่แค่นั้นเองครับ
ถ้าใจมันไม่อยู่ ต่อให้ของเต็มบ้าน ก็ไม่มาเอาซักชิ้นครับ

sanookman

• **
  • Country: 00

ใจเย็น ๆ ครับ ค่อย พูด ค่อย ๆเจรจา คิดถึงวันเก่า ๆ ที่เคยมีความสุข  dsgjsd dsgjsd

ahcomputer

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ แก้ปัญหากันไปน่ะครับ อย่าใช้ความรุนแรง

saypastian

• ขายกาแฟสำหรับผู้ชาย
  • **
  • Country: th

ปัญหาของคนสองคน ตัดสินกันที่คนสองคน อย่าให้คนที่สาม สี่ ห้ามาช่วยร่วมตัดสิน
ขายกาแฟสำหรับผู้ชาย
MAGIC M Coffee, กาแฟสำหรับผู้ชาย, ชลอการหลั่งไว, อยู่นาน, อยู่ทน, ชายชาตรีนกเขาไม่ขัน
ขนาดบรรจุ : 4 ซอง/กล่อง = 700 บาท
* * แบ่งขายด้วยครับ 1 ซอง = 175 บาท * *

bbgatoonjj

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1

ผมว่าปัญหาไม่ใช่แค่2คนทำขึ้นมาใช่ไหมครับ  ถ้าคนที่มีครอบครัวจะรู้ว่า พ่อแม่ ของบ้านที่คู่สามีภรรยามีผลกับชีวิตคู่มาก
ถามผมๆก็อยากมีบ้านของตัวเอง เพราะพูดจริงพ่อแม่ของแฟนก็เป็นแค่พ่อแม่ของแฟน  ไม่รู้ว่าเรื่องนี้รึปล่าว ถ้าใช่ก็ตามใจเค้าหน่อยแต่ต้องหาโอกาสไปหาเค้าด้วยไม่ก็หาเช่าหอเลย   ลองคิดแบบว่าถ้าเราเป็นเค้าต้องอยู่ในบ้านที่ที่...คิดเองครับ

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2

เห็นใจ จขกท ครับ สู้ๆครับชีวิตไม่สิ้นหวังครับซักวันฝันต้องเป็นจริงครับ pongz
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

KobKap

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

เคยได้ยินเหมือนกันคู่ที่ไม่เคยทะเลาะกัน มีเรื่องทีเรื่องจะใหญ่กว่าคู่ที่ทะเลาะกันบ่อยๆ

Karuu

• *

เธออาร์ทมากครับ เป็นกำลังใจให้กลับมาอยู่ข้างๆกันอีกเหมือนเดิม

Barball

• **

เอาใจช่วยครับ ยังไงก็ขอให้กลับมาเหมือนเดิมให้ได้นะครับ  ss

uouso

• แตกหนุ่ม

dsgjsd เอาใจช่วยอีกแรงครับ พยามให้หนัก

birth555

• *

เอาใจช่วยคับ สู้ๆๆ

LeeHyoHee

• V.I.P.
  • *

ถ้าเขาเป็นคนหัวแข็ง คิดว่าตัวเองถูก ผมคิดว่า อาจเป็นเพราะ คุณเองยอมเขาแต่แรก เขาว่าไงคุณก็ไม่ทักท้วง ทั้งๆที่คุณอาจไ่ม่พอใจ แต่ก็ปล่อยเลยตามเลย มาวันนี้ผมว่า เขาก็คงเหมือนเดิม คุณเองที่เปลี่ยนไป อยู่กันมา 5 ปี อะไรๆ มันก็เริ่มลดน้อยลง เบื่อบ้างแหละที่ต้องทนทำตามเธอตลอด วันนี้คุณระเบิดมันออก ก็สมควรแล้ว

อยากคืนดีกัน มาตกลงกัน เป็นตัวตนที่แท้จริงของคุณ ไม่ชอบก็บอกไปไม่ชอบ okก็คือตามนั้นจริงๆ ไม่ใช่แบบฝืนทน ลองปรับกันใหม่ดู อาจดีขึ้น

coompranang

• *

มีไรให้คุยแต่แรกเลยคับ  เก็บไว้หนักป่าวๆ  09876

darkloard99

• **

นัดคุยกันตัวๆ เสื้อผ้าไม่เกี่ยว ครับเดี๋ยวก็หาย เฮ้ยยย ก็ต้องตามคอยเทคแคร์เหมือนตอนจีบกันใหม่ๆ สิครับชอบเรามาทีนึงแล้วอีกสักครั้งคงไม่ยากเท่าไหร่

Fowler

• *

มาถึงตรงนี้ก็ขอเอาใจช่วยนะครับ

cpk

• ฝากรอยเท้าเอาไว้..........
  • *
    • .

เมื่อ รักมาถึงทางตัน  ก็จะมีปัญหาอื่นๆ ตามมาคับ เคยเจอเหมือนกัน  เศร้าอ่ะ
อยากเป็นเทพ กับเค้ามั่ง

appletue

• ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้
  • *

ชีวิตคู่ อยู่ที่คน สอง คน ครับ ปัญาหาทุกอย่าง คุณสองคน รู้ดีมากที่สุด ไม่มีใครแก้ปัญหาให้ได้

แต่จากข้อความที่เขียนมา

เค้ามีเรื่องอื่น อยู่ในใจรึเปล่า

tohcnx

• แอบจิต
  • **

ใจเย็น ๆ  รออารมณ์ดีค่อยคุยกันใหม่ คบมา 5 ปี อย่างน้อยก็คงมีอะไรที่ต้องคิดถึงกันบ้างล่ะ

hunterkiller

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-8

ตั้งสติ คุยกันใจเย็นๆ แล้วคำตอบจะออกมาเองครับว่าเราควรทำไงต่อไป ความรักเวลาก็อาจมีส่วนแต่ที่สำคัญคือ ความเข้าใจมากกว่าครับ

focus007

• V.I.P.
  • *