-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจิงๆๆที่เกิดกับตัว  (อ่าน 654 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป
เรื่องจิงๆๆที่เกิดกับตัว
« เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 01:02:48 »

เรื่องราวที่ผมจะเล่าต่อไปนี้เป็นประสบการณ์ตรง ที่ตัวผมเองนั้นได้เจอมา

นั้นก็คือการเห็น ?  ผี  ? คับ ถึงเรื่องที่ผมจะเล่านี้มันผ่านมาประมาณ 5 ? 6 ปีได้แล้ว ตอนนั้นผมอยู่ประมาณ ม. 4 ช่วงนะอะนะคับพวกผมแล้เพื่อนของผม ที่อยู่ห้องเดียวกัน นั้น ชอบเล่นอะไรแปลกๆๆ ไม่เหมือนชาวบ้านอะคับ
เช่น  ดูดบุหรี่ , ดูดกัญชา , ดูดยาบ้า ก็มีนะคับ แถม กัญชา ยังเอามาดูดในห้องน้ำของโรงเรียนอีก  และก็เรืองแกล้งชาวบ้านหรือแต่งเรือง ?  ผี  ?  มาหลอกเพื่อนๆๆ  ผู้หญิงในห้องเรียน ตามประสาของคนที่ไม่กลัว ผี อะคับ รวมทั้งตัวผมเองก็ไม่กลัวผีเหมือนกัน และเพื่อนผมคนหนึ่ง มันดันไปได้ยิน เรื่องเล่าของโรงเรียนล้าง  แห่งหนึ่งเพื่อนผมมันก็มาเล่าให้ฟังว่า ผ.อ. ของโรงเรียนนี้ มันขายยาบ้าโดยการเอา ไปผสมกับ ข้าวและน้ำให้เด็กนักเรียนกิน       ( แม่งชั่วจิงๆๆ มันเป็นโรงเรียนเอกชน เท่าที่รู้ มันมี ป.1 ? ม.6 เลยนะคับ ) แล้วพอเด็กติด มันก็บอกกับเด็กๆๆว่าถ้าใครมีอาการแปลกๆๆ ( ลงแดงอะเพราะว่า ผ.อ.มันไม่ได้เอายาไปผสมกับ ข้าวและน้ำแล้ว ) ให้มาหาเขา เขามียาดีสามารถรักษาได้ เมื่อมีเด็กมีอาการ ไปหา ผ.อ. ก็ ให้ลองยาก็ โดยไม่คิดตัง ประมาณ 10 ? 20 คนอะคับ มันก็เริ่มบอกว่าขาย ถ้าไม่มีตังก็ไม่ต้องมาเอา โดย ขาย ราคาเท่าไรนั้นผมก็ไม่รู้ รายระเอียดนะคับ และเด็กทุกคนก็ติดยาทุกคนเลยคับ พอนานไปเด็กก็เริ่มออกอาการลงแดงที่บ้าน พ่อแม่ ขอเด็กเห็นก็ สงสัยว่าเด็กเป็นอะไร เลยพาเด็ก ไปหาหมอ ( เห็นเขาพอกันว่าเด็กคนนั้นอายุประมาณ 8 ? 9 ขวบ ) หมอบอกว่าเด็กคนนั้นติดยา พ่อและแม่ ของเด็กคนนั้น ก็ได้ ช็อก และได้ออกไปทุบตี เด็กและต่อว่าเด็ก ( ด่าเลยละ ) ว่าทำไมถึงทำแบบนี้ ตัวเด็กเอง ก็ งง เพราะไม่รู้ว่า พ่อกับแม่มาตีเขาเรื่องอะไร พอ พ่อแม่ อารมณ์ เย็นลงได้สอบถามเด็กว่า ไปซื้อยามาจากใคร เด็กก็ตอบว่าไม่รู้ พ่อแม่ก็เริ่มโมโหอีก เด็กก็บอกว่า ผ.อ. อะเป็นคนเอายามาให้ พอเกิดอาการแบบนี้พอได้ยาของ ผ.อ. ก็หายเลย พ่อแม่ของเด็กก็ได้ไปแจ้งตำรวจ พอตำรวจไปสืบจนได้หลักฐาน ก็ทำการบุกเข้ากับ ผ.อ. แต่ ผ.อ. รู้ตัวจึงได้จับเด็กนักเรียนที่เขามาขอซื้อยาอยู่นั้นเป็นตัวประกัน ตำรวจมาล้อมจับอยู่ประมาณ 3 ? 4 ชั่วโมง ผ.อ. คนนั้นก็ไม่ยอมออกมาจากห้อง สักพัก ก็ได้ยินเสียง ปืนดัง ขึ้นมา 1 นัด และเด็กคนที่โดนจับมาเป็นตัดประกันก็เดินออกมา สรุป ผ.อ. คนนั้นก็ไดยิงตัวตายอะคับ ( นี้แค่เป็นเรื่องเล่าต่อมาอะคับ ตอนนี้ไปต่อกับเรื่องที่ผมเจอมากันเลยคับ )
   พอพวกผมได้ยินเพื่อเล่าแบบนี้ก็ บอกว่า ? โม้ปะวะ ? เพื่อนผมบอกว่าไม่ได้ ? ไม่ได้โม้นะเว้ย  ? ผมก็เลยบอกว่างั้น เราก็ต้องไป พิสูจน์ กันหน่อย ก็คือ เรานัดกันตอนเที่ยงคืน คับที่หน้าบ้านของผม ไปกัน 7 คน คับเอา มอเตอร์ไซด์ ไป 3 คัน กับ ไฟ ฉาย 1 อัน พอพวกผมไปถึง นะคับ บรรยากาศ มันหน้ากลัวมากๆๆ คับ แถมตนไม้ก็ได้ขึ้น เต็มไปหมดเลย บังตัวโรงเรียนจนมอง แทบไม่เห็น แต่ด้วยความไม่กลัวอะนะคับพวกผมก็ปีนเข้าไปตอนที่ผมปีนประตูโรงเรียนอยู่นั้นเอง ผมก็เห็น ชาย แก่ๆๆ ยืนอยู่ หน้าบันไดทาง ผมก็ตกใจอยู่เหมือนกัน พอผมมองดีๆๆก็ไม่เห็นมีอะไร  คิดว่าตาฟาดไปเอง หรือเป็นเงาต้นไม้อะคับ เพราะมัน มืด พอเขาไปข้างใน เวลาพูดเสียงมันจะก้องมากๆๆเดินอยู่ ชั้นแรกไม่มีอะไร พอขึ้นไปชั้น สอง พวกผมก็เริ่มแกล้งกัน เองหลอกกันเองสักพักเดี่ยวเท่านั้นก็ได้ยินเสียง ตะโกนว่า ? ออกไป  ? พวกผมก็หยุดและเงียบและได้แต่ มองหน้ากัน ประมาณ
30 วิ ? 1 นาที ก็ได้ยินเสียง ตะโกนมาอีกว่า ? ออกไป  ? ? ออกไปจากโรงเรียน..กู  ? เท่านั้นและคับวิ่งกันกระจายเลยไม่รู้  ว่าวิ่งไปไหน เพราะแยกกันหมดเลย ผมก็วิ่งตก บันได วิ่งชนโต๊ะ เรียน เพราะว่ามองทางไม่เห็น
อะคับ และก็ออกมาเจอกัน ที่เอารถไปจอดไว้ อะคับ ทุกคน ก็กลัว และพอออกมาไม่มีใครพูดถึง เรื่องราวที่ได้เจอด้านในกันเลย ได้แต่บอกว่า เอ้าเร็วขึ้นๆๆๆๆ กลับบ้านๆๆๆๆ   หลังจากนั้นพวกผมไปเรียนไม่ได้ 3 วันเลยนะขอบอก ว่า หลังจากครั้งนั้น ก็ไม่มีใคร มีความคิดไป ลองของอีกเลย

ป.ล.เรื่องที่เล่ามาทั้งหมดนั้นเป็น เรื่องจริงๆๆ ของผมเลยคับ

cmman573

Re: เรื่องจิงๆๆที่เกิดกับตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 09:49:03 »

ห้าๆๆๆ ท่าน don ผมเข้าใจความรู้สึกตอนที่ท่านวิ่งดีครับ บรือๆๆ

notear

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008, 01:59:54 »

ห้าๆๆๆ ท่าน don ผมเข้าใจความรู้สึกตอนที่ท่านวิ่งดีครับ บรือๆๆ

หุหุ ประสบการณ์ท่านดอน  ghjk

tlealone

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008, 02:56:48 »

นะเรื่องแบบนี้ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ghjk ghjk

notear

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008, 21:56:07 »

นะเรื่องแบบนี้ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ghjk ghjk

ใช่ครับ มันเป็นเรื่องที่อย่าลบหลู่เลย ghjk