-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แอบรักพยาบาล แต่ไม่กล้าแม้แต่จะคุย เฮ่อ  (อ่าน 5528 ครั้ง)

mr.golf

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

หลายเดือนที่ผ่านมา พอดีพ่อผมป่วยนอน รพ ผมก็นอนเฝ้าไข้ พอดีเจอพยาบาลคนนึง (เป็นรุ่นพี่ผมสมัยมัธยม) สวยมาก สวยกว่าสมัยเรียนเยอะ ตั้งแต่วันนั้นผมรู้สึกว่าผมชอบพยาบาลคนนี้แล้วแหละ แต่ทำไมเวลาเจอเธอ ผมถึงไม่กล้าแม้แต่จะมองหน้าเธอด้วยซ้ำ เฮ่อ...... ทุกวันนี้ผมมักจะขับรถผ่านหน้า รพ ประจำทุกๆเที่ยง ประมานว่าขอเห็นหลังคา รพ ก็ยังดี ๕๕๕๕๕๕ เคยเป็นปะ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ ควรทำไง  piuyty piuyty

หมีพู

• กรรมการเวป
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
Re: แอบรักพยาบาล แต่ไม่กล้าแม้แต่จะคุย เฮ่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 07:33:45 »

ลุยไปเลยครับสุ้ๆ..... lowwww lowwww

test

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: แอบรักพยาบาล แต่ไม่กล้าแม้แต่จะคุย เฮ่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 09:32:50 »

เคยรู้จักกัน ก็ชวนไปทานข้าว ดูหนังซิครับ ชวนคุย  หาซื้อของไปฝาก
พยาบาลทำงานไม่เป็นเวลา อยู่ๆ มีคนมาเทคแคร์ ซื้อนมอุ่นๆ หรือ sms  มาให้ตอนเวรดึก
น่าประทับใจออก อยู่เวรเที่ยงคืนถึงเช้า มันเหงาน้า ลงเวรวันธรรมดา
ไม่มีคนกินข้าวด้วยก็ไม่ค่อยอร่อย ท่านว่างตอนเที่ยงทุกวันลองหาโอกาศ

ปล กรณีที่เขายังไม่มีแฟนอ่ะนะ

kobmoi

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 14:36:47 »

เคยรู้จักกัน ก็ชวนไปทานข้าว ดูหนังซิครับ ชวนคุย  หาซื้อของไปฝาก
พยาบาลทำงานไม่เป็นเวลา อยู่ๆ มีคนมาเทคแคร์ ซื้อนมอุ่นๆ หรือ sms  มาให้ตอนเวรดึก
น่าประทับใจออก อยู่เวรเที่ยงคืนถึงเช้า มันเหงาน้า ลงเวรวันธรรมดา
ไม่มีคนกินข้าวด้วยก็ไม่ค่อยอร่อย ท่านว่างตอนเที่ยงทุกวันลองหาโอกาศ

...

...  ทำได้ครบตามนี้ละก้อ ได้ใจเทอร์ไปเต็มๆแระ  ..ลุยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย... ... pongz pongz

mr.golf

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 18:39:29 »

เป็นคำแนะนำที่ดีมากครับ น่าลอง แต่เรื่องแฟน ไม่มีแน่ครับ

test

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มกราคม 2012, 01:23:17 »

ลุยเลยครับ พยาบาลไม่ได้จีบอยากอย่างที่คิด
ด้วยหน้าที่การงานทำให้การพบป่ะผู้คนไม่เหมือนคนอื่น
ถ้าคุณมีเวลาให้จิงๆโอกาสสูงครับ
ปล. หวังว่าไม่ใช่ รพ เดียวกันนะ แหะๆ ljhgf

mr.golf

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 17:21:20 »

เรื่องเวลาอะไม่มีปัญหาครับ เวลาให้อะผมมีให้ตลอดนะ เพราะงานผมคือค้าขายอยู่บ้าน แต่เขาอะสวย สวยมากด้วย ผมกลัวเขาจะไม่มองอะสิ เฮ่อ....

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 มกราคม 2012, 15:24:55 »

อืมมม ว่าแต่อยู่โรงบาลไหน วอร์ดไหนครับเผื่อรู้จัก อิอิ

lexlex

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 มกราคม 2012, 19:21:52 »

หน้าด้าน ก้พอ
อายุบ่เกี่ยว จะเหี่ยวหรือตึง ก็เด้งดึ๋งได้

koop533

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 มกราคม 2012, 20:32:26 »

อืมอืม

test

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 มกราคม 2012, 22:11:17 »

สวยไม่ใช่ปัญหา เวลา จังหวะโอกาส ซิสำคัญ

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 10:36:28 »

เขินนนนนน แฟนผมก็เป็นพยาบาล

mr.golf

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 12:04:03 »

งานนี้ขอบอกว่า อกหัก เฮ้อ บอกเขาไปแล้วว่าชอบ เจากลับบอกมาว่าเป็นเพื่อนกันดีกว่า เขาคงมีคนที่ชอบอยู่ละมั่ง  uilo uilo uilo

nat2029

• คณะสำรวจ
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 18:41:44 »

อกหักดีกว่ารักไม่เป็นน่ะคร้าบ......เรื่องธรรมดาเด้อ

mr.golf

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 19:01:00 »

มันได้ให้หัวใจเค้าไปหมดแล้วอะ เศร้าอะ เวลาอยากลืมทำไมมันไม่ง่ายเหมือนตอนรักเลยนะ แงๆๆๆๆ

badmin

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 00:05:14 »

มันได้ให้หัวใจเค้าไปหมดแล้วอะ เศร้าอะ เวลาอยากลืมทำไมมันไม่ง่ายเหมือนตอนรักเลยนะ แงๆๆๆๆ
55555 อันสตรีมีเกลื่อนกรุงดังฝูงลิง จายเย็นครับ เจ็บแปล๊บๆ 2-3วันก็หาย..... Godx2

mean55

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 เมษายน 2012, 18:02:54 »

เค้าอาจยังไม่สนิทคับ ค่อยๆจีบไปคับ ใช้แนวทางเพื่อนกันพี่น้องกันก้อได้คับ ยังไงคนเราจิตใจก้อหวั่นไหวได้เหมือนกัน   ยังไงก้อสู้ๆคับ รักแล้วก้อควรมีความหวัง มีความหวังแล้วก้อควรพยายามถึงที่สุดคับ จะได้ไม่ไม่เสียดายทีหลัง^^

สุ้ๆคับ

heaventear

• มนุษย์เงินวัน[มือใหม่หัดขับ]
  • เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 เมษายน 2012, 10:23:11 »

dsgjsd คุณประทับใจเขา แล้ว อะไรที่เขาประทับใจคุณล่ะ ถ้าแค่คุณไปบอกชอบแล้วเค้าจะประทับใจคุณละก็คิดผิดละคับ
พยาบาลก็เหมือนคนทั่วไป ที่แทบไม่มีเวลาแน่นอน ผมก็ทำงานในโรงพยาบาล คุยพยาบาลก็เยอะ ส่วนมากเขาต้องการคนเข้าใจนะครับไม่ใช่หวังจะมาให้เขาดูแล เพราะทุกวันเขาก็ต้องดูแลคนป่วยอยู่แล้ว เขาก็ต้องการใครดูแลเขาบ้าง พิจารณาตัวคุณเองก่อนเถอะว่า คุณจะจีบพยาบาล แล้วคุณ เข้าใจพยาบาลแค่ไหน อาชีพเขาเป็นยังไง แล้ว เขาจะประทับใจคุณได้ไง ถ้าคุณยังทำให้เขาประทับใจไม่ได้ ผมว่าคุณก็ยังไม่พร้อมจะจีบใครได้หรอกครับ อย่าว่าแต่พยาบาลเลย ต่อให้อาชีพไหน คุณไม่เข้าใจสถานะของเขา คุณจะดูแลเขาได้ยังไง สุดท้ายก็แห้วแน่ๆครับ ...  piuyty

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2012, 08:50:38 »

dsgjsd คุณประทับใจเขา แล้ว อะไรที่เขาประทับใจคุณล่ะ ถ้าแค่คุณไปบอกชอบแล้วเค้าจะประทับใจคุณละก็คิดผิดละคับ
พยาบาลก็เหมือนคนทั่วไป ที่แทบไม่มีเวลาแน่นอน ผมก็ทำงานในโรงพยาบาล คุยพยาบาลก็เยอะ ส่วนมากเขาต้องการคนเข้าใจนะครับไม่ใช่หวังจะมาให้เขาดูแล เพราะทุกวันเขาก็ต้องดูแลคนป่วยอยู่แล้ว เขาก็ต้องการใครดูแลเขาบ้าง พิจารณาตัวคุณเองก่อนเถอะว่า คุณจะจีบพยาบาล แล้วคุณ เข้าใจพยาบาลแค่ไหน อาชีพเขาเป็นยังไง แล้ว เขาจะประทับใจคุณได้ไง ถ้าคุณยังทำให้เขาประทับใจไม่ได้ ผมว่าคุณก็ยังไม่พร้อมจะจีบใครได้หรอกครับ อย่าว่าแต่พยาบาลเลย ต่อให้อาชีพไหน คุณไม่เข้าใจสถานะของเขา คุณจะดูแลเขาได้ยังไง สุดท้ายก็แห้วแน่ๆครับ ...  piuyty
;khhg คนในวงการมาตอบเอง ผมก็เคยมีแฟนเป็นพยาบาล
เขาต้องการคนที่เข้าใจเขามากที่สุด เพราะพยาบาลทำงานไม่เป็นเวลา เวลาทำงานไม่เจอสิ่ง
สวยงาม เจอแต่สิ่งที่น่ารังเกียจและขยะแขยงสำหรับคนอื่น แต่กับพยาบาลด้วยวิชาชีพเขาไม่เคย
รู้สึกขยะแขยง แต่ทำไปเพราะมีจิตเมตตา เวลาอยู่กับเราๆต้องเป็นฝ่ายดูแล เทคแคร์เธอพาเธอ
ไปดูหนัง ทานข้าว หรือออกกำลังกาย เพื่อให้เธอได้ผ่อนคลาย และไม่ควรถามเรื่องที่ทำงาน
ถ้าเธอไม่เล่าให้ฟัง ก่อนไปทำงานก็โทรไปให้กำลังใจ ไปหาก็ซื้อของเล็กๆน้อยไปฝาก
แค่นี้ก็ได้ใจเธอไปเยอะแล้ว ผมก็เกือบได้พยาบาลมาเป็น ผบ.แล้ว
แต่มีอุบัติเหตุเกิดขึ้นกะเธอเสียก่อน ทุกวันนี้ถ้าได้เห็นชุดขาวของพยาบาล ก็ได้คิดถึงแต่เธอ
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

nobita_sit

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2012, 21:33:03 »

มาเก็บข้อมูล อืมอืม eta03

phnat

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2012, 22:37:11 »

สาวพยาบาลเป็นที่ หมายปองของชายหนุ่มหลายคน
แต่จะมีสัก กีคนที่เขาใจเธอ และให้ในสิ่งที่เธอต้องการ

008

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 18:11:47 »

ลองดูแลเธอเป็นห่วงเป็นใยไปก่อนครับ อยุ่ๆเธอจะตัดสินใจเป้นแฟนก็ไม่ง่าย รักจริงต้องพิสูจน์ตัวเองครับ สู้ๆ

kolokoso

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 16:36:14 »

สู้ต่อไปนะครับ dsgjsd