-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ ระบาย กำลังใจ ปรึกษา  (อ่าน 2365 ครั้ง)

test

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
ขอ ระบาย กำลังใจ ปรึกษา
« เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 08:51:43 »

ขอ ระบาย กำลังใจ ปรึกษา   eta07

สวัสดีพี่ๆทุกท่าน
เรื่องมีอยู่ ว่า ผมเคยมีแฟนอยู่คนนึงตอนนี้ เขาทิ้งผมไปแล้วเมื่อสามเดือนที่แล้ว
ผมรักเธอมาก วางแผนชีวิต จะแต่งงานกับคนๆนี้  แล้วก็วันนึงผมรู้ว่า
เขามีคนอื่นอีกคน และ ให้เขาเลือก เขาเลือกที่จะคบกับคนใหม่
แล้วผมก็มารู้ความจริงว่า เขาหลอกผมมาตั้งแต่ต้น เขาไมได้จิงจัง
เขาก็คบและเลือกคนที่เขาพอใจไปเรื่อยๆ คนที่เขาคิดว่าดีกว่า
เหมือนที่ทิ้งคนเก่าคบกับผม

ปัญหาคือความสุขจอมปลอมในช่วงที่คบกัน ยังวนเวียนในหัว
ทั้งที่เขาไม่ดี ผมก็ยังลืมไม่ได้ อิจฉาที่เขามีความสุขกับใครอีกคน
และเสียดายความสุขจอมปลอมนั้น

ตอนนี้มีคนเขามาในชีวิตใหม่ ดีไม่ดีไม่รู้ แต่ผมยอมรับว่าลืมคนเก่าไม่ได้
แต่ไม่คิดให้เขากลับมาแล้ว กับคนใหม่เองผมก็ยังไม่รู้สึกมั่นใจเท่าไร แต่ก็มีรู้สึกดีบ้าง
แต่มันไม่เหมือนกันจับมือเดินควงแขน มันไม่ได้ชื่นอกชื่นใจ มันกลายเป็นระแวงในใจ
ว่าเขาจิงจังจิงใจหรือเปล่า ผมก็เลยมีเส้นกั้น คบหากันแบบผิวเผินไปก่อน

คำถามที่อยากปรึกษาคือ
- ผมกลัวการสูญเสียคนที่เข้ามาใหม่ครับ จิตใจผมตอนนี้ยอมรับว่าไม่เชื่อในสิ่งดีๆ
  ที่เขาทำให้ผมเลย กลัวว่าถ้าเขาจิงใจเรา ความกลัวจะทำให้เราเสียเขาไป
- ผมโดนของหรือเปล่าครับ ทำไมผมลืมอดีตไม่ได้ซักที ทั้งที่สิ่งที่ขาทำร้ายแสนร้าย
  แต่ผมไม่มีความอยากเจอเขานะครับ ไม่อยากเจอให้นึกถึงความสุขในอดีตที่เสียไป
- ผมไม่ได้ปิดกั้นตัวเอง แต่ไม่รู้สึกมีความสุขในการมีใครซักคน แต่ก็ไม่อยากอยู่คนเดียวครับ
- ผมกับคนใหม่นี้ผมก็จิงจังนะครับ ไม่ได้คบแก้เหงา แต่จิตใจผมเป็นแบบนี้ ผมจะทำไงดีครับ
  ก็อยากคบไปเรื่อยๆ ถ้าเขาดีจริง ผมก็คงจะเจอคนที่ใช่ซักที และดีกับเธอที่สุด จะให้ไปทำใจก่อนมีใคร
  ก็อาจจะเสียโอกาสดีๆไป ผมทำถูกมั้ยครับ หรือ ไม่ดีกับคนใหม่

maverick crow

• V.I.P.
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: ขอ ระบาย กำลังใจ ปรึกษา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 11:09:17 »

อย่าไปหมกมุ่นกับมันมากครับ อย่าพยายามคิดว่าจะต้องลืม จะต้องลบ ผมคิดว่า ช่วงนี้น่าจะเป้น ช่วงเปลี่ยนผ่าน ให้เวลาค่อยๆเยียวยา ทำตัวปกติ ใช้ชีวิตให้มีความสุข แล้ว ทุกอย่างจะค่อยๆดีเองครับ ความสุขใหม่ๆจะค่อยๆมาแทนที่เรื่องเดิมๆเอง ให้เวลามันหน่อยครับ
คิดแต่เรื่องดีๆไว้
เป็นกำลังใจให้ครับผม

test

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 12:28:34 »

อย่าไปหมกมุ่นกับมันมากครับ อย่าพยายามคิดว่าจะต้องลืม จะต้องลบ ผมคิดว่า ช่วงนี้น่าจะเป้น ช่วงเปลี่ยนผ่าน ให้เวลาค่อยๆเยียวยา ทำตัวปกติ ใช้ชีวิตให้มีความสุข แล้ว ทุกอย่างจะค่อยๆดีเองครับ ความสุขใหม่ๆจะค่อยๆมาแทนที่เรื่องเดิมๆเอง ให้เวลามันหน่อยครับ
คิดแต่เรื่องดีๆไว้
เป็นกำลังใจให้ครับผม

ขอบคุณครับ รอเวลาให้มันผ่านไป

Gravityltd

• INTERNATIONAL LOVE
  • V.I.P.
  • *
  • Country: th
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 16:38:10 »

ให้กำลังใจครับ รักครั้งแรกเลยรึเปล่าครับมักจะลืมไม่ลงแบบนี้แหละ เวลาเท่านั้นครับ
รักเที่ยวกลางคืน ต้องเหี้ยม และ ไร้ใจ

test

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 17:00:34 »

ให้กำลังใจครับ รักครั้งแรกเลยรึเปล่าครับมักจะลืมไม่ลงแบบนี้แหละ เวลาเท่านั้นครับ
ขอบคุณครับ
 เคยมีแฟนมาก่อนนี้ 4-5 คน แต่เสียใจเหมือนตอนเสียแฟนคนแรกครับ
เหตุการณ์มันเหมือนกัน แต่กะแฟนเก่าคนอื่นๆ ตอนนี้ก็เป็นเพื่อนกันได้
แต่กลับคนนี้อาจเพราะเราคาดหวังไว้ไกล มากกว่าคบไปวันๆ
ไม่อยากนึกถึงเขา กับแฟนใหม่ก็แค่เริ่มต้น  eta07

etatae333

• Administrator
  • เทพเจ้าราตรี
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +9/-0
    • cmxseed
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2013, 15:38:13 »

<a href="http://www.youtube.com/v/xR1Uy6tfZEw" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/xR1Uy6tfZEw</a>
นวดกระปู๋ นวดกระปู๋เชียงใหม่ นวดกระษัย ไซด์ไลน์ Sideline นวดน้ำมัน นวดอโรมา นวดแผนโบราณ อาบอบนวด ออน การบ้าน เรื่องเสียว ลายแทง หนังโป๊ AV เชียงใหม่

jaxkrub

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2013, 18:55:29 »

เวลาจะช่วยเยียวยาทุกอย่างครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ

jojogm

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2013, 01:33:21 »

สักวัน จะเจ็บและชิน ไปเอง
ไครดีมาก็ดีตอบ ไครเลวมาก็เลวตอบไปครับ

CowSea

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2013, 04:45:51 »

ถึงท่าน Test
ผมก็ประสบเรื่องราวคล้ายๆกับท่านนี้แหละคับ
ลองไปหากระทู้อ่านได้นะ ^^

อยากจะแนะท่านอย่างนึงว่า รับคำปรึกษาจากคนอื่นได้ แต่ท่านต้องเป็นคนตัดสินใจเองคับ
แล้วก็เรื่องแฟนเก่าไม่มีใครลืมได้หรอกยิ่งรักมาก ผูกพันธ์มาก ก็ลืมยาก
แต่ถึงจุดๆหนึ่งก็ต้องมีการจากกันไป ไม่ว่าทางใดก็ทางหนึ่ง ก็คืออย่าไปยึดติดกับอะไรๆมากมาย
ถ้าเราจะได้คู่กับใคร ทำยังไงก็จะได้อยู่ด้วยกันคับ
ถ้าเกิดท่านยังไม่ลืมเรื่องเก่าๆ ก็อย่าทำร้ายคนใหม่ด้วยการคบเค้านะ
ตอนนี้ตัว ผมเลิกกับแฟนมา 8 เดือนละ ทำให้รู้ว่าเราอยู่คนเดียวก็ไม่ตายคับ แต่ต้องชินกับความเหงาเท่านั้น

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้กับความรักของท่านให้สมหวังนะคับ

GuIlLoTiNe

• High Risk High Return~
  • X5 Club
  • แตกหนุ่ม
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2013, 11:02:07 »

สักวันคุณจะรู้สึกเองครับ " ว่าขอบคุณที่เขาทิ้งเราไป "  .,mn

naotazaa

• ต้นงิ้วถึงหนามมันจะแหลมแต่ดอกมันสวย
  • เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2013, 13:01:14 »

ความรักไม่ว่ามันจะจบลงยังไง หากมันเกิดขึ้นมาแล้วมันสวยงามเสมอ..By Toon  Bodyslam 
ชิวีตยังมีพรุ่งนี้เสมอ

Optimus

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2013, 19:26:54 »

ผมว่า พี่คิดมากไปนะคับ แต่ก็เข้าใจเพราะพี่เสียใจมากๆเลยคิดว่าคนใหม่จะหลอกพี่ ถ้าเขารักพี่จริงๆเขาไม่หลอกพี่หรอกคับ พี่ควรให้เวลาให้กับตัวเองมากๆ พี่เพิ่งเลิกกับแฟนเก่าได้สามเดือน มันยังลืมไม่ได้หรอกครับ ส่วนตัวผมเคยมีแฟนเหมือนกัน ผมมีเขาเป็นแฟนคนแรกแต่เขาเพิ่งเลิกกับแฟนได้3เดือน เขายังลืมไม่ได้เลยคับ แล้วพี่ก็ไม่ได้โดนของหรอกคับ เราเคยรักใคร เป็นแฟนกับใครมาก่อน คงไม่มีใครลืมอดีตตัวเองได้หรอกคับ อยู่ที่ว่าเราจะคิดถึงมันหรือไม่? ที่พี่นึกถึงคนเก่า ทั้งๆที่เขาทำไม่ดีกับพี่ตั้งมากมาย ก็เพราะว่าพี่รักคนเก่ามากๆไงคับ แล้วตอนนี้ ที่ีพี่คบกับคนใหม่ไปเรื่อยๆ ผมว่าดีแล้วนะครับ เวลาจะช่วยพี่ตัดสินทุกๆอย่าง พี่ดูแลแฟนใหม่ดีๆนะคับ แฟนใหม่นี่แหละจะทำให้พี่ลืมนึกถึงแฟนเก่า แต่มันต้องใช้เวลานะคับ คนเรามันต่างกัน เดี๋ยวพี่ก็ลืมได้คับ เชื่อผม ขอให้พี่รักกับแฟนใหม่ให้มากๆนะคับ แล้วเลิกคิดถึงแฟนเก่าเถอะคับ ถ้าแฟนใหม่พี่รู้ว่าพี่ยังคิดถึงแฟนเก่าอยู่ ยังลืมไม่ได้ เขาคงเสียใจมากๆนะคับ
ยังไงขอให้พี่ลืมให้ได้นะคับ อย่าไปคิดมาก ให้เวลากับตัวเองเยอะๆ โชคดีคับ
:)  lowwww

http://www.youtube.com/watch?v=5H4Lg-rl58U

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 21:58:06 »

จะแนะนำให้ครับ ตั้งใจทำงาน มีเงินเยอะๆ ซื้อสิ่งของที่ตัวเองอยากได้ มอไซ รถคันใหม่ ลงอ่าง นวดปู๋

ท่านจะรู้ว่า ความสุขที่เธอมอบให้ท่านเมื่อครั้งนั้น มันโคตรจอมปลอมเลยครับ

มันคือดีตที่หลอกลวง มันผ่านไปแล้วและจะไม่กลับมาอีกแล้ว

แต่น้องๆ เนื้อตัวหอมๆ ยังรอท่านอยู่เยอะครับ  pongz

bikz

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 มีนาคม 2013, 02:00:35 »

แล้วเวลา จะรักษาใจเราเอง

test

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 มีนาคม 2013, 14:08:15 »

จะแนะนำให้ครับ ตั้งใจทำงาน มีเงินเยอะๆ ซื้อสิ่งของที่ตัวเองอยากได้ มอไซ รถคันใหม่ ลงอ่าง นวดปู๋

ท่านจะรู้ว่า ความสุขที่เธอมอบให้ท่านเมื่อครั้งนั้น มันโคตรจอมปลอมเลยครับ

มันคือดีตที่หลอกลวง มันผ่านไปแล้วและจะไม่กลับมาอีกแล้ว

แต่น้องๆ เนื้อตัวหอมๆ ยังรอท่านอยู่เยอะครับ  pongz

ลองแล้วครับ บิวอารมณ์ไม่ขึ้นเลย การบ้านก็ไม่ได้ส่ง 555
ขอบคุณครับ

test

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 มีนาคม 2013, 14:15:21 »

อย่าไปแคร์ถึงเรื่องราวในครั้งก่อน

อย่ามัวนอนเศร้าโศกศัลย์เมื่อช้ำใจ

ก้ ลองคิดใคร่ครวญมันคุ้มกันหรือเปล่า

ตัดอกตัดใจบ้างเถอะนะท่าน

ก้ มีบางคนชอบยึดมั่นภายในใจ

ซ่อนเก็บความเจ็บไว้ มีใครบ้างไหมเข้าใจเรา

มี ยังมี คนอื่นเข้าใจเรายังมี อย่า อย่าสับสน อย่า กังวล

ร้อนรน ในดวงใจ

ท่าน ลองเล่าให้ แฟนใหม่ฟังจิ คับ เป็นบททดสอบ แฟนใหม่ด้วย

แร้ว แฟนใหม่จาเข้าใจท่านมากยิ่งขึ้น

แร้ว ท่าน จาไว้ใจแฟนใหม่มากยิ่งขึ้น ด้วย

เสี้ยนไม้ตำ เรา ยังรีบ ดึงออก

มีดบาด เรายังรีบทำแผล

แร้ว เหตุใด บาดแผลในใจ มิรีบเยียวยา กลับ ปล่อย

ให้ อักเสบ ติดเชื้อ ขืนปล่อยไปแบบ เน้ ชีวิตไม่มีความสุข

อามิตตาพุต ชีวิต คนเรา มันบ่ายโมง (ไม่เที่ยง)

รีบๆ หาความสุขใส่ตัว ใส่ใจไว้ดีกว่า แฟนใหม่ก้ มีแย้วว

ใช้ชีวิต กับแฟนใหม่ ให้ดีที่สุดนะคับ
เขินนนนนน
ขอบคุณ พี่มาก ตอนนี้ดีขึ้นบ้าง แต่ยอมรับว่ายังลืมไม่หมดเลยครับ
แฟนใหม่ผมก็รู้เรื่องทุกอย่างแล้วครับ แต่ผมกะแฟนเก่าไม่ติดต่อกันแล้ว
ความรู้สึกดีๆ กับแฟนใหม่ ค่อยมากขึ้นเรื่อยๆครับ จนผมเริ่มที่จะคิดแต่เรื่องแฟนใหม่
แต่มีบ้างที่จะวกไปคิดเรื่องแฟนเก่า ขอบคุณทุกกำลังใจครับ

neouniverse

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-8
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2013, 12:21:55 »

ouiy อย่าปายคิดเช่นนั้น ปัจจุบัน สำคัญกว่าทุกสิ่งครับ การที่เราคิดถึงคนเก่า ทั้งๆที่อยุ่กับคนใหม่ มันทำร้ายคนที่เราอยู่ด้วยนะครับ ลืมอดีต แล้ว เริ่มต้นกับปัจุบันครับ แล้วทุ่มให้สุดตัวยิ่งกว่าครั้งก่อนๆครับ ลุยๆ ทำอะไรมันต้องเทหน้าตักไปเลยครับ ผลตอบแทนมันกลับมาเป็นเท่าตัวครับ

wanderland

• คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013, 01:51:32 »

uilo ตอบเหมือน rep บน แต่ขอเพิ่มหน่อย อย่ามัวแต่มองปลายเท้าตัวเองครับ ไม่งั้นมันจะเดินไปข้างหน้าไม่ได้ครับ