-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ?ฮิดดิงก์? ประทับใจเชลซี ไม่สัญญาหวนสู่พรีเมียร์  (อ่าน 433 ครั้ง)

ZOIDS

• บุคคลทั่วไป

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์    25 พฤษภาคม 2552 14:50 น

"ฮิดดิงก์" ประทับใจทำงานกับสิงห์บลูส์

กุส ฮิดดิงก์ กุนซือชาวดัตช์ รู้สึกประทับใจที่ได้มาทำงานร่วมกับ ?สิงห์บลูส์? เชลซี ทว่าไม่ตกปากรับคำว่าจะหวนกลับมาสู่ศึกพรีเมียร์ลีก อังกฤษ อีกหรือไม่

เข้ามาคุมบังเหียน เชลซี ชั่วคราวถึงสิ้นสุดฤดูกาล 2008/09 นี้เท่านั้น แต่ กุส ฮิดดิงก์ สามารถพาพลพรรค ?สิงห์บลูส์? คว้าอันดับ 3 ในตารางพรีเมียร์ลีก และมีโอกาสนำต้นสังกัดเถลิงแชมป์เอฟเอ คัพ หากนัดชิงชนะเลิศอาทิตย์นี้บดเอาชนะ ?ทอฟฟีสีน้ำเงิน? เอฟเวอร์ตัน ลงได้

ซึ่งหลังจากนำ เชลซี บุกอัด ซันเดอร์แลนด์ 3-2 ในนัดสุดท้ายของพรีเมียร์ลีกเมื่อคืนวาน ฮิดดิงก์ ออกมาเปิดใจกับสื่อเมืองผู้ดี ?เมื่อผมเสร็จภารกิจที่นี่ (เชลซี) ผมคงไปทำสิ่งอื่นที่แตกต่างออกไป อาจไม่เกี่ยวกับวงการฟุตบอลเหมือนทุกวันนี้ ผมยังไม่สัญญาอะไรกับใครทั้งนั้น?

?สำหรับการมาทำงานในพรีเมียร์ลีก แน่นอนผมต้องคิดถึงช่วงเวลาดังกล่าว ผมได้อะไรมากมายที่มีความหมายในการมาอยู่ในลีกอันน่าตื่นตาตื่นใจแห่งนี้ ผมสนุกกับทุกนาทีที่นี่ เชลซีคือสโมสรที่ยิ่งใหญ่จริงๆ? กุนซือผู้ถือสัญญาหลักคุมทีมชาติรัสเซีย ตบท้าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤษภาคม 2009, 20:36:40 โดย ZOIDS »

sonor

ก่อนลาฮิดดิงค์บอกจะคว้าถ้วย fa cup เป็นของรางวัลที่มาคุมทีมเชลซี

เชลซี.........สุดยอดครับ ;kljj ;kljj

ZOIDS

ได้แน่ ๆ  ijn

sonor

วันเสาร์มาฉลองแชมป์ Fa CUP กันครับ แฟนหอย kjhgf kjhgf

ZOIDS

ถ้วยนี้ต้องเอาล่ะครับ

ไม่งั้น  l,l,